GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัคสกิลประกาษิตเทวะ  (อ่าน 507 ครั้ง)
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

บัคสกิลประกาษิตเทวะ
« เมื่อ: 27-11-2007, 15:45:56 »

ยิงแล้วสกิลใม่ออกในทันที มันจะยืนค้างใปประมาณ5วิกว่าๆสกิลถึงเริ่มยิงออกมา พี่ๆทีมงานช่วยตรวจสอบทีนะ - -"

cyclop
Jr. Member
**

ไม่บอกเฟ้ย

Re: บัคสกิลประกาษิตเทวะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-11-2007, 16:44:50 »

เอ่อ ไม่ใช่บัคครับ เป็นความตั้งใจของทีมงานครับที่ต้องการจะลดความสามารถของสกิลประกาศิตเทวะ

ความสุขที่สุดในชีวิต คือการที่มีคนเห็นถึงคุณค่าในตัวของเรา
mayomdong
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 27-11-2007, 16:54:35 »

ปัญหาการลากจะได้เบาลง 555+ Smiley
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-11-2007, 16:54:50 »

ดีแหะ   เหงพวกนัน เล่นลากแล้ว[[ ยิง รัว ]]  เหงแล้วอิจฉา    

~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-11-2007, 17:09:15 »

อ้าวกำ แล้วจะลดความสามารถทำใมน่ะ ขนาดกดแล้วออกเลยยังตายมา30กว่ารอบแล้วนะ = =*

Aizen
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-12-2007, 21:31:29 »

ลดอัตราการลาก เข้าใจไหมเจ้าของกระทู้ อีกอย่างเป็นอาชีพที่เน้นสาย support คนเล่น ยิ่งลากเยอะก็ทำให้เเลคมากขึ้น
~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-12-2007, 21:56:39 »

อ้างจาก: Aizen ที่ 01-12-2007, 21:31:29
ลดอัตราการลาก เข้าใจไหมเจ้าของกระทู้ อีกอย่างเป็นอาชีพที่เน้นสาย support คนเล่น ยิ่งลากเยอะก็ทำให้เเลคมากขึ้น

รู้ แต่แก้มาแบบนี้มันลดอัตตราการลากใด้ตรงใหน? ถ้าให้คนอื่นลากให้มันก็เหมือนเดิมน่ะแล่ะ ปรับแบบนี้มันกระทบกับคนที่เล่นเดี่ยวตะหากล่ะเพราะมันจะเปลืองค่ายาหนักกว่าเดิม

ปล. อีกอย่าง สายซัพพอตมันก็ใม่ใด้หมายความว่าจะต้องคอยเดินตามฮีลตามบัพต้อยๆอย่างเดียวหรอกนะ ผู้ที่ช่วยให้การเก็บเลเววดีขึ้น เร็วขึ้น ง่ายขึ้น ต่างหากล่ะ นี่แล่ะที่เขาเรียกว่าซัพพอร์ต

SMOTOKING ~~"
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-12-2007, 22:07:17 »

อ้างจาก: ~Shuffle~ ที่ 01-12-2007, 21:56:39
อ้างจาก: Aizen ที่ 01-12-2007, 21:31:29

รู้ แต่แก้มาแบบนี้มันลดอัตตราการลากใด้ตรงใหน? ถ้าให้คนอื่นลากให้มันก็เหมือนเดิมน่ะแล่ะ ปรับแบบนี้มันกระทบกับคนที่เล่นเดี่ยวตะหากล่ะเพราะมันจะเปลืองค่ายาหนักกว่าเดิม

ปล. อีกอย่าง สายซัพพอตมันก็ใม่ใด้หมายความว่าจะต้องคอยเดินตามฮีลตามบัพต้อยๆอย่างเดียวหรอกนะ ผู้ที่ช่วยให้การเก็บเลเววดีขึ้น เร็วขึ้น ง่ายขึ้น ต่างหากล่ะ นี่แล่ะที่เขาเรียกว่าซัพพอร์ต

ช่าย Angry Angry

€ ~ o น่ า ร๊ า ก ใ ช่ มั๊ ย o ~ €

คลิกหน่อยน๊าาาาาา

Aizen
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-12-2007, 23:23:45 »

อย่าเห็นประโยชน์ส่วนตน เห็นใจผู้เล่นอื่นที่ตีมอนทีล่ะตัว ถ้าเกิดกรณีลากเเล้วหลุดไปโดนผู้เล่นอื่นเดี้ยงไปเเล้ว จะทำอะไรเพื่อชดเชย นอกจากพิมพ์คำว่า ขอโทษ โทษที เเล้วก็ผ่านไป  laugh laugh
อาทิตย์ โพธิ์นิยม
Jr. Member
**

รักกันก่อให้เกิดสันติ

« ตอบ #9 เมื่อ: 02-12-2007, 23:43:41 »

เห็นด้วยอย่างยิ่งยวด Evil

เล่นเกมเพื่อให้หายเครียด  ไม่ได้เล่นเพื่อความอยากเทพ
poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02-12-2007, 23:58:53 »

มัน จะ ลดการลากได้ จริงฯ เหรอ  Huh?

