GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ในส่วนของผู้ที่เสียเงินในการ เป้น Vip โดยส่วนตัวแล้วผมว่าที่ขาดไปอย่างนะก็คือ  (อ่าน 461 ครั้ง)
Drago(เซฟนรก)/DragonSlayer(สวรรค์)
Jr. Member
**

ในส่วนของผู้ที่เสียเงินในการ เป้น Vip โดยส่วนตัวแล้วผมว่าที่ขาดไปอย่างนะก็คือ
« เมื่อ: 10-11-2007, 21:47:44 »

1. เดิน 2 เท่า อ่ะ ถ้ากิน ยาก็เป็น 3 เลย อะไรแบบนี้ พวกไม่เติมก้เดินปกติธรรมดา แต่กินยาก็ 2 เท่า พวกที่ เป็น vip ได้ 3 เท่าอะไรประมาณนี้
2. ขายคืนร้านได้แพงกว่าปกติ 50 เปอร์เซน หรือ 25 ก็ได้
3. ระบบแชดการแชดได้ยินทั้งเซิฟอะไรประมาณนี้อ่ะถ้า ทำได้ใส่ส่วนนี้จะดี มาก ๆ อันนี้สำหรับ Vip นะ
4. ถ้า ระบบ Exp ประจาก 25 ไป 35 แล้วร้านได้ 15 ก็จะได้ 50 เปอร์ผมว่ามันจะดีกว่านะครับ 25 เปอร์ น้อยนักที่จะเติม สัก 35 กำลังดีครับ
5. ผมว่าระบบรีเจน เลือดและ mp ถ้าได้ mp สัก 5 เลือด 15 จะแจ้วกว่านี้ครับ
6. ในส่วนของเมพถ้าทำ ให้มันมี กด ดู ว่า โซนใหน มอนเลเวลเท่าไร เช่น เดี่ยวกับเมพ ของ cabal อ่ะ เคย เห็น เปล่าผมว่าดีนะ ถ้ามีแบบนี้ผมว่าจะสะดวกกว่าที่ต้องมานั่งบอกนะผมว่านะ
7. ถ้า Vip น่าจะมี ชื่อ ย่อพิเศษมังเช่น Vip ตามด้วยชื่ออะไรประมาณนี้ เห้นบอกว่า ใครเล่นร้านจะได้ฉายาพิเศษ แล้ว Vip ละ ไม่ทำมังละ

ในส่วนตัวก็ให้ คะแนน 7 เต็ม 10 อีก 3 ก็ สิ่งที่ระบุไปอ่ะถ้าทำได้จะน่าเล่นเป็นกองเลย ขอบอก
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: ในส่วนของผู้ที่เสียเงินในการ เป้น Vip โดยส่วนตัวแล้วผมว่าที่ขาดไปอย่างนะก็คือ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-11-2007, 22:18:21 »

