GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงาน อ่านที เบลดโดนปรับแย่มาก  (อ่าน 508 ครั้ง)
กรกรกร มากมี
Newbie
*

ทีมงาน อ่านที เบลดโดนปรับแย่มาก
« เมื่อ: 31-10-2007, 19:37:13 »

เบลดที่เปลี่ยนไปเท่าที่ผมเห็นนะครับ
 1.อัตราการติดโป๊ะของอาวุธลดลง ติดโป๊ะน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด
 2.อาวุธมือรองไม่นำออฟมาคิด และไม่นำดาเมทของอาวุธมือรองมา+ด้วย (เหมือนเป็นแค่ท่อนเหล็กธรรมดา)

จากที่เล่นนะครับเบลดอ่อนลงอย่างเห็นได้ชัดเจน จากเดิมที่เบลด ก็ด้อยกว่าอาชีพแอสมากพอสมควรนะครับ หลังจากที่โดนปรับ เบลดก็เหมือน ไฟเตอร์ฟันเร็ว มันอ่อนกว่าเดิมมากเกินกว่าจะทำใจรับได้อะครับ เพื่อนๆ ส่วนมากที่เล่นเบลด ผมว่าส่วนมาก็เล่นเพราะมันตีโป๊ะบ่อยครับ แต่ยังไงเบลดก็โป๊ะไม่แรงเท่าไหร่ ถ้าไม่มีการติดโป๊ะที่มากพอสมควร ผมก็ไม่รุ้ว่าเบลดจะเอาอะไรไปสู้อาชีพอื่นๆ  ถ้าเบลดโดนปรับอย่างนี้โดนไม่ได้รับการแก้ไขให้ดีขึ้น ผมว่าคงไม่มีใครคิดจะเล่นเบลดแล้วครับ...................
*** การติเพื่อให้เกมส์พัฒนาครับ

----เราเล่นเกมส์  อย่าให้เกมส์เล่นเรา----
_-Beau-_
Jr. Member
**

_-Beau-_

Re: ทีมงาน อ่านที เบลดโดนปรับแย่มาก
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-10-2007, 20:41:03 »

Angry Angry ประท้วงครับ เบลด  มันจะมีความหมายอาราย ถ้าโป๊ะน้อย ธรรมดาเราก้ออาศัยโป๊ะ กันอยู่แล้ว
แล้วมาเอาโปะออกข้างนึงออก แล้วพวก เบลด จะทำไงอ่ะ ขอเถอะ ปรับเหมือนเดิมดีก่า เพื่อความสบายใจของผู้เล่น  Angry Angry Smiley

bahbeau@hotmail.com
                        Team Of NumBer OnE
soulki
Jr. Member
**

Re: ทีมงาน อ่านที เบลดโดนปรับแย่มาก
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-10-2007, 20:43:28 »

Cry ปกติเรากินโป๊ะ

-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-11-2007, 00:47:42 »

อ้างจาก: เกริกไกร รัตนมาลี ที่ 31-10-2007, 19:37:13
เบลดที่เปลี่ยนไปเท่าที่ผมเห็นนะครับ
 1.อัตราการติดโป๊ะของอาวุธลดลง ติดโป๊ะน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด
 2.อาวุธมือรองไม่นำออฟมาคิด และไม่นำดาเมทของอาวุธมือรองมา+ด้วย (เหมือนเป็นแค่ท่อนเหล็กธรรมดา)

จากที่เล่นนะครับเบลดอ่อนลงอย่างเห็นได้ชัดเจน จากเดิมที่เบลด ก็ด้อยกว่าอาชีพแอสมากพอสมควรนะครับ หลังจากที่โดนปรับ เบลดก็เหมือน ไฟเตอร์ฟันเร็ว มันอ่อนกว่าเดิมมากเกินกว่าจะทำใจรับได้อะครับ เพื่อนๆ ส่วนมากที่เล่นเบลด ผมว่าส่วนมาก็เล่นเพราะมันตีโป๊ะบ่อยครับ แต่ยังไงเบลดก็โป๊ะไม่แรงเท่าไหร่ ถ้าไม่มีการติดโป๊ะที่มากพอสมควร ผมก็ไม่รุ้ว่าเบลดจะเอาอะไรไปสู้อาชีพอื่นๆ  ถ้าเบลดโดนปรับอย่างนี้โดนไม่ได้รับการแก้ไขให้ดีขึ้น ผมว่าคงไม่มีใครคิดจะเล่นเบลดแล้วครับ...................
*** การติเพื่อให้เกมส์พัฒนาครับ

