GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: กลโกงแบบใหม่ที่บางคนอาจไม่รู้ตัว  (อ่าน 337 ครั้ง)
kakmondu
Newbie
*

กลโกงแบบใหม่ที่บางคนอาจไม่รู้ตัว
« เมื่อ: 12-06-2011, 08:21:16 »

คือเรื่องเป็นงี้นะคับ(ด้วยความอยากขายของ)

ผมประกาศขายหมวกบั๊คมาสเตอร์เเล้วก็มีคนนึงซิบมาบอกว่าแลกนี่ได้มั๊ยผมไม่เอาแล้วเค้าก้อบอก
เราอยากได้tgs2010มากกว่าน้ำตาลหรือทองก็ได้ เราให้50mทอง95m ซักพักก็มีคนอีกคนซิบมา
บอกแลกของมั๊ยซึ่งมีtgsอยุ่ด้วยเพื่อความแน่ใจผมก็ซิบกลับไปหาคนแรกว่ายังเอาอยุชั่ยมั๊ย
50mเค้าบอกเอาๆ ผมก็เลยเเลกบั๊คกับtgsมา(โดยที่คิดว่าจาเอาtgsไปขายให้คนแรก)
พอเอาไปขายเค้าบอกพิมผิดไม่ใช่5omดูมันโกง

สรุปมันเป็นตัวเดียวกันโกงกันเป็นสเตปแล้วมาแก้ตัวน้ำขุ่นว่าพิมผิด
โกงว่าอยากได้ของอันนี้ให้ราคาสุงๆแล้วเอาอีกตัวมาตั้งร้านขายขอแลกกับบั๊คผม
ผมก้อแลกเพื่อเอามาขายให้มันที่บอก50mพอมาขายดันบอกพิมผิด

ไม่ทันมันจริงๆ จึงเอามาเป็นอุทาหรณ์ให้คนดูจะได้ไม่หลงผิดอีกนะคับ
 Wink Winkดูรูปเพิ่มเติมคับ Wink Wink

AFTA
Newbie
*

~กรูจะครอง Project One~

Re: กลโกงแบบใหม่ที่บางคนอาจไม่รู้ตัว
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-06-2011, 08:23:18 »

เจ็บเพื่อเป็นประสบการณ์

chutr
Full Member

Re: กลโกงแบบใหม่ที่บางคนอาจไม่รู้ตัว
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-06-2011, 09:24:42 »

เพิ่งเจอเมื่อกี้เอง  Smiley

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-06-2011, 10:38:49 »

หมวกtgs สุ่มสามสี น้ำตาล น้ำเงิน ทอง นะหรอครับ

ราคามันจะไปแพงกว่า หมวกบัคได้ไงละ

Evil Evil Evil

ปลื้มคุง (Pleum)
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-06-2011, 10:51:52 »

เราโดนเหมือนกันครับ คนเดียวกันเลย เค้าประกาศรับ คุลมผลึกรัชแกร่ง 50เอ็ม แล้วตอนนั้นผมขายกากซารัชมองอยุ่ ก็มีอีตัวมาซิบว่ากากซารัชมองแลกผลึกรัชแกร่ง+5เอ็มได้มั้ย ผมก็ซิบกลับไปหาคนแรก ว่าได้ ก็แลกกับคลุมผลุกเสร็จปุ้ป ซิบไปขายคลุมผลึกเค้าก็ม่เอาแล้ว คน คนเดียวกันเลยครับ ที่โดน เเค้นมาก ไม่น่าทำกันแบบนี้ ไม่มีสำนึกเลย ฝากคนอื่นระวังด้วยนะครับ คนนี้หลอกมาเยอะแล้ว
Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-06-2011, 13:17:44 »

อืม เป็นประสบการณ์นะโลก(เอิธ)  อ่านแล้วเซ็งแทน โมโหแทน Angry 
ปลื้มก็โดนด้วยอีกคน

ปล สุดท้ายก็ขอให้เอาประสบการณ์ในเกมส์นี้ ไปเรียนรู้ในชืวืตจริงครับ  ยังดีแค่เสียของในเกมส์ พี่ก็เคยโดนเหมือนกัน แต่ก็ไม่เคยผิดอะไรซ้ำๆอีกเลย

ปล2 มีกิลกรูจะครองโปรเจ็ควันโดนสองคนเลย
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-06-2011, 14:44:15 »

นี่ละคือเหตุผลที่ของมันขึ้นราคาแบบแปลกๆ

1. จะมีคนมาประกาศรับ ของราคาแพงแบบเวอร์
แล้วก็มีร้านตั้งขายราคาถูกกว่าที่มีคนรับ
บวกลบแล้วกำไลเนื้อๆ 5-10 เอ็ม
หรือรับแลกของอย่างกรณี จขกท 
พอซื้อหรือแลกมา จะเอาไปเดล
มันบอกพิมพ์ผิดบ้าง ได้แล้วบ้าง

2. ตัวหนึ่งตั้งขายราคาเวอร์ แล้วเอาอีกตัวตั้งราคาห่างกันเป็นสิบเอ็ม
คนอยากได้ของ ดูไปดูมากัดฟันซื้อ เพราะราคามันถูกกว่ากัน
แต่ที่ไหนได้ แพงกว่าปกติสองเท่า

