GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไห้ท่าตีแอสเปง2มือแบบเบลดมั่ง  (อ่าน 459 ครั้ง)
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

อยากไห้ท่าตีแอสเปง2มือแบบเบลดมั่ง
« เมื่อ: 28-10-2007, 17:32:23 »

อยากไห้ท่าตีแอสเปงแบบ
ตี2มือแบบเบลดอ่ะคับเท่ห์ดี
มานดูแปลกไช่ม่ะคับแอส2มือ
เหมือนเบลดแต่ท่าตีกลับเปงมือเดียว

Alicecupid
Jr. Member
**

✔ ดำ∣ ✔ ดำ∣ ✔ ดำ

Re: อยากไห้ท่าตีแอสเปง2มือแบบเบลดมั่ง
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-10-2007, 16:50:20 »

อืมม เราก็ว่าแปลก ถ้าถือ 2 มือ ก็น่าจะตี 2 มือเนอะ

¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

Re: อยากไห้ท่าตีแอสเปง2มือแบบเบลดมั่ง
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-10-2007, 17:02:25 »

เหง
ด้วย
อย่าง
แรง
_-Beau-_
Jr. Member
**

_-Beau-_

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-10-2007, 22:41:33 »

Shocked ข้างเดียว ล่ะดีแล้ว แค่ข้างเดียวก้อซุปเปอร์เทพ ถ้า2 มือนิ ม่าย โค-ตะ-ระ เทพเรยรึ  Smiley

bahbeau@hotmail.com
                        Team Of NumBer OnE
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-10-2007, 12:48:47 »

อ้างจาก: _-Beau-_ ที่ 29-10-2007, 22:41:33
Shocked ข้างเดียว ล่ะดีแล้ว แค่ข้างเดียวก้อซุปเปอร์เทพ ถ้า2 มือนิ ม่าย โค-ตะ-ระ เทพเรยรึ  Smiley
- -
เทพยังไงอ่ะแค่ขอ
ไห้ท่าตีเท่ห์ขึ้นมานไม่เกียวกะฟามเก่งอยู่แย้ว
มานดูขัดสายตาเกินไปมีมีด2ข้าง
แต่ท่าตีดันเปงข้างเดียว- -
เคยสงสัยเพศคนออกแบบแอสเหมือนกาน
ชุดที่สีพื้นม่วงก็ดี สกิลแทงข้างหลังก็ดี
ผ้าพันคอก็ดีมาน-*-(ยิ่งพอไส่หน้ากากหวาดกัวไปด้วยยิ่งไช่เรย)

ปล.ดูเหมือนวันนี้มีคนบอกชุดเบลดเปลียนไปนิสหน่อยน่ะ
ม่ะรู้เปลียนยังไง

รัฐพงศ์ พงศ์พัฒน์
Full Member

เศษคนที่ทนมานาน

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-10-2007, 14:34:58 »

เห็นด้วย 
ลองปาดาวกระจายดูสิครับเท้น้า

- -
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-10-2007, 14:49:41 »

ลักษณะ การโจมตี เห็นเป็น ข้างเดียว
ไม่ได้เห็นเป็นสองข้าง แบบ เบลด มาสเตอร์
เบลด มาสเตอร์ ตีสองข้างนะครับ ถ้าดูดีๆ จะเห้นได้ว่า
ตี ซ้าย และ ตีขวา ชัดเจน
แต่ แอส ถือ 2 มือเหมือนกัน แต่
ลักษณะการโจมตี เห็นแค่ด้านเดียวครับ
 Smiley

tarotarotaro
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 31-10-2007, 10:57:59 »

เบลดมันตี2มือก็จริงแต่แดเมจไม่ได้รวมนะครับขึ้นสลับกัน
หรือแอสจะเอาแบบเบลดครับตีเบาลงนา

ปล.เบลดดาบใหญ่ยังเป็นรูปดาบคู่เลย= ="

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31-10-2007, 11:07:25 »

ไปไหย่แระ
ดูเหมือนคนเข้ามาส่วนไหย่จาเข้าไจความ
คิดของผมผิดน่ะคับดูหัวข้อกันมั่งคับ
"อยากไห้ท่าตีแอสเปง2มือแบบเบลดมั่ง"
ผมขอท่าทางไนการตีคับมิได้ขอไห้ปรับเปลียน
การโจมตีเป็นแบบแบบเบลด(ไม่ชอบเลียนแบบอยู่แล้ว)
เน้นๆอีกทีน่ะคับ ท่าทางในการตีไห้เป็น2มือ

ปล.ประมานว่าท่าตีแบบเดิอมอ่ะคับแต่เห็นเป็น2มือ
ปล.2กระทู้นี้ขอเพือความเท่ห์เท่านั้นมิได้เกียวข้องอันใด
กับการต่อสู้เรยเน้นๆอีกที "อยากไห้ตีแบบเท่ห์ๆเท่านั้น"

Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-10-2007, 12:59:56 »

ขอโทษครับ /l\

แต่ผมกลัวว่ามันจะเป็นแบบ2กรณีข้างล่างอะครับ

กรณีที่1
ถ้าจากฟัน1ครั้งขึ้นแดเมจ1ทีกลายเป็นรูป2ทีในความเร็วเท่าเดิม มันจะช้าลงหรือเปล่าอะครับแดเมจมันเลยเบาลงไงจาก1 1 1แดเมจขึ้น3ที เป็น 2 2 2แดเมจขึ้น3ที  รูปภาพของตัวละครกับแดเมจกับการโจมตีมันสัมพันธ์กันอะครับ

