GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอในสิ่งที่ ดีๆ เป็นไปได้ ผมจะขอ ให้มีการ เก็บกระทู้ที่ชื่นชอบเอาไว้ในลิสของเรา  (อ่าน 557 ครั้ง)
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

ขอในสิ่งที่ ดีๆ เป็นไปได้ ผมจะขอ ให้มีการ เก็บกระทู้ที่ชื่นชอบเอาไว้ในลิสของเรา
« เมื่อ: 25-10-2007, 23:14:41 »

ผมอยากให้ มีระบบการเก็บ ลิส หรือ กระทู้ที่ชื่นชอบของเราเอาไว้
เพราะมันสะดวก ง่ายต่อการค้นหา

สมมุตินะครับ (อย่างหลายๆ กระทู้ที่ชอบถาม )
เช่นกระทู้ หมวก(ข้าน้อย)
มักจะมีคนถามว่า หมวกข้าน้อยทำยังไง
ทำที่ไหน และทำอย่างไร

ซึ่งมีคนได้ตอบเอาไว้แล้ว
ผมก็อยากจะเก็บกระทู้นั้นเอาไว้
จะได้อ้างอิง ตอบคนอื่นได้ทัน
ไม่ต้องคลิกไปคลิกมา หาๆๆ
บางทีหล่นไปอยู่ หน้า 5 งี้ กว่าจะหาเจอ

อีกตัวอย่างนึง

กระทู้สมาคม
เมื่อเราต้องการคุยกับสมาชิกในสมาคม
เราก็ต้องคลิก คลิก 3 - 4 คลิก โดยประมาณ
หากมีการเก็บลิส กระทู้ที่เราชื่นชอบเอาไว้
เราก็สามารถกดได้อย่างรวดเร็ว และสะดวก
เมื่อมีคนมาตอบกระทู้ ก็สามารถรู้ได้เลยว่าใครตอบ
และตอบกลับได้ทันที

Smiley

ขอบคุณที่รับฟัง

poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

Re: ขอในสิ่งที่ ดีๆ เป็นไปได้ ผมจะขอ ให้มีการ เก็บกระทู้ที่ชื่นชอบเอาไว้ในลิสของเรา
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-10-2007, 23:22:19 »

เห็นด้วย จ้า
บาง กระทู้ อยาก จํา  Sad Sad
บาง กระทู้ไม่อยากเห็น - -"  Shocked Shocked

• กัญชา และ การบูร •
Full Member

~* ไม่หล่อ แต่เร้าใจ *~

Re: ขอในสิ่งที่ ดีๆ เป็นไปได้ ผมจะขอ ให้มีการ เก็บกระทู้ที่ชื่นชอบเอาไว้ในลิสของเรา
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-10-2007, 23:30:06 »

ดีจางเลย  Smiley

Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-10-2007, 23:31:52 »

Smiley
ช่วยๆ กันเรียก ร้องเด๋วเค้าก็ทำให้

~PuNKuN~
Hero Member

>w<.~

Re: ขอในสิ่งที่ ดีๆ เป็นไปได้ ผมจะขอ ให้มีก&
« ตอบ #4 เมื่อ: 25-10-2007, 23:59:09 »

มานอยู่ม่ระดับความสามารถของเวบบอดที่ใช่งะ ทีมงานเค้าไม่ได้เขียนเวดบอดเองหนิ เพราะงั้นมันอาจจาทำมะได้

มั้ง  เราอาจจาพูดมั่วๆ แต่เราเข้าใจแบบนี้งะ   ถ้าผิดก้ค้านเลยนะ

., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-10-2007, 00:04:24 »

อ่า . . .  Huh?

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

จิรายุ ยิ่งถาวรสุข
Jr. Member
**

Re: ขอในสิ่งที่ ดีๆ เป็นไปได้ ผมจะขอ ให้มีการ เก็บกระทู้ที่ชื่นชอบเอาไว้ในลิสขอ
« ตอบ #6 เมื่อ: 26-10-2007, 00:26:03 »

จะเก็บกระทู้ทำไมไม่เก็บลง favorite หรือ bookmark ล่ะ?
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-10-2007, 10:18:06 »

อ่านกระทู้อยากได้จัดไห้
แล้วอยากไปสทนาต่อก็กระโดดไปจิ
ด้านล่างแรย^^

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-10-2007, 12:50:22 »

จริงๆ แล้วไม่อยากบอกเลยว่า

( อยากให้เหมือน Miniplay ของ บอร์ด Audition BnB ฯลฯ )
 Sad

เก็บไว้ในเครื่อง ใน Favorites มันมีเว็บเยอะแยะเลยอ่ะ
อยากจัดเก็บไว้เป็นหมวดหมู่ เฉพาะเกมส์ PJ1 อ่ะคับ
เข้าใจไม๊ค๊าบ  Sad

จิรายุ ยิ่งถาวรสุข
Jr. Member
**

Re: ขอในสิ่งที่ ดีๆ เป็นไปได้ ผมจะขอ ให้มีการ เก็บกระทู้ที่ชื่นชอบเอาไว้ในลิสขอ
« ตอบ #9 เมื่อ: 26-10-2007, 14:46:28 »

ก็มันสร้างโฟลเดอร์แยกขึ้นมาได้นี่นะครับ  ทั้งบุ๊กมาร์คและแฟโวริต

ส่วนของหมาย่างรู้สึกจะเป็นแบบออนไลน์ได้ด้วยมั๊ง  ผมจำไม่ได้

แต่ว่ามันสร้างโฟลเดอร์เพิ่มได้นะครับ - -"
รัฐพงศ์ พงศ์พัฒน์
Full Member

เศษคนที่ทนมานาน

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-10-2007, 22:27:24 »

ครับผมเห็นด้วย

- -
ป้าย:
หน้า: [1]