GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากให้ มันมีระบบ *2 เป็นแบบเติมเงินเหมือนลักษณะของ Vip อ่ะ  (อ่าน 417 ครั้ง)
Drago(เซฟนรก)/DragonSlayer(สวรรค์)
Jr. Member
**

ผมอยากให้ มันมีระบบ *2 เป็นแบบเติมเงินเหมือนลักษณะของ Vip อ่ะ
« เมื่อ: 23-11-2007, 02:01:07 »

คือ เรื่องของเรื่อง เราซื้อ ยาเร่งเร็วมากๆ แบบรายเดือนปัญหาของมันก็คือว่ามันเทรดให้ตัวละครอีกตัวในไอดีเดี่ยวกันไม่ได้ ผมก็ถาม จีเอ็มอาสาหลายคนเค้าบอกว่าถ้าเทรดกันได้มันจะบัค
งั้นทำไมไม่ทำเป็นแบบ Vip จาก 189 บาทได้ 14 วัน ลักษณะต้องไม่ทับซ้อนกันกับ Vip แล้วก็ 30 วัน 349 บาท ครับ เพราะ ปัญหา พวก *2 จะหมดไป เพราะ ตัว 1 หมดไปเกือบ 500 บาท ซึ่งเป็นเกมไทยที่ หมดเยอะมาก ๆ เลย
ฉะนั้นผมก้จะสั่ง ให้ *2 เป็นเหมือนกับแบบระบบ Vip ไปเลย เหมือน กับว่า เรามี เงินในการเติม Vip 89 บาทได้ 33 วัน ก็ ให้มีตัวเลือกด้วยว่า 189 349 บาท ได้ 14 วัน *2 30วัน*2 ด้วยอ่ะ แต่ผลต้องไปทับกับ Vip นะ เพราะ ปัญหา คือ ถ้าเลเวลถึงจุด หนึ่งไปแล้วอยากกลับมาเล่นตัวใหม่แต่ติดที่ว่าของที่เช่าเดลมะได้ ที่นี้ละทำไงก็ซื้อใหม่ ซื้อ 99 บาท 3 ตัวก็ปาไป 300 บาท แล้ว เห็นสมควรไงก็รีบ ๆจัดมาให้ไว ๆ ด้วยละกัน
ไม่อย่างนั้น มันจะ เกิดอาการเบื่อ ง่าย ๆ ด้วย เพราะตั้งแต่เปิดฟรี ดูเหมือนของโซลจะแพงขึ้น มาก เลยนะมีหลายอย่างปรับราคาอ่ะ

500 บาท ผมหมดไปกับ
1 ยาวิ่งเร็ว 7 วัน
2 ยา * 2 7 วัน
3 ยาซุปเปอร์อึด 7 วัน
4 ใบวาปหาเพื่อน 30 วัน
5 ใบวาปรถไฟ 30 วัน
6 ค่า Vip 30 วัน
ของพวกนี้หมดรวมเท่าไรแล้วครับ
เดือน 1 ของเกมนี้ หมดมากกว่าเกมของ ต่างประเทศเป็นเท่าตัว ถ้า ทีมงานไม่หามาตรการแก้ปัญหา ผมว่าอีกหน่อย คนจะน้อยลง ถึงมากแต่ไม่เติมแคช ก็ได้ จะเหลือแต่พวกที่จ้องเล่นฟรีเอานะผมว่า

ถ้า Vip แพ็คเก็ต 349 บาท มันได้ แบบที่ผมคิดนะ
ก็ Vip ใช้ป่ะ ได้ 1 เดือน แต่ว่าที่เพิ่มมาด้วยคือ *2 อีก 1 เดือน แค่นี้มันน่าซื้อกว่าแยกซื้อ แบบว่าแพงมาก ๆ
แล้ว ผล ของ มันจะแยกออกมาก็ได้ ครับ เช่น Vip มี 1 อัน Exp *2 มี 1 อันก็ได้ครับ ผม เห้นว่ามันจำเป้นมากนะ เพราะตอนนี้ไม่อยากเติมอะไรแล้ว เหมือนกับว่า โดนเอาเปรียบ ๆ เล็ก ๆ อยู่

แล้ว ถ้าให้ดี พวก ของที่กล่าวไปอัพเดดก่อน เดือน มกราคมมันก็ดีนะ
ชื่อรายหว่า ชื่อรายหว่า
Jr. Member
**

SilverMaster

Re: ผมอยากให้ มันมีระบบ *2 เป็นแบบเติมเงินเหมือนลักษณะของ Vip อ่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-11-2007, 18:11:35 »

น่าสนมากครับ  Smiley

Chil_of_god@hotmail.com
"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

Re: ผมอยากให้ มันมีระบบ *2 เป็นแบบเติมเงินเหมือนลักษณะของ Vip อ่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-11-2007, 08:24:07 »

ขอคิดดูก่อนจ้่า

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
Drago(เซฟนรก)/DragonSlayer(สวรรค์)
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-11-2007, 00:19:04 »

รอฟังข่าวดีอยู่นะนิ งิงิ
เทพคร้าบ
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-11-2007, 00:45:38 »

Evil

ป้าย:
หน้า: [1]