GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอ  (อ่าน 84 ครั้ง)
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

ขอเสนอ
« เมื่อ: 15-06-2011, 14:29:28 »

ขอเสนอระบบเกมใหม่คือ
ระบบ ศาสนา
อยากให้มีการเลือกศาสนาที่เรานับถือจ้า  Smiley Smiley

chutr
Full Member

Re: ขอเสนอ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-06-2011, 14:37:55 »

เดี๋ยวมีสงครามศาสนาครับ   Evil  Evil

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #2 เมื่อ: 15-06-2011, 14:59:07 »

มีแบบนับถือแล้วได้ทักษะพิเศษอะไรงี้อะ
เช่นไหว้พระแล้วได้พรอะไรประมานนี้

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-06-2011, 15:29:43 »

ผมว่าอย่าเลยครับ  Sad  ถ้าเอาเข้ามาอีกหน่อยเดี๋ยวเล่นกันจะต้องมีคำพูดจาในเกมส์พาดพิงส่วนนี้เป็นแน่ เพราะในโลกเกมส์ออนไลน์มันสามารถทำอะไรได้หลายๆอย่างโดยไม่ต้องเกรงใจใคร แค่ปัจจุบันเจอเกรียนเอาเรื่องนู้นนี้มาพูดเป็นของเล่นก็พอดูชมแล้ว  ถ้ามีศาสนาเข้ามาเกี่ยวเดี๋ยวก็ต้องมี เอ็งอริข้า พวกนับถือ ___ นั้น  กาก  พวกนี้ กาก  ประเดี๋ยวจะพาให้คนเคร่งๆศาสนาเค้าไม่พอใจเอาเปล่าๆ แล้วเชื่อไหมละว่ามันมีแน่ 

แต่ถ้าจะทำเป็นกลุ่มสัทธิสมมุติขึ้นมาละผมก็เห็นชอบด้วย ไม่ต้องไปเกี่ยวข้องใดกับโลกจริงปัจจุบัน อันนี้น่าจะทำได้

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~โกโก้~
Jr. Member
**

โก้ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-06-2011, 18:48:32 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 15-06-2011, 15:29:43
  ผมว่าอย่าเลยครับ  Sad  ถ้าเอาเข้ามาอีกหน่อยเดี๋ยวเล่นกันจะต้องมีคำพูดจาในเกมส์พาดพิงส่วนนี้เป็นแน่ เพราะในโลกเกมส์ออนไลน์มันสามารถทำอะไรได้หลายๆอย่างโดยไม่ต้องเกรงใจใคร แค่ปัจจุบันเจอเกรียนเอาเรื่องนู้นนี้มาพูดเป็นของเล่นก็พอดูชมแล้ว  ถ้ามีศาสนาเข้ามาเกี่ยวเดี๋ยวก็ต้องมี เอ็งอริข้า พวกนับถือ ___ นั้น  กาก  พวกนี้ กาก  ประเดี๋ยวจะพาให้คนเคร่งๆศาสนาเค้าไม่พอใจเอาเปล่าๆ แล้วเชื่อไหมละว่ามันมีแน่ 

แต่ถ้าจะทำเป็นกลุ่มสัทธิสมมุติขึ้นมาละผมก็เห็นชอบด้วย ไม่ต้องไปเกี่ยวข้องใดกับโลกจริงปัจจุบัน อันนี้น่าจะทำได้

มันอาจจะหมิ่นศาสนา ใช่ป่ะครับ

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-06-2011, 19:36:34 »

เรื่องศาสนาเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก

ถ้าเป็นพวกลัทธิหรือเทพเจ้าหรือฝ่่าย มันจะดีกว่าครับ

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ป้าย:
หน้า: [1]