GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บั๊คเควสเปลี่ยนอาชีพเทร  (อ่าน 130 ครั้ง)
~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

บั๊คเควสเปลี่ยนอาชีพเทร
« เมื่อ: 08-06-2011, 04:33:59 »

อาจจะฟังดูขำๆนะ  คือ  ลักษณะบัคนี้จะทำให้หาเหรียญทองแชมป์เปี้ยนที่ดอร์ปจากมิมิคได้แค่ 8 ชิ้นค่ะ(แล้วมันก็ไม่ดอร์ปอีกเลย)
ในส่วนนี้ เน ลองรับเควสใหม่หลายครั้งแต่ก็ไม่สำเร็จค่ะ ส่วนเหรียญนำโชค  คาซิโน  เก็บได้ตามกำหนดค่ะ
ลองสลับการหาก่อนหลังด้วยนะ  แต่ผลก็มาแบบเดิมคือ เหรียญแชมป์จะหาได้แค่ 8ค่ะ จนตอนนี้พักการทำเควสชั่วคราวค่ะ
อ้อลืมไปนิดนึง  คือ  ไม่แน่ใจว่ามันจะเกี่ยวกันรึเปล่านะ  คือทำเควสเหรียญปลาดาวที่เป็นเควสบ่อเห็ดค้างไว้อ่ะค่ะ
ยังไงลองตรวจสอบ  หรือลองเทส ทำเควสลงบ่อเห็ดค้างๆ  แล้วทำเควสแบบ เน ดูหน่อยค่ะ ว่าจะเป็นเหมือนกันรึเปล่า

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

Re: บั๊คเควสเปลี่ยนอาชีพเทร
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-06-2011, 04:38:12 »

การลงมาครั้งนี้จะลงมาเทส วิ สายไฟลมค่ะ  ส่วนเทรสร้างไว้ดอร์ปสถานเดียว อิอิ   Evil

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

« ตอบ #2 เมื่อ: 08-06-2011, 09:16:25 »

เหรียญทองแชมป์เปี้ยนที่ดรอปจากมิมิค ทีมงานเขาปรับให้ดรอปแค่ 8เหรียญเท่านั้นนะ
ส่วนเหรียญชิปคาสิโนและเหรียญนำโชคยังให้ดรอปอย่างละ 20เหรียญปกติ ไม่บัคนะ
ถ้าดรอปครบจะไม่สามารถดรอปเหรียญเพิ่มได้อีกในแต่ละชนิด

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-06-2011, 11:04:40 »

ใช่แล้วจ้า เหรียญทองแชมป์เปี้ยนดรอปจากมิมิค หาแค่ 8 ชิ้นเท่านั้นจ้า Smiley

ป.ล. ไถยาแชร์หน่อย Evil laugh

Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-06-2011, 11:12:21 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 08-06-2011, 11:04:40
ใช่แล้วจ้า เหรียญทองแชมป์เปี้ยนดรอปจากมิมิค หาแค่ 8 ชิ้นเท่านั้นจ้า Smiley

ป.ล. ไถยาแชร์หน่อย Evil laugh

เดี๋ยวทำอีกรอบก็ได้ลุง  จะได้ไปปั้นตัววิซักที 

ปล.รู้ได้ไงว่า เน มียาแชร์หว่า 

Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-06-2011, 11:42:11 »

อ้างจาก: SchwarzerHare  (กระต่ายป่าสีดำ) ที่ 08-06-2011, 09:16:25
เหรียญทองแชมป์เปี้ยนที่ดรอปจากมิมิค ทีมงานเขาปรับให้ดรอปแค่ 8เหรียญเท่านั้นนะ
ส่วนเหรียญชิปคาสิโนและเหรียญนำโชคยังให้ดรอปอย่างละ 20เหรียญปกติ ไม่บัคนะ
ถ้าดรอปครบจะไม่สามารถดรอปเหรียญเพิ่มได้อีกในแต่ละชนิด

กำ   ไปเปิดเควสดูแล้วให้เก็บแค่8 นึกว่าให้หาอย่างละ20  ฮาตรึมเลยงานนี้  5555 Embarrassed

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-06-2011, 12:52:02 »

ไม่ฮา เพราะเคยเป็นเหมือนกัน นั่งตีไป 5 นาที ได้ 8 เหรียญ (อุ๋ยดรอปง่าย อีก 12 เหรียญเอง คิดไปเองว่าต้อง 20 ลืมดูว่าเอาแค่ Cool  ตีไปอีก ครึ่งชม. ได้เท่าเติม -*-

ถามคนอื่น เขาบอกเอาแค่ 8 หนิ  -*-   เซงอย่างแรงกับความไม่รอบครอบของตัวเอง หุหุ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
First Brut!!
Full Member

O r I g I n 4 L

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-06-2011, 12:58:34 »

Evil

สาระเลว!!
ป้าย:
หน้า: [1]