GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้วครับ การลูทเกิดขึ้นเพราะทีมงานไม่ตั้งระบบ -*- ด่วนๆ  (อ่าน 490 ครั้ง)
FluffMetal (ช้างน้อยคลับ)
Jr. Member
**

แย่แล้วครับ การลูทเกิดขึ้นเพราะทีมงานไม่ตั้งระบบ -*- ด่วนๆ
« เมื่อ: 10-04-2007, 08:48:55 »

แย่แล้วครับ  การลูทเกิดขึ้นเพราะทีมงานไม่ตั้งระบบ กันเก็บของ คนอื่นที่ไม่ใช้เราเก็บของสบายเลยครับ แย้แล้วครับ!!!

ฝากถึง ระบบปาตี้นะครับ  ช่วยรีบทำการแชของ ผลัดกันได้ จะได้นิยมตี้กัน แงๆเห็นใจพระอีกด้วย.... ตอนนี้รู้สึกได้ของจะโดนหุบสมบัติคนเดียว TvT
(ช่วยทำแบบว่าโชรายชื่อ Item ของคนอื่นเก็บด้วยจะได้รู้ด้วยกัน)

อยากให้ระบบสมาคมมาไวๆ TvT
MaLoudA
Jr. Member
**

หมาวัด เจอกุแน่

Re: แย่แล้วครับ การลูทเกิดขึ้นเพราะทีมงานไม่ตั้งระบบ -*- ด่วนๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-04-2007, 15:14:23 »

ทำ แบบ มี กอง กลาง ได้ ป่ะ ครับ คือ เวลา เก็บ ของ แล้ว ของ จะไปอยู่ กอง กลาง เมื่อเรา ตี้ อยู่

เมื่อ มี คน ออก จาก ปาตี้ แล้ว จะได้ ของ ที่หาร ตาม จำนาณ คน ใน ปาตี้ นั้น ไป ส่วนของที่หาร ไม่ ได้ หรือ ไม่ครบ จำนวณคน

ก็ ให้ คน ที่ เก็บ ได้ คน แรก ไป อ่ะ ครับ (ทำยากไปรึป่าว)

รึ ทำตระกร้า ซื้อ เป็น โซล มาใช่ในปาตี้ แล้ว จะสามารถ ใส่ ของ ส่วน รวม ได้ เ
มื่อ นำ ของง ออก จะ นำออกมา ได้ แต่ ส่วน ของ ตัว เอง ทำ นั้น

อะไร ประมาณ นี้อ่ะคับ

ปิติ ณ ป้อมเพชร
Jr. Member
**

Re: แย่แล้วครับ การลูทเกิดขึ้นเพราะทีมงานไม่ตั้งระบบ -*- ด่วนๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-04-2007, 16:49:12 »

ผมว่าทำแบบ ให้ปรับได้ว่าจาแบบ   เกบใครเกบมัน/แบบสุ่ม/แบบเรียงตามลำดับอ่ะ

3แบบนี้ก็น่าจาครอบครุมละ

C:\Documents and Settings\user\My Documents\My Pictures
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-04-2007, 17:17:46 »

โดนมาจะๆ
ไปตี้ล่าโทรลเเล้วมีคนมายืนดู
จู่ๆพอโทลรตายมานก็เดินมาเก็บเฉย
เเล้วบอกโทดทีไม่รู้

วีรภัทร วิบูลย์วัฒนกิจ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-04-2007, 17:23:21 »

หาวิธีแบ่งหน่อยครับแต่คิดดีๆหน่อยนะครับไม่ใช่ว่าดรอปของเทพโคตรออกมาเก็บปุบคนในตี้ได้กำเลยแบบนี้กว่าจาได้มาโดนมันเอาไปซะขอคืนมันคงจาคืนอะนะครับ

FluffMetal (ช้างน้อยคลับ)
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-04-2007, 18:39:06 »

เรื่องระบบปาตี้ (มาเรื่องปาตี้ได้ไงเนี้ย...?)
- เรียงตามลำดับแฟร์ดีนะครับ  มันอยุ่ที่ดวงด้วยอะ   มันคงไม่มีคนใช้เล่เหลี่ยมอะนะ 

- สุ่มก็ OK นะ  แต่มันได้คนซ้ำๆกันทีหลายๆครั้งเขาเลยมะนิยมอะนะ

- ถ้าได้ของมาเป็นกองกลางหรอ  Huh?  แล้วใครจะเป็นคนเก็บอะ  ><   ถ้าระบบปาตี้เก็บให้เอง   ...ถ้ามีคนออกตี้มันก็จะหารของเท่าๆกันตามจำนวนคนที่อยุ่ในปาตี้  คนออกก็ได้จำนวนตามนั้น   เช่น มี 3 คนในปาตี้ เก็บของได้ 9 ชิ้น  a ออก    a ก็จะได้ของ 3 ชิ้น ถ้าเกิด b กับ c ยังอยู่ แล้วดันทะเลาะกันแล้วแยกย้ายกันออกปาตี้ (จากที่เหลือ 6 ชิ้น) ก็แบ่งคนละ 3 ชิ้น
แต่มันมีปัญหาตรงที่ของไม่ลงตัว หารออกมาเป็นเศษ ก็น่าจะให้หัวหน้าปาตี้ไปแทนนะครับ ^^a
ปล.ที่พูดถึงนี่คือของที่เป็นชนิดเดียวกัน
ปล2.แต่ข้อเสียคือ ของเทพตก 1 ชิ้น แล้วจะหารยังไง
ปล3. มันไม่มีทางที่จะสมดุลเลย  (แล้วผมจะพูดตามมายเนี้ยยยยยยยยยยย)

สรุป 2 ข้อที่กล่าวมาแรกๆ OK ครับ
ใครมีความเจ๋งๆก็นำเสนอหน่อยสิ  ขนาดสถานะสกิลของแคชเตอร์ยังคิดกานได้เลย อุอุๆ

ก็อยากให้ออกจากเกมส์แล้วไม่หลุดออกจากปาตี้นะครับ  ><
เม่น
Asura Developer
Full Member

สบายมาก!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-04-2007, 19:18:58 »

รับทราบปัญหาแล้วครับ
ตอนนี้กำลังแก้ไขอยู่

จินตนาการได้อีก จินตนาการจนไม่ไหวจะเคลียร์
Miko
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-04-2007, 20:41:34 »

อ้างจาก: ADox ที่ 10-04-2007, 19:18:58
รับทราบปัญหาแล้วครับ
ตอนนี้กำลังแก้ไขอยู่

อ่าหะ

ป้าย:
หน้า: [1]