GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง และ ผู้ที่ไม่สามารถเลือกตั้งได้  (อ่าน 530 ครั้ง)
จีเอ็มเปเป้
Asura Supporter
Jr. Member

ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง และ ผู้ที่ไม่สามารถเลือกตั้งได้
« เมื่อ: 06-06-2011, 17:50:31 »

Smiley สวัสดีครับเพื่อนๆ คงได้ทราบกันแล้วนะครับว่าจะมีการเลือกตั้ง ส.ส. กันนะครับ เป็นกลไกลสำคัญสู่วิธีประชาธิปไตยที่ยั่งยืน ประเทศไทยมีการปกครองระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข คำว่า “ประชาธิปไตย” แปลว่า “ประชาชนเป็นใหญ่” การใช้สิทธิในการเลือกตั้งของประชาชนทุกคนนั้นย่อมมีความหมาย เพื่อเลือกคนดีคนมีความสามารถเข้ามาพัฒนาประเทศของเรา ทางทีมงานก็อยากให้เพื่อนๆชาวอสุราทุกคนเห็นความสำคัญในการเลือกตั้งครั้งนี้นะครับ หากเพื่อนๆยังไม่ทราบว่าผู้มีสิทธิเลือกตั้งนั้นต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างก็มาดูกันได้เลยครับ และผู้ใดบ้างที่ไม่สามารถเลือกตั้งได้ Smiley

ใช่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง และ ผู้ที่ไม่สามารถเลือกตั้งได้

หมายเหตุ : ทีมงานเป็นส่วนหนึ่งในการรณรงค์เรื่องการเลือกตั้งเท่านั้นครับ จึงของดความเห็นเกี่ยวการเมืองภายในบอร์ดนะครับ เพื่อความปลอดภัยของเพื่อนๆ และทีมงาน
รักใครชอบใครเก็บไว้รอวันเลือกตั้งจริงค่อยเลือกนะครับ และทีมงานจะทำการลบ แบนผู้เล่นที่ตั้งกระทู้ หรือแสดงความเห็นที่ส่อเค้าชี้นำ สร้างความแตกแยก หรือชวนทะเลาะเกี่ยวกับการเมืองครับ

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง และ ผู้ที่ไม่สามารถเลือกตั้งได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-06-2011, 18:19:42 »

ผมไม่มีคุณสมบัติตามข้อ 3 แฮะ  Embarrassed
เอาไว้ปีหน้าก็ได้  พรรคไหนมีนโยบายยุบกระทรวงวัฒนธร..... อาจจะเลือกพรรคนั้น  Evil

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง และ ผู้ที่ไม่สามารถเลือกตั้งได้
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-06-2011, 18:28:11 »

น่ารักมากค่ะ รัก
จีเอ็มจินนี่
Asura Supporter
Jr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-06-2011, 18:29:04 »

อ้างจาก: What Time is it.... ที่ 06-06-2011, 18:19:42
ผมไม่มีคุณสมบัติตามข้อ 3 แฮะ  Embarrassed
เอาไว้ปีหน้าก็ได้  พรรคไหนมีนโยบายยุบกระทรวงวัฒนธร..... อาจจะเลือกพรรคนั้น  Evil
ถ้าเพิ่งย้ายทะเบียนบ้านแต่ยังไม่ครบ 90 วัน ให้กลับไปเลือกตั้งได้ที่เขตเลือกตั้งเดิมนะคะ(ที่อยู่เดิมก่อนย้ายมา)
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-06-2011, 19:19:07 »

ไม่เลือกงับนู๊ยังเด็ก

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-06-2011, 19:54:25 »

ปิดบนเลวน้อย ปิดล่างเลวมาก โอ้วลึกซึ้ง

Evil Evil Evil

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-06-2011, 00:26:03 »

