GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ดาบใหญ่แรร์ 84 ( ดาบใหญ่มารสายฟ้า )  (อ่าน 202 ครั้ง)
◄I•IDemonSI•I►
Newbie
*

ดาบใหญ่แรร์ 84 ( ดาบใหญ่มารสายฟ้า )
« เมื่อ: 14-06-2011, 23:20:38 »

อยากให้ดาบใหญ่แรร์84 ( ดาบใหญ่มารสายฟ้า ) ให้เบอร์เซอร์เกอร์ ใช้ความสามารถของดาบได้ เพราะเป็นดาบแรร์ มีความสามารถดีๆแต่ใช้ไม่ได้นี่ อนาถใจ - - ถึงจะไม่มียกดาบป้องกันเหมือนเบลด แต่ดาบก้อช่วยให้ยกโล่ได้ 15 % อยากให้มันติดอัมพาตได้บ้าง โจมตีธาตุลมอีก 200% ไม่เห็นจะมีผลกับเบอร์เลยเนอะ อยากให้เบอร์ใช้ความสามารถได้บ้าง อิจฉาเบลดๆ  ใช่

M
Sr. Member

ม้ากูอยู่ไหน

Re: ดาบใหญ่แรร์ 84 ( ดาบใหญ่มารสายฟ้า )
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-06-2011, 23:26:07 »

เบอของดีอยู่ที่ขวานครับ  Smiley

ของกูที่มืงเอาไป อยากได้ก่าเอาไปกูถือซะว่าเป็นค่าแลกเปลี่ยนที่ได้เห็นสันดานที่แท้จริงของมืง !
chutr
Full Member

Re: ดาบใหญ่แรร์ 84 ( ดาบใหญ่มารสายฟ้า )
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-06-2011, 23:35:08 »

ไม่ดีหรอกครับ เดี๋ยวมีคนโวย ระเบิดดีเล ยังมียกดาบอีก  Smiley

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
opkp
Jr. Member
**

นิชคุณ =}}} *

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-06-2011, 11:32:23 »

ถ้าจะบังคับให้ เบอ ใช้แต่ขวาน ก็น่าจะคิดทำแต่แรกไม่ใช่มาบอกหรอกให้มีทางเลือก แล้วก็ไม่ทำให้ดี ถ้าทำ ไอเทม ออกมาให้ใช้ แล้วไม่คิดถึงกัน มันหมายความว่าอะไร อะคับ ทีมงานคิดไม่ถึง หรือ เลือกเล่นแต่อาชีพ ที่ชอบ ก็เลยไม่ได้ใส่ใจ อะคับ  Angry

นิชคุนรักทุกคน  รัก  แต่ไม่รักทีมงาน เพราะ ทีมงาน ไม่ใส่ใจในคุณภาพ

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-06-2011, 12:51:10 »

ผมเคยบอกแล้ว ครูอุ้ย เค้าเล่นวิ  อาชีพ อื่นมีหรือจะใส่ใจ  สำหรับผมแล้ว ถ้าในคำอธิบาย ในดาบว่ายัง ผู้เล่น อาชีพ ใดที่สามารถสวมใส่ อาวุธ ชิ้นนั้นได้ก็สมควรแล้วที่จะ ได้ใช้ อาวุธชิ้นนั้น ให้ได้ เต็มตามคำอธิบายไว้ในดาบ  จากเหตุการณ์ครั้งนี้ บ่งบอกได้ ชัดเจนเลยคับว่าทีมงานทำงานกันอย่างไร้คุณภาพ มองแต่ให้ผ่านไปวันๆ  นี่ขนาด ในเกมส์อสุรา มีอาชีพที่ใช้ดาบใหญ่ได้แค่สองอาชีพ นะคับ ยังปัญหาเกิด เลย  Angry

ขายของใกล้หมด ใกล้ เลิกเล่น แล้วคร๊าบ พี่น้อง (ถึงผมไปผมก็จะแวะมา ดูการทำงานของพวกทีมงานอะคับว่าพัฒนา กันหรือยัง)
ดาบเดียว สะท้านปฐพี
Asura Tester
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-06-2011, 13:00:41 »

