GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอระบบการ์ดมอนสเตอร์(ไม่เหมือนเกมอื่นน่า มาลองอ่าน)  (อ่าน 321 ครั้ง)
จิรายุ ยิ่งถาวรสุข
Jr. Member
**

เสนอระบบการ์ดมอนสเตอร์(ไม่เหมือนเกมอื่นน่า มาลองอ่าน)
« เมื่อ: 30-10-2007, 17:44:09 »

คือว่าระบบนี้เป็นระบบที่ผมจะใส่ลงไปในเกมที่ผมทำนะครับ

คืออย่างนี้  เวลาเราตีมอนสเตอร์  มีโอกาศที่การ์ดจะดร็อปด้วย

Q : เ้อาการ์ฺดมายัดอาวุธแบบแร็กล่ะสิ  โห่

A : ป่าวครับ  คือว่าผมจะเสนอเป็นแบบสะสมการ์ด  พอสะสมได้จำนวนตามกำหนด  ก็สามารถเรียนรู้ความสามารถของมอนสเตอร์ตามการ์ดนั้นๆได้(หรือความสามารถพิเศษอะไรก็ได้)

ทีนี้อาจจะแก้ปัญหาด้วยการกำหนดจำนวนครั้งการใช้ความสามารถพิเศษด้วย  อย่างสกิล vip ไง

แต่ตรงนี้ก็น่าจะเพิ่มความสามารถพิเศษให้มออนสเตออร์ไปก่อนด้วยนะ  อย่างเพิ่มเลือดเอง  สกิลฟื้นฟู  ดูดเลือดจากศัตรู  หรือโจมตีแล้วมีของหลุดมาเข้าตัว  หรือความสามารถฉกเงินจากมอนสเตอร์แบบโจรสลัดนัลอ่ะ  ลองเอาไปพิจารณาดูนะครับ  อิอิ
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: เสนอระบบการ์ดมอนสเตอร์(ไม่เหมือนเกมอื่นน่า มาลองอ่าน)
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-10-2007, 21:03:33 »

แต่ ... เลเวลมากๆ มันก็จะลาก แล้ว จัดการมอนอะเด้
ตอนนี้ แค่ปัญหาลากๆๆ ก็มากพอแล้วนา
 Sad

ป้าย:
หน้า: [1]