GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จากผู้เล่นใหม่ อ่ะอยากให้ปรับเพื่อเด็ก ๆ หน่อยจ้า  (อ่าน 457 ครั้ง)
Drago(เซฟนรก)/DragonSlayer(สวรรค์)
Jr. Member
**

จากผู้เล่นใหม่ อ่ะอยากให้ปรับเพื่อเด็ก ๆ หน่อยจ้า
« เมื่อ: 19-10-2007, 15:53:41 »

คือสังเกตุว่า ทุกครั้ง พวกของเติมราคาจะแพงเกินไป กับสิ่งที่เราได้ มาจากการฆ่ามอน อย่างเนื้อปลาอ่ะ 25 แต่ วุ้นได้แค่ 3 -*- แล้ว วุ้นตบใช้น้อย ๆ หริอเปล่าถ้าแก้ครั้งหน้า

ระบบการรีเจนเลือด อ่ะ ของ เด็ก ขอเป็นที่ละ 10 ได้ป่ะ จาก 3 น้อยนั่งนานไป แล้ว มานาก็ รีเจน 3 จาก 1 เหตุผลที่ให้ปรับเพราะนั่งนานๆ มันน่าเบื่อมาก ๆ มาย

ในหัวของแต่ละคนอาจจะคิดว่าปรับทำไม แล้วท่านลองคิดกว้างว่าท่านเปิดให้คนเล่นใหม่ ๆ เล่น นี้มันยากกว่าทุกเกมเลยนะ ในแง่ว่าเก็บยากโครต ๆ
แล้วยิ่งของที่เราเสียเงินอ่ะ ของบางอย่างไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป อย่างพวก กันตายอ่ะ เป็นแบบ รายวันไม่ได้หรอ สัก 2000 โซลก็พอแล้ว นี้ ครั้งละ 1500 ผมว่า มันแพงมาก ๆ เลย ลองปรับดู และกันนี้เสียงเรียกร้องเพราะว่าเก็บเลเวลแทบท้อ อ่ะ ไม่ใช้ว่าไม่ดีนะแต่ว่า อะไรที่นาน ๆ มันจะเบื่อง่ายแล้วคู่มือสำหรับมือใหม่ ถ้า ทำเป็นแบบ มีลูกศรนำทางว่าเควกนั้นทำอย่างไงก็ น่าจะ ใส่ลงใน บทต่อ ๆ ไป เพราะว่าไปแต่ละที่มีแยกย่อยเยอะมาก งงมาต้องซื้อ ของโซลเหมือนเป็นการบังคับ ทางตรง

อยากให้แก้ไข ก็คือ
1 เลือดการนั่งปรับ จาก เลือดขึ้น 3 มานา 1 เป็น 10 และ 3 ตามลำดับ เหตุรอนาน ๆ มันหน้าเบื่อ
2 อยากให้มีไกล์บอกว่าเมพแต่ละที่มีมอนยังไง แล้วจะไปแต่ละเมืองยังไง หรือไม่ก็ทำวาป แบบ Ro อ่ะ คือ ไม่ต้องขายแบบโซลก็ได้
3 สินค้าพวก โซล ลองสังเกตุหลาย ๆ เกมผมว่าเกมนี้ยังแพงกว่าหลาย ๆ เกมอยู่มาก ถึงมากที่สุดในแง่การตลาด คนใหม่ ๆ จะเข้ามาเล่นคงยาก
4 พวกของกินพวก เนื้อปลา ถ้าปรับให้ มีสำหรับ โนวิก อ่ะ สัก 5 บิลล่า ก็พอ 25 แพงแย้ว คิดถึงว่าเงินได้แต่ละงวด มันน้อย แล้วยิ่งในเกมไม่ค่อยมียาเติม mp เลย ส่งสัย เยอะ ก็เลยต้องบอกเยอะหน่อย
5 ถ้าปรับ เลือดเป็นแพ็กเก็ตก็ดีไม่น้อย อย่างเช่นเลือด เติมได้ 250 ก็ น่าจะ 50 ขวดสัก 2000 ก็พอครับ มันจะทำให้สินค้าขายได้เรื่อย ๆ นี้จะหยิบก็คิดแล้วคิดอีกแพงมาก ๆ

ของที่แนะนำไป ท่านจะกินมาก ๆ แต่ได้น้อย แต่ถ้าวิธีการผมกินนาน ๆ แต่ ได้ชั่วอีกทั้งคนใหม่ ๆ มาเล่นจะได้ไม่รู้สึกเบื่อว่าเลเวลขึ้นยากแต่ของที่ซื้อถูก จะทำให้กล้าไปสดกับมอนที่เลเวลสูงกว่านี้ สู้ตัวเก่ง 1 ตัว นั่ง 30 วินาที เบื่อตายชัก
Drago(เซฟนรก)/DragonSlayer(สวรรค์)
Jr. Member
**

Re: จากผู้เล่นใหม่ อ่ะอยากให้ปรับเพื่อเด็ก ๆ หน่อยจ้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-10-2007, 15:57:59 »

แล้ว ช่วงเลเวลต่ำกว่า 21 อ่ะ ทำไงให้ เปลี่ยนใน 1 วันไม่ใช้ 2 วันไปแล้วยังไม่เปลี่ยน จะทำให้รูปแบบมันน่าเล่นมากกว่านี้ นี้ยากเกินไปมาก ๆ อีกหน่อย ถ้ามันมี บอท จริง ๆ แล้วจะทำไง เพราะ เกมยาก ๆ พวกนี้ บอทมักจะเกิดกันแทบทั้งนั้นแต่ผมไม่คิดหรอกว่า จะมีนะ เพราะ มันไม่ได้ดึงดูดขนาดนั้น
ปิติ ณ ป้อมเพชร
Jr. Member
**

