GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งต่างๆที่อยากให้มีและเกิดขึ้น  (อ่าน 368 ครั้ง)
นภัทรศกร ชินสมบูรณ์
Newbie
*

สิ่งต่างๆที่อยากให้มีและเกิดขึ้น
« เมื่อ: 17-11-2007, 16:54:51 »

อาจดูสั้นๆนะครับคือว่า ผมเพิ่งเข้าเล่นไม่นาน และ ผมก็ได้เล่นเกมส์ออนไลน์มาหลายเกมส์แล้ว ทำให้เห็นถึงจุดต่างๆมากมายที่หายไป
1.EXP ที่ได้น่าจะเพิ่มขึ้นนะครับ ปรกติมันช้าไปครับ ทำให้รู้สึกหนืดๆ จนน่าเบื่อ
2.เควสน้อยไปครับ เกมส์นี้เควสมักเป็นเควสต่างระดับ เช่นเควสตอนเลเวล1-10 มีไม่กี่เควสครับ
ถ้าผู้เล่นมัวแต่ตีมอนสเตอร์เก็บเลเวลอย่างเดียว มันจะดูน่าเบื่อครับ อย่างที่บอกมันขึ้นช้า
3.น่าจะมี icon บน minimap มากกว่านี้ครับ เช่น npc ที่ไม่สำคัญก็น่าจะทำเป็นขาวๆเอาไว้
4.กราฟฟิกดี ดนตรีดี แต่น้ำแข็งโป๊ก!
5.เจ้าหน้าทีอคาเดมี่เข้าถึงยากไป ควรแยกแหล่งฝากของ กับขายของ โซลออกจากกัน เหตุผลให้นึกดูดีๆ

ที่จริงมอีกมากนะครับผมไม่รู้จะพูดไงหมดเหมือนกัน
ฝากหน่อยนะครับทีมงาน คนไทยด้วยกัน  laugh
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

Re: สิ่งต่างๆที่อยากให้มีและเกิดขึ้น
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-11-2007, 17:11:10 »

ที่พูดมาเนี่ย   แบบว่า เพิ่งเล่นสินะ อันที่จิง     ทุกข้อ  ผมว่าเยอะสมราคาแล้ว

ทั้ง
-เรื่อง เควส (ถ้ารับเควส รวมๆๆแล้ว เกือบๆๆ 60 เควส)
-เรื่อง exp ผมว่า ได้เยอะ สมเลเวล    ยกเว้น เลเวลน้อยไปตี เลเวลสูง จะได้น้อยลงด้วย
-เรื่อง ไอคอน บน แมฟ ผมว่า "ดูแล้ว เข้าใจ ว่ารูปไหน เปงรูปอะไร   ต้องใช้ความเคยชิน"

เรื่องอื่นๆๆ ผมไม่แน่ใจ  ... Huh? ...
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: สิ่งต่างๆที่อยากให้มีและเกิดขึ้น
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-11-2007, 04:47:02 »

ข้อ 1 ตอนผมเล่นแรกๆ น้อยกว่านี้อีก
         แต่บางอันก็ปรับให้เยอะขึ้น
        สรุป สมดุลดีแร้วครับ ถ้าปรับอีกก็แล้วแต่เค้า

ข้อ 2 เควสอ่ะ มันก็เยอะนะครับ แค่ไม่เดินหา
        เควสนักล่า ก็โอเคนะครับ ทำทีนึงก็เพิ่มให้หลาย สำหรับ เลเวลต่ำๆ น่ะ

ข้อ 3 npc นี่ผมว่า ต้องเคยชิน ตามหาเอาครับ
      ค้นหามันน่าหนุกกว่าเยอะ ไม่ก็ถามๆ เพื่อนๆ ในบอร์ดก็ได้ครับ

ข้อ 4 เอาไว้ทีมงานว่างๆ เค้าคงจะทำ น้ำให้ขยับได้ แบบคลื่น  Smiley

ข้อ 5 ข้อนี้ ถ้าแยกก็ดี ไม่แยก ก็ได้ เพราะมาที่เดียว ก็รู้ละว่ามีอะไรหลายๆ อย่าง
       ไม่ต้องคุยหลายๆ ตัว
 Sad

ป้าย:
หน้า: [1]