GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: *-*บอสวองโกเล่*-*รับคนเข้ากิลจํานวนมาก รับคนเยอะครับ ขออนตอนชิงปราสาท ช่วยตัดไม้  (อ่าน 58 ครั้ง)
aods1
Newbie
*

*-*บอสวองโกเล่*-*รับคนเข้ากิลจํานวนมาก รับคนเยอะครับ ขออนตอนชิงปราสาท ช่วยตัดไม้
« เมื่อ: 16-06-2011, 16:51:33 »

กิลไม่ใหญ่ไม่เล็กพอดีๆรับทุกเลเวลครับ เวลไม่จำกัด ขอชอบบริจากออนทุกครั้งที่ชิงปราสาทไครไปไหนบอกด้วย หัวกิลอายุ13ปี
กฎของกิลคือ
1.ห้ามโกงไอดี หรือทรัพสมบัติผู้อื่น
2.ห้าม ฟลัดขอข้อความเดิมซ้าบ่อย
3.ห้ามขอให้พาเวล หรือสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่นโดยไม่ยินยอม

ถ้าเพื่อนๆคนใหนเข้ามาอยู่ในสมาคมแล้วถ้าว่างๆก็ขอให้ช่วยกันตัดไม้นะครับ อีกอย่างให้ทุกคนพูดคุยกันเล่นแบบตามสบายอย่าให้สมาคมเงียบนะครับ
ถ้ามีไรพอจะช่วยได้ก็จะช่วยนะครับ
จุดประสงค์
1.เพื่อให้ทุกคนรู้จักความสามัคคี
2.เพื่อนให้ทุกคนรู้จักปรับความเข้าใหจกัน
3.เพื่อให้ทุกคนอยู่กันอย่างสงบสุข
กิจกรรมประจำกิล
1.ตัดไม้เข้ากิล
2.หาอิฐเข้ากิล
3.หาเหรียญกิลเข้ากิล
5.ตามล่าหาหัวกิล
ของรางวัลเป็นของทั่วไปราคาไม่ค่อยแพง เป็นรางวัลเล็กๆน้อยๆเพื่อปลูกฝังจิตไต้สำนึก

ประวัติสมาคม
สมาคม *-*บอสวองโกเล่*-* เกิดจากคอการ์ตูนRebornsช่วยกันคิดชื่อสมาคม
สมาคมนี้จัดตั้งขึ้นเมื่อเดือน มีนาคม พุทธศักราช2552 มีสมาชิกทั้งหมด 41 คน รับเต็มได้148
  กิลเรารองไม่สนเลเวลขอเพียงชอบบริจากเหลือรอง1คน ไครชอบบริจากอยากเปนกะบอก
แต่ต้องบริจากบ่อยๆนะครับ
Azn
กฎของรองกิล
1.ออนทุกสัปดาห์
2.พูดจาไพเราะและไม่สร้างความแตกแยก
3.บริจากอิฐ ไม้ เหรียญตราตั้งสมาคมเรื่อยๆครับ
4.ก่อนรับคนเข้าสมาคมต้องปรึกสาหัวหน้าสมาคมก่อน
5.ปฏิบัติตามกฏของสมาคมได้ทุกข้อครับ
ไม่มีขุนพลครับ ไครอยากเปนกะต้องหาทรัพยากรเข้ากิลบ่อยๆนะครับ(:
ชื่อสมาชิกในสมาคมมี
ชื่อตัวละคร         ตำแหน่ง        ชื่อ             
di                          หัวหน้าสมาคม       วิน                 
opkp                   รองหัวหน้าสมาคม       นิชคุณ   
Sorrykab               สมาชิิก
และคนอื่นๆที่ยังไม่ระบุชื่อ โพสด้วยนะครับ
รับสมัคตําแหน่งรองหัวหน้า ขุนพล Sad

ฮี่เหาะ;3
Jr. Member
**

A.Oei !!

Re: *-*บอสวองโกเล่*-*รับคนเข้ากิลจํานวนมาก รับคนเยอะครับ ขออนตอนชิงปราสาท ช่วยตัดไม้
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-06-2011, 16:54:51 »

1 Smiley
opkp
Jr. Member
**

นิชคุณ =}}} *

Re: *-*บอสวองโกเล่*-*รับคนเข้ากิลจํานวนมาก รับคนเยอะครับ ขออนตอนชิงปราสาท ช่วยตัดไม้
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-06-2011, 16:58:58 »

Cool

opkp
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-06-2011, 17:03:22 »

แจ้งเตือนผู้ใด เข้ามาเป็นหนอน เอาสมาคม ผมไปรีปราสาท ผมจะไม่มีการสืบ ว่า ท่านมาจากสมาคมไหน แต่ ทุกสมาคมที่ได้ครองปราสาท ใน สัปดาห์ นั้นระวัง ผม กับ หัวกิลผมจะ ไปเยี่ยมพวกท่านถึงบ้าน นะคับ ถ้าอยากแบท ในดัน หรือที่โขนก็มาลองดู แต่ผมรับรองได้ผมไม่ตีพวกท่านที่เวล 99 ตันแล้ว พวกผมจะเลือกตีแต่พวกที่เวล อยู่ ให้เสียเปอร์  Cool

aods1
Newbie
*

เทพ
« ตอบ #4 เมื่อ: 16-06-2011, 17:05:54 »

ท่านรองนิชคุนโหดแท้ๆ อยากเหนหัวกิลลงแบทย๊ากกกกกกกกกกก รัก Cool
ฮี่เหาะ;3
Jr. Member
**

A.Oei !!

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-06-2011, 20:12:23 »

อ้างจาก: opkp ที่ 16-06-2011, 17:03:22
แจ้งเตือนผู้ใด เข้ามาเป็นหนอน เอาสมาคม ผมไปรีปราสาท ผมจะไม่มีการสืบ ว่า ท่านมาจากสมาคมไหน แต่ ทุกสมาคมที่ได้ครองปราสาท ใน สัปดาห์ นั้นระวัง ผม กับ หัวกิลผมจะ ไปเยี่ยมพวกท่านถึงบ้าน นะคับ ถ้าอยากแบท ในดัน หรือที่โขนก็มาลองดู แต่ผมรับรองได้ผมไม่ตีพวกท่านที่เวล 99 ตันแล้ว พวกผมจะเลือกตีแต่พวกที่เวล อยู่ ให้เสียเปอร์  Cool

มันไม่เสมอไปค่ะ
PimeR~♥
Jr. Member
**

เหนื่อยมั้ย...

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-06-2011, 06:25:32 »

บอกตัวแดงไว้ด้วย ดิ ว่า สมาชิกกิลนี้ ให้ส่ง...
ใบก๊อปปี้เงาให้หัวกิล และรองอย่างสม่ำเสมอ เพราะ หัวกิล กับรองชอบลอบกัด... Evil

opkp
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-06-2011, 11:43:06 »

คิดว่าแน่ ก็อยู่จอ สิคร๊าบบบบ
ถ้าไม่อยู่จอ ก็อาจจะตายแบบไม่รู้ตัว  Evil

Xx_HERO_xX
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18-06-2011, 23:06:53 »

กิลเซิร์ฟไรอะครับ Huh? Huh? Huh?

ผมคือชายผู้ทีก้าวไปสู่เส้นทางเเห่งLNW
เทมิน ปนาดา
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-06-2011, 15:22:47 »

Embarrassedสวรรคราฟ
ป้าย:
หน้า: [1]