GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคิดดีๆ (ดีไหมละ)  (อ่าน 197 ครั้ง)
sososobogad08998
Newbie
*

ความคิดดีๆ (ดีไหมละ)
« เมื่อ: 11-06-2011, 21:25:04 »

ความคิดดีๆ
ยังงี้ คิดมานานละครับป๋มมมมม!!! Shocked
 Smiley ผมคิดว่า ไอ้เผ่าอสุามันก็ดีนะเท่ดีมีความเป็นไทยดีเจ๋งสุดๆงี้นะมาคิดแบบเจ๋งกว่า
 Huh?ยังไง
 ใช่มาอธิบายกันดีกว่า . . . .  ใช่
 อยากให้มีอาชีพที่ต่อต้านกัน เช่น เผ่ามนุษย์ ต่อกร เผ่าอสุรา เพราะมนุษย์ ไปก้าวดินแดนอสุรา เพราะถูกสะกดจิต ถูกมะ Shocked
แต่ Huh? ความคิดผม มาสร้างแบบแหวกแนวดีกว่า แบบ แต่ละเผ่ามา ต่อสู้กันในเวลาที่กำหนด เช่น เผ่าอสุรา และมนุษย์ มาสู้กันทั้งหมด
เผ่าใหนชนะ ให้ไปเลย Exp2เท่า หรือค่าบัพ ต่างๆ เช่น ดรอป ของ 3-5%  ใช่ ยังงี้นี้เองความคิดดี แต่ Shocked
แต่ทำไม ยังงี้มันจะออกแนวเถื่อนไปไหม (คงคิดนี้ใช่ไหมมมม) ไม่หลอกความคิดเราไม่แพ้ชาติใดในโลก  ไม่ ไม่ๆเรื้องนี้ไม่ใช่ประเด็น
 Huh?แล้วยังไง

Smiley เข้าเรื้องกันดีกว่า

เรามาคิดว่า PK ก็โหด ดี โหดกับผีแกสิ คนที่จะโหดก็พวกจุ ส่วนมากคนที่เปิด Pk ส่วนมากก็เก็บเวลกันทั้งนั้น(ใช่ไหม)
ยังงี้ มันก็จะได้เล่นอะไรกันห้า!!!! พื้นที่ตัววุ้นก็มีค่าแค่ ให้ยืนมองมามันจะปล่อยไหม  Cry น่าเศร้า

เรามาแบ่งฝ่ายกันดีกว่าเช่น เผ่ามนุษย์ ไปเจอเผ่าอสุรา ก็ประทะกัน หรือเป็นกิจกรรม ให้มาต่อสู้กันดีกว่าไหม!!

เรื้องต่อไป คือ  Shocked แนะนำอาชีพให้

ทหาร เช็นจูเรียน ก็เก่งเทพ (เนื้อเรื้อง เช็ตคือผู้ต่อกร เผ่าอสุรา งันมัง)

ประชากร แบ่งเป็น 3 สายด้วยกัน นักฆ่า เบอ แอส วิ เบล ผู้ช่วยเหลือ พาลา เคลิน วอ  นักล่า ซาป เทร

ชนเผ่าพื้นเมือง  อสุรา

<อยากจะให้มี> 

กลุ่มประติวัติ    มาเตอร์ไซร์   เบอร์ตั้น

มาเตอร์ไซร์   คือผู้ที่อยากจะเปลียนโลกอสุราที่ไม่มีเทโนโลยีเข้ามา เลยเป็นผู้ที่นำ เทโนโลยี เข้าามาและเป็นผู้สร้าง (เหมือน วอ) คือสร้างหุ่น ป้อมปราการ อาวุสยุคใหญ่ เสริมพลังอาวุส
      (ตีบวกนั้นละ อาจจะให้% ในการเสริมพลังอาวุสยุดใหม่ เป็นต้น) เหมือดวิศวกร  ที่ต่อสู้ได้ เน้น โป๊ะ แรงๆสะจัยยยย

เบอร์ตั้น       คือผู้ที่อยากจะเปลียนโลกเช่นกัน แต่แนวคิดของพวกเค้าออกจะแนวหัวรุนแรง( เหมือย เบอ )ไปหน่อย เป็นผู้ที่ มาจับอาวุส เพื้อเปลียนแปลง อาวุสทีเค้าใช้
     จะมี 2 ประเภท คือ กลุ่ม อาวุสระยะ ไกล เช่น ปืนกล ปืนใหญ่ เป็นหลัก และ กลุ่ม อาวุยระยะไกล้ เป็นจำพวกอาวุสที่ ใช้ธาตุเป็นหลัก เช่นเครื่อง ช๊อดไฟฟ้า หมัดไฟขนาดใหญ่
และปืนขนาดเล็ก บรรจุธาติต่างๆ เหมือน พวกหัวรุนแรง เน้นความเร็วและความเม้น แต่ความป้องกันต่ำ แต่มีสกิวที่ดุดัน