บอกตามตรงเลยนะคับ ผมไม่เหงด้วยเลยคับ แค่นี้ก็ให้สิทธิพิเศษมากแล้ว ผมขออธิบายเปงข้อๆเลยนะ
1.ที่คุณว่า "เดิน 2 เท่า อ่ะ ถ้ากิน ยาก็เป็น 3 เลย อะไรแบบนี้ พวกไม่เติมก้เดินปกติธรรมดา แต่กินยาก็ 2 เท่า พวกที่ เป็น vip ได้ 3 เท่าอะไรประมาณนี้"
ผมว่าไม่จำเปงเลยนะคับเนื่องจากการเดินที่ความเร็วตอนกินยามันก็มากพอแล้ว ถ้ามากเกินไปก็ไม่ดีนะคับ เด๋วลื่นหัวแตก
2.ที่คุณว่า "ขายคืนร้านได้แพงกว่าปกติ 50 เปอร์เซน หรือ 25 ก็ได้"
ผมคิดว่าเรื่องนี้มันเป็นการเอาเปรียบผู้เล่นที่ไม่ได้เติมเงินมากเกินไปคับ และเงินในเกมนี้ก็ใช่ว่าจะหาอะไรยากมากมาย
3.ที่คุญว่า"ระบบแชดการแชดได้ยินทั้งเซิฟอะไรประมาณนี้อ่ะถ้า ทำได้ใส่ส่วนนี้จะดี มาก ๆ อันนี้สำหรับ Vip นะ"
อันนี้ไม่เห็นด้วยหัวเด็ดตีนขาดเลยคับ แชดได้ยินทั้งเซิฟมันไม่ด่ากันลั่นเซิฟเลยหรอคับ ข้อนี้ไม่มีทางเป็นไปได้แน่นอนคับ
4.ที่คุณว่า "ถ้า ระบบ Exp ประจาก 25 ไป 35 แล้วร้านได้ 15 ก็จะได้ 50 เปอร์ผมว่ามันจะดีกว่านะครับ 25 เปอร์ น้อยนักที่จะเติม สัก 35 กำลังดีครับ"
ผมว่าตอนนี้ก็มากพอแล้วนะคับ ปรับเพิ่มมากๆเกมจะเสียสมดุลได้นะคับ เกมที่เก็บเวลง่ายๆมันจะมีความท้าทายอะไรคับ
5.ที่คุณว่า "ผมว่าระบบรีเจน เลือดและ mp ถ้าได้ mp สัก 5 เลือด 15 จะแจ้วกว่านี้ครับ"
ผมว่าการรีเจนเลือดผมว่านั่ง1-2นาทีก็เต็มแล้วนะคับ ไม่เหงนานเลย แล้วทำไมต้องไปเพิ่มมันล่ะ
6.ที่คุณว่า "ในส่วนของเมพถ้าทำ ให้มันมี กด ดู ว่า โซนใหน มอนเลเวลเท่าไร เช่น เดี่ยวกับเมพ ของ cabal อ่ะ เคย เห็น เปล่าผมว่าดีนะ ถ้ามีแบบนี้ผมว่าจะสะดวกกว่าที่ต้องมานั่งบอกนะผมว่านะ"
มันอาจง่ายก็จิงนะคับ แต่เรื่องระบบความสัมพันของผู้เล่นล่ะ ผมไม่อยากให้เกมนี้เปงเหมือนเกมอื่นๆนะคับ ที่ผู้เล่นเอาแต่ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเวลอย่างเดียวแบบคาบาว(ผมไม่ได้เล่นเกมนี้นะคับ แต่เพื่อนผมมันเล่นเลยถามมันมา)
7.ที่คุณว่า "ถ้า Vip น่าจะมี ชื่อ ย่อพิเศษมังเช่น Vip ตามด้วยชื่ออะไรประมาณนี้ เห้นบอกว่า ใครเล่นร้านจะได้ฉายาพิเศษ แล้ว Vip ละ ไม่ทำมังละ"
อันนี้ผมไม่เข้าใจนะคับ ไม่ทราบว่าหมายถึง การที่มีฉายาบ่งบอกว่าเราเปงvipนะหรือป่าวนะ ถ้าใช่ผมว่าไม่ต้องมีหรอก ทามไมหรอกคับที่จะต้องให้ชาวบ้านเค้ารู้กะอีแค่เปงvip ว่าม่ะ

ตอนนี้ผมให้แค่9เต็ม10คับ เรื่องที่ควรแก้ไขน่าจะเป็นปัญหาเรื่องความแลคมากก่านะคับ  Wink

ปล.ความเหงส่วนตัวผิดพลาดประการใดก็ขอโทษมานะที่นี้ด้วย

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: ในส่วนของผู้ที่เสียเงินในการ เป้น Vip โดยส่วนตัวแล้วผมว่าที่ขาดไปอย่างนะก็คือ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-11-2007, 22:33:36 »

เอาตามข้างบนละกัน
ตอนนี้ยังคิดไม่ค่อยออก
ลงวินโดว์ใหม่
โหลด เกมส์ ก็ไม่ได้
เซ็ง ..................
ใครอัพโหลดให้ได้มั่งขอที
 Cry

Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-11-2007, 22:42:25 »

พอแล้วนะครับ ..

