GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คำไหนที่บ่งบอกว่ามีการซื้อขาย...แจกฟรีเพราะเลิกเล่น(เกมมันห่วย)ผิดกฎด้ยหรอคับ  (อ่าน 224 ครั้ง)
Ii_Eye_iI
Jr. Member
**

~@"ขอมือคนโสด"@~

คำไหนที่บ่งบอกว่ามีการซื้อขาย...แจกฟรีเพราะเลิกเล่น(เกมมันห่วย)ผิดกฎด้ยหรอคับ
« เมื่อ: 09-06-2011, 16:52:01 »

Angry Angry Angry
        มีคำถามคับ..อยากได้คำตอบจากผู้รู้เกี่ยวกับความผิดการซื้อขาย...
        .....ใครสนวิจุ3รอบ..คุยค่ะ...  ประโยคนี้น้องสาวผมตั้งสนทนาทิ้งไว้...ไม่ได้เจาะจงว่าจะขายหรือให้คนซื้อ
           น้องเค้าเลิกเล่นเซริฟพีเค...อยากไปเล่นออนเฟซแทน...แต่โดนจับข้อหาซื้อขาย
       แลกเปลี่ยนไอดีภายในเกม..เลยอยากรู้ว่า..คำไหนที่บ่งบอกว่า มีการซื้อขาย..
         น้องเค้าแจกฟรีเพราะเลิกเล่น...ผิดกฎด้วยหรอคับ...วานผู้รู้ช่วยหาคำตอบให้ทีนะคับโดยเฉพาะจีเอม.. ขอบคุณมาก
              โดนวันที่3 มิ.ย. ตัวละครชื่อ IiI_New_IiI
                                     Embarrassed Embarrassed Embarrassed

PiizChan
Newbie
*

Noob !!

Re: คำไหนที่บ่งบอกว่ามีการซื้อขาย...แจกฟรีเพราะเลิกเล่น(เกมมันห่วย)ผิดกฎด้ยหรอคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-06-2011, 16:58:46 »

ไม่รู้สิ ส่วนตัวว่าแถ ดูเจตนาเป็นหลัก Sad
Ii_Eye_iI
Jr. Member
**

Re: คำไหนที่บ่งบอกว่ามีการซื้อขาย...แจกฟรีเพราะเลิกเล่น(เกมมันห่วย)ผิดกฎด้ยหรอคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-06-2011, 17:05:40 »

ถ้าประกาศ..ตะโกนขายก้อว่าไปอย่างนะ...เห็นตะโกนขายกันเกลื่อน...ไม่ยักกะโดน....
             แค่ตั้งสนทนาทิ้งไว้แค่ประโยคเดียว...ไม่ได้ประกาศซักกะคำเลย..โดนขัง7วัน..โชคร้ายจัง...
    เห็นมานานละหลายเรื่องเลย....เรื่องที่สมควรจะทำ..ไม่ทำ..เรื่องเล็กนิดหน่อย..กลับทำให้มีปัญหา...
             ไม่สงสัยเลย..ที่มีหลายคนด่าจีเอม..ไม่สงสัยเลยที่มีหลายคน..เลิกเล่นเกมอสุรา.

I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-06-2011, 17:16:54 »

ผมก็เคยครับ มันเคยมีกรณีแบบนี้นะครับ แต่ผมจำได้ว่าครั้งนั้นทางทีมงานบอกว่าเราไม่สามารถจะระบุได้ว่าทางผู้เล่นจะมีเจตนาเป็นอย่างใดว่าจะให้หรือขายกันแน่ จึงไม่สามารถลงโทษได้เพราะหลักฐานไม่เพียงพอ แต่พอมาถึงปัจจุบันอาจจะเปลี่ยนแนวคิดแล้วครับ ไม่ว่าจะเนื้อหาใดการตัดสินมันแล้วแต่ดวงครับ ดวงดีก็รอดดวงร้ายก็ 7 วัน
แต่ผมอยากถามว่าจะเลิกเล่นแล้วจะเดือดร้อนทำไม? ติดคุกก็ติดไปซิในเมื่อเลิกแล้วไม่ใช่เรื่องที่จะต้องเดือดร้อนเลยหน่ะครับ

