GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัค เขตปลอดรูปวุ้นส่งผลต่อผอบ  (อ่าน 62 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

บัค เขตปลอดรูปวุ้นส่งผลต่อผอบ
« เมื่อ: 09-06-2011, 00:17:58 »

บัคใหม่ บัคเก่าหว่า ไม่แน่ใจ กลัวหน้าแตก

1.เปิดผอบทิ้งไว้ แล้วไปยืนที่จุดวุ้นเขตปลอด

2.ออกเกมส์

3.เข้าเกมส์ใหม่

4.ผอบที่เปิดไว้ก่อนออกเกมส์จะหายไป

5.เป็นทั้งเซิร์ฟหลักและเฟซบุ๊ค

6.เบิกหมวกให้ด้วยครับ

Sad

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 29-12-2010, 13:56:59
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 29-12-2010, 13:48:20
เวลาเค้าแจ้งบัค ก็ไม่สนใจเอง
ทำเป็นปล่อยๆ ละๆ ลืมๆ 
ผู้เล่นเก่าๆ เค้ารู้กันทั้งนั้นแหละ
พอเจอบัคใหญ่ เค้าอยากได้หมวก
ดันไม่ให้เค้าอีก เอาอะไรเป็นตัวชี้วัดไม่ทราบ
เวลาแจกหมวกกับไม่แจก
ที่เจอ ก็คืออารมณ์กับความรุ้สึกส่วนตัว
แล้วจะมาบอกให้ช่วยกันแจ้งบัค
ทีมงานทำให้ระบบมันเสียเองนะ

ถ้าเป็นเรื่องบั๊ก ทีมงานจะถือเป็น 1st Priority หรือสิ่งที่ต้องให้ความสำคัญเป็นอันดับแรก และมองข้ามไม่ได้ครับ
แต่ทีมงานต้องมาแยกแยะอีกว่า บั๊คนั้นส่งผลกระทบมากน้อยแค่ไหน ต่อบุคคลหรือส่วนรวม วงกว้างหรือวงแคบ
แล้วค่อยมีพิจารณาแก้ไขกันเป็นเรื่องๆ ครับ เพราะต้องยอมรับว่า บั๊คของเกมนี้มันเยอะจริงๆ >.<
กว้างดิ เป็นทุกคน เป็นทุกอาชีพ เป็นทุกเซิร์ฟ

ส่วนบรรทัดฐานในการแจคหมวกแมลง ให้กับผู้ที่แจ้งบั๊คนั้น มีเงื่อนไขคร่าวๆ ดังนี้ครับ

1. ต้องเป็นบั๊คเกี่ยวกับระบบ เช่นทำให้เกมติดขัด ไม่สมูท ไม่เป็นไปตามเงื่อนไขของเกมหรือคำอธิบาย
นี้ไงเปิดผอบไว้แล้วผอบหาย เกมติดขัด ไม่สมูท ไม่เป็นไปตามเงื่อนไขของเกม
2. จะต้องไม่ซ้ำกับที่เคยแจ้งมาแล้ว (กรณีเคยแจ้งแล้ว แต่ทีมงานยังไม่ได้แก้ไข)
ถ้าซ้ำ กรุณานำลิงค์ให้เข้าไปดูด้วยครับ หรือถ้าเป็นซัพพอตที่คนอื่นเข้าไปดูไม่ได้ ช่วยแคปรูปมาให้ดูด้วย

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: บัค เขตปลอดรูปวุ้นส่งผลต่อผอบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-06-2011, 13:43:16 »

ได้มาจากปัญหาดังกล่าวเข้ามานานแล้วนะครับ และทางทีมงานกำลังแก้ไขอยู่ครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: [1]