GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เซงกะเซฟตี้โซนจ้า มีโหวตให้เอาออกได้ไม๊  (อ่าน 189 ครั้ง)
IiI_Frappucino_IiI
Newbie
*

เซงกะเซฟตี้โซนจ้า มีโหวตให้เอาออกได้ไม๊
« เมื่อ: 10-06-2011, 08:58:44 »

Smiley ตามหัวข้อกระทู้เลย อยากให้จัดโหวตหน่อย ว่า เซฟตี้โซนควรมีไว้ หรือเอาออกจากเกมไป

สืบเนื่องจากเวลาไปเวล ม่อนเข้าไปอยู่ในเซฟตี้โซน ตีมันไม่ได้ แต่มันตีเราได้ (ทำเพื่อม่อนใช่ไม๊คับ ไม่ได้ทำเพื่อคนเล่น)  Evil
บอกว่าม่อนถ้าเดินเข้าไปในเซฟตี้โซนปุ๊บ จะเดินออกทันที (ส่ิงที่เกิด มันคงอยู่ในโซนนั้น รอจนเบื่อเมื่อไหร่จะออกมาให้ตี)  Evil
วิ่งๆหนีเข้าไปในโซน บอกม่อนจะไม่ตี (มันตีจนม่องเท่งเลย)  Evil
รูปเซฟตี้โซนก็ใหญ่เหลือเกิน จะทำไปเพื่อ? เกะกะมากเวลาเวลที่โขน ต้องวิ่งแบบ โซนนี้ยังตีได้ โซนนี้ตีไม่ได้ ต้องมาจำอีก ว่าโซนไหนตีเข้าบ้าง (อยากทดสอบความจำผู้เล่นใช่ไม๊คับ)  Evil
หรือที่กล่าวๆมามันคือบัค ถ้าเปนบัค ก็กรุณาแก้ไข อย่างด่วน  Evil ไม่ต้องมาถามนะคับว่าที่แมพไหนในโขน (เพราะมันเปงทุกแมพ)  Evil

ถ้าไม่เปนการรบกวนก็กรุณาจัดโหวตด้วยคับว่าผู้เล่นแต่ละท่านเห็นพ้องกับทางทีมงานไม๊ ที่นำเซฟตี้โซนเข้ามาในเกม
ตอนนำเข้านี่ได้ถามทางผู้เล่นแล้วเหรอคับ หรือ ตรัสรู้จากการนั่งฌานทางใน ว่าผู้เล่นต้องการ จึงได้สร้างสิ่งนี้ขึ้นมา แต่ไม่แก้ไขสิ่งเก่าๆที่ผู้เล่นต้องการให้แก้ไข (อย่าให้บอกนะครับว่าอะไรบ้าง
มันเยอะมว๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก)

Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil ขอเยาะเย้ยกะความสำเร็จ
chutr
Full Member

Re: เซงกะเซฟตี้โซนจ้า มีโหวตให้เอาออกได้ไม๊
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-06-2011, 09:11:20 »

อ้างจาก: IiI_Frappucino_IiI ที่ 10-06-2011, 08:58:44

วิ่งๆหนีเข้าไปในโซน บอกม่อนจะไม่ตี (มันตีจนม่องเท่งเลย)  Evil

เค้าบอกตอนใหนเหรอครับ Huh?  Huh? ว่าลากม่อนเข้าวุ้น ม่อนไม่ตี

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
DarkEagle
Sr. Member

Re: เซงกะเซฟตี้โซนจ้า มีโหวตให้เอาออกได้ไม๊
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-06-2011, 09:39:09 »

เรื่องมอนเกิดหรือเช้าไปในวุ้ินนั่นนะเห็นด้วยครับ เพราะได้รับความลำบากเหมือนกัน บางทีมันไม่ได้อยู่กลางๆวงวุ้นน๊ะ อยู่ริมๆเราก็ตีมันไม่ได้แต่มันตีเราเอา ตีเราเอา

ส่วนเรื่องหนีเค้าไปในวุ้นแล้วมอนไม่ตีมันไม่ใช่อย่างนั้นน๊ะครับ  คุณต้องไม่ถูกมอนโจมตีอยู่ก่อนเมื่อเวลาอยู่นอกวงวุ้น ถ้ามอนไม่โจมตีคุณเดินไปอยู่บนวุ้นเถอะมอนที่เกิดมาใหม่หรือเพิ่งเดินมาในบริเวนนั้นมันไม่มีตีคุณหรอก แต่ถ้ามอนมันตีคุณอยู่แล้วคุณวิ่งหนีเข้าไปในวุ้น มันก็ตีคุณต่อละ  ไม่ได้บัคน๊ะครับ มันก็ควรจะเป็นอย่างนี้ถูกต้องแล้วละ ไม่งั้นคุณไปยืนโขน ออกมาช่องนึงยิงทีหนีเข้าวุ้น พระฟู พระกายตกงานสิครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-06-2011, 21:10:31 »

เรื่องมอนเดินเข้าไปในวุ้นนี่ เห็นเค้าว่าจะมีการปรับอยู่นะ
ถ้ามอนเดินเข้าไปในวุ้น ก็จะเดินกลับออกมาทันที เหมือนตอนสั่งคู่หูไปตีมอนการงานอ่ะแหละ
แถมปรับไม่ให้มอนไปเกิดตรงวุ้นด้วย แต่ไม่รู้จะปรับเมื่อไหร่อ่ะนะ รอฟังข่าวดีละกัน

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-06-2011, 21:48:50 »

ที่จตุอะครับ แมพ8bไม่มีอันไหนที่กันมอนได้เลย  Angry Angry เข้าไปยืนอันไหนก็บัคทุกอัน แต่อันที่มันไม่บัคคือแบบพวกแมพไลแคนไรเงี้ย ทำไว้ทำไมฟร้าาาา  Angry Angry Angry

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-06-2011, 21:53:37 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 10-06-2011, 21:48:50
ที่จตุอะครับ แมพ8bไม่มีอันไหนที่กันมอนได้เลย  Angry Angry เข้าไปยืนอันไหนก็บัคทุกอัน แต่อันที่มันไม่บัคคือแบบพวกแมพไลแคนไรเงี้ย ทำไว้ทำไมฟร้าาาา  Angry Angry Angry
อันไหนมอนตบผู้เล่นสบาย ปล่อย อันไหนมอนฆ่าไม่ได้ปิดสินะ Evil Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-06-2011, 22:35:28 »

อยากให้เอาออกค่ะ เพราะว่า พอจะฆ่าคน คนมันก๊หนีเข้าเซฟตี้ตลอดเลยคร่า

ลำบากในการฆ่ามาก !!    laugh laugh

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
Gu_graen
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-06-2011, 02:34:51 »

ถ้ามีแล้วมันทำให้ผู้เล่นเสียความรู้สึกอย่างนี้  อย่ามีเลยดีกว่า

PimeR~♥
Jr. Member
**

เหนื่อยมั้ย...

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-06-2011, 08:06:45 »

อ้างจาก: IiI_Frappucino_IiI ที่ 10-06-2011, 08:58:44
Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil ขอเยาะเย้ยกะความสำเร็จ

Smiley เค้ามาช่วยเยาะเย้ย เป็นเพื่อน.. ดุ๊กได้ไม่ต้องเดียวดาย... Evil

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-06-2011, 15:23:21 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 10-06-2011, 21:48:50

ตามนั้น กร๊าก ๆ ๆ ๆ ๆ ตายเหมือนกัน อิอิอิ

ป้าย:
หน้า: [1]