GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับskill ดาบผ่าอากาศของเบลดมาสเตอร์  (อ่าน 779 ครั้ง)
tarotarotaro
Full Member

เกี่ยวกับskill ดาบผ่าอากาศของเบลดมาสเตอร์
« เมื่อ: 25-10-2007, 11:10:58 »

แบบมันยิงไกลจริงแต่ทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากกวักมือเรียกมอนผู้แสนโชคดีที่ไม่รู้อีโห่อีเหน่วิ่งเข้ามากระโดดดอร์จคิกผู้ใช้ แล้วมากระซิบข้างหูผู้ใช้สกิล โดยพูดว่าพี่ๆนู๋เจ็บจังเลย

ออกนอกเรื่องแล้ว

คือไงมันskill คลาส2นะครับ  แต่จะรู้สึกเหมือนskillหอกสูญญากาศที่เคยทดสอบในนรกเลยครับ รู้สึกว่าไม่น่าจะกดเลย  ถือว่าเป็นการเพิ่มSkillให้สายดาบใหญ่ที่ไม่ค่อยมีSkillจะใช้เถอะครับ ยังไงก็ปรับประมาณนี่ดูนะครับ ให้มันใช้เวทย์เพิ่มขึ้นก็ได้ครับแต่ขอเท่ๆไว้ก่อน

แบบที่1 โจมตีติดโป๊ะเชะ100% โดน3*3ช่องจากมอนที่โดนโจมตี 1-3ครั้ง

แบบที่2 โจมตีโดนเป็นแดเมจปกติ แต่กระแทกมอนออกไป แล้วอาจติดสถานะมึนร่วมด้วย(ใช้กับบอสและมินิบอสจะไม่โดน)

แบบที่3 โจมตีเป็น500% และจะโดนมอนเป็นแนวเส้นตรง ทุกตัวที่อยู่ในแนวเส้นตรงและระยะจะโดนหมด พูดง่ายๆคือประยุกต์จากskillตวัดดาบอะครับถ้าskillตวัดดาบเป็น ช็อตกัน ท่านี้ก็เป็น เหมือนไรเฟิลครับ

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

Re: เกี่ยวกับskill ดาบผ่าอากาศของเบลดมาสเตอร์
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-10-2007, 11:33:15 »

โดดใรเดอร์คิกแล้วมากระซิบข้างหูว่าหนูเจ็บนะ? = ="

เอาล่ะเข้าเรื่องดีกว่า เท่าที่ดูสกิลนี้ในปัจจุบันแล้วคิดว่าคงจะใม่มีใครอัพเพราะใม่รู้จะอัพใปทำใม ถ้าใม่เอาใปใช้ในพีวีพี (พูดกันตรงๆก็คือมันใม่มีประโยชณ์ในการเก็บเลเววเลย) จากที่ดูตัวเลือกแล้วข้อ1คงจะใม่ใหว เพราะสายอึดจะประท้วงเอา  laugh /me เห็นด้วยในแบบที่3สุดแระ

ปล.แต่ถ้าจะให้ดี เพิ่มความเท่ของสกิลนี้ด้วยก็ดีนะ อย่างยิงใปแล้วเป็นคลื่นพลังรูปจันเสี้ยวพุ่งออกใปอะใรแบบเนี้ย

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: เกี่ยวกับskill ดาบผ่าอากาศของเบลดมาสเตอร์
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-10-2007, 12:18:19 »

ผมว่าแบบที่2 ที่นายคิดมาเจ๋งดีนะ
เนื่องจากสายอาชีพอื่นของไฟท์ มีสกิลที่ทำให้ มึน หมดเลยอ่ะ แต่เบรดอย่างเราไม่มี เฮ้อ น่าเศร้า Cry

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ป้าย:
หน้า: [1]