GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ชอบดีเลย์แบบใหม่ในนรกเลย  (อ่าน 514 ครั้ง)
เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Asura Tester
Full Member
*

ไม่ชอบดีเลย์แบบใหม่ในนรกเลย
« เมื่อ: 13-10-2007, 16:30:53 »

ผมชอบรูปแบบดีเลย์ของสกิล แบบเดิมในสวรรค์มากกว่า แบบในนรกมันดูยากอะครับ ไม่ชินตา

ใครมีความเห็นไงบ้างอะ . . . Huh?
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

Re: ไม่ชอบดีเลย์แบบใหม่ในนรกเลย
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-10-2007, 16:40:46 »

ดีเลย์มากมาย ..

เล่นลำบากไปเยอะเลยครับ ..

ปล. สกิล คลาส 2 น่าจะ ดีเลย์ น้อยๆ หน่อย นิ ..

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

Re: ไม่ชอบดีเลย์แบบใหม่ในนรกเลย
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-10-2007, 17:24:50 »

ดีเลย์เยอะเกินเอาออกเหอะ แบบเดิมดีแล้ว

ปล.1 สกิลจันทราเทวะยิงใปนัดนึงแล้วรอเกือบ3นาทีกว่าจะยิงใด้ใหม่ - -
ปล.2 เครลิคสกิลยิงต่างๆมันก็ร่ายนานเวอร์อยู่แล้วนะ+โดนตีตอนร่ายแล้วจะยืนตัวแข็งทื่อ+เวทใม่ออก ยังมาเจอดีเลย์แบบนี้อีกแทบใม่ต้องยิงมอนกันแล้วเนี่ย

Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-10-2007, 02:49:31 »

ก็ลองเสนอความเห็นกันมาดูครับ

เบื้องต้นนี้ถ้าไม่มี ดีเลย์(จริงๆเรียกว่า cool down จ้า ศัพท์ DoTa)เลย จะเทพกันหน้าดูโดยเฉพาะสกิลคลาสสองเนี่ย
ในการออกแบบถ้าไม่มีดีเลย์ก็ต้องให้มอนส์เตอร์เก่งกว่านี้อีกมากๆ ถึงจะสมดุล
หรือไม่ก็ปรับให้ยิงเบาลงแล้วลดคูลดาวน์ลง

ลองบริหารเวลาดีๆ ทำ คอมโบได้นะ

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-10-2007, 03:22:51 »

ผมอยากให้เป็นสกิล
โจมตี รอบตัว คล้ายๆ สกิลของ qop
หรือ shadow ( คงรู้จักถ้าเล่น dota )
ใช้เวลาร่ายนานซักหน่อยก็โอเคนะครับ
ระยะเวลาร่าย 3- 5 วินาที
ระยะคูลดาวน์ หลังจากเริ่มใช้ประมาณ 7-9 วินาที
แบบนี้จะเวิร์คมะครับ
 Smiley

ภรัณย์ ฉันธนารัตน์
Jr. Member
**

Comeon BaBy

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-10-2007, 05:37:54 »

ผมว่าปรับมอนไห้เก่งขึ้นดีกว่านะครับ   และก็ได้Expไห้สมควรด้วย
เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Full Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-10-2007, 07:40:14 »

จิง ๆ แล้วมันก็โอเคนะสำหรับ ดีเลย์ (คูลดาว์น) แต่ที่จะบอกคือมันดูยากเพราะต้องเหลือบมองดีเลย์ด้านบน(สกิลโจมตีนะ)

ไม่เหมือนแบบเดิม ที่เป็นเส้นสีเหลือง ๆ เวลาชาร์จสกิล(ไม่รู้จะเรียกไงดี) 

สรุปก็คือชอบแบบเส้นสีเหลือง ๆ มากก่าอะ มันดูง่ายดี แต่สำหรับสกิลบัพแบบนี้ก็โอเคแระ
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-10-2007, 13:24:24 »

พวกที่มี delay หลังนานๆ จะหมายถึงท่าที่ไม่อยากให้ใช้หลายๆ ทีอะคับ เพราะเท่าที่ดูมันแรงมากและโกงมากคับ

อ้างจาก: ~Shuffle~ ที่ 13-10-2007, 17:24:50
ดีเลย์เยอะเกินเอาออกเหอะ แบบเดิมดีแล้ว

ปล.1 สกิลจันทราเทวะยิงใปนัดนึงแล้วรอเกือบ3นาทีกว่าจะยิงใด้ใหม่ - -
ปล.2 เครลิคสกิลยิงต่างๆมันก็ร่ายนานเวอร์อยู่แล้วนะ+โดนตีตอนร่ายแล้วจะยืนตัวแข็งทื่อ+เวทใม่ออก ยังมาเจอดีเลย์แบบนี้อีกแทบใม่ต้องยิงมอนกันแล้วเนี่ย

ส่วน skill จันทราเทวะมันคือท่าที่แรงที่สุดของเคลลิคคับ มันเลยมี delay หลังนาน
เคลลิค skill ส่วนใหญ่จะใช้ support คับแม้แต่ skill โจมตี จึงเป็นข้อเสียหลักของ skill โจมตีของเคลลิคคับ
(จันทราเทวะ แรงแต่จะใช้อีกครั้งนาน, ประกาศิตเทวะรอบตัวแต่ต้องยืนเฉยๆ, ลำแสงเทวะโจมตี 1 ตัวแต่เบากับพวกที่ไม่ใช่ผีและปิศาจ แต่ร่ายนาน)
และที่สำคัญในนรกตอนนี้ตัวเลขยังเปลี่ยนไปเรื่อยๆ คับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-10-2007, 13:28:48 »

Cooldown โอ้ พอเหอะ เเค่นี้ก็เครียดพอเเล้ว  Angry Angry

Marshal
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-10-2007, 13:30:01 »

อ้างจาก: ป๋าเบื่อ ที่ 13-10-2007, 16:30:53
ผมชอบรูปแบบดีเลย์ของสกิล แบบเดิมในสวรรค์มากกว่า แบบในนรกมันดูยากอะครับ ไม่ชินตา

ใครมีความเห็นไงบ้างอะ . . . Huh?

ใช่  ใช่   เห็นด้วย เห็นด้วย ใช่  ใช่

คนแจมเดินเข้ามาแล้วจากไป แต่คนดูดนั้นไซร้ อยู่ยั้งยืนยง
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-10-2007, 13:32:15 »

เหอๆ
ม่ะได้ไปดูไนนรกเรยแฮะ
แต่เท่าที่ฟังดูแล้วมีดีเลย์หลังด้วยหรอคับ
มีแระจาได้ยุติธรรมกะบางอาชีพ
เช่นแอสแม้ผมจาเล่นอยู่แต่ก็ไม่เข้าข้าง
คิดว่าถ้าแทงต่อเนืองมานโกงไป

ป้าย:
หน้า: [1]