GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วมันก็ยังคงเป็นเช่นเดิม ไม่มีดีขึ้นมีแต่แย่ลงเข้าทุกวัน  (อ่าน 470 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

และแล้วมันก็ยังคงเป็นเช่นเดิม ไม่มีดีขึ้นมีแต่แย่ลงเข้าทุกวัน
« เมื่อ: 11-06-2011, 11:42:56 »

แลค กระตุก นี่ดีน๊ะยังไม่ค้าง ได้เวลาตามนัดวันหยุด เสาร์ - อาทิตย์ วันหยุดชดเชยมีกิจกรรมเพิ่มเปอร์

ผ่านล่วงเลย ผ่านพ้นปี อาการหนักขึ้น เป็นถี่ขึ้น บ่อยขึ้น  มันสมควรแก่เวลาแล้วหรือยังที่จะหันมาสนใจปัญหานี้ หรือเป็นเรื่องธรรมดาปล่อยๆไป แค่ผู้เล่นออนตัวละครมาแล้วเดินได้เป็นใช้ได้

ต้องรวบรวมข้อมูลเพื่อทำการแก้ไขถึงปีไหน ใช้ระยาเวลานานเท่าไหร่ จากอดีตจนปัจจุบันข้อมูลยังน้อยไปหรือ   หรือว่าดราม่าเรื่องแลคมันน้อยเลยคิดว่าเป็นกันอยู่แค่ไม่กี่คน ออนเกมส์ไปตัวเหลืองๆถามครับ

อยากทราบข้อมูลส่วนไหน ให้ผู้เล่นช่วยอย่างไร บอกมาได้น๊ะครับ ทำได้จะรีบทำ เซ็งเต็มทนกับอาการเช่นนี้  ทางเซิร์ฟบอกปรกติ ทางผู้ให้บริการเน็ตก็บอกปรกติ เราผู้เล่นก็ไม่รู้จะไปประสานงานอย่างไรดี แต่ถ้าบอกเครื่องผมกากมีต่อย ซื้อเครื่องมาดิบดีแค่ไหน เอามาเล่นอสุราดูเหมือนเครื่องมือสองของจีนเลย หมดราคาทันที  ก็ยังสงสัยว่าทำไมอินเตอร์เน็ตค่ายต่างๆถึงได้มีปัญหากับเซิร์ฟเวอร์อสุรานักหนาในเมื่อเล่นเจ้าอื่นเค้าไม่เห็นเป็นกัน  ถ้าผมซึ่งเป็นผู้เล่นทำได้ ผมวิ่งไปที่ผู้ให้บริการเน็ต วิ่งไปที่เซิร์ฟอสุรา ตามทางหรือตรงไหนมีสายไฟขาด ผมจะรีบต่อให้ทันทีเลยครับ แต่ผู้เล่นทำไม่ได้ ถ้าทำได้ทำเองแล้วครับ

ทางเกมส์ตั้งใจจะแก้ปัญหานี้แบบจริงจังหรือเปล่าครับ หรือเห็นว่าพอเล่นกันได้ก็ปล่อยเลย  ถ้าตั้งใจและเห็นใจคนเล่นจริงๆน่าจะทำอะไรได้แล้วน๊ะครับ  ปัญหาจุดนี้มันเรื้อรังมีมายาวนานยิ่งกว่าบัคร้ายแรงทั้งหลายเสียอีก แต่กลับไม่เคยถูกแก้ไขหรือมีความคืบหน้าใดๆเลย

เอากันมั้ยครับ ออนตัวละครไปถามในเกมส์ ผมเอาคนมากกว่าครึ่งแลคกันทั้งนั้น ไม่ใช่ผมจะไปที่บริษัทให้ท่านตบกบาลคนละทีเลย ข้อหาวุ่นวายจัง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

Re: และแล้วมันก็ยังคงเป็นเช่นเดิม ไม่มีดีขึ้นมีแต่แย่ลงเข้าทุกวัน
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-06-2011, 11:44:46 »

มีไวรัสในเซิร์ฟ เวอร์ ต้อง ลงวินโดว์ไหม่ กำ

I3AD_GIi2L
Jr. Member
**

P L O Y :' )

Re: และแล้วมันก็ยังคงเป็นเช่นเดิม ไม่มีดีขึ้นมีแต่แย่ลงเข้าทุกวัน
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-06-2011, 11:47:09 »

ใช่

แลคมากขึ้น มากขึ้น และ มากขึ้น

ฉั น ไ ม่ ดี ใ ช่ มั๊ ย . . . เ ธ อ ถึ ง ห ม า ง เ มิ น กั น ? 
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-06-2011, 13:32:31 »

โอ้ว..เอ่อ...พูดไม่ออก

อย่างนี้แล้วกันครับ ผมจะลองไปสอบถามพี่ๆที่ดูแลตรงนี้สอบถามดูให้นะครับว่า 1สัปดาห์ที่ผ่านมาเป็นเช่นนี้จริงหรือเปล่าครับผม...(เน็ตที่ออฟฟิตเน่าบ่อยแต่ลงไปในเซิร์พก็ลื่นนะครับ  Huh?)