Re: จากผู้เล่นใหม่ อ่ะอยากให้ปรับเพื่อเด็ก ๆ หน่อยจ้า
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-10-2007, 16:01:48 »

ยาก??  ผมว่าเกมนี้ก็ง่ายละนะ

C:\Documents and Settings\user\My Documents\My Pictures
• กัญชา และ การบูร •
Full Member

~* ไม่หล่อ แต่เร้าใจ *~

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-10-2007, 16:11:06 »

ง่ะ เล่นเกมนี้ครั้งแรก กว่าจะเวล 21 นี่ปาไป 2 อาทิตย์นะ 2 วันนี่ดีแล้ว เร็วออก  Evil

แถมตอนเริ่มเล่นไม่มีใครช่วยใครได้เลย ต้องช่วยตัวเองหมด เด๋วนี้ถือว่าสบายแล้วคับ

ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-10-2007, 16:20:26 »

ดีกว่าตอนแรกที่ผมเล่นตั้งเยอะ
สู้ๆค๊าบ เกมส์นี้ง่ายแร้ว
 Smiley

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-10-2007, 16:29:10 »

เกมนี้เหมืนจะยากแต่จิงๆง่ายนะ ช่วงแรกอาจยากนืดหน่อยแต่พอหลังๆไปก็สบาย ตอนผมเล่นแรก1-เกือบ2อาทิต กว่าจะได้เปลี่ยนเนื่องจากคนยังน้อยแถมยังไม่มีใครรวยเลย(ไม่มีใครให้ยืมตัง) Evil แต่ตอนนี้ผมว่าทางทีมงานเค้าแก้ไขให้แล้วนะล่าสัตว์เค้าก็เอาเข้ามาแล้ว อย่างน้อยก็ช่วยได้เยอะ ส่วนเรื่องที่อยุ่มอนนั้นผมแนะนำให้มาหาในเว็บนะคับ หรือไม่ก็ถามคนแถวนั้นเกมนี้คนใจดีทุกคนคับ(อาจมีบางคนที่..)
ยังไงก็สู้ๆนะคับ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-10-2007, 16:48:09 »

หา สมาคม ที่รับเลี้ยงคาเดท (ปั้มเลเวลกิล) ดิ   วันเดียวก็เปลีย่นได้แล้วคับ (ไม่ ชม. หรอก)

ป.ล. สนใจ pmมาหาผมก็ได้งิ
Alicecupid
Jr. Member
**

✔ ดำ∣ ✔ ดำ∣ ✔ ดำ

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-10-2007, 19:12:03 »

อ้างจาก: Drago ที่ 19-10-2007, 15:53:41
3 สินค้าพวก โซล ลองสังเกตุหลาย ๆ เกมผมว่าเกมนี้ยังแพงกว่าหลาย ๆ เกมอยู่มาก ถึงมากที่สุดในแง่การตลาด คนใหม่ ๆ จะเข้ามาเล่นคงยาก

มันแพงเหรอ ? ? ?  -..- เราว่าถูกนะ

ลายเส้น
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-10-2007, 19:26:26 »

อ่ออ....ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ
           ระดับการเล่นของผู้เล่นไม่เท่ากันครับต้องเข้าใจในจุดนี้ไว้ด้วย
ผมก็ว่าเกมส์นี้ง่ายแต่เสียงคนรอบๆข้างตัวผมกับบอก่าเกมส์นี้เล่นยากมาก ในช่วงแรกแต่ช่วงหลังสบาย
มันแตกต่างจากเกมส์ๆอื่นที่ว่า เกมส์คือจะมีความเสมอต้นเสมอปลายมากกว่า
ต้องเข้าใจไว้อีกด้วยว่า คนเรามันไม่เหมือนกันไปซักทุกอย่างหรอครับ ความคิดความอ่าน ในด้านแต่งๆมีทั้งขัดแย้งและตรงกัน ขนาดที่ว่าความเห็นตรงกันแล้วยังขัดแย้งในบางเรื่องนิดๆหน่อยด้วยซ้ำไป
ก็เข้าใจว่าเปงก็แสดงความคิดเห็นก็แต่ล่ะคนออกมา แต่ก็ต้องเล็งเห็นว่าเขาเป็นอย่างไรด้วยครับ
ปล.เกือบลืมความน่าเชื่อถือดูกันที่ระดับในบอร์ดหรอครับ?  ขอฝากตรงนี้ไว้ด้ว

เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Asura Tester
Full Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-10-2007, 20:30:49 »

ถ้าคนเคยเล่นเกมส์พวกแร็ค มาจะคิดว่าเกมส์นี้ยากกว่าปกติ เพราะชินกับเกมส์นั้น . . .

แต่สำหรับผมคิดว่าตอนแรก ๆ เกมส์นี้ยากกว่านี้เยอะมาก เพราะตอนนี้มีไอเทมเงินโซลขายหลายอย่าง

ตอนนี้ยังง่ายกว่าตอนนั้นอีก . . . ส่วนเรื่องสินค้าเงินโซลที่ว่าแพงไปนั้นผมว่าถ้าเล่นเรื่อย ๆ ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อใช้หรอกครับ

ถ้าคนเล่นลองเล่นไปเรื่อย ๆ แล้วจะสนุกครับ . . . อย่าเพิ่งท้อซะก่อนละครับ  Smiley  Smiley
ป้าย:
หน้า: [1]