GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บาทหลวงตัวน้อยเดือดร้อนเรื่องใหญ่  (อ่าน 560 ครั้ง)
ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

บาทหลวงตัวน้อยเดือดร้อนเรื่องใหญ่
« เมื่อ: 08-12-2007, 22:31:41 »

Cry 
ผมเล่นสาย คริลิค ตอนนี้เลเวล 43 ไม่ค่อยมีคนยอมเข้าปาตี้ด้วยเำพราะสกิลที่ช่วย Sup คนอื่นไม่ค่อยมี
มีก็ของตอนเป็นแคสเตอร์มันก็ไม่แรงพอสำหรับพวกเลเวลพอๆกัน จึงจำใจต้องไปเก็บกับผีในสุสาน ตอนแรกก็คิดว่าคงพออยู่ได้ เพราะมอนเตอร์ก็เลเวลต่างกันไม่มาก
แต่ต้องมาซ็อกกับธาตุมอนเตอร์ในนั้น วุ้นปีศาจ ดันเป็นธาตุดิน(โดนตีก็แรงอยู่แล้วเพราะเป็น คริลิค มันป้องกันต่ำอยู๋แล้วเข้าใจ)แต่ที่ไม่เข้าใจคือทำไมไม่เป็นธาตุมืดอ่ะ
จะได้ยิงมันเข้าบ้าง และแมงมุมก็ดันเป็นธาตุไฟ เดินเร็วตีไม่หนักแต่ไวมากร่ายเวทย์ไม่ทันครับ สรุปก็พอยังทำใจอดทนเก็บเลเวลต่อได้
เพราะฮีลได้บ้างก็ยังไม่ตาย แต่พอแพท 164 เนี่ยมันรังแก คริลิค ตัวเล็กๆ อย่างผมมากเกินไปครับ
มอนตีแรงขึ้นทุกตัว ตั้ง 2 เท่า จากเดิม วุ้นปีศาจ โดนตีทีละ 160+ แต่มาตอนนี้ โดนตั้ง 350+ อ่ะไม่ไหว
ตัวอื่นก็ตีแรงขึ้นด้วย เห็นใจ คริลิคหน่อยน่ะครับ เพราะถ้าไม่เทพก็ไม่มีคนเข้าปาร์ตี้ และกว่าจะเทพก็ต้องมาเก็บกับผี
แต่มันก็มีน้อย แถมยังอยู๋แมฟเดียวกับ ธาตุอื่นที่โหดมากๆด้วย ขอร้องล่ะครับช่วยปรับสมดุลใหม่หน่อยครับ
ให้พอยิงได้ก็พอครับ เท่าเดิมก็พอได้น่ะครับหรือถ้าให้ดีมากก็เปลี่ยนธาตุวุ้นปีศาจ เป็นธาตุมืด ก็จะดีมากเลยครับ

ใครเห็นด้วยช่วยโวยกันเยอะๆน่ะครับ โดยเฉพาะคริลิค เพราะว่าโดนทุกคนทุกเลเวลอยู๋แล้ว ที่ต้องการเก็บเลเวลเอง ไม่ใช่แค่ความคิดผมแต่เป็นข้อเท็จจริง
รบกวนด้วยครับจะได้มีคนเล่น สายนี้มากขึ้นหน่อย เพราะด้านอื่นๆก็ด้อยกว่าสายอื่นอยู่แล้วแถมมาเรื่องสายตัวเองยังไม่ไหวอีกจะเล่นทำไม
เวลาจะอัพสกิลก็เปลือง บิลล่า อีกถ้ายังเป็นอย่างนี้อีกต่อก็คงไม่มีใครเล่นสายนี้แล้วครับ
 Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: บาทหลวงตัวน้อยเดือดร้อนเรื่องใหญ่
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-12-2007, 23:42:35 »

สกิลของ แคส ยังพอช่วยได้อยู่นะ
 Sad

อาทิตย์ โพธิ์นิยม
Jr. Member
**

รักกันก่อให้เกิดสันติ

Re: บาทหลวงตัวน้อยเดือดร้อนเรื่องใหญ่
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-12-2007, 00:30:07 »

มันน่าสงสารจิงๆอะเริ่มเห็นใจเพื่อนร่วมสายคนละเผ่าพันซะแระ(เราเล่นวิสาดอะนะ)พยายามเข้าน้าเดี๋ยวก็เก่งเองถ้าไม่ได้จิงๆทางทีมงานคงแก้ไขให้นั้นแหละ Cryโฮ๊ะๆๆๆฮือ

เล่นเกมเพื่อให้หายเครียด  ไม่ได้เล่นเพื่อความอยากเทพ
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-12-2007, 03:22:07 »