ขอตอบรวมกันทั้ง 2 ข้อนะคับ
แรกสุดนะคับ คือตอนนี้ยังทำให้มีการเห็น โจมตีสูงสุด โจมตีต่ำสุด และแม่น ไม่เห็นคับ แต่ในอนาคตจะทำให้เห็นได้คับ ซึ่งค่าทั้ง 3 ของมือรองมีจริงๆ คับ แต่เนื่องจาก UI ยังไม่ support เลยทำให้มันออกมาให้ผู้เล่นดูไม่ได้คับ และตอนนี้ได้แยกโป๊ะออกเป็น 2 มือคับ และไม่ต้องตกใจคับ มือรองไม่ได้ไปเพิ่มโป๊ะเหมือนเมื่อก่อนแล้ว เพียงแต่มันแยกกันเพิ่มคับ

ตัวอย่าง
ใน UI แสดงถึงว่า ถ้าเรามีค่าโจมตี 100 - 200 แม่น 100 และ โป๊ะ 10.0% ในมือซ้ายเราจะไม่เห็น 3 ค่านี้เพราะระบบยังไม่รองรับให้เห็น
ซึ่งถ้าเป็นของเก่า
- โจมตีมือหลักจะมีตาม UI ที่แสดง และมือรองจะมีโจมตี 95 - 190 (ที่ level 10 ของ ชำนาญอาวุธคู่)
- แม่นยำมือหลักจะมีตาม UI ที่แสดง และมือรองจะมีแม่นยำ 95 (ที่ level 10 ของ ชำนาญอาวุธคู่)
- ค่าต่อเนื่องทั้ง 2 ข้างจะเท่ากัน
- โป๊ะเช๊ะจะรวมทั้ง 2 มือเข้าด้วยกัน (สมมติใส่ดาบเขี้ยวทั้งคู่จะได้ 30.0% (มาจากที่ตัว 10.0% ที่ดาบมือหลัก 10.0% แฃะมือรอง 10.0%))
ของใหม่คือจะแยกโป๊ะของแต่ละข้างหมายถึง
- โจมตีมือหลักจะมีตาม UI ที่แสดง และมือรองจะมีโจมตี 95 - 190 (ที่ level 10 ของ ชำนาญอาวุธคู่)
- แม่นยำมือหลักจะมีตาม UI ที่แสดง และมือรองจะมีแม่นยำ 95 (ที่ level 10 ของ ชำนาญอาวุธคู่)
- ค่าต่อเนื่องทั้ง 2 ข้างจะเท่ากัน
- โป๊ะเช๊ะเมื่อใส่ดาบเขี้ยวทั้ง 2 ข้าง มือหลักจะมีโป๊ะ 20.0% (มาจากที่ตัว 10.0% จากดาบมือหลัก 10.0%) และ UI จะแสดง ส่วนโป๊ะมือซ้าย UI จะไม่แสดง และมีโป๊ะ 20.0% (มาจากที่ตัว 10.0% จากดาบมือรอง 10.0%) (อาจมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องความถนัดของมือซ้ายเหมือนโจมตีและ แม่นยำ)

จะสรุปได้ว่า อาวุธคู่ มันก็มีโอกาสโป๊ะเช๊ะเท่ากับ การถืออาวุธชิ้นเดียว แต่ที่ดีกว่าคือมัน โจมตี 2 ครั้งใน 1 ที ทำให้มีอัตราการออกโป๊ะได้เร็วกว่าอาชีพที่ใช้ อาวุธเดี่ยว และไม่ได้บอกว่า อาวุธมือรองไม่ได้รับค่า ออฟแม้แต่น้อย เพียงแต่มันส่งไปให้มือรองที่มองไม่เห็นค่า เท่านั้น (ในอนาคตจะเห็นได้คับ)