ใช่  ดินแดนที่เค้าอยู่ ก็เหมือนๆ เผ่าอสุรา แต่ Shocked มีความแตกต่าง อยางเห็นได้ชัดเช่น สภาพแวดล้อม จะเป็นเมืองที่จะเจริญแล้วเป็นยุคอนาคต คือ ยุคใหม่
     ที่มีมอสเตอร์ใหม่ๆ ของใหม่ๆ

แต่  Shocked แต่อีกละ  กลุ่มประติวัติ จะมีการขัดแยงกับคนยุตเก่า คือ จะ คนนอกห้ามเข้า คนในห้ามออก อ่าว!!!!! งันสร้างเกมใหม่ไม่ดีกว่าหรอ
อิอิ  laugh อ่านต่ออีกนิดจะเข้าใจและอยากจะเล่น (ความคิดของคนแต่ละคนไม่เหมือนกัน) ที่บอกว่าคนนอกห้ามเข้าคนในห้ามออก เป็นแค่กฎ
    จะสนกฎทำไม อาจจะมีเควส ที่สามาถรออกไปได้ (เหมือนเข้าไปดินแดนอสุรา ที่ไปหาดีปลา มาไรงี้) หรือ ภารกิจ ล่าค่าหัว จะมีในยุคให้เท่านั้น
    เช่นคนที่เกรียนมากๆถึงมากๆ(คือว่าเทพแล้วไม่รู้ทำไรเลยเกรียนหน้าวาป) ก็เลยมีการตามล่า ก็ จะมีป้ายประกาศ แล้วให้เราระบุชื้อ และอาชีพ ของตัวะคร
    ที่เราจะให้คนเก่งๆตามฆ่า และระบุค่าหัว และระยะเวลาการว่าจ้างถ้ารับแล้ตามฆ่าไม่ได้หรือเจอคนที่ฆ่า ฆ่าเอา คนๆนั้นจะมีค่าหัวเพิ่มขึ้นจากคนที่โดนฆ่า
    จะทำให้คนมีราได้ (ถามว่าจะไม่เถื่อนไปหรอ<ไม่หรอกครับเพราะเป็นภารกิจของคนยุคใหม่ได้ออกมาแสดงความเทพ>) รู้คนในออกได้ยังไง ใช่
    แต่  Shocked แต่อีกละ  ไม่ คนนอกละมันจะเอาข้างเดียวได้ยังไง นั้นสิ
    การเข้าเมืองของคนนอก เพื่อจะไป ทำการค้า แก้แค้น ทำภารกิจ และอื่นๆต่างๆ ก็เข้าไปได้โดยการล่าบอส ที่กำหนด จะได้บัตร์ ผ่านทาง
    เข้าไปดินแดนอันทันสมัย หรือ รับภารกิจ (การรับภารกิจเพื่อทำการค้า<ขายปังอะไรก็เอาคงจะขายได้แต่พวกอาหารละมังเพราะอาวุสยุคเก่าใช่ในยุค
ไหม่ไม่ได้>) การรับภารกิจ ก็มีเงือนไข ไม่มากก็น้อย คือ ไม่ได้พวกเกรียนเข้าไป คือค่า กรรม ไม่เกิน 15-20 ประมานนี้ และเลเวลต้องเกิน 30 ^
   แค่นี้ก็เข้าได้แล้ว 

กลุ่มประติวัติ  จุดเด็น คือ รูปแบบการต่อสู้ของพวกเค้าตัังหาก

ฝากคาวทคิด อันแฟนตาซี นี้ด้วยครับผม ^ ^   
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

Re: ความคิดดีๆ (ดีไหมละ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-06-2011, 21:27:27 »

ยาวจัง
ขอเวลาแปบ
= ='

██████████████████
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 11-06-2011, 21:30:32 »

อ่านแล้ว ..
เยอะขนาดนี้
ทำอีกเกมไปเลยดีไหม ?
-*-

ไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่มันเยอะจริง ๆ
=O=;

First Brut!!
Full Member

O r I g I n 4 L

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-06-2011, 21:31:12 »

งงเวอร์!! Evil

สาระเลว!!
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-06-2011, 22:00:54 »

อ้างจาก: อ้วกกกก ' ที่ 11-06-2011, 21:30:32
อ่านแล้ว ..
เยอะขนาดนี้
ทำอีกเกมไปเลยดีไหม ?
-*-

ไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่มันเยอะจริง ๆ
=O=;

นั้นสินะครับ แต่ลองคิดดูถ้ามาลองรวมกันดู เราก็จะได้อาชีพเพิ่มขึ้นนะครับ  ส่วนแมพนั้นเป็นแค่ ทางผ่านของเนื้อเรื้องของ เล่าจี เค้าแต่งขึ้นมา เพื่อนให้ พวกอาชีพพวกนี้เพิ่มขึ้น นะครับ
ขอบคุณความคิดเห็นนี้มาก

แฟนตาซี ดีไหมล่าาาาา~
o_PaM_o
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-06-2011, 22:03:43 »

ดี อยู่ แต่ ขนาดอสุรา คนยังจะไม่เล่นกันเลย ฮื่อๆ

แต่ ความคิด ดี แจ่มครับ

อ้วกกกก '
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-06-2011, 22:08:20 »

เผ่าอสุราลงแบทมนุษย์ได้นะ
=O=!

Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-06-2011, 22:11:11 »

อ้างจาก: o_PaM_o ที่ 11-06-2011, 22:03:43
ดี อยู่ แต่ ขนาดอสุรา คนยังจะไม่เล่นกันเลย ฮื่อๆ

แต่ ความคิด ดี แจ่มครับ

ความคิดเห็นนี้ก็ดีนะครับ ขนาด เผ่า อสุราคนยังไม่เล่นเลย นั้นสินะครับ

ลองอ่านอีกรอบหนึ่ง เรื่อง การทำอาวุส ของคนยุคใหม่ และอีกอย่าง ดันที่อยู่ใน แมพนั้นๆ ที่คนนอก เข้าต้องมีเวลา จำกัด
และดันนั้นเป็นแหล่งหาเงินชั้นยอดเลยทีเดียว ใช่ว่า อาวุสของนอกคนในใช่ไม่ได้ แต่คนยุคใหม่สามารถ ทำของที่แต่กต่าง ออกมาขายได้ อย่างไม่จำกัด
ก็เลยเป็นจุดเด็น ของอาชีพนี้ เรื้องความเก่ง และหาเงินที่ง่ายมากกว่า และอาจจะมีของใหม่ๆที่อคาเดมี่ขายให้แต่อาชีพนี้ออกมาขายต่อ เพื่อนเป็นแรงจุงใจ
ให้มเป็น และแนวอาชีพนี้ เน้น การต่อสู้ที่มี สกิวดุดันครับ

ความคิดนี้ ก็ออกแนวแฟนตาซี
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-06-2011, 22:14:34 »

ความคิดดี แค่คงอีกหลายปี....
ทีมงานชุดนี้ปลดเกษียนพอดี  laugh

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-06-2011, 22:20:26 »

เกมส์นี้มันยังมีความสมดุลไม่พอ

Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-06-2011, 22:45:22 »

อ้างจาก: What Time is it.... ที่ 11-06-2011, 22:14:34
ความคิดดี แค่คงอีกหลายปี....
ทีมงานชุดนี้ปลดเกษียนพอดี  laugh

นี้อาจจะเป็นความ คิดต่อยอดของทีมงานยุคใหม่ก็ได้ ไม่แน่เกมอสุรา จะเป็นคำนานและมีคนเล่นมากมายก็ได้
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-06-2011, 22:52:23 »

อ้างจาก: DIW ที่ 11-06-2011, 22:20:26
เกมส์นี้มันยังมีความสมดุลไม่พอ

เพราะไม่มีความสมดุลและไม่ตายตัวของตัวเกม เราจึงสามารถปรับแต่งสิ่งต่างๆในตัวเกมได้
เช่น เกมที่สมดุลในตัวเกมและเนื้อเรื้องแนวสงครามแล้วอยากจะเปลียนแนวของตัวเกมโดยที่เราจะเข้าตัวเกมเป็นตัวแปล
ก็จะเรียกว่ามัว

แต่เกมแนว MMoRPG นี้เป็นแนวความคิดสร้างสรรนมากกว่าที่จะออกเกมแนวเน้นมากมาย
ที่คนเค้าเล่นแล้วประทับใจครั้งแรกแล้วนานๆไปเบื่อ ไม่เหมือนเกมแนวนี้ที่เล่นแล้วและเลิกไปแล้วกลับ
มาเล่นอีก นี้สิเค้าเรียกว่าเอกลัก ของจริง

นี้ก็อีกความคิดเห็นหนึ่งที่ ชาวเกมเมอร์ เข้าใจดี ถึงเกมมันจะสวยแค่ในแค่ระบบในตัวมันดีแค่ใหนเรารู้ดีเพราะ
เราเป็นคนเล่นมัน

o_PaM_o
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 11-06-2011, 22:58:30 »

อ้างจาก: DIW ที่ 11-06-2011, 22:20:26
ผมว่า คนไทยสร้างมาได้ขนาดนี้ก็ดีแล้วครับ

มันก็ต้องปรับไปเลื่อยๆอะล่ะ จะให้ทำให้สมดุลเลย

แบบเกมอื่น ๆก็คงไม่ได้  คนไทยทำได้ขนาดนี้ก็ แจ่มแล้ว ครับ

ปล.ควรให้กำลังใจแก่คนไทยด้วยกันเอง ^^

Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 11-06-2011, 23:10:50 »

กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ ล้มลุกได้ ผิดปก้ไขได้ หลงทางก็เริ่มต้นได้ ไม่มีอะไรเท่ากับ ความคิดดีๆ  Huh?  (งงอะดิ)

ถ้าจะตอบต่อ ความตอบที่อ้างอิงนะ เพราะมันจะอ่านง่ายกว่าที่เราก๊อบมาเขียนต่อๆกัน
o_PaM_o
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 11-06-2011, 23:15:01 »

^
^
^
งง ทุก ตรง ที่คุณพิมพ์มา

ป้าย: การเปลียนแปลง 
หน้า: [1] 2