GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนมากครับ รีเงินโซลในนรกทีครัล  (อ่าน 640 ครั้ง)
ชื่อรายหว่า ชื่อรายหว่า
Jr. Member
**

SilverMaster

ด่วนมากครับ รีเงินโซลในนรกทีครัล
« เมื่อ: 05-12-2007, 15:10:05 »

ผมใช้เงินโซลก่อนรีหมดแล้วครับ พอรีมาก็เลยไม่มีเงินโซลครับ รบกวนจัดการด่วนมากๆครับ เพราะมีปัญหาแบบผมอีกหลายคน

Chil_of_god@hotmail.com
"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

Re: ด่วนมากครับ รีเงินโซลในนรกทีครัล
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-12-2007, 19:47:14 »

แจ้งทีมงานให้แล้วนะจ๊ะ

<(^(oo)^)>
Newbie
*

Re: ด่วนมากครับ รีเงินโซลในนรกทีครัล
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-12-2007, 11:07:21 »

มีปัญหาเหมือนกัน ซื้อของเช่าแบบเดือน ก่อนเซิฟรี อาทิตย์นึง Shocked
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-12-2007, 17:50:33 »

หง่า ยังไม่เด้งเลยจ๊ะ

"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
LiLi
Full Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-12-2007, 17:55:40 »

ยังไม่เด้งยังไงจ๊ะ?

ตอนนี้เติมเงินโซลจะได้ทั้งสวรรค์และนรกแล้วจ๊ะ  Smiley

Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-12-2007, 22:31:13 »

หมายความว่าจะให้เติมใช่ม่ะครับ -*- อะไรว่ะนี้

Bellsnowbear
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-12-2007, 22:33:25 »

โดนด้วยคับ ของเช่าเพียบ รีหายวับไปกับตา คืนหน่อยน้า

Wink Wink Wink Wink

~เป็นแค่นักดนตรีที่ไม่ทิ้งความเป็นศิลปินเพราะเงินตรา~
Nize
Sr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-12-2007, 22:46:31 »

ทีมงานย้ำอยู่เสมอครับว่า
นรกเป็นเซอร์เวอร์ทดสอบ ทีมงานสามารถรีได้ตลอดเวลา
เงินที่เติมมานั้นสำหรับสวรรค์เป็นหลักครับ ที่ให้ใส่ในนรกได้เพื่อการทดสอบเท่านั้น
แต่ก่อนเราไม่ให้เติมเงินดซลในนรกด้วยซ้ำ แต่มีเพื่อนๆ เรียกร้องมาหลายคนบอกว่าอยากให้เติมได้
อยากมีเงินโซลไว้ลองซื้อไรแปลกๆ ดูรีเซ็ทก็ไม่เป็นไร เราถึงให้มีการเติมเงินในนรกได้จ้า

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-12-2007, 17:44:54 »

ก็ไม่เคยประกาศไว้อ่ะครับ มาเจองี้ก็งง

Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-12-2007, 17:56:57 »

อ้างจาก: LiLi ที่ 06-12-2007, 17:55:40
ยังไม่เด้งยังไงจ๊ะ?

ตอนนี้เติมเงินโซลจะได้ทั้งสวรรค์และนรกแล้วจ๊ะ  Smiley

เข้าใจว่านรกเป็นเซิพเวอร์ทดสอบไม่น่าที่จะมาเติมเงินโซล ซึ่งมีการรีได้เสมอ ผู้ที่เล่นเซิพเวอร์นรกบางทีก็ไม่ได้เล่นเซิพสวรรค์ และเซิพเวอร์นรก(ต้องเสียตังเล่น)
 จะบอกอีกทีน่ะครับ เติมโซลไปให้ทดสอบแบบเดิมกันเหอะครับ เจอแบบนี้รู้สึกว่า "งง" ครับ 

Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-12-2007, 18:00:56 »

ตอนนี้ผมไม่กล้าเข้าไปเล่นในนรกเลย ไม่มี ไอเทมโซลเนี้ย แล้วเจอคำตอบแบบว่าทำไงให้มีอีก ก็คือ "เติมเงิน" โอ้โห หนักหนาสาหัสจริงๆ