พวกนานๆ ออนทีอย่างผมเจอบ่อย

แล้วอีกอย่างเบี่ยมมันจะแพงไปไหน
ขนาดกิจเพิ่งจบ แจกเบี่ยม ใบบวก ล้นเซิฟ
ราคายังจะแพง งงเลยครับ

โลกอสุรา ขยับเข้าใกล้โลกจริงมากขึ้นเรื่อยๆ
อย่าว่าแต่เด็กๆโดนเลยครับ
คนโตๆ ก็โดนบ้างเป็นบ้างโอกาส เวรแท้ Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
~..Firelock..~
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-06-2011, 14:54:30 »

Smiley Smiley Smileyคนโกงทำยังไงมันก็ไม่เจริญหรอกครับ Smiley Smiley Smiley

AFTA
Newbie
*

~กรูจะครอง Project One~

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-06-2011, 15:02:46 »

คับ

Smiley Smiley Smiley

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-06-2011, 17:10:25 »

มันช่างจะเฉลียวฉลาดเหลือเกิน มันคิดได้ยังไงวะ ไม่มาบอกกันมั่งเรย  Evil Evil Cry

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #10 เมื่อ: 12-06-2011, 18:31:08 »

มุขเก่าตั้งกะเล่น ro = =" ปั่นราคาของดีนักแล (แต่จะใช้ได้ผลคือต้องไม่มีใครขายของนั้นอยู่ด้วย)  Evil

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 12-06-2011, 18:33:21 »

เดี่ยวนี้มันโกงแบบนี้แล้วหรอ - -*

ความโลภสิน่ะ

แต่ก็น่าเอ๊ะใจ ถ้ามีคนซิบเวลาไล่เลี่ยกันแบบว่าจะแลกไรแบบนี้ โอกาสโกง 99.99%  

ถ้าซื้อแบบไม่แลกก็ว่าอีกอย่าง อีกอย่างที่น่าสังเกต มันจะบอกว่าจะรีบไปแล้ว ทำให้ไม่ค่อยมีเวลาตัดสินใจ - -*

ขอบคุณ kakmondu  ที่เอามาเตือน

2คนนี้ใช่มั้ย

-O.3eaI2.O-
-Flame-of-Recca-

Evil Evil

English Mathematics and Computer(Programming)
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 12-06-2011, 18:53:40 »

หึหึ  มุขนี้เห็นมานานละ 

มันก็ประมาณปั่นราคาของด้วย  หลอกราคาขายด้วย  ลองไปประกาศหาไอเทมอะไรนานๆสิ  อีกวันพวกเอาตั้งร้านแพงลิ่ว  เมื่อก่อนผมเล่นบ่อย ชอบแกล้งให้มันเอาลงร้านและประกาศเล่น 555+  แต่เราไม่เอาหรอก พวกหัวหมอต้องเจองี้   เมื่อก่อนหาหน้ากากชนิดหนึ่งอยู่ ผมเห็นแล้วละ  มีร้านนึงตั้งไว้ไม่เกิน 5 เอมแต่ผมไม่ได้ดึง ลองประกาศดูเผื่อมีคนอื่นจะขายให้ในราคาถูกกว่าแต่วันนั้นก็ยังไม่มี เราก็ไม่ได้รีบถือว่าเราซื้อมาใส่เป็นแฟชั่น ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่เอา  มาอีกวันประกาศหาปุ๊บมีคนซิปมาเลย 10 เอมกว่า เราก็ไม่เอา หึหึ  แถมยังมีพวกออนตัวประกาศรับแข่งอีก  ปั่นราคากันน่าดู เราก็ปล่อย  มาวันที่สามพวกเอาตั้งร้าน 15 เอม มีคนประกาศรับ 13 เอม  เราก็เลยนั่งดูแอบขำ  ทำไปได้  ก็ปล่อยมันทำไป คงขายได้หรอก

ในตลาดเล่ห์เหลี่ยมเยอะ ออนหลายตัวปั่นกันไปมา ลองคนซื้อประกาศหาอะไรสักอย่างพวกจะเล่นกันสนุุกเลย อย่าไปบ้าตามครับ ปล่อยมันไป ขายได้ให้มันขายไป  อันนี้เค้าไม่เรียกเทคนิคการตลาด เค้าเรียก 18 มงกุฏ  แบบ จขกท. ก็เป็นอีกวิธีหนึ่ง

ผมจะบอกให้ แม้เรามีเงิรอยู่ในมือแต่อย่าใจร้อนครับ ค่อยๆหาค่อยๆดู ปรึกษาเพื่อน ให้เพื่อนช่วยหา อย่าไปรีบร้อนตามตลาด

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #13 เมื่อ: 12-06-2011, 21:08:45 »

มิน่าละ นานๆออนทีโดนโขกราคาทุกรอบ
สงสัยไปซื้อตอนตลาดขาขึ้นหลังจากเรปบนปั่น

ทำให้ต้องหาซื้ออีก 3-4 รอบเอามาเฉลี่ยราคา

วันหลังปั่นแล้ว PM มาบอกหน่อยจิ หุหุ  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
ป้าย:
หน้า: [1]