ปล. เนื่องจากโป๊ะมันไม่ใช่ดวงของตัวละคร แต่เป็นดวงของดาบที่ทำให้ผู้ใช้ออกโป๊ะเช๊ะได้ ทางทีมงานจึงแยกออกจากกันทั้ง 2 ข้าง ซึ่งค่าจิงๆ แล้วคือค่า luck ต่างหากที่จะเพิ่มให้ทั้ง 2 ข้าง
ปล. 2 แอสก็เหมือนกันคับ
ปล. 3 และที่สำคัญมากๆ นะคับ เรื่องโป๊ะเช๊ะควรจะออกมากไม่ได้คับ เพราะเสียสมดุลย์ของเกมเป็นอย่างมากคับ เพราะโป๊ะทะลุเกราะทุกอย่าง เว้นโล่คับ และการที่จะให้อาชีพ ๆ เดียวให้มีโป๊ะทุกการตี แล้ว monster ที่มีเกราะหนาๆ รอให้ผูเล่นท้าทายจะมีความหมายอะไรคับ? ลองคิดดูคับ
ปล. 4 มีอะไรแนะนำก็บอกได้คับ และทีมงานจะต้องพิจารณาเพื่อความเหมาะสมคับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-11-2007, 00:49:39 »

ลืมบอกไปคับ ว่า "ดาบผ่าอากาศ" ของใหม่ลองใช้ยังคับ ขอให้ลองๆ ดูคับ Evil

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-11-2007, 02:13:52 »

อ้างจาก: -_-' MislabiZ -_-' ที่ 01-11-2007, 00:47:42
ปล. 3 และที่สำคัญมากๆ นะคับ เรื่องโป๊ะเช๊ะควรจะออกมากไม่ได้คับ เพราะเสียสมดุลย์ของเกมเป็นอย่างมากคับ เพราะโป๊ะทะลุเกราะทุกอย่าง เว้นโล่คับ และการที่จะให้อาชีพ ๆ เดียวให้มีโป๊ะทุกการตี แล้ว monster ที่มีเกราะหนาๆ รอให้ผูเล่นท้าทายจะมีความหมายอะไรคับ? ลองคิดดูคับ
ใช่

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
—•“สุ๑ที่รัn๛
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-11-2007, 12:22:34 »

>O<"~ 9อนแรก เห็น แล้วฉุน คะ ~>O<"~
แต่พอ อ่าน ที พี่มาร อธิบาย  โอเคเข้าใจ  ถือ ว่า รับได้ อ่าน๊ะ เง้อ เปลี่ยนบ่อยๆๆ งงเน้อ
tarotarotaro
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-11-2007, 12:38:58 »

ปัญหาคือดาบคู่มันได้EXPน้อยกว่าเดิมครึ่งนึงครับถือว่าเปลืองยามากกว่าเดิม= =" ผมว่าEXPถ้าเทียบกับแอสซาซินที่เวลเท่ากันไงเบลดก็ได้EXPน้อยกว่าเกือบครึ่งในเวลาเก็บที่เท่ากันครับพี่ลองคิดภาพแอสเก็บEXP100ล้านนะครับแต่เบลดได้50ล้านเป็นพี่ๆจะเล่นเบลดไหมครับ
สายดาบใหญ่อาจOK แต่สายดาบคู่ตอนนี้ไม่OKครับ = ="
พี่คิดดูดิครับดาบคู่ชม.นึงปั๊มยาเป็น3-4หมื่นบิลล่า แต่EXPได้เท่าสายดาบใหญ่ที่นั่งๆตีๆ Shocked เหมือนเอายาไปเขวี้ยงทิ้งอะครับ