งั้นทำไมไม่ให้เบรดใช้ขวานได้บ้างละครับ
สายดาบที่ให้เบอใช้เป็นแค่ทางเลือก
ไม่ใช่สายหลัก แล้วสกิลยกดาบเป็นสกิลสายหลักของเบรด
คณต้องการให้แค่อาชีพที่เล่นเก่งกว่าอาชีพอื่นอย่าเดียวโดยไม่สนใจ
เรื่องอื่นเลยหรือไง สกิลยกดาบกันเป็นสกิลที่กันกายภาพแบบสมบูรณ์
ที่กันได้แม้กระทั้งการโป๊ะเช๊ะ แล้วถ้าเบอมันเลือดน้อยนะจะไม่ว่าเลย
นี่เบอเลือดมากกว่าเบรดกี่เท่าตัวครับ แล้วก็นะครับ
ทีมงานเขาไม่ปัญญาอ่อนขนาดมาปรับอาชีพที่ตัวเองเล่นให้เก่งหลอกครับ
เพราะสกิลเฉพาะทีมงาน มันก็เทพมากกว่าผู้เล่นเป็นล้านเท่าแล้วครับ
ไม่ต้องมาทะเลาะกับทีมงานหลอกครับ ถ้าขอปรับแบบนี้มาทะเลาะกับผู้เล่นด้วยกัน
ในสายที่เกี่ยวข้องกับการขอปรับของคุณดีกว่า
ว่าคนอื่นมันจะกระทบมากแค่ใหน หรือว่าคนอื่นช่างมัน ขอให้ปรับแต่ที่ตัวเองเล่นให้เทพเป็นพอ
chutr
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-06-2011, 13:35:59 »

เบอเซอเกอร์สายดาบเอาไว้สำหรับคนบ้าการ์ตูน Berserk  laugh  laugh

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
Pe_F1
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-06-2011, 14:05:02 »

เท่านี้เบอก็เก่งที่สุดในเกมส์แล้ว เบลดผมของยศรัชยศจักหมดตัวเจอเบอสับทีเดียวยังนอนเลย
◄I•IDemonSI•I►
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-06-2011, 20:07:38 »

มันอยู่ที่เป๋าตังด้วยว่ามีตังหาแรร์ใช้ได้หรือเปล่า บางคนเล่นเบลดอาจจะประท้วงเพราะเบอเก่งกว่า แต่มันคือดาบแรร์นะ มีความสามารถมาแต่กลับใช้ไม่ได้ มันน่าน้อยใจ หุหุ ลำเอียงไปรึเปล่าค๊าฟฟ มันคือดาบแรร์ๆๆๆ ไม่บ่งบอกว่า ใช้ได้แค่ อาชีพ เบลด อย่าง เดียว เบอไม่มีสิทธิ์ถือของดีหรอครับ   Huh? ก้อคุยๆกันไปเผื่อจีเค้าจะใจดีเห็นหัว เบอ บ้างแหละนะ มองข้ามแค่นี้มัน....อธิบายไม่ถูก อยากจะด่าจะว่าแต่เห็นใจ ทำงานมันต้องมีข้อผิดพลาดกันบ้าง ให้อภัยกัน แต่แค่เรียกร้อง อยากให้เบอใช้ความสามารถได้บ้าง อย่าเห็นแต่กับเบลด ไม่งั้นจะมีแรร์ไว้ทำไร เอาไว้จิ้มฟันก้อใหญ่เกิน บาดเหงือก ต่างอาชีพต่างมีข้อดีอยู่ที่คนคิดพิเลนเล่นให้เจ๋ง ไม่ใช่ว่าเบอเลือดเยอะแล้วจะป้องกันดีสุดๆ ไม่ใช่หรอก มีดาบนั่นก้อควรใช้ความสามารถได้นะ ( ขอโทษที่พูดวนไปวนมา )

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-06-2011, 11:41:02 »

ผมว่าไม่ให้เบอ ยกดาบ อะคงไม่มีปัญหาหรอกคับ แต่เรื่องนี้ปัญหา มันอยู่ที่ว่า ไอเทม ดาบใหญ่แรร์ อันนี้มัน อัพ ความสามารถ ยังไงถึงทำให้ อาชีพ ที่ระบุในดาบมันใช้ความสามารถ ไม่ได้ มากกว่าคับ ทีมงานมันคิดน้อย เบอ สายดาบ พระสาย หรือ พาลา สายฆ้อน  เทร สายปืน หรือแส้  พวกนี้ทีมงานมันไม่ชอบเล่น เลยไม่ค่อยคิดถึง  Angry
ป้าย:
หน้า: [1]