GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [Bug !n He||]ข้อสงสัยว่าจะเป็นบัคที่เจอมาในนรก  (อ่าน 440 ครั้ง)
-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

[Bug !n He||]ข้อสงสัยว่าจะเป็นบัคที่เจอมาในนรก
« เมื่อ: 27-11-2007, 02:25:40 »

ที่แมฟ ElvenRuin เวลากดใช้สกิลแล้วรอดีเลย์ ที่รูปสกิลในช๊อตคัทจะกลาย
เป็นสีขาว ไม่เห้นทั้งสกิลทั้งระยะเวลาดีเลย์ ตรงนี้ม่ายแน่ใจว่าบัคหรอป่าว ยังไง
รบกวนพี่ๆทีมงานช่วยตรวจสอบด้วยครับ

ขอบคุณคับ Sad Sad

-[Elixir]-
Hero Member

Re: [Bug !n He||]ข้อสงสัยว่าจะเปงบัคที่ผมเองเจอในHell
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-11-2007, 22:54:40 »

บัคข้อ2.ทำไมผมเปลี่ยนเปงชาร์ปแล้วอัพAgiเต็ม

แล้วไปอัพสกิลเพิ่มความเร็วโจมตี(สกิลเฉพาะทาง)

มันไม่เพิ่มความเร็วโจมตีให้ล่ะครับ

แถมเวลาถอดหรือใส่ธนู ความเร็วโจมตีที่ทำได้ ก็เท่าเดิมตลอดเรย

ปล.อัพเอจิก่อนจะอัพสกิล

-[Elixir]-
Hero Member

Re: [Bug !n He||]บัคล่ะมั้ง ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-11-2007, 23:31:39 »

จะมีใครช่วยดูให้มั้ยน้า  Embarrassed Embarrassed

-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

Re: [Bug !n He||]ข้อสงสัยว่าจะเป็นบัคที่เจอมาในนรก
« ตอบ #3 เมื่อ: 27-11-2007, 23:33:52 »

ขอแบบละเอียดคับ คือไม่เข้าใจตรงที่ถอดและใส่แล้วมีต่อเนื่องเท่ากัน

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
-[Elixir]-
Hero Member

Re: [Bug !n He||]ข้อสงสัยว่าจะเป็นบัคที่เจอมาในนรก
« ตอบ #4 เมื่อ: 27-11-2007, 23:42:37 »

ลายละเอียด

ผมเป็นชาร์ปเลเวล50 Agi 70 dex34

ทดลองเปลี่ยนคลาสตอนเวล50นี่เอง

แล้วก่อนจะอัพสกิล(ตัวป่าวๆ)

ผมกดเอจิเต็มที่70เรย

แล้วทดลองอัพสกิล เพิ่มความเร็วในการยิง(สกิลเฉพาะทาง)เลเวล4

ปรากฏว่า ความเร็วในการโจมตีของผมเท่าเก่าคือ191 (ถอดธนู)

และเวลาใส่ธนู ความเร็วโจมตีของผมก็191 เท่าเก่าคับ

ในตัวไม่มีของเพิ่มออฟชั่นใดๆทั้งสิ้น

statและไอเทมร้านธรรมดา ใช้ธนูกิ่งไม้ ในร้านค้าคับ

-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-11-2007, 23:46:29 »

เข้าใจละคับ คือเนื่องจากว่าธนูในเกมช่วงหลังๆ จะดูดความต่อเนื่องลดลงมาก เมื่อใส่ไปแล้วความต่อเนื่องลดลงคับ และเนื่องจาก skill สายยิงเร็วจะไปเพิ่มความต่อเนื่องเมื่อใส่ธนู ดังนั้นมีโอกาสที่จะ ใส่และถอดมีค่าเท่ากันคับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
-[Elixir]-
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-11-2007, 23:50:31 »

อืม เหลือเชื่อจริงๆถอดใส่ค่าเท่าๆกัน

แต่ตอนนี้ผมลองอีกรอบ

โดยใช้ค่าต่างๆเท่าเดิมอะคับ

แล้วอัพสกิลเพิ่มความเร็วโจมตีจากเลเวล5จะเพิ่มค่าต่อเนื่อง(ตอนใส่ธนู)มากขึ้นเรื่อยๆจนได้214ที่เลเวล8

แต่เมื่อถอดธนูความเร็วโจมตีลดลงเหลือ 191

หรือค่าต่อเนื่องปกติที่ไม่ได้ใช้สกิลช่วย จะสูงสุดแค่191อะงับ Huh?

ป้าย:
หน้า: [1]