GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งไฟล์ minidump ยังแจ้งที pj1bug@gameindy.com เหมือนเดิมป่าวครับ  (อ่าน 960 ครั้ง)
tarotarotaro
Full Member

แจ้งไฟล์ minidump ยังแจ้งที pj1bug@gameindy.com เหมือนเดิมป่าวครับ
« เมื่อ: 13-11-2007, 17:35:33 »

นั่งอยู่ดีๆ มินิดัมมันก็เด้งขึ้นมา ไรหละนั่น พอเข้าเกมส์ใหม่ มินิดัมก็เด้งมาตลอดครับเด้งไม่ได้ถามว่าส่งไปที่pj1bug@gameindy.com เหมือนเดิมหรือป่าวครับ เซ็งนะเนี่ยบัคก่อนบท1อีกครับโดนอีกจนได้TT

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

tarotarotaro
Full Member

Re: แจ้งไฟล์ minidump ยังแจ้งที pj1bug@gameindy.com เหมือนเดิมป่าวครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-11-2007, 19:09:46 »

ได้และครับ ลบminidump ทิ้งหมดแล้วพอเข้าแล้วเด้งก็ลบมันอีก4-5ที ก็ปกติละครับ ว่าแต่ไฟล์พวกนี้ส่งที่pj1bug@gameindy.com เหมือนเดิมรึป่าวครับ

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

Re: แจ้งไฟล์ minidump ยังแจ้งที pj1bug@gameindy.com เหมือนเดิมป่าวครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-11-2007, 23:16:21 »

เหมือนเดิมจ๊ะ

ณัฏฐณิชา ปานแก้ว
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-03-2009, 07:55:52 »

อยู่ๆอะไรก้อไม่รู้เด้งขึ้นมามันบอกว่าแจ้งปัญหาที่นี่อ่ะ(www.pj1bug@hotmail.com)
พัชรวี เกษตรสินธุ์
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-07-2010, 18:51:59 »

ผมก๊เหมือนกัน พอเข้าไอดิ เลือกตัวละคร แล้วเปิดมา เข้าวาป มันก็ขึ้นว่าeror Angry Angry Wink Wink
ฐิติวัฒน์ วันมหาชัย
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-08-2010, 18:31:57 »

อ้างจาก: tarotarotaro ที่ 13-11-2007, 17:35:33
นั่งอยู่ดีๆ มินิดัมมันก็เด้งขึ้นมา ไรหละนั่น พอเข้าเกมส์ใหม่ มินิดัมก็เด้งมาตลอดครับเด้งไม่ได้ถามว่าส่งไปที่pj1bug@gameindy.com เหมือนเดิมหรือป่าวครับ เซ็งนะเนี่ยบัคก่อนบท1อีกครับโดนอีกจนได้TT
AsuraDocter
Newbie
*

Re: แจ้งไฟล์ minidump ยังแจ้งที pj1bug@gameindy.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 11-08-2010, 18:54:35 »

แจ้งมันไม่เข้ามันเออเร้อทำยังไง Embarrassed Smiley Wink Angry Sad Shocked Cool Huh? Embarrassed Cry Evil laugh woon ใช่ ไม่ รัก
asd413
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-10-2010, 17:17:03 »

เข้าไม้ได้อะ   แงๆๆๆ แงๆๆๆ Cry
asd413
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-10-2010, 17:38:26 »

มันเข้าไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆช่วยทีครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ootpancake
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-10-2010, 15:01:05 »

อ้างจาก: asd413 ที่ 25-10-2010, 17:38:26
มันเข้าไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-10-2010, 15:04:38 »

กระทู้เก่าแล้วนะค่ะ กรุณาอย่าขุดค่ะ
จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-10-2010, 15:21:27 »

