GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องสกิลใช้ดาบป้องกัน ของเบลดมาสเตอร์  (อ่าน 329 ครั้ง)
tarotarotaro
Full Member

ว่าด้วยเรื่องสกิลใช้ดาบป้องกัน ของเบลดมาสเตอร์
« เมื่อ: 22-10-2007, 16:31:59 »

น่าปรับให้ใช้ได้แต่สายดาบใหญ่ประมาณนี้อะครับเพราะยังไงก็ต้องเน้นStr Dex มากกว่าVitอะครับ -0-

เวล1มีโอกาส  5%ที่จะสะท้อนแดเมจ  3%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส10%ที่จะสะท้อนแดเมจ  6%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส15%ที่จะสะท้อนแดเมจ  9%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส20%ที่จะสะท้อนแดเมจ12%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส25%ที่จะสะท้อนแดเมจ15%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส30%ที่จะสะท้อนแดเมจ18%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส35%ที่จะสะท้อนแดเมจ21%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส40%ที่จะสะท้อนแดเมจ24%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส45%ที่จะสะท้อนแดเมจ27%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส50%ที่จะสะท้อนแดเมจ30%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: ว่าด้วยเรื่องสกิลใช้ดาบป้องกัน ของเบลดมาสเตอร์
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-10-2007, 19:56:15 »

อ้างจาก: tarotarotaro ที่ 22-10-2007, 16:31:59
น่าปรับให้ใช้ได้แต่สายดาบใหญ่ประมาณนี้อะครับเพราะยังไงก็ต้องเน้นStr Dex มากกว่าVitอะครับ -0-

เวล1มีโอกาส  5%ที่จะสะท้อนแดเมจ  3%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส10%ที่จะสะท้อนแดเมจ  6%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส15%ที่จะสะท้อนแดเมจ  9%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส20%ที่จะสะท้อนแดเมจ12%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส25%ที่จะสะท้อนแดเมจ15%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส30%ที่จะสะท้อนแดเมจ18%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส35%ที่จะสะท้อนแดเมจ21%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส40%ที่จะสะท้อนแดเมจ24%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส45%ที่จะสะท้อนแดเมจ27%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์
เวล1มีโอกาส50%ที่จะสะท้อนแดเมจ30%จากการถูกโจมตีใส่มอนสเตอร์

ผมว่าไม่น่าแหล่มนะ แบบเดิมดีแล้วกันดาเมทได้100เปอร์เซน ไม่มีอะไรดีกว่านี้อีกแล้วอีกอย่างสท้อนใส่มอนไปก็เท่านั้น มอนมานตีเราทีไม่แรงหรอก
แถมแบบเก่ากันโป๊ะได้ด้วยนะ ดาบใหญ่ที่เน้นstr-dexผมว่าตัวมันจะนิ่มเกินไปนะคับ แถมเก็บเวลยากอีกตะหาก ส่วนมากคนที่ดาบใหญ่ที่ผมรู้จักเค้าเล่นสายนี้กันทั้งนั้น
ปล.หากผิดพลาดประการใดก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย ที่พูดไปเปงเพียงความเหงส่วนตัว

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

Re: ว่าด้วยเรื่องสกิลใช้ดาบป้องกัน ของเบลดมาสเตอร์
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-10-2007, 20:17:02 »

ที่แก้ไขในดาบใหญ่นะคับ
ชำนาญดาบใหญ่ เหมือนเดิมคับ แต่เพิ่มโอกาสใช้ทักษะใช้ดาบป้องกันสูงสุด 5% (ต้องมีทักษะใช้ดาบป้องกันก่องนะคับ)
ตวัดดาบและดาบพิโรธ เพิ่ม % โจมตี และลดการใช้ mp คับ

และจะสรุปskill ที่แก้ไขของอาชีพ c2 ทั้ง 3 อีกรอบคับ (ไม่อ่อนไปกว่าเดิมแน่คับ)

แต่ตอนนี้ขอทำ 3 อาชีพที่จะลงสวรรให้สมบูรณ์ก่องคับแล้วจะสรุปให้คับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-10-2007, 11:56:01 »

อ้างจาก: -_-' MislabiZ -_-' ที่ 22-10-2007, 20:17:02
ที่แก้ไขในดาบใหญ่นะคับ
ชำนาญดาบใหญ่ เหมือนเดิมคับ แต่เพิ่มโอกาสใช้ทักษะใช้ดาบป้องกันสูงสุด 5% (ต้องมีทักษะใช้ดาบป้องกันก่องนะคับ)
ตวัดดาบและดาบพิโรธ เพิ่ม % โจมตี และลดการใช้ mp คับ

และจะสรุปskill ที่แก้ไขของอาชีพ c2 ทั้ง 3 อีกรอบคับ (ไม่อ่อนไปกว่าเดิมแน่คับ)

แต่ตอนนี้ขอทำ 3 อาชีพที่จะลงสวรรให้สมบูรณ์ก่องคับแล้วจะสรุปให้คับ
ชอบๆ Smiley แต่อยากให้เบรดมีสกิลไว้หยุดมอนด้วยจะได้ไหมคับ เพราะคลาส2ของไฟเตอร์สายอื่นมีหมดเลย

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ป้าย:
หน้า: [1]