GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทำเซฟตี้โซนให้ดีขึ้นอะครับ  (อ่าน 52 ครั้ง)
-Summoner-
Newbie
*

อยากให้ทำเซฟตี้โซนให้ดีขึ้นอะครับ
« เมื่อ: 10-06-2011, 17:34:41 »

1.สารารถกดสกิลได้บางสกิลเวลาอยู่ในเซฟตี้โซน  อย่างเช่นโกยแน่บ บัพ ฟู ยกเว้นฟูหมู่

2.สารารถตีมอน ที่มอนมันตีเรา ขณะอยู่ในเซฟตี้โซน

3.เพิ่มเซฟตี้โซนกลางแผนที่ ซักสองสามจุด  เวลาคนไหนมีธุระเร่งรีบจะได้พักได้ละไม่ดูดเวลด้วย 
ไม่ใช่เยอะจนตีมอนไม่ได้นะ เอาจุดสำคัญที่คิดว่าเป็นจุดพักเวล

4.อยากให้เพิ่มระบบวาปคนในปาร์ตี้ที่ไม่เดิน 5 นาที ไปเซฟตี้โซนที่ใกล้ที่สุด เป็นระบบเปิดปิด หรือ  เป็นสกิลหมู่ให้หัวตี้ก็ได้
คือถ้าเราเดินก็จะนับเวลาใหม่มีบัพขึ้นบอกเวลาถ้าเป็นระบบอัตโนมัต แต่ถ้าเป็นสกิลจะนับเวลาเมื่อกดสกิล ใครเดินบัพก็หาย

ความคิดเห็นส่วนตัว
ทำไมทำให้มันชุปได้ มีจุดประสงอะไร ชุปได้แต่บัพฮิลไม่ได้ ก็ต้องออกมาบัพอยู่ดี เวลาตายก็ไม่ได้ตายแถวเซฟตี้โซนด้วย
บอกตามตรงนะ ชุปได้มันไร้ประโยชน์  ไม่รู้ว่าทีมงานคิดอะไร ไม่ใช่ว่าคิดให้วิ่งมาตายบนเซฟตี้ละชุปนะ

แล้วเรื่องไม่ได้เวลในเซฟตี้อะ คุณทำจุดเซฟตี้แค่หน้าวาป ใครมันจะเดินไปถึงละมอนเกมนี้ก็ออกจะอ่อนๆๆๆๆๆๆๆๆ
รู้นะว่าใจจริงอยากทำให้ไม่ดูดเวลกัน แต่คิดดูสิเวลาจะไล่คนออกต้องเดินมาหาถึงตัวเลยถึงไล่ออกตี้ได้
รู้มั๊ยว่ามันลำบากหัวตี้ ทำไมไม่ให้มันไล่ได้ทั้งที่อยู่ไกลๆแบบเกมอื่นเขา เกิดคนนั้นมันวิ่งหนีอีกละไม่ต้องยุบตี้ตั้งใหม่เหรอ

ทำไมทำให้กดโกยแน่บไม่ได้ เพราะถ้าไม่โกยวิ่งช้ามอนตบตายอยู่ดีนะครับ เวลาเขาลากมอนเยอะหรือบอส
แถมทำให้เสียเวลาเดินไปมาเยอะกว่าเดิมอีก ก็ต้องเดินออกมาโกยมันเลยช้าแทนที่จะวิ่งเลย

เอาออกเถอะถ้าไม่ยอมให้ตามที่บอกไป มีก็เหมือนไม่มี แถมยังทำให้ลำบากขึ้นอีก 
แล้วก็ทีแมพแคบแคบทำเซฟตี้โซนเยอะ แมพกว้างกว้างทำเซฟตี้โซนน้อยไม่เข้าใจเลย

ปล.อะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยละกัน
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: อยากให้ทำเซฟตี้โซนให้ดีขึ้นอะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-06-2011, 17:42:46 »

ครับ จะนำข้อเสนอไปแจ้งพี่ๆต่อไปครับ

อ้อ ข้อ นั้น อย่างนี้ครับ ถ้าเราเพ่งวาร์ปมาที่รูปวุ้นโดยที่ไม่ได้ออกไป ให้มอนเตอร์เห็นตัวก่อน มันจะไม่ตี นะครับ  ถ้าตีก็แสดงว่า รูปวุ้นนั้นมีปัญหา ครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: อยากให้ทำเซฟตี้โซนให้ดีขึ้นอะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-06-2011, 17:48:02 »

ผมว่ามันก็จำเป็นนะ แต่บางที่มันทำไปทำไม...

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-06-2011, 17:57:59 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 10-06-2011, 17:48:02
ผมว่ามันก็จำเป็นนะ แต่บางที่มันทำไปทำไม...

pk ไง เผื่อมีดักฆ่า  Smiley

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ป้าย:
หน้า: [1]