Itsume
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-12-2007, 19:57:50 »

เราเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ

เพราะว่า ถึงจะทดสอบจริง แต่บางคนที่เค้าเติมมาเพื่อจะใช้ในนรกก็มีนะ

และบางคนที่เช่าเป็นเดือนเนี่ย   พอรีปั๊บแล้วหายไปกับตาเนี่ย  เท่ากับว่าเสียเงินฟรีสิ

ถึงจะบอกว่าไม่รับผิดชอบในเรื่องของเงินโซลก็เถอะ  แต่โดนกินเงินไปนี้ก็มะไหวนา

นี่ความคิดเห็นส่วนตัวนา มะได้มีเจตนาว่าพี่ๆทีมงานนะ ตามแต่จะตัดสินใจละกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-12-2007, 09:23:32 »

ก็แล้วแต่พี่ทีมงานหล่ะกันครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-12-2007, 19:54:39 »

ok หล่ะกันครับ ไม่เล่นหล่ะแบบนี้

Bellsnowbear
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-12-2007, 01:48:27 »

อ้างจาก: Nize  link=topic=8013.msg81132#msg81132 date=1196955991
ทีมงานย้ำอยู่เสมอครับว่า
นรกเป็นเซอร์เวอร์ทดสอบ ทีมงานสามารถรีได้ตลอดเวลา
เงินที่เติมมานั้นสำหรับสวรรค์เป็นหลักครับ ที่ให้ใส่ในนรกได้เพื่อการทดสอบเท่านั้น
แต่ก่อนเราไม่ให้เติมเงินดซลในนรกด้วยซ้ำ แต่มีเพื่อนๆ เรียกร้องมาหลายคนบอกว่าอยากให้เติมได้
อยากมีเงินโซลไว้ลองซื้อไรแปลกๆ ดูรีเซ็ทก็ไม่เป็นไร เราถึงให้มีการเติมเงินในนรกได้จ้า

มันดูแปลกๆไงไม่รู้คับ อันนี้ความคิดผมนะครับ ในเมื่อวุ้นนรกเป็นเซอร์เวอร์ทดสอบ
ผมไม่เห็นว่ามันจะสำคัญอะไรเลยกับการให้เงินโซลหรือรีเงินโซลเพราะยังไงก็เอาไว้ทดสอบนี่ครับ
ยังไงก็ต้องมีการรีอยู่แล้ว(รีตัวละครน่ะ) ส่วนใหญ่ที่ผ่านมาคนที่ทดสอบ (หรือจะเล่นเพราะมัน*10ก็เถอะ)
พอเจอบัคก็แจ้งนะครับ ถึงจะให้โซลมีเกบไว้ตั้งแต่เล่น 2 M (อาจจะเวอร์ไปนะ)ก็รีให้ไปเถอะครับ
เพราะจะได้เจอบัคกันอย่างรวดเร็วและพร้อมไปลงสวรรค์อย่างสมบูรณ์ด้วย

ปล.ถึงใครจะเวล99 มีของบอสครบทุกชิ้น เดี๋ยวมันก็ต้องหายไป ไม่ต้องซีเรียส ไม่ต้องกลัวเสียอะไรหรอกครับ ก็เปนเซิฟทดสอบนี่นา
ปล.2 ยังอยากให้มีการรีโซลหลังหมดกิจกรรมเจ้านรกนะ(เดี๋ยวจะไม่ยุติธรรมกับคนที่เพิ่งเริ่มเล่นไม่นาน)
ปล.3 เซิฟนรกไม่ใช่เซิฟ V.I.P. แต่เป็นเซิฟทดสอบนะครับ ย้ำอีกครั้งอย่าซีเรียส และอย่าโกรธผมน้า(ทั้งทีมงานทั้งคนเล่นเลยเน้อ)

รัก รัก รัก รัก

~เป็นแค่นักดนตรีที่ไม่ทิ้งความเป็นศิลปินเพราะเงินตรา~
ป้าย:
หน้า: [1] 2