GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีท่าเพิ่มพลังโจมตีและป้องกันให้เบลดสายดาบใหญ่ครับ  (อ่าน 280 ครั้ง)
tarotarotaro
Full Member

อยากให้มีท่าเพิ่มพลังโจมตีและป้องกันให้เบลดสายดาบใหญ่ครับ
« เมื่อ: 26-10-2007, 17:59:53 »

เมื่อเทียบกับสายดาบคู่ที่ใส่ดาบโป๊ะ2เล่มได้ กดสมาธิในการต่อสู้กับเร่งจู่โจม ถ้าอัพ10ทั้ง2อย่างเวทย์หลอดนึงก็ตีได้เป็น20นาที+แล้วครับแถมพักแป๊บเดว1ชม.ขนาดไม่ปั๊มยาอะไรเลยยังตีเป็นได้40นาที+ กดแค่2ท่า เพิ่ม หลบ ต่อเนื่อง โจมตี แม่น ตั้ง4อย่าง

แต่ดูสายดาบใหญ่นะครับลากมอนก็ไม่ได้เพราะมอนโป๊ะบ่อยขึ้นตีแรงขึ้นถึงจะลากได้ก็ต้องนั่งรอนานขึ้นอยู่ดี แต่ก่อน1ชม.ก็ ถ้าลาก20นาทีนั่งเป็น30-40นาทีละครับ ถึงจะตีทีละตัวก็ต้องเล่นแบบนั่งไปคุยเพื่อนไปอะครับลำบากมาก 1ชมเดินตีได้15-20นาทีก็เก่งละคับ(ประชด) เบลดสายดาบใหญ่กดสมาธิในการต่อสู้ไปก็เพิ่มแค่แม่นกับหลบซึ่งก็ไม่รู้จะกดไปทำไมครับ

ถึงจะปรับให้ใช้สกิลได้แรงขึ้นใช้MPน้อยลงก็จริง แต่ก็เห็นได้ว่ามอนที่ให้EXPเยอะก็ถูกปรับให้ตีแรงขึ้น ถึกขึ้น แม่นขึ้น โป๊ะบ่อยขึ้น สรุปแล้วถึงจะปรับให้ใช้สกิลได้ แรงขึ้นใช้MPน้อยลง ก็เหมือนไม่ได้เพิ่มอะไรเลยครับ
     อย่างน้อยก็น่าเพิ่มสกิลที่เพิ่มพลังโจมตีและป้องกันให้เบลดสายดาบใหญ่นะครับ จะได้ใช้ประโยชน์จากสกิลอย่างแท้จริงครับ

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

ป้าย:
หน้า: [1]