เอาเถอะครับ ตามนี้ก่อนนะครับ
เดี้ยวผมมาแจ้งอัพเดตเพิ่มเตม ครับ

*** อ้อขอข้อมูลนิดนึง เน็ตที่เพื่อนว่าแลค นี้ เพื่อนๆใช้เน็ตอะไรครับมมมม ***

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

MVP
Jr. Member
**

ช่างเกรียนอสุรา’1

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-06-2011, 13:49:24 »

ผมใช้ Wi-Fi ห้างครับ ของ Ture

ได้ชื่อว่าเป็นอินเทอร์เน็ตห้าง แต่ 2-3 เดือนก่อน ผมเล่นอสุราแบบ ลื่นๆ ไม่มีปัญหา แต่สมัยนี้มันค้างๆ

ผมเล่น Wi-Fi ที่ห้าง แลค ค้าง  Angry

ผมไปเล่นบ้านเพื่อน เน็ตเร็วมาก ไม่มีค้าง ไม่มีแลค พักๆ เดี๋ยวก็หลุด เดี๋ยวก็หลุด  Shocked

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-06-2011, 15:24:05 »

ทีโอที อิอิอิ

I3AD_GIi2L
Jr. Member
**

P L O Y :' )

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-06-2011, 19:05:11 »

T O T

ใช่

ฉั น ไ ม่ ดี ใ ช่ มั๊ ย . . . เ ธ อ ถึ ง ห ม า ง เ มิ น กั น ? 
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-06-2011, 02:07:21 »

ตอนบ่ายผมค้างด้วยอะอุส่าพึ่งเล่นได้ก็ดันมาค้าง แต่พอตกดึกลื่นปรืด แบทมันหยดติ๋ง

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-06-2011, 02:30:50 »

ตอนวอร์ทำอะไรติดๆขัดๆไปหมดเลยอ่ะ 
ยิ่งเล่นบนโน๊ตบุ๊คแบบไม่มีเม้าส์ยิ่งทรมานมากๆเลย(เม้าส์ไวเลสถ่านดันหมด)

ปล.แนวทางแก้ไขเรื่องความแลคไม่ค่อยจะมี  แต่แนวทางคิดโปรโมชั่นสดใสกันจริงๆ(ลื่นปรื๊ดๆเลย) Evil

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-06-2011, 11:44:24 »

ของผม TOT - TRUE แต่ทรูไม่ค่อยได้เอาใช้เล่นเพราะเน็ตต้องใช้งาน 24 ชม. และสปีดอัพโหลดทรูผมมากมาย นานๆจะเอามาลองสักทีถ้าเครียดว่าแลค แต่ก็แลคน้อยกว่า TOT (เมื่อเวลามันแลคอะน๊ะ)

และแล้ววันนี้ก็เวลาเดิมคือ 11.00 ขึ้นไปแลคทันที เล่นมาแต่เช้าวิ่งลื่นๆเนียนๆ พอสายๆเอาเลย  อย่างเสาร์-อาทิตย์ ผมก็พอจะทำใจเข้าใจได้ว่าการจราจรมันเออัดเพราะเป็นวันหยุด  แต่วันธรรมดาผมก็แลคสายๆเหมือนกันแต่แลคน้อยกว่าวันหยุด เมื่อวานนี้แลคหัวเสียเลย เลยไม่ค่อยได้เล่น

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #10 เมื่อ: 12-06-2011, 15:07:39 »

ผมใช้ 3BB
ปกติจะออนมาเวล ตีบอส มินิ ตอนคนน้อยๆ
ถ้าออนมาเจอคนเยอะ หรือเริ่มจะเยอะ
เผ่นไปเปิดหาสมนุนไพร กับตั้งขายของที่ตลาดทุกที
เหตุเพราะมันแลค เดินกระตุ๊กๆ ค้างบ้าง บ้างครั้งก็หลุดเลย

