GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเริ่มจะเบื่อนรกเข้าแล้วครับ  (อ่าน 453 ครั้ง)
asia
Jr. Member
**

ผมเริ่มจะเบื่อนรกเข้าแล้วครับ
« เมื่อ: 29-10-2007, 11:16:31 »

เต็มที่อัดเข้ามาใครรู้สึกอย่างไรในนรก ในเมื่อไม่เห็นมีใครเริ่มต้น ผมจัดเอง
 เครลิค (สุดรัก)
เอาแต่ข้อเสียละกัน
      ร่ายสกิลประกาสิตเทวะแล้วเดินไม่ได้ ทำอย่างอื่นผมไม่ว่าไร แต่เดินไม่ได้ ทางทีมงานคงลืม เวลาเราตี มอนมันกลับมารุมเราเอา เหอๆ นรกชัดเจน ตายเสียเปอร์
หลังจากที่วิซาร์ด โดนเต็มๆ เน่าไป 1 อาชีพ
เครลิค จะตามเข้าโลงไปอีกหนึ่ง อาชีพ หากไม่ได้ แก้ จากเครลิคที่ใครๆก้ออยากเป็นเหมือนวิซาร์ด เด๋วนี้ ลดลง หรือคนอื่นเขาหนีไปหมด

การดีเลย์แต่ละสกิล บางครั้งนานเกินไป เช่นพรลูซิส เป็น4 นาที เข้าตี้ 5 คน ตายไปสองต้องรอ 8 นาที ประมารนั้น มันขาดความพอดีอ่ะ
อาชีพอี่นๆก้อเหมือนกัน  ขอร่นเวลาลงมาบ้างนะครับ
 เพราะไหนก้อไม่ได้แข่งกะใคร เอาสนุกๆ ตามมิตรภาพ น่าจะนะ(ปรับเปลี่ยนนิดหน่อยได้ใจเต็มๆ)  หรือว่าไง
  อาชีพอีนให้มาแจ้งกันบ้างละกันนะครับ ถ้าไม่มี เด๋ว จัดอีกครับ บ๊าบบาย....ย  สวัสดี!!

มั่วเอาเองละกานนะ ให้ทายดิ
Hero Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

Re: ผมเริ่มจะเบื่อนรกเข้าแล้วครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-10-2007, 11:29:51 »

แต่ผมว่ามันไม่โกงนะที่ไม่ดี คือประกาสิตเทวะที่เพิ่มระยะเวลาร่ายอ่าถึงมันจะไม่ดีแถ้ใช้ชำนาญจัดเวลาไปเรื่อยถืว่าเป็นท่าที่น่ากลัวตอนนี้ขออุบเทคนิคพิเศษก่อนและกานนะ^^

asia
Jr. Member
**

Re: ผมเริ่มจะเบื่อนรกเข้าแล้วครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-10-2007, 11:48:13 »

เทคนิคอยู่ที่ตัวคนครับ แต่ปัญหาเป็นส่วนร่วมนะครับ ใ
ช่ว่าผมชำนาญผมก้อเล่นไป แต่คนที่มาใหม่ๆ ตายเรียบ
นั่นเพราะครอบครัวที่ผมเป็นห่วง ใช่ผมเห็นแก่ตัว
ผมเป็นเบลดตั้งกะ40ถึง 79 ลองมาเล่นตามคำท้าดู
เห็นจิงๆว่าเครลิคมันอึดอัด ตามที่เพื่อนๆ บอก เลยเป็นตัวแทน มาแจ้งให้รับรู้กัน
ที่ตั้งกระทู้เพื่อที่อยากให้ ใครๆอ่านและเสนอปัญหาซึ่งกันและกัน
เพื่อความน่าอยู่ของเกม อ้อผมมาไม่ทันรุ่นSMS เลยไม่เข้าใจกฎระเบียบมากนัก
หากผิดพลาดไป ผมรับผิดคนเดียวนะครับ  ขอบคุณ!!!

~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-10-2007, 12:43:36 »

ถ้าประกาศิตเทวะใช้แล้วเดินใด้มันจะเป็นอะใรที่โหดมาก และสกิลจันทราเทวะก็คงจะใม่มีใครอัพ = =

จิงๆแล้วตอนใช้สกิลประกาศิตเทวะถ้าใม่ลากมาเกิน6ตัวเครลิคใม่มีทางตายใด้หรอก หลักการใช้นี่ก็ง่ายๆเลยถ้ามอนมันมาเยอะก็ควรดูจังหวะใช้ให้เป็นด้วยว่าตอนใหนควรใช้รึควรจะใปตั้งหลักก่อน ใม่ใช่สักแต่จะยิงแสงอย่างเดียวพอตายขึ้นมาแล้วก็มาบ่นว่าสกิลห่วย (สกิลนี้แทบจะเรียกใด้ว่า เป็นสกิลหากินที่ดีที่สุดของเครลิคสายยิงเลย เพราะสกิลอันอื่นมันมักจะร่ายนานใม่ก็ดีเลย์นานเวอร์)

ส่วนเรื่องดีเลย์ถ้ามันเยอะเกินใปจริงๆก็ลงแจ้งใว้ เดี๋ยวพี่ๆทีมงานก็คงออกมาพิจารณาแก้ใขกันให้เองแล่ะ

asia
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-10-2007, 21:54:00 »

ครัฟ ขอแค่"เดินได้" แต่ไม่ได้เดินด้วยร่ายเวทย์ด้วย เอาเดินหนีดุ่มๆ แต่ร่ายทีเดียว เหมือนเดิม งั้นแจ้งไว้เลย  "ร่ายยาวนานมากเลยนะครับ" ฝากดูแลด้วย!!

ป้าย:
หน้า: [1]