GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีในเกมส์ ขอให้ทีมงานพิจราณาหน่อยนะครับ  (อ่าน 1106 ครั้ง)
FluffMetal (ช้างน้อยคลับ)
Jr. Member
**

อยากให้มีในเกมส์ ขอให้ทีมงานพิจราณาหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 29-03-2007, 09:14:39 »

1.ทำมายมานเยอะงี้อา -*-

ผมอยากให้แบบอันเดียวแต่ปรับระดับได้อะครับ  แล้วพอเวลาใช้ (กด F1-F10) ก็ปรับระดับเวทย์ได้ด้วย ลูกกลิ่งเม้าส์

2สกิลเวทของ แคชเตอร์ ไม่มีเสียงชาตเสียงอะไรเลย เงียบกริบ ขอเสียงเพิ่มเติมด้วยนะครับ >< ไม่งั้นมะได้ บรรยากาศ

3.ผมอยากให้ระบบปตี้มีอะไรหลากหลาย เพื่อเป็นส่วนที่น่าสนใจเป็นสร้างสังคมที่ดี

อยากให้ทีมงานไปชมระบบปาตี้หรือเคยเล่นผ่านๆ ของ http://flyffonline.ini3.co.th/main.asp (Fly For Fun)นะครับ

เป็นเกมส์หนึ่งที่ผมนับถือระบบปาตี้ของเกมส์นี้มาก ว่าได้ว่าระบบปาตี้ดีที่สุดในเกมส์อื่นๆที่ผมรู้จัก

- มี x2 เมื่อคนครบตี้
- เลเวลของปาตี้
- มีสกิลของปาตี้ให้อัพ
- อีกมากมาย เป็นต้น

หวังว่าจะเป็นแนวทางคิดสิ่งใหม่ๆได้จากสื่อพวกนี้นะครับ ^^

ProjectOne สู้ๆครับ ถ้าล้มก็ลุกให้เป็นนะครับ อย่าเพิ่งนอนนะครับ.
ขอให้ทีมงานคำนึงถึงระบบทุกๆอย่างแบบละเอียดนะครับ เพื่อนำสิ่งดีๆมาพัฒนาหรือเพิ่มเติม

ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าทีมงานได้ลองหลายๆเกมส์ก็อาจจะมีแนวทาง ความคิดใหม่ๆด้วยนะครับ

ทางที่ดีตอบกลับมาด้วยน้า ไม่รู้ทำไปแล้วทีมงานอ่านเปล่า

ปล.ไม่ค่อยกล้าเก็บเป็นตี้กลัวแบ่งของกานมะได้ ใครหยิบไรได้บ้างก้ไม่รุ้

4.ช่วยตรวจสอบสกิล ฟื้นฟูพลังเวทย์ของแคชเตอร์ด้วยนะครับ รู้สึกขึ้นช้ากว่า 10 วินาทีอะ ><

มะรู้ว่าทีมงานจาอ่านรึเปล่า...
ขอบคุณที่สร้างเกมส์เกมดีๆให้เล่น
Jr. Member
**

Re: อยากให้มีในเกมส์ ขอให้ทีมงานพิจราณาหน่อยนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-03-2007, 11:02:11 »

5.ตอนตั้งห้องสนทนา เดลกับชวนแต้ไม่ได้อะ ><

6.เจอปัญตรงคนไปทับตัว NPC กด NPC มะได้ (โดนแกล้ง อานะ)
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

Re: อยากให้มีในเกมส์ ขอให้ทีมงานพิจราณาหน่อยนะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-03-2007, 11:43:55 »

ขอบคุณครับ หลายๆอน่างที่แนะนำมาอยู่ในแผนบ้างแล้วครับ กำลังเข้าคิวกันอยู่

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
โอโม่ โอโม่
Asura Game Planner
Sr. Member

จงทำวันต่อไปให้ดีกว่าวันนี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-03-2007, 11:57:25 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ และกำลังใจดีๆ นะคับ คำแนะนำทั้งหมดไม่ได้เสียเปล่า เป็นประโยชน์กับทางทีมงานมากๆคับ

สงครามสัตว์เลี้ยง ที่คุณคือผู้กำหนด
http://www.facebook.com/PetsWar
Click
Crisis
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-03-2007, 15:53:08 »

อ่า..... สกิลของแคสเตอร์จะเป็นแบบนั้นจริงๆหรอ แบบนี้ปวดหัวตายแน่ๆเลยงิ

Noel
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-03-2007, 16:48:15 »

กับเรื่อง เดินไปทับกับตัว npc บางทีก็มีคนที่ไปทับโดยไม่ได้ตั้งใจนะครับ ที่ผมสามารถพูดแบบนั้นได้เพราะ มันเกิดกับตัวผมทีนึง เหตุเกิด ก็คือ ตัวผมห่างจาก npc ประมาณหนึ่ง แล้วผมกดที่npcเพื่อจะขายของ ตัวละครผมก็เดินอ้อมนู่น อ้อมนี่ แล้วหน้าต่างขายของก็แสดงขึ้นมา ด้วยการที่หน้าต่างขายของ มันแผ่หลากลางmonitor ผมก็เลยไม่เห็นว่าตัวผมนั้นทับตำแหน่งกับ npcพอดี ซักพักมีคนด่ามา (ด่าจริงๆครับ ไม่ใช่แค่ "ว่า") ผมก็เอะใจรีบปิดหน้าต่างขายของ "อ่าว เราเองนิหน่าที่เค้ากำลังด่าเนี่ย" ก็เลยรีบย้ายตัวละครไปยืนไกลๆnpc 

อย่าเพิ่งเหมาว่าคนที่ทับ npc ว่า จงใจแกล้งนะครับ ก็มันไม่ได้ตั้งใจ _ _"

MaLoudA
Jr. Member
**

หมาวัด เจอกุแน่

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-03-2007, 04:56:23 »

ช่ายคับ สกิลmpเด้งมันช้าๆไงไมรู้

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-03-2007, 19:50:28 »

ขอเพิ่มเติมจากที่กล่าวไว้แล้วนะครับ

1.อยากให้มีการเก็บเลเวลแบบเปง คลับ/สมาคม น่ะครับ  ไปกันเป็นคลับ ทำกิจกรรมร่วมกันเปงคลับ จะได้มีรายชื่อและแชค่า Exp ได้อะ
ปล. ขอให้คลับ/สมาคมมาไวๆนะครับ >< รออยุ่ ติดต่อกันลำบากโคตร...   ปาตี้ก็รับได้แค่ 8 คนเอง...
ปล2. ถ้ามีสมาชิกอยู่ในคลับอยากให้มี ตำแหน่งกระพริบบนแผนที่เหมือนปาตี้ มั้งน่ะครับ

2.ตอนปิด เอฟเฟค แคชเตอร์ลำบากมากเลย  ร่ายก็ไม่เห็นหลอด ไม่รุ้ร่ายเสร้จตอนไหน เวทย์กลุ่มก็ไม่มีหลอดชาต *0* หนักอกหนักใจมากครับ  (เห็นใจคนการ์ดจอมะดี แรมไม่มากด้วยน้าคร๊าบบบ ต้องปิดเอฟเฟคอาาา)

3.อนาคตมีรีค่าเหรียญสกิลมะครับ ถ้าเกิดอัพเหรียญสกิลผิดน่ะครับ

4.ของบางอย่างเช่น ยาเสริมที่ซื้อจากโซล โอนเข้าโกดังมะได้เลยหรอครับ ><

ถ้าคิดได้อีกจะมาต่อน้า...

5.สกิลโก่บแน่บหรือสกิลปฐมพยาบาล ใช้ไม่ได้ขณะเดินอยุ่อะ (เดินกดไม่ติด ต้องหยุดแล้วค่อยกดใช้ กดรั่วๆก็เสียฟรีจ้า)

ฝากไว้พิจราณาด้วยนะครับ...  ถ้ามันเวอร์เกินไปก็ไม่เอาก็ด๊ะ -*-

ถ้าคิดได้อีกจะมาต่อนะ
~<<<PlamaN>>>~
Sr. Member

<<<เกรียนที่ใจ ใช่ศีรษะ>>>

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-03-2007, 20:40:48 »

อยากให้กด รูปธง คาไว้แล้วจะเลือกแต่ NPC

น้องเจี๊ยบ
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-03-2007, 20:43:37 »

อยากให้เวลาหลุด..หรือออกเกมส์ ไม่อยากนำตัวออกจ่ากปาร์ตี้นะครับ

แล้วก็..อยากรู้ว่าคนในปาร์ตี้อยู่ไหนกันด้วย ถ้าไม่ได้อยู่แมปเดี่ยวกันนะครับ
Crisis
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 30-03-2007, 20:45:46 »

อ้างจาก: ช้างน้อย คลับ ที่ 29-03-2007, 09:14:39
1.ทำมายมานเยอะงี้อา -*-

ผมอยากให้แบบอันเดียวแต่ปรับระดับได้อะครับ  แล้วพอเวลาใช้ (กด F1-F10) ก็ปรับระดับเวทย์ได้ด้วย ลูกกลิ่งเม้าส์

เห็นด้วยครับ เจอเยอะงี้ปวดหัวเลย มึนไปหมด

•predator•
Jr. Member
**

TOUCH DOWNNNNN

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-04-2007, 18:21:52 »

เวลาใช้สกิลด้วยครับ ไปชี้ที่ตัวมอนเตอร์ที่มันเปนรูปมือ มันไม่เด่นครับ ดูยาก

Miko
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 01-04-2007, 20:42:26 »

อยากให้ใช้สกิลกดพลาดไม่โดนมอน แล้ว ไม่เดินไปที่เรากดพลาดอ่ะ ตายแบบนี้บ่อยละ

Gravija
Jr. Member
**

มาเล่นเกมส์นี้ก็เพราะอยากสนับสนุนฅนไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-04-2007, 02:09:38 »

เหอะๆ ว่างๆช่วยตอบหัวข้อเราด้วยเน้อ เศร้า

กนกพล กรมแสง
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 26-11-2008, 17:21:46 »

gmครับเครืองผมเล่นไม่ได้อะเป็นไรหรอช้วยที
ป้าย:
หน้า: [1] 2