ไอเรื่องเจตนาเราไม่อาจรู้ได้ว่าใครมีเจตนาอย่างไรจึงอยากให้มองไปถึงการตัดสินในคดีก่อนๆว่าตัดสินไปอย่างไรเพื่อเป็นบรรทัดฐานกับคดีอื่นๆที่เกิดขึ้นตามหลังเพื่อไม่ให้เกิดความคลืบแคลงใจว่าคนนั้นทำไมผิดคนนี้ทำไมไม่ผิด และจะได้ให้คนที่เล่นเกมยอมรับได้ว่า ไม่มีสองมาตราฐาน จงทำให้เกมของเรามันมีมาตราฐานเดียวครับ

ด้วยความหวังดี Smiley

Ii_Eye_iI
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-06-2011, 17:35:21 »

Smiley Smiley Smiley
            ....มีหลายคนในเกมที่ทำไรไว้ตั้งมากมาย..มีหลายเรื่องและหลายคนที่สมควรถูกบทลงโทษ...
       คนที่สมควรโดนมากกว่าก้อมีแยะไป...แต่ก้อเหมือนเป็นเรื่องปกติ....เพระเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ของจีป่าวก้อไม่รู้..
           แต่ก้อขอบคุณมากนะคับ...ที่ให้คำตอบ...ก้อแค่สงสัยเล็กๆน้อยๆเท่านั้น...
                  ถ้าเป็นไปได้จริงๆก้ออยากให้เอาจริงเอาจังกับคนที่ทำผิดกฎ.จริงๆจังๆบ้าง...(กฎทุกข้อที่ตั้งขึ้นมา)
           ......เห็นมีอยู่เต็มไปหมด..สงสารคนที่เพิ่งเล่นใหม่ๆ ยังไม่รู้ทันความชั่วร้าย ของพวกจ้องเอาเปรียบ...
            อย่างน้อยผมว่า...น่าจะช่วยเพิ่มความสบายใจให้กับคนที่เล่น ได้อีกระดับนึงนะคับ..
                  Cool Cool Cool                         

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-06-2011, 17:55:31 »

อ้างจาก: Ii_Eye_iI ที่ 09-06-2011, 16:52:01
ใครสนวิจุ3รอบ..คุยค่ะ

ผิด...

คำไหนที่บ่งบอกว่าแจกฟรี เลิกเล่น

ถ้าแจกฟรีหรือเลิกเล่น คงไม่ตั้งป้ายบอกคนทั่วไปกระมั้ง

เพื่อนหรือคนในกิลคงมีคนสนใจบ้างแหละครับ

ไม่งั้นฟลัดไอดีกับพาสไปเลยซิ

และถ้าจะเลิกเล่นจริงโดนคุกเจ็ดวันก็ไม่เห็นเป็นอะไรนี้ครับ

สนใจไปไย เลิกเล่นนี้

Evil

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-06-2011, 18:00:24 »

ขาย เบตาดีน ไว้ทาแถสดจ้า เอ๊ะมันต้อง แผลสดนี่หน่า  Evil Evil Evil

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-06-2011, 18:04:25 »

ว่ากันตรงๆถือว่าผิดครับ เพราะไม่รู้ว่าเจตนาของน้องของคุณเป็นยังไง แล้วคุณก็ไม่ได้บอกด้วยละว่าแจก แต่บอกว่า ใครสนใจวิจุ3คุย มันส่อแววนะครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý
Sr. Member

˙·٠•●♥★» «★♥●•٠·˙ ........ ———≈ชีวิ๓นี้น่าเบื่อโว้€≈—

« ตอบ #8 เมื่อ: 09-06-2011, 19:15:24 »

ผิดครับ  ใช่

I had only loneliness to walk and embrace with
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 09-06-2011, 21:02:52 »

ใช่ แม้ระบุว่า แจก หรือให้ก็ผิดครับผม

ห้ามผู้เล่นเสนอซื้อขาย/แลกเปลี่ยน ID เกม เงินภายในเกม บัตรเติมเงิน ไอเทมภายในเกม

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-06-2011, 23:05:11 »

ต้องตั้งแบบนี้ครับ ไม่ผิด  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=57071.0 ออกมาแล้วลองดูนะ Evil

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
Ii_Eye_iI
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-06-2011, 23:15:56 »

Smiley Smiley Smiley
         โอเคคับ....กระจ่างละ...ขอบคุณมาก....ใครทำผิดก้อสมควรก้มหน้ายอมรับควมผิดซะโดยดี.....555
                  ขอบคุณทุกคนมากคับ....   Cool Cool Cool

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-06-2011, 00:14:46 »

เลิกเล่นอีก2ท่านแล้วสินะ ขอไว้อาลัยด้วย

~
ป้าย:
หน้า: [1]