เนื่องจากเป็นกระทู้เก่า ขอล็อดนะครับ ข้อมูลแก้ปัญหา ปัจจุบัน

ปัญหาการเข้าเกมไม่ได้ ปัญหาเข้าเกมไม่ได้จะมีอยู่หลายสาเหตุ แบ่งได้ดังนี้

1. เข้าไม่ได้เพราะตัวเกม Error : ในกรณีนี้ เบื้องต้นให้สอบถามลูกค้าว่าในการ Error นั้นทางระบบได้ขึ้นข้อความว่าอะไรบ้าง
1.1 เกี่ยวกับ CRC ไฟล์ ไม่ถูกต้อง : ในกรณีนี้ต้องแนะนำให้ลูกค้าลบตัวเกมแล้วทำการดาวโหลดที่หน้าเว็บไซต์อสุรา เพื่อติดตั้งตัวเกมใหม่ทั้งหมด
1.2 เกี่ยวกับ Runtime Error! R6002 -floating point support not loaded : ในกรณีนี้จะเกิดจากใวรัสในเครื่องคอมพิวเตอร์ของลูกค้า อาจแนะนำให้ดาวโหลด AntiVirus ในเบื้องต้นเพื่อทำการสแกนไวรัสในเครื่องก่อน
1.3 เกี่ยวกับ minidump : ไฟล์ minidump จะเป็นไฟล์ที่เกีย่วกับข้อผิดพลาดบางประการจากตัวเกมส์ จะต้องแนะนำให้ลูกค้าส่งตัว minidump มาที่อีเมลล์ asura-bug@gameindy.com โดยไฟล์จะอยู่ที่ตัวเกมส์หรือ C:\Program Files\Debuz\Asura Online ชื่อไฟล์จะเป็นชื่อ minidump ตามด้วยวันที่ และเวลา ส่วนข้อผิดพลาดดังกล่าวหากยังเข้าเกมส์ไม่ได้ แนะนำให้ลูกค้าลบตัวเกมตัวเก่าแล้วลองติดตั้งใหม่อีกครั้ง เพราะถ้าหากโหลดแพทซ์ไม่ครบอาจทำให้เกิดการ Error เช่นนี้ได้เรื่อย ๆ

ขอเรียนให้ผู้เรียนทราบนะครับ  ดาวโหลดแพทซ์  649.giz ใหม่สุดนะครับ
ลองโหลด ดาวโหลดแพทซ์ http://www.asura.in.th/index.php/cms/download ดูนะครับ อันใหม่สุด 649 .giz

ไม่ได้อย่างไง บอกใหม่ หรือเอารูปมาลงดูอีกที่นะ ครับ ขออภัย นะที่นี้ด้วยนะ ครับ

ถ้าอัพแพทไม่ได้ ขึ้นว่า ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้,เนื่องจากค่า CRC ของไฟล์ไม่ถูกต้อง สิ่งที่ควรหลีกเลี่ยง

-กรณีจะเกิดจากมีการเรียกใช้ไฟล์จากโปรแกรมอื่น เช่นในกรณีที่เปิดตัวเกมส์ทิ้งไว้ แล้วมีการมีการกดเปิดหน้าโหลดแพท

-อาจเกิดจากไวรัสบ้างประเภทที่มีความสามารถในการแก้ไขไฟล์ในเครื่องได้ จึงควรติดตั้งโปรแกรมสแกนไวรัสให้เรียบร้อย วิธีแก้ไข

-ตรวจว่าเครื่องมีโปรแกรมสแกนไวรัสหรือไม่ ถ้าไม่มีขอแนะนำให้ดาวน์โหลด โปรเเกรม AVG ติดตั้งและอัพเดปแล้วจึึงทำการแสกนไวรัสในเครื่องครับ

-ทำการลบเกมส์ทั้งโฟลเดอร์

-กรณีที่ลบไม่ได้เนื่องจากอาจถูกใช้งานโดยโปรแกรมอื่นอยู่ ให้ทำการ restart แล้วค่อยลบโฟลเดอร์

-ติดตั้งโปรแกรมเกมส์ใหม่

หากยังมีปัญหาหรือข้อสงสัยเพิ่มเติม ให้แจ้งเข้ามาที่ Support ใหม่ครับ

สวัสดี! น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ
อะไรผิด บอกได้นะครับ จะนำไปเเก้ไข

ป้าย:
หน้า: [1]