GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ดาวดึงส์ PK ได้ด้วยหรือ พึ่งโดนมา  (อ่าน 191 ครั้ง)
MaRzaZa
Newbie
*

ดาวดึงส์ PK ได้ด้วยหรือ พึ่งโดนมา
« เมื่อ: 16-06-2011, 07:20:28 »

เราเล่นแคสเตอร์หาสมุนไพรในถ้ำ แถวเซาท์เทิร์นไซร์ ไม่อยู่หน้าจอ  Huh? Huh?
พอกลับมาดู เห็นแคสเตอร์เรานอนตาย เราก็งงๆ นึกว่าเผลอคลิ๊กโดนมอนสเตอร์ ตบเราไม่ทันรู้ตัวมั้ง
ก็ฟื้นตัวไปจุดบันทึก มาดูที่ช่องแชท ก็เห็นชื่อตัวละคร ที่มาฆ่าแคสเตอร์เราด้วยนะค่ะ

เราเล่นเซิฟเวอร์ ดาวดึงส์  ไม่ทราบเลยว่าเป็นเซิฟ PK ได้ด้วยหรือค่ะ ถ้าPKได้ ทำยังไงหรือ
ไม่กล้าออนหาสมุนไพรทิ้งตัวไว้แล้วค่ะ โชคดีที่แคสเตอร์เราไม่เผลอเลี้ยงคู่หูไว้ เฮ้อ

เราคงไม่คิดเอาความใดๆ คนที่มาPKเราค่ะ  เราจะจำชื่อไว้ แล้วพยายามหลบๆ คงเป็นการดีที่สุด

ขอคำตอบด้วย ขอบคุณค่ะ   Wink
DarkEagle
Sr. Member

Re: ดาวดึงส์ PK ได้ด้วยหรือ พึ่งโดนมา
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-06-2011, 07:37:03 »

คาถาก๊อปปี้เงาจ้า ไว้แปลงเป็นมอนสเตอร์เพื่อทำการดีและไม่ดี

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

Re: ดาวดึงส์ PK ได้ด้วยหรือ พึ่งโดนมา
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-06-2011, 18:10:12 »

สมัยนี้เป็นแค่คาเดทหาสมุนไพรคงไม่พอ  ไปเป็นวอลลอคใส่เซตไสวเวท์+ผอบเวลสูงๆ หาสมุนไพรสิ  อย่างน้อยๆก็เพิ่มความยากลำบากให้กับเกรียน 

ปล. แต่ว่าลงทุนไปไหมแค่หาสมุนไพร หุหุ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
MaRzaZa
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-06-2011, 10:59:15 »

ขอบคุณ คุณDarkEagle ที่ให้คำตอบค่ะ
ขอบคุณ คุณปิศาจ ที่ให้คำแนะนำ  ก็ไม่ได้ลงทุนมากไปหรอกค่ะ แต่เราจะไม่รู้ว่าคนที่ทำเรา เวลเท่าไรสิ  Wink

แคสเตอร์ เราก็เล่น 2ตัว พอดีแคสเตอร์ตอนนั้นเวล28เอง ก็อยากปั้นเป็นวอร์ลอคจ้า
เด๋วเอาแคสเตอร์กลับไปดูดเวลกับไฟเตอร์ค่ะ ส่วนผอบกระรอกเวล42ก็พึ่งซื้อมาก่อนโดนPK
เด๋วไปปั่นเวลให้สูงๆ ก่อน ค่อยกลับมาหาสมุนไพรต่อที่อื่นละกันจ้ะ  Smiley

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-06-2011, 11:07:29 »

เง้อ หาสมุนไพรไปต่อนั่นแหละไม่ต้องไปเวลเพิ่มหรอก พวกเกรียนฆ่าคนหาสมุนไพรมาเป็นพักๆ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีหรอก  เพราะคาถาก๊อปปี้ มันต้องซื้อ ฆ่าคนก็ไม่ได้อะไรนอกจากความสะใจของตัวเอง  มันก็พักๆแหละ

ถ้าจะปั้นตัวหาสมุนไพรจริงๆ ผมว่า ปั้นทหารจะดีกว่า เวลสัก 45 ใส่กระเป๋าทหารช่าง  ได้ครบ 5000 ทั้ง 4 อันยังไม่ถึง 70 เปอร์เลย  หรือไม่ก็หาผอบขนของกะเฟรช จะดีกว่า ไม่ต้องเวลเพิ่มหรอก 

เวลาเจอเกรียนฆ่าก็ถือว่าทำบุญ  เราให้เขาระบายอารมณ์  เขามีความสุขเราได้บุญไม่ต้องคิดมาก  (แต่อย่าให้เจอตัวนะ  จะสอยให้ร่วงเลย หุหุ)

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
MaRzaZa
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-06-2011, 13:43:27 »

รับทราบค่ะ เราถือว่าเป็นบทเรียนค่ะ
ถ้าเราไม่โดนPK เราก็คงไม่มีวันรู้ ว่ามีคาถาก๊อปปี้ ทำเรื่องแบบนี้ได้ด้วย - -"

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ  Wink
.*. llBB24ll .*.
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-06-2011, 13:51:57 »

แนะนำให้ไปหาที่บ่อน้ำค่ะ ที่เรด ถ้ามันยังพยายามหาเหรียญปลาดาวเพื่อลงไปฆ่าอีก ก็ให้รางวัลความพยายามมันไปละกันค่ะ  Smiley Smiley

อภินันทนาการภาพสวยๆจากคุง aundrift คุงค่าา
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-06-2011, 20:02:25 »

วินก็ได้นะจ๊ะ สำหรับระดับ 1 แอบ ซอกๆ ไว้กระจายๆ ตัว  เพราะวิน ที่ดาวดึงส์ไม่ค่อยมีคนเกรียนเท่าไร ส่วนใหญ่จะ หน้าไซร์

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: [1]