GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยพิจารณาทีค่ะ  (อ่าน 357 ครั้ง)
กุ๊กไก่ แก๊งเกรียน
Newbie
*

ช่วยพิจารณาทีค่ะ
« เมื่อ: 08-11-2007, 07:45:16 »

ลองเข้าเล่นมา1วัน คิดว่า มีอยู่4อย่างนะ ที่อยากให้เพิ่มและแก้ให้หน่อย

1. อยากให้เพิ่ม จุดแสดงตำแหน่ง NPC ทุกตัว ในแผนที่อ่ะ เหมือน Maple เพื่อสะดวก ในการหา NPC และ ทำเควส ในอนาคต  ใช่
2. อยากให้เพิ่ม เควส ให้เยอะๆ หน่อย เน้น เควสต่อเนื่องอ่า ทำ เควสนี้ แล้วเก็บของไปทำต่ออีกเควส แล้วได้ของที่ไม่มีขาย Evil
3. อยากให้เพิ่ม ปุ่มกด ในหน้าจอขายของ ให้ขายของแบบ ทีเดียวหมด ม่ะต้องมานั่งใส่ตัวเลขอ่ะ คลิกขาย คลิกขายเลย สะดวกดี เหมือน RO อ่ะ  Smiley
4. อยากให้เพิ่มการใช้งาน Scroll Mouse  เวลาเลื่อนดูรายการยาวๆ มันจะได้ เลื่อนได้ง่ายขึ้นค่ะ  Sad

ปล. ข้อ1 กะ 2 ยังไงกะด้าย แต่ขอร้องเถอะ ข้อ 3 กะ 4 ช่วย แก้ ให้ทีน๊า  Wink
ลายเส้น
Jr. Member
**

Re: ช่วยพิจารณาทีค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-11-2007, 18:02:22 »

การขายไอเทมก็เอามือปาดไปบนแทบตัวเลขให้เลขมันเกินจำนวน
เช่น ขนนกศักดิ์สิทธิ์ 10 อัน ก็ปาดไป 1254689 อะไรประมาณนี้ 5 5 5

ปล.กลัวคีบอร์ดพัง =w= ขออภัยคนที่รู้แล้วด้วยนะงับ Cry Cry Cry

Alicecupid
Jr. Member
**

✔ ดำ∣ ✔ ดำ∣ ✔ ดำ

Re: ช่วยพิจารณาทีค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-11-2007, 19:23:39 »

เรื่องเควสนะคะเกมส์นี้มีเควสเยอะอยู่เหมือนกันได้ของก็ดีอยู่พอสมควร บางเควสได้ทั้ง exp และของเลยค่ะ

ส่วนเรื่องขายของตอนแรกเราก็คิดแบบนั้นค่ะ แต่พอเราเล่นไปเรื่อยๆก็ชิน = = รู้สึกเป็นเรื่องปกติอ่ะค่ะ 2 ข้อหลัง

ป้าย:
หน้า: [1]