~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-12-2007, 00:26:38 »

อ้างจาก: Aizen ที่ 02-12-2007, 23:23:45
อย่าเห็นประโยชน์ส่วนตน เห็นใจผู้เล่นอื่นที่ตีมอนทีล่ะตัว ถ้าเกิดกรณีลากเเล้วหลุดไปโดนผู้เล่นอื่นเดี้ยงไปเเล้ว จะทำอะไรเพื่อชดเชย นอกจากพิมพ์คำว่า ขอโทษ โทษที เเล้วก็ผ่านไป  laugh laugh
เครลิคลากเองใด้อย่างหรูสุดก็5-6ตัว มากกว่านั้นเปลืองยา และจำนวนนั้นคงใม่มากพอที่จะฆ่าคนที่มาเก็บสุสานใด้หรอกเว้นแต่จะเป็นพวกคาเดทใม่ก็พวกเลเววน้อยแล้วเปรี้ยวมาเดินผ่านกลางวงมอนหวังให้มีหลุดเข้าหาใด้เววฟรีแบบใม่ต้องตี แต่ถ้ามีหลุดแล้วตายจริงๆล่ะก็จะใปชุบ ฮีล บัพให้นะ แต่ที่ๆเคยลากมาก็ยังใม่เห็นมีใครตายสักคน

ปล.เห็นชอบมาบ่นเรื่องทหารนิ มันก็คล้ายๆกันกับแบบนี้แล่ะ อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนดิ laugh  laugh

JASPAL
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 09-12-2007, 11:08:53 »

จำได้ว่า ก่อนหน้าที่จาเอาอาชีพนี้เข้าสวรรค์สกิลประกาศิตเป็นสกิลที่เทพมากๆ(ยังไม่สมดุล) จนกระทั่ง ทางทีมงานได้ปรับปรุงให้มันสมดุลแล้วจึงนำเข้าขึ้นสวรรค์โดยรวมๆแล้ว สกิลดังกล่าว หากินไม่ค่อยได้มาก ถ้าม่ะลงสุสาน อีกอย่าง ถ้าลากเกิน 8หรือ 9 ตัว ค่าต่างๆพวกค่าหลบหลีกหรือค่าป้องกัน ก็จะไม่นำมาคิด  ผมเป็นคนนึงที่ชอบเล่นพระ ยอมรับว่าเคยทดลองว่าพระสามารถลากได้เยอะที่สุดเท่าไรถึงจารอด(ปั้มยาแหลก) ก็สรุปว่าประมาณ 20 ตัวเนี่ยก็เกือบตายแล้ว ย้ำนะครับคำว่าเกือบตายหมายถึงอัตรา จาก 10 ครั้ง เกือบตายประมาณ 2-3 ครั้ง ที่เหลือ ตาย ดังนั้นอาชีพนี้จึงไม่ใช่อาชีพที่เป็นฝ่ายบู๊ที่ดีดังที่ความเห็นข้างบนพูดไว้ แต่ผมอยากจะใส่ความเห็นของผมเพิ่มเติมดังนี้นนะครับ
                             1.สกิลประกาศิต ตามคำอธิบายที่เลเวล 5 ใช้เวลา 17 วินาที ที่ไม่สามารถขยับตัวได้ จากเดิม 12 วิ เวลากดใช้ก่าจาออกมาก็ประมาณ 5 วินาที ซึ่งผมอยากทีมงานลองวิเคราะห์เอานะครับว่ามานไม่แปลกๆ หรอ มีสกิลอาไรในเกมส์มั่งที่ ใช้แล้วกดใช้ ก่าจาออกต้องรอ 2 วินาที ซึ่งเท่าที่ผมทราบยังไม่มีสกิลไรในเกมส์เป็นแบบสกิลนี้ครับ ผมว่าถ้าจาปรับก็ควรหาแนวทางอื่นดีก่าที่ใช้วิธีห้วนๆแบบนี้ครับ ถ้าคิดว่าสกิลนี้มีปัญหานักมากผมก็เห็นควร ลบสกิลนี้ไปเลยครับแล้วหาสกิลใหม่ที่ทางทีมงานคิดว่าเหมาะสมมาแทน
                             2.การแก้ปัญหาให้สกิลนี้ใช้ยากๆ เนื่องจากปัญหาการลากใช่หรือไม่ ถ้าใช่ผมว่ามานเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุเลยครับเพราะอาชีพที่ ลากได้เยอะๆโดยไม่เสียเลือดเนื้อ และทำความเดือดร้อนให้คนอื่นนะไม่ใช่พระ ผมสามารถยืนยันได้ตั้งแต่ผมเป็นพระและเก็บเวลเวลที่สุสานไม่เคยมีใครที่ตายจากการลากของผม ยกเว้นคนในตี้ เอาเป็นว่าอยากให้ทีมงานอย่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุดีก่า แก้ที่ต้นเหตุไปเลย ผมจำได้ว่าเคยมีการเอาสกิลของแมงมุมมาลองใช้ดู ความเห็นของผมมานช่วยแก้ปัญหาการลากได้ในระดับที่ดีนะครับ(แนวทางเบื้องต้น)
                              ตามความเห็นต่างๆของผมนะครับมานก็แค่รู้สึกว่าไม่ได้รับเหลียวแลเท่านั้นเองไม่ได้มีเจตนายั่วยุทีมงานแต่อย่างไร อยากให้ทางทีมงานรับไว้พิจารณาและหาหนทางแก้ไขทีครับ
 อนึ่งหวังว่าจะได้รับทราบหนทางแก้ไขจากทีมงานโดยไว