กรณีที่2ถ้าไปเพิ่มความเร็วในรูปกรณีที่1แบบฟัน2ทีไวๆแล้วขึ้นแดเมจ1ทีมันจะทำรูปยากหรือป่าวครับ ถึงทำไม่ยากแต่*2ภาพความเร็วของภาพแอสไปจากปัจจุบันนี้แต่ความเร็วในการโจมตีเท่าเดิม(ฟัน2ทีแต่ขึ้นแดเมจ1ทีในความเร็วเท่าเดิม) คนเล่นก็อาจตาลายได้ครับ

ทางออก
คงต้องแก้รูปเป็นฟัน1ทีแต่ฟันเป็นกากบาทในแนวนอนหรือแนวตั้งอะคับฟันไขว้มือในออกนอกเป็นกากบาท2ครั้งพร้อมกันเป็นจังหวะเดียว  ก็เท่ดีนะครับ แล้วไม่ต้องไปปรับจังหวะการฟันให้สัมพันธ์กับรูปตัวละครเป็นสองจังหวะด้วย

ประมาณว่าฟันเป็น x แนวตั้งฟัน หรือฟันเป็นเส้นขนานแนวนอนอะครับ แต่ก็ไขว้มือเหมือนกัน ________
                                                                                                      ________

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 31-10-2007, 13:24:41 »

งิขอโทดทามไม
ผมม่ะได้ว่าไรแค่อยากไห้เข้าไจจุดประสงค์กระทู้เท่านั้น
การฟันแบบxหรอยังงงๆอยู่นิสหน่อย
อธิบายเพิ่มหน่อยจิคับ
ปามานว่าฟัน2มือพร้อมกันไช้ไหม๊คับแต่ฟันสลับทิศทางกาน

Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 31-10-2007, 13:35:50 »

อ้างจาก: ลูกเป็ดพันธุ์เสือ ที่ 31-10-2007, 13:24:41
งิขอโทดทามไม
ผมม่ะได้ว่าไรแค่อยากไห้เข้าไจจุดประสงค์กระทู้เท่านั้น
การฟันแบบxหรอยังงงๆอยู่นิสหน่อย
อธิบายเพิ่มหน่อยจิคับ
ปามานว่าฟัน2มือพร้อมกันไช้ไหม๊คับแต่ฟันสลับทิศทางกาน

ถ้ากรณีฟันแบบกากบาท ก็ฟันแบบไขว้มืออะครับ ประมาณว่า ยกมือไขว้เป็นกากบาทขนานกับลำตัว แล้วฟันพร้อมกัน2มือจากบนลงล่างแนวทะแยงอะครับ เลยเป็นรูปกากบาท คล้ายๆพวกท่าฟันแบบSlashในเกมRPGอะครับ ถึงในเกมจะบอกว่าฟันกากบาทแต่ถ้าเอาไปใช้จริงๆผมว่าจะเป็นรูปตัว V กลับหัว หรือ ไม่ก็เป็นรูปตัวTแนวทะแยงมากกว่า= =" ทุกวันนี้ผมยังสังสัยเลยว่าพวกตัวละครในเกมมันฟันมอนเป็นแผลกากบาทได้ยังไงกรณีไม่ฟันสลับกัน   

ถ้ากรณีฟันแนวนอนก็เหมือนจับมีด2มือแล้วเอาแขนมาวางซ๊อนกันระดับอก แล้วฟันจากในออกนอกอะครับถ้าฟันจริงๆก็คงเป็นแบบนี้มากกว่าอะครับขนานกันแต่ไม่ทับกันพอดี   ________________>>>
                                     <<<______________                 ประมาณนี้อะครับ   

T~ Hanamaki
Full Member

$6.00 Welcome Survey After Free Registration!" title="" target="_blank">เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 04-11-2007, 09:34:01 »

หุหุ อย่าทะเลาะกาน อิอิ  แอสตีสองมือเหมือบเบรดก้ดีน่ะ เห้นด้วยอย่างแรงเลย  Smiley  Smiley

ที่ว่าตีสองมือ หมายถึงท่าทางการโจมตีของตัวละคร ไม่ใช่ค่าโจมตีของตัวละคร
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-11-2007, 10:17:32 »

อ้างจาก: T~ Hanamaki ที่ 04-11-2007, 09:34:01
หุหุ อย่าทะเลาะกาน อิอิ  แอสตีสองมือเหมือบเบรดก้ดีน่ะ เห้นด้วยอย่างแรงเลย  Smiley  Smiley

ที่ว่าตีสองมือ หมายถึงท่าทางการโจมตีของตัวละคร ไม่ใช่ค่าโจมตีของตัวละคร
งิ
นั่นคือสิ่งที่กระทู้นีขอคับเราขอท่าทาง

ปล.เพิ่งสังเกตเองว่าท่าตีแอสช้าก่าเลข
แสดงค่าดาเมจหมดปัญหาเรืองจังหวะแระ
เพราะแอสตี1ทีแต่*2ไม่ไช่ตี2ที

ป้าย:
หน้า: [1]