ปล.1ที่รีไปเล่นดาบใหญ่ไม่อยากจะพูดเลยครับว่าทำสถิติดาบคู่ไม่โป๊ะ33ทีติดขัดใจมากๆเบลดดาบทื่อ
ถ้าพี่เห็นใจผู้เล่นจริงๆนครับอย่างน้อยก็น่าเอาพลังโจมตีดาบ2เล่มมารวมกันครับ มันก็ไม่ได้เพิ่มอะไรมากมายครับ แต่ก็ดีกว่าไม่เพิ่มอะไรเลย น่าจะเห็นใจผู้เล่นสักนิดนะครับ

อ้างจาก: -_-' MislabiZ -_-' ที่ 01-11-2007, 00:47:42
ปล. 4 มีอะไรแนะนำก็บอกได้คับ และทีมงานจะต้องพิจารณาเพื่อความเหมาะสมคับ
ปล.2 ช่างเป็นความท้าทายในชีวิตมากเลยครับพี่ตีมอนยังกะตีบอสเห็ด อีกอย่าถึงผู้เล่นบอกว่าอะไรไม่เหมาะสมเป็น100คน ถ้าพวกพี่เห็นว่ามันดีใครจะไปคัดค้านได้ครับ อยากให้พี่มาเล่นตัวละครธรรมดาดูบ้างแบบสเตตัสผู้เล่นครับแล้วทดสอบดูจะได้รู้ว่ามันยากลำบากขนาดไหน

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-11-2007, 14:35:59 »

โป๊ะน้อยลงขนาดนี้คิดว่าดาบคงมีปัญหาเรื่องอัตตราการติดโป๊ะเชะแล้วล่ะ ใส่ดาบเขี้ยว2ข้าง+สร้อยคอ+โป๊ะ ยังนานๆจะเห็นติดโปะเชะสักครั้งนึง แบบนี้มันใม่ใช่แล้ว พี่ๆทีมงานใปตรวจสอบกันอีกทีนะ = ="

กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #9 เมื่อ: 01-11-2007, 15:47:48 »

เท่าที่อ่านดูว่าตอมที่ผมเข้าไจน่ะ
โป๊ะของอาวุธจาแยกกานไม่เกียวกะโป๊ะของตัวเอง
แต่แอสโป๊ะมานมาจากตัวเองล้วนๆ
ไม่ไช้จากอาวุธเรยแต่ดูเหมือนโป๊ะจาลดไปด้วยรึปล่าวคับ
(ม่ะค่อยโป๊ะเรย)

Alicecupid
Jr. Member
**

✔ ดำ∣ ✔ ดำ∣ ✔ ดำ

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-11-2007, 16:28:06 »

อ้างจาก: ลูกเป็ดพันธุ์เสือ ที่ 01-11-2007, 15:47:48
เท่าที่อ่านดูว่าตอมที่ผมเข้าไจน่ะ
โป๊ะของอาวุธจาแยกกานไม่เกียวกะโป๊ะของตัวเอง
แต่แอสโป๊ะมานมาจากตัวเองล้วนๆ
ไม่ไช้จากอาวุธเรยแต่ดูเหมือนโป๊ะจาลดไปด้วยรึปล่าวคับ
(ม่ะค่อยโป๊ะเรย)

ถูกต้องค่ะ ไม่โป๊ะเลย แล้วอาวุธแอสธรรมดาๆ ก็ไม่มี + โป๊ะ แบบดาบเขี้ยวด้วยหงะ มีดผลึกยังไม่มี +% การโป๊ะเลยด้วย

แต่ดาบมี + แต่ว่าแอส ก็โดนหางเลข เรื่อง โป๊ะแชะเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่มีของออฟ โชค +อัตตราการโป๊ะ ก็แทบโป๊ะไม่ออกเลยค่ะ

กรกรกร มากมี
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-11-2007, 18:40:40 »

ขอบคุงงับที่ตอบคำถาม ก็เห็นใจทีมงานครับ เพื่อนๆ ก็ต้องรอดูไปก่อนครับว่าทีมงานจะมีการปรับเปลี่ยนอย่างไร

----เราเล่นเกมส์  อย่าให้เกมส์เล่นเรา----
ป้าย:
หน้า: [1]