นี่แล่ะสภาพที่แท้จริงของเครลิคที่ใครหลายๆคนบอก เทพ โหด ปรับลดสกิลมันหน่อยดิอิจฉาอ่ะ 9ล9 อยากให้เจ้าพวกนี้มาลองเล่นดูมั่งจัง - w -

JASPAL
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-12-2007, 11:25:27 »

(สกิลของ แคส ยังพอช่วยได้อยู่นะ)
สกิลแคสที่พอใช้ได้ ก็มีแค่ลูกศรเวท ส่วนเวทอื่นๆถูกลดเปอร์เซนต์ตามเวทธรรมชาติครับ วึ่งการจาเอาลุกศรเวทไปไล่ยิงก็ใช่ที่
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-12-2007, 13:55:21 »

ที่ผมพูดอ่ะ หมายถึง

ใช้สกิล เก็บที่อื่นก่อนก็ได้

ไม่จำเป็นต้องลงสุสานที่เดียวนี่ครับ
 Sad

ถ้าอยากเก็บที่สุสาน ละก็นะ แนะนำ

ไปด้านบน ไปจระเข้ แล้ววิ่งไปทาง ขวาอีกที

ตรงนั้น มี หนู กับ ซอมบี้ สบายๆ ไม่มีแมงมุมรบกวน

Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-12-2007, 23:28:02 »

Smiley โห้มีคนตอบเยอะเลย จีเอ็มช่วยดูหน่อยครับ
ส่วนแมฟที่ว่าอ่ะตอนนี้ก็มีวุ้นปีศาจเข้ามาแล้วอ่ะครับ
สกิลคือเล่นสาย ศรัทธามาตลอดครับไม่ได้อัพอย่างอื่นเลย
ถึงจะไปเก็บกับอย่างอื่นก็ไม่ไหวครับเพราะเล่นสายนี้
มันจะลงลดพลังโจมตีของธาตุธรรมชาติของเราอ่ะ Cry

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-12-2007, 14:25:42 »

เหมือนอย่างที่ผมได้บอกไปแล้วคับ Smiley

ลำบากมากมาย  แต่ละเวทก้อใช้ mp เยอะพอดูนะ Sad

วุ้นปีศาจตีปกติก้อโดน 300+  แมงมุม 150+  ผีดิบ 320+

ใส่โล่แห่งแสงเข้าไปก้อลดลงประมาณ 50 %

เครลิคเพิ่งเปลี่ยนเนี่ย เลือดประมาณ 1000+ ได้มั้ง

โดนสามตัวนี่รุมพร้อมกันตัวละทีก้อเกือบนอนละ

เด็ดสุด โป๊ะเชะคับพี่น้อง   ผีดิบ โป๊ะเชะ 750+  หุหุ  นอนกองเลยคับ  เห็นกะตา เลือดเต็มนะเนี่ย กับ ผีสองตัว Evil

Aizen
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-12-2007, 12:33:35 »

เเล้วจะไปหามอนที่ระดับสูงกว่าหรือเท่ากว่า เลเวลเราทำไม รู้ว่าไปเเล้วไม่คุ้ม หามอนที่คิดว่าเก็บได้เรื่อยไม่ดีกว่ารึ ใช่ ใช่ ใช่
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-12-2007, 13:56:10 »

เจ้าของคำตอบข้างบนครับ ไม่รู้เหรอว่ามอน ที่ ว่ากันอ่ะเวลไร แมงมุมก็เวลต่ำกว่าคริึลิดตั้งหลายอยู๋น่ะครับ แต่ก็ตายเพราะัเนี่ยคุ้มมั้ย
ส่วนที่ว่าจะให้ไปหาตัวอื่นตีอ่ะช่วยบอกทีเถอะว่ามันมีธาตุมืดหรือวิญาณที่ไหนอีกอ่ะ ในเกมก็มีอยู่เท่านี้อ่ะหรือจะให้ไปเก็บกับเขี้ยวทมิฬเวล 10 กว่าอ่ะ
ผมเวล 43 แล้วน่ะ

-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-12-2007, 17:27:21 »

เรื่องนี้เดี๋ยวบทที่ 5 มาจะมีการ upgrade อีกทีคับ ซึ่งไม่ได้มีแต่พระเท่านั้นที่ upgrade นะคับ เกือบทุกอาชีพเลยที่ upgrade จะมาพร้อมกับ 3 อาชีพที่เหลือคับ มีอะไรบ้างนั้นจะประกาสอีกทีคับ ส่วนเรื่องที่ว่าอ่อนไม่อ่อนไปโพสที่นี่ได้เลยคับ

index_b44.0.html

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
ป้าย:
หน้า: [1]