จนเลิกสนใจละ แต่หากทีมงานจะเริ่มเก็บข้อมูล ก็ยังไม่สายครับ
น่าจะเก็บให้มีรูปแบบไปเลย อย่างเรปบน
วัน/เวลา/สภาพแวดล้อม/แมพ/กิจกรรมที่ทำ
ลงดีเทลกันไปเลย ไม่ต้องใช้ความรู้สึก เอาแบบจะๆเห็นๆครับ

เพื่อสโลแกนของอสุราจะได้เปลี่ยนซะทีครับ "ไม่แลค ไม่กระตุ๊ก ไม่หลุด ไม่ใช่อสุรา"  Smiley

ปล.
1. ผมว่าตั้งแต่เอาคู่หูลงมาแล้วเซิฟล่ม มันเป็นหนักขึ้นนะ (นั่นไง ใช้ความรู้สึก หุหุ)

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #11 เมื่อ: 12-06-2011, 18:52:03 »

เพื่อสโลแกนของอสุราจะได้เปลี่ยนซะทีครับ "ไม่แลค ไม่กระตุ๊ก ไม่หลุด ไม่ใช่อสุรา"
+10000Like ชอบตรงนี้จัง
เน้ตบ้านเราก็ไม่แลตเท่าไหร่นะเล่นได้ปกติ ที่บ้านใช้เน้ต3BB แต่เมื่อวานวอก็บอกตามตรงคือไม่แลคแต่ค้างแล้วก็หลุดจนได้ัโล่เลย วอนทีมงานเวลาออกมาจากวอช่วยแรนด่อมออกไปจุดอื่นในแมพได้ไหม ไม่ใช่มาทะลักจุดเดียว ทะลักจุดเดียวนี้หลุดเป้นว่าเล่นเลยนะค่ะ เมื่อวานหลุดไปเกือบ10ทีได้ เฮ้ออ

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 12-06-2011, 18:56:44 »

อ้างจาก: Asura Dragon ที่ 12-06-2011, 15:07:39
ผมใช้ 3BB
ปกติจะออนมาเวล ตีบอส มินิ ตอนคนน้อยๆ
ถ้าออนมาเจอคนเยอะ หรือเริ่มจะเยอะ
เผ่นไปเปิดหาสมนุนไพร กับตั้งขายของที่ตลาดทุกที
เหตุเพราะมันแลค เดินกระตุ๊กๆ ค้างบ้าง บ้างครั้งก็หลุดเลย

จนเลิกสนใจละ แต่หากทีมงานจะเริ่มเก็บข้อมูล ก็ยังไม่สายครับ
น่าจะเก็บให้มีรูปแบบไปเลย อย่างเรปบน
วัน/เวลา/สภาพแวดล้อม/แมพ/กิจกรรมที่ทำ
ลงดีเทลกันไปเลย ไม่ต้องใช้ความรู้สึก เอาแบบจะๆเห็นๆครับ

เพื่อสโลแกนของอสุราจะได้เปลี่ยนซะทีครับ "ไม่แลค ไม่กระตุ๊ก ไม่หลุด ไม่ใช่อสุรา"  Smiley

ปล.
1. ผมว่าตั้งแต่เอาคู่หูลงมาแล้วเซิฟล่ม มันเป็นหนักขึ้นนะ (นั่นไง ใช้ความรู้สึก หุหุ)

^^^^ ก็ตั้งแต่เอาคู่หูมาลงและแพทนั้นเอง เทรหยุดเวลาผมก็ง่อยไปด้วยเลย พร้อมทั้งบัคต่างๆที่ตามมา บางอันก็ได้รับการแก้ไขแล้ว บางอันก็ยัง แต่ก็ยังยัดระบบวุ้นมาเพื่อเพิ่มงานให้ตัวเองอีก  Cry

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #13 เมื่อ: 12-06-2011, 19:01:02 »

"ผมจะไปบอกผู้ใหญ่ให้"  "ผมจะไปแก้ปัญหาให้"

ไม่เคยเห็นทำได้สักที!

~
Vt_Valentine
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 12-06-2011, 19:26:40 »

ถึงจะพูดไม่ได้ว่า "ลื่น" แต่เท่าที่ผมเล่นๆมาก็ไม่แลคเท่าไหร่นะครับ

ผมว่าควรแก้เรื่องเด้ง เวลาวอมากกว่า รู้สึกว่าวอครั้งนึงนี่ ขอตี้ใหม่หลายรอบอยู่ เสียเวลาชะมัด  laugh
ป้าย:
หน้า: [1] 2