อ้างจาก: จีเอ็มจินนี่ ที่ 06-06-2011, 18:29:04
อ้างจาก: What Time is it.... ที่ 06-06-2011, 18:19:42
ถ้าเพิ่งย้ายทะเบียนบ้านแต่ยังไม่ครบ 90 วัน ให้กลับไปเลือกตั้งได้ที่เขตเลือกตั้งเดิมนะคะ(ที่อยู่เดิมก่อนย้ายมา)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  Smiley
คือว่าระยะทางมันไกลมากครับ นั่งรถไปประมาณ 10 ซม.
ไม่มีที่พักเนื่องจากย้ายถิ่นฐาน
และมีปัจจัยอีกหลายๆอย่างไม่ใช่แค่นี้ (เวลากลับบ้านแทบจะไม่มี)  Embarrassed
ปีนี้ต้องเอาตัวเองให้รอดก่อน
ปีหน้าไปแน่นอน  Smiley

แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-06-2011, 16:21:14 »

รูปน่ารักอ่ะ
 รัก

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
•ρond '
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-06-2011, 17:55:54 »

รูปน่ารักมากๆ เลยค่ะ รัก

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-06-2011, 00:59:34 »

อ้างจาก: What Time is it.... ที่ 07-06-2011, 00:26:03
อ้างจาก: จีเอ็มจินนี่ ที่ 06-06-2011, 18:29:04
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  Smiley
คือว่าระยะทางมันไกลมากครับ นั่งรถไปประมาณ 10 ซม.
ไม่มีที่พักเนื่องจากย้ายถิ่นฐาน
และมีปัจจัยอีกหลายๆอย่างไม่ใช่แค่นี้ (เวลากลับบ้านแทบจะไม่มี)  Embarrassed
ปีนี้ต้องเอาตัวเองให้รอดก่อน
ปีหน้าไปแน่นอน  Smiley
เข้าใจอะไรผิดไปนิดป่าวครับ ถ้าไม่มีการยุบสภา ปีหน้าไม่มีเลือกตั้งครับ แล้วก็การเลือกตั้งเป็นหน้าที่
ถึงแม้ไม่อยากจะเลือกใคร ก็น่าจะไปทำหน้าที่ใช้สิทธิไม่ลงคะแนน แล้วก็เดี๋ยวนี้เขามีการขอลงชื่อเลือกตั้งนอกเขต แต่ก็หมดเวลาไปแล้ว
Iพี้ยu<Jayadize>
Jr. Member
**

หนูไม่ได้ "Iพี้ยu" ซะหน่oย!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-06-2011, 20:02:09 »

ครั้งนี้ มีอายุไม่ต่ำกว่า 18 ปีบริบูรณ์ และต้องเกิดก่อนวันที่3มกรา ด้วยงิ

เรามักไขว่คว้าหาใครสักคนที่เข้าใจเรา ไม่ว่าจะ เพื่อน แฟน หรือคนรัก แต่รู้ไหม มีคนๆหนึ่งที่อยากให้เราเข้าใจเขาเสมอ นั่นคือ... ตัวเราเอง
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-06-2011, 21:58:29 »

ว๊า...เราไม่มีสิทธิเลือกตั้ง

เพราะ ข้อ 2. อายุเรายังไม่ถึง 18 ปีบริบูรณ์เลย

และข้อ 4.4  Evil Evil Evil

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-06-2011, 01:44:12 »

อ่อครับ ผมเข้าใจผิดไปเอง
ที่จริงแล้วผมเองก็ละเลยไม่ใส่ใจกับเรื่องนี้ด้วยแหละ
พอกลับมาคิดได้อีกทีก็นึกเสียดายอยู่เหมือนกัน ที่ไม่ได้ใช้สิทธิของตัวเอง
เซงย้ายทะเบียนบ้านช้าไป 4 วัน เอง
ส่วนผมตอนนี้ ก็กะว่าจะพยายามไปไห้ได้ (ยังไม่หมดสิทธิ์นี่ อย่าเพิ่งถอดใจ)
ยังไงก็อยากให้ชาว Asura ทุกคนที่มีสิทธิเลือกตั้ง ได้ไปใช้สิทธิของตนเองด้วยนะครับ ^^

matic
ป้าย:
หน้า: [1]