GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มอนสเตอร์ไม่เปลี่ยนเป้าหมายเวลาใช้สกิลโจมตี  (อ่าน 334 ครั้ง)
กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

อยากให้มอนสเตอร์ไม่เปลี่ยนเป้าหมายเวลาใช้สกิลโจมตี
« เมื่อ: 20-10-2007, 20:12:52 »

ครับ คือผมมีปัญหากับระบบนี้อยู่ ไม่รู้ว่ามีผมคนเดียวหรือมีคนอื่นด้วย คือแคสเตอร์จะจะโจมตีโดยการร่ายเวทย์ถ้าปาร์ตี้ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าไม่ใช่หล่ะ อยู่ๆก็เดินเข้ามาร่ายเวทย์โจมตี ได้expไปซะงั้น ตีตั้งนาน (แถวบ้านเรียก ม.ค.ป.ด) แล้วก็สกิลโจมตีของเรนเจอร์ แม่นธนู จะใช้ช่วยโจมตี บอส เดินมาเลย ตายซะงั้น

เหตุผลที่ผมอยากเอาออก

1.จะได้ลดปัญหา แคสเตอร์ และ วิสาจร์ จากการโดนด่าว่า แย่งมอนสเตอร์(exp)

2.เรนเจอร์จะได้ช่วยสนับสนุนจากระยะไกลได้ โดยที่ไม่โดนมอนตี

และ 3.EXPจะได้เป็นของคนที่ชนกับมอนสเตอร์ ไม่ใช่คนที่อยู่ๆ มาร่ายเวทย์โจมตี

ถึงสิ่งที่ผมขอมันจะยากไปสักนิด แต่ก็เพื่อส่วนรวมของคนหลายๆกลุ่มครับ

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

Re: อยากให้มอนสเตอร์ไม่เปลี่ยนเป้าหมายเวลาใช้สกิลโจมตี
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-10-2007, 20:18:11 »

อ้างจาก: กร็วก ที่ 20-10-2007, 20:12:52
     ครับ คือผมมีปัญหากับระบบนี้อยู่ ไม่รู้ว่ามีผมคนเดียวหรือมีคนอื่นด้วย คือแคสเตอร์จะจะโจมตีโดยการร่ายเวทย์ถ้าปาร์ตี้ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าไม่ใช่หล่ะ อยู่ๆก็เดินเข้ามาร่ายเวทย์โจมตี ได้expไปซะงั้น ตีตั้งนาน (แถวบ้านเรียก ม.ค.ป.ด) แล้วก็สกิลโจมตีของเรนเจอร์ แม่นธนู จะใช้ช่วยโจมตี บอส เดินมาเลย ตายซะงั้น

เหตุผลที่ผมอยากเอาออก

1.จะได้ลดปัญหา แคสเตอร์ และ วิสาจร์ จากการโดนด่าว่า แย่งมอนสเตอร์(exp)

2.เรนเจอร์จะได้ช่วยสนับสนุนจากระยะไกลได้ โดยที่ไม่โดนมอนตี

และ 3.EXPจะได้เป็นของคนที่ชนกับมอนสเตอร์ ไม่ใช่คนที่อยู่ๆ มาร่ายเวทย์โจมตี

ถึงสิ่งที่ผมขอมันจะยากไปสักนิด แต่ก็เพื่อส่วนรวมของคนหลายๆกลุ่มครับ

กร็ว ก .. คิดไม่แปลกหรอก ..

พี่ออยสิ ที่คิดแปลก ๆ .. ชอบแบบ ให้มอน แว้ง ..

เพราะ .. สมมติ เราไป กับเพื่อน เป็นตี๊ .. ถ้าเพื่อน เกิดฉุกเฉิน .. เราก็ ช่วยกันได้ ทัน ..

ไม่ใช่แค่บอส แต่หมายถึง มอน ทุกชนิด ..

ซึ่ง พี่ก็ ทำกันมาตลอด ..

แต่ก็เข้าใจว่า มันทำให้เกิดปัญหาเยอะ ..

ทั้งๆ ที่ ปัญหา มันเกิดจากคน (บางคน)  แท้ ๆ ..

ปล. 90% ทีมงาน จะเปลี่ยนให้ มอน ไม่เเว้งครับ ..

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

cyclop
Jr. Member
**

ไม่บอกเฟ้ย

Re: อยากให้มอนสเตอร์ไม่เปลี่ยนเป้าหมายเวลาใช้สกิลโจมตี
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-10-2007, 20:24:35 »

ปัญหานี้มันเป็นบัคครับ ซึ่งแก้ไขนานแล้วครับ แต่เป็นในนรกนะ คิดว่าอีกไม่นานก็คงขึ้นสวรรค์ครับ

ความสุขที่สุดในชีวิต คือการที่มีคนเห็นถึงคุณค่าในตัวของเรา
กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-10-2007, 20:27:45 »

เอ่อ ผมก็พึ่งจะคิดออกนะ ว่ามันก็มีข้อดีเหมือนกัน เช่นกิจกรรม พิชิตจอมโจรแห่งดพ้นทะเล ผมก็ใช้อยู่ประจำเลย มอนที่ตีทหารอยู่ผมก็จะเข้าไป ใช้สกิลแล้วพอได้มอนมา ก็จะไปหาซาร่า ลากซาร่าไปที่ประตู ใช้เป็นประจำแท้ๆดันลืม

เวลาเพื่อนค้าง(ไม่ตีมอน) เราก็แย่งมอนมาเลย 555 เพื่อนจะได้ไม่ตาย

ที่อยากเอาออก ปัญหามันอยู่ที่แคสเตอร์นิสัยไม่ดีแหล่ะครับ ผมไม่ได้ว่าแคสเตอร์ทุกคนนิสัยไม่ดีนะ ผมรู้ครับ ว่าหลายๆคนก็ตั้งใจจะช่วยกัน แต่ก็มีเป็นบางคนหาประโยชน์จากจุดนี้ ผมเห็นมาเยอะและ สกิลแรงโดนทีมอนตาย คนที่ตีอ่ะตั้งนาน แย่งไปเฉยเลย

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
ป้าย:
หน้า: [1]