พอใจกับสิทธิพิเศษที่คุณได้รับได้แล้ว ..

แล้ว คิดถึง ผู้เล่น ที่ ไม่ได้ จ่ายเงิน เพื่อเป็น VIP นิดนึง ..

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

LegnoI
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-11-2007, 22:44:15 »

VIP ที่มีอยู่นี่เกินพอแล้ว คือเรื่องเดินนี่ก็ ทุกวันนี้ใช่โกยผมก็จะหัวแตกอยู่เเล้ว
เรื่องของ เงินก็เป็นปกติของมันดีแล้ว
ได้ยินทั้งเซิฟก็ เอาเป็นว่าขอเถอะอย่าได้มีเลย รำคาญลูกตาเปล่าๆ
exp ผมว่า 25 ก้ดีแล้ว ผมว่ามากไปด้วยมั้ง
- แต่รีเจนนี่ โอเคเลยอ่ะอันนี้เห็นด้วย -
เอ่อ โซนแม็พเข้าท่าดีน่ะเคยเล่นcabalอยู่ แต่ว่าไม่เหมาะกับที่นี่
สุดท้ายผมว่าไม่ต้องหรอก สังคมจะได้ไม่แปลกแยก
ผมให้ 8/10 เรื่องแลคนี่สำคัญมาก
ชื่อรายหว่า ชื่อรายหว่า
Jr. Member
**

SilverMaster

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-11-2007, 22:23:36 »

อ่าเรื่องแล็กรีบๆแก้น่ะครับ ส่วนระบบวิไอพีนี้  ใช่ ผมว่าถ้ามันดีกว่านี้จะเป็นการส่งผลให้รูปแบบ "air time" กลับมาน่ะครับ ลองคิดเอง
(ถ้าดีมากๆ ใครไม่เติมก้จะด้อยไปไงครับ)

Chil_of_god@hotmail.com
"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
รักนะ จุ๊บจุ๊บ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-11-2007, 05:28:28 »

ผมว่า VIP ตอนนี้กะดีอยู่แล้ว... เหมาะสมแล้ว ถ้ามากกว่านี้จะเปงการเอาเปรียบ คนไม่เติม  ใช่

ปล. ผมให้ 8/10 อีก2 ที่ลดไปก็แลคนี่แระ อย่างให้เร่งแก้เลย...   woon

<<เกมOnlineคนไทยทำ
<<เกมเลี้ยงสัตว์สู้กันบนเว
สุพจน์ วัลลิภผล
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-11-2007, 10:29:00 »

ผมว่าแก้เรื่องแลคอย่างเดียวพอครับ เรื่องอื่นๆผมว่าโอเคแล้ว แต่เรื่องเล่นๆ อยู่แล้วกระตุกนีหรือเด้งออกนี่เซ็งจิตนะครับ แต่ว่าตอนนี้ก็ดีขึ้นนะ ของที่ขายเงินโซลก็ไม่แพงเวอร์ชอบ Smiley
„*~นักล่าสมบัติ~*„
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-11-2007, 10:52:49 »

ที่อยากได้มากที่สุดก็คือ  พวกที่เป็น VIP อะ ตายไม่เสียเปอร์ได้มั้ยอะ
Fera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 22-11-2007, 10:00:26 »

ตอนนี้เค้าก็ปรับลดจาก 3% เหลือ 1%แล้วนี่

ถ้าตายไม่เสีย% มันจะดูเอาเปรียบกะคนไม่เติมเกินไปหน่อยนะ ใช่
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-11-2007, 16:49:42 »

หุหุ ปวดร้าว ...  ผมยอม ไม่มี โบนัสอะไรเลยดีกว่า แต่ของ ..ค่าประสบการณ์ *2 กับ ขาขของได้เงิน เยอะขึ้น 50% พอ อิอิ      Evil
ป้าย:
หน้า: [1]