GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไขข้อสงสัยเรื่อง แรร์ เทร ทีคับ  (อ่าน 231 ครั้ง)
banggieez
Jr. Member
**

ไขข้อสงสัยเรื่อง แรร์ เทร ทีคับ
« เมื่อ: 05-06-2011, 16:31:44 »

แรร์เทร ตั้งแต่ เวล 75 ที่บอก

เพิ่มดรอปเท่านี้ ตั้งแต่ 75 ไปถึง 95 มันได้ผลจิงไหม

แล้วทำไมบางคนบอกว่า

แรร์ เทร  ใส่ เซต สำรวจ ดีกว่า

ไขข้อสงสัยทีคับ
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

Re: ไขข้อสงสัยเรื่อง แรร์ เทร ทีคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-06-2011, 17:24:41 »

สงสัยเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้ใส่แรร์75อยู่ มันอาจดรอปชิงได้บ่อยขึ้นจิ๊ดนึง จนแทบไม่แตกต่างกะตอนใส่เซตสำรวจเลยล่ะ
แต่ที่สำคัญของที่ได้ ของดีๆแทบจะไม่ปรากฏเลยอ่ะนะ
Cry Cry

lllllll
Jr. Member
**

Re: ไขข้อสงสัยเรื่อง แรร์ เทร ทีคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-06-2011, 12:12:28 »

ในแรร์เทร มันบอกว่าบวกดรอปอะไร อะคับ มันบอกไหมว่าเป็นแรร์ไอเทม   แรร์ไอเทมคือ ไอเทมที่ใช้สวมใส่ตัวผู้เล่นนะคับ
ถ้ามันบอกบวกดรอปเฉยๆ ก็ อาจจะบวกดรอปขยะ ก็ได้คับ เป็นไอเทมเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ แรร์ ไอเทม
แต่จะให้สำคัญที่สุด ดวง ล้วนๆ คับ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-06-2011, 13:28:38 »

จขกท. รู้ไว้เพียงแต่ว่า อัตราดรอปเยอะเพียงใดก็ต้องขยันดรอปครับจึงจะได้

พวกแรร์เทรและไอเทมต่างๆที่เพิ่มดรอปรวมทั้งของออฟชั่นเพิ่มดรอปได้ ทางทีมงานเค้าคำนวนจากสูงสุดที่ทำได้มาแล้ว แต่การมาใช้จริงมันมีผลแตกต่างกันไม่ได้มากมายขนาดว่าต้องชิงดีดรอปดีแบบเห็นผลอะไรขนาดนั้น อาจจะดีกว่าเซตนักสำรวจขึ้นมาแต่ไม่ใช่ดีเวอร์ดรอปเป็นติด อัตราพวกนี้มันคิดเป็นจุดทศนิยมที่เศษส่วนเยอะ มิอย่างนั้นเทรใครใส่แรร์ดรอปกระจุยกระจายเทรคนอื่นหมดทางทำมาหากินกันพอดี ของคงเพียบ 

ดีกว่าแต่ไม่ใช่กว่าจนเวอร์ และถ้าไม่ใช่เวลาเล่นเทรจริงๆ เฝ้าหา เฝ้าดรอป เฝ้าตีจริงๆจะเอามาวัดกันยาก ก่อนผมก็เคยยืมเซตเทรเพื่อนที่เป็นแรร์และของยศจักร - อุป มาใส่  ผมเฝ้าบอส 3 วันยังไม่ได้ก็เคยมาแล้วครับ บางวันฮอตเดินตีมินิ 4 ชมได้ของมา 6 ชิ้น หาเล่นๆ และบางวันก็ไม่ได้อะไรเลย  และตอนนี้ใส่เซตนักสำรวจก็เป็นเช่นกัน บางวันฮอตก็ได้ 5 - 6 ชิ้นเช่นกัน แต่บทจะไม่ได้ก็ไม่ได้เลยหลายวัน

อย่างคุณตีบอส 1 อาทิตย์เคยดรอปของได้ 2 ชิ้น สมมุติ  ใส่ของแรร์อาจจะได้ 3-4 แต่ไม่ได้ก็คือไม่ได้เหมือนกัน  มันมีโอกาสมากกว่า แต่ในโอกาสนั้นมันก็เอาