GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของแอส  (อ่าน 345 ครั้ง)
MaMo_JunG
Jr. Member
**

เรื่องของแอส
« เมื่อ: 05-12-2007, 09:16:19 »

อยากให้เพื่อน item สำหรับแอสบ้าง เมื่อเทียบก่าอาชีพอื่นแล้วน้อยอะ Wink

และก็สกิลปาบอล อยากบอกว่ามานไม่คุ้มจิงๆ ลูกละ200 แต่ปาเบามาก ช่วยทำให้แรงกว่านั้นไม่ได้หรอ Cry

แล้วก็เวลาแอสใส่มีด2มือ มานเห็น2มือเป็นบางครั้งอะครับ อยากทำให้มานเห็นตลอด Sad

ใน3เรื่องนี้ น้อยใจเรื่อง2ที่สุด อยากให้ช่วยปรับด้วยยยยย รัก รัก รัก รัก
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: เรื่องของแอส
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-12-2007, 14:51:55 »

แอสน้อยๆ  แสนจะน้อยใจ    มันมีอะไรที่ต้องการเยอะกว่านี้อีกนะ บัก กล้วย Shocked

ท่าหมู่ก้อไม่มี  จุดเด่นก้อไม่รู้อยู่ตรงไหน

ถืออาวุธสองมือเหรอ       เบลดก้อทำได้

พรางตัวเหรอ   เติมโซลก้อใช้ได้เหมือนกัน

วาปเข้าหาศัตรูเหรอ    เบลดก้อทำได้

เรื่องของเรื่องคือ..

เบลดมีสกิลเพิ่มความเร็วการโจมตี   แอสไม่มี
อาชีพอื่นมีสกิลโจมตีหมู่  แอสไม่มี    ปาบอลเหรอ  เสียตังซื้อ   สกิลหมู่ก้อมีสกิลเดียวแหละ  หมอกควัน
พรางตัว  อาชีพอื่นเติมโซลก้อใช้ได้  พรางได้ตลอดด้วย
แอสพรางแล้วตีมอน  โผล่คับ   
แล้วไม่รู้ว่าเปงบัครึป่าว   ผมอัพพรางไว้เลเวล 1   แต่อยากพรางตลอดเลยซื้อยาพรางมาใช้  กดใช้ไป  เอฟเฟคเหมือนกับสกิลพรางที่แอสมี
พอไปตีมอนแล้ว  ดันโผล่ออกมา   โดนรุมตบตายเลย  ทำไมมันไม่พรางตลอดเหมือนอาชีพเค้าใช้กันอ่ะ
แอสใช้สกิล mp ถือว่าเยอะนะ  ถ้าเทียบกับที่เบลดใช้  แถมเบลดมีสกิลคอมโบด้วย แต่ละท่า ล้างผลาญ ล้างโลกได้เลยนะเนี่ย
แอสเหรอ  ฟัน ฉับๆ ทีละตัว   จะไปทันอาชีพอื่นเค้ามั้ยเนี่ย  ขนาดเครลิคก้อยังมีเลย สกิลโจมตีหมู่อ่ะ ถึงว่าจะใช้ mp เยอะ หรือเดินไม่ได้ก้อเหอะ
ก้อยังถือว่าดี ที่ยังมี 
กรณีที่ไม่ได้ตั้งใจจะลาก แต่เกิดมีมอนเกิดมาเยอะๆ ล่ะคับ  แอสฟันทีละตัว  โอ้ว จ๊อด  สุดยอดมากเลย  ในขณะที่อาชีพอื่นโดนรุม เหอะๆ
ฟาดท่าหมู่สองสามทีนอนกองกันหมดแล้ว

ป.ล.  ชื่อสกิลอาชีพอื่นเท่อ่ะ   กระบวนท่าทำลายล้าง  สวรรค์คลั่ง  นรกเดือด  โลกาวินาศ  จันทราเทวะ  ประกาศิตเทวะ  หอกสุญญากาศ
วิซาด ไม่พูดถึงละกัน มันก้อรู้ๆกันอยุ่

แอสนี่สิ   มีแค่  พริ้วไหวไร้ลักษณ์  พริ้วไหวราวสายลม   ที่เหลือ..

พุ่งแทง   ระดมแทง   ลดเกราะ   เฮ้อ    เพื่อนผมบอกงี้คับ

บ้านนอกมากๆ 

ขอโทษคับ  ที่มาบ่นยาวๆ

MaMo_JunG
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 10-12-2007, 16:29:47 »

รัก  แล้วก็มีคนที่คิดแบบป๋ม Wink

นึกว่าจาไม่มีใครมาสนใจซะอีก Evil

แล้วพี่ๆทีมงานไม่ ช่วยำให้กระจ่างหน่อยเหรอ

ว่าที่พี่ๆทำไว้แบบนี้มานมีจุดเด่นอารายอะครับ

ยิ่งเล่นแอส ยิ่งอยากไปเล่นตัวใหม่จิงๆ Cry

แต่พอดีคนที่เค้าจามาช่วยเค้าหายไปไหนไม่รู้ Embarrassed อดเล่นใหม่เลย

เหงคนอื่นเค้า ลากๆเพื่อนยิง แล้วก็อิจฉา

5-6 ชม.ก็50+การหมดแล้ว

แล้วกิจกรรมที่พี่ให้ทำอะครับ  เก็บเวลให้50 จามีซักกี่คนที่เค้าเล่นแบบไม่มีเพื่อนๆคอยแท้ง

กำ Shockedทำไมกนอกเรื่องละนี๊ยะ ขอโทดครับ Wink
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-12-2007, 17:04:12 »

ขนาดเรื่อง ลูกลอบธาตุ นะ    ยังมะนับ  เรื่อง ... พวก ดาวกระจาย  มีดสั้น  ไม่อยากจะคิด   Embarrassed
นนนน นนนน
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-12-2007, 18:07:14 »

เห็นด้วยยยยยย....ชุดก็ไม่สวยเลย
ปริศนา
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-12-2007, 18:15:31 »

ผมว่า แอส ตอนนี้ผมว่า เก่ง ครับ เมื่อเทียบกับ ชาป ที่ไม่มี สกิล อะไร เลยที่ใช้ประโยชน์ได้ ถ้ามาเทียบกัน ผมว่า ชาป อ่อน กว่า แอส มาก งับ คือ
1. แอสมี สกิล พริ้วไหวไร้ลักษณ์ เข้ามา ซึ่ง ชาปไม่มี ทำให้ หลบ มอนได้ ยากกว่า
2. แอสสามารถตีบอสคนเดียวได้ แต่ ชาปตีไม่ได้
3. ชาปใช้ สกิลยิงที mp 40 หน่วง 13 วิ(นานมาก)
4. แอสตีเร็วกว่า ชาป เพราะใช้มีด 2 มือ มอนรุมก็กำจัดได้เร็วมาก เมื่อเทียบกับ ชาป
5. ส่วนบอลธาตุที่ จะให้แรงขึ้น ผมก็เห็นด้วยบ้างส่วน แต่ถ้าแรงขึ้น แล้ว ก็จะไม่ต่าง อะไรกับระเบิดที่ ทหาร ใช้อยู่ เลย(ลากกันมันเลยทีนี้)

**ผมว่า มันยังมี อาชีพที่ อ่อนกว่าแอสอีกนะ เพราะทุกอาชีพมันก็ต้องมีขอดีและข้อเสียปะปนกันไป ผมว่าลองดูดีๆๆแอสมีข้อดีในตัวเยอะมากเลย
(อันนี้เทียบกับชาป อาชีพเดียวนะ)

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-12-2007, 04:22:30 »

อ้างจาก: ~แจมกระจาย~ ที่ 10-12-2007, 18:15:31
ผมว่า แอส ตอนนี้ผมว่า เก่ง ครับ เมื่อเทียบกับ ชาป ที่ไม่มี สกิล อะไร เลยที่ใช้ประโยชน์ได้ ถ้ามาเทียบกัน ผมว่า ชาป อ่อน กว่า แอส มาก งับ คือ
1. แอสมี สกิล พริ้วไหวไร้ลักษณ์ เข้ามา ซึ่ง ชาปไม่มี ทำให้ หลบ มอนได้ ยากกว่า
2. แอสสามารถตีบอสคนเดียวได้ แต่ ชาปตีไม่ได้
3. ชาปใช้ สกิลยิงที mp 40 หน่วง 13 วิ(นานมาก)
4. แอสตีเร็วกว่า ชาป เพราะใช้มีด 2 มือ มอนรุมก็กำจัดได้เร็วมาก เมื่อเทียบกับ ชาป
5. ส่วนบอลธาตุที่ จะให้แรงขึ้น ผมก็เห็นด้วยบ้างส่วน แต่ถ้าแรงขึ้น แล้ว ก็จะไม่ต่าง อะไรกับระเบิดที่ ทหาร ใช้อยู่ เลย(ลากกันมันเลยทีนี้)

**ผมว่า มันยังมี อาชีพที่ อ่อนกว่าแอสอีกนะ เพราะทุกอาชีพมันก็ต้องมีขอดีและข้อเสียปะปนกันไป ผมว่าลองดูดีๆๆแอสมีข้อดีในตัวเยอะมากเลย
(อันนี้เทียบกับชาป อาชีพเดียวนะ)

ผมว่าแอสกะชาปไม่ต่างกันเท่าไหร่นะ
แอสหลบดีกว่า  ถูกคับ  แต่ชาปอ่ะยิงแรงกว่า  เร็วก้อพอๆกันแหละ เพราะอัพเอจินำเหมือนๆกัน
แถมยังไม่แกว่งเหมือนแอสนะ  เพราะ dex เยอะ ( สายยิงเร็วนะ )
ยังไงๆ ถ้าเวลไม่ถึง85+ ผมว่าตีบอสคนเดียว ยากคับ  แทบจะเปงไปไม่ได้เลย  ปั๊มยาเหมือนอาชีพอื่นแหละคับ
ใช้มีดสองมือทำให้ตีเร็ว ถูกคับ แต่ก้อต้องไปตีประชิดนี่นา  ชาป ยิงไกล  เร็ว แรง กว่ามอนจะถึงตัว ก้อลากเลือดละคับ  เผลอๆตายก่อนถึงตัวชาปซะอีก
สกิลเนี่ยก้อน่าเห็นใจนะคับ  mp ใช้เยอะ  ดีเลย์นานอีก  แต่ก้อนะ  ยังดีที่มีปูพรมอ่ะ  ยิงหมู่ได้
แอสเนี่ยไม่มีเลยจิงๆ  มอนรุมก้อทำใจ  ตีไปทีละตัวคับพี่น้อง Shocked Smiley

กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-12-2007, 10:08:37 »

จุดเด่นของแอสของพรางกายคัฟ
ตอนนี้ผมประท้วงจนทีมงานเอายาพรางออกไปแล้วคัฟ
(หากไม่เอาออกแอสก็ไม่เด่นไรเรย)
ส่วนเรืองจุดเด่นอื่นๆนั้น-*-
ตอนนี้ยังไม่มีคัฟมองๆไปแล้วแอสเปงอาชีพสดเดียวมากก่าคัฟ
ซึ่งจะเก็บเวลยากก่าอื่นๆนิสนึง

ปล.ด้วนบนที่บอกว่าชาปอ่อนนั้นชาปค่าเสตตัส
เหนือกก่าแอสเยอะคัฟยิงก็แรงก่า(พอๆกะแอสตี2-3ครั้งแหละ)
ปล.2สกิลพริ้วแอสนั้นแค่10เปอคัฟไม่ต่างกันมากเท่าไหร่(เพราะบางทีสกิลก็ซ้อนกะหลบอยู่แล้ว)
แต่ตอนนี้ดีอย่างหลบแอสบัคชาปยิงมิโดน(แม่น300+ยิงหลบ295ไม่โดน)
ไคจาตีชาปก็รีบๆตีน่ะคัฟหุหุ(เด๋วทีมงานก็คงแก้อีกไม่นาน)

ป้าย:
หน้า: [1]