เจ้าชาeวุ่นวาe & องค์หญิงแสนงอน
Asura Special
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 15-12-2007, 14:38:57 »

อ้างจาก: JASPAL ที่ 09-12-2007, 11:08:53
จำได้ว่า ก่อนหน้าที่จาเอาอาชีพนี้เข้าสวรรค์สกิลประกาศิตเป็นสกิลที่เทพมากๆ(ยังไม่สมดุล) จนกระทั่ง ทางทีมงานได้ปรับปรุงให้มันสมดุลแล้วจึงนำเข้าขึ้นสวรรค์โดยรวมๆแล้ว สกิลดังกล่าว หากินไม่ค่อยได้มาก ถ้าม่ะลงสุสาน อีกอย่าง ถ้าลากเกิน 8หรือ 9 ตัว ค่าต่างๆพวกค่าหลบหลีกหรือค่าป้องกัน ก็จะไม่นำมาคิด  ผมเป็นคนนึงที่ชอบเล่นพระ ยอมรับว่าเคยทดลองว่าพระสามารถลากได้เยอะที่สุดเท่าไรถึงจารอด(ปั้มยาแหลก) ก็สรุปว่าประมาณ 20 ตัวเนี่ยก็เกือบตายแล้ว ย้ำนะครับคำว่าเกือบตายหมายถึงอัตรา จาก 10 ครั้ง เกือบตายประมาณ 2-3 ครั้ง ที่เหลือ ตาย ดังนั้นอาชีพนี้จึงไม่ใช่อาชีพที่เป็นฝ่ายบู๊ที่ดีดังที่ความเห็นข้างบนพูดไว้ แต่ผมอยากจะใส่ความเห็นของผมเพิ่มเติมดังนี้นนะครับ
                             1.สกิลประกาศิต ตามคำอธิบายที่เลเวล 5 ใช้เวลา 17 วินาที ที่ไม่สามารถขยับตัวได้ จากเดิม 12 วิ เวลากดใช้ก่าจาออกมาก็ประมาณ 5 วินาที ซึ่งผมอยากทีมงานลองวิเคราะห์เอานะครับว่ามานไม่แปลกๆ หรอ มีสกิลอาไรในเกมส์มั่งที่ ใช้แล้วกดใช้ ก่าจาออกต้องรอ 2 วินาที ซึ่งเท่าที่ผมทราบยังไม่มีสกิลไรในเกมส์เป็นแบบสกิลนี้ครับ ผมว่าถ้าจาปรับก็ควรหาแนวทางอื่นดีก่าที่ใช้วิธีห้วนๆแบบนี้ครับ ถ้าคิดว่าสกิลนี้มีปัญหานักมากผมก็เห็นควร ลบสกิลนี้ไปเลยครับแล้วหาสกิลใหม่ที่ทางทีมงานคิดว่าเหมาะสมมาแทน
                             2.การแก้ปัญหาให้สกิลนี้ใช้ยากๆ เนื่องจากปัญหาการลากใช่หรือไม่ ถ้าใช่ผมว่ามานเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุเลยครับเพราะอาชีพที่ ลากได้เยอะๆโดยไม่เสียเลือดเนื้อ และทำความเดือดร้อนให้คนอื่นนะไม่ใช่พระ ผมสามารถยืนยันได้ตั้งแต่ผมเป็นพระและเก็บเวลเวลที่สุสานไม่เคยมีใครที่ตายจากการลากของผม ยกเว้นคนในตี้ เอาเป็นว่าอยากให้ทีมงานอย่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุดีก่า แก้ที่ต้นเหตุไปเลย ผมจำได้ว่าเคยมีการเอาสกิลของแมงมุมมาลองใช้ดู ความเห็นของผมมานช่วยแก้ปัญหาการลากได้ในระดับที่ดีนะครับ(แนวทางเบื้องต้น)
                              ตามความเห็นต่างๆของผมนะครับมานก็แค่รู้สึกว่าไม่ได้รับเหลียวแลเท่านั้นเองไม่ได้มีเจตนายั่วยุทีมงานแต่อย่างไร อยากให้ทางทีมงานรับไว้พิจารณาและหาหนทางแก้ไขทีครับ
 อนึ่งหวังว่าจะได้รับทราบหนทางแก้ไขจากทีมงานโดยไว

ป้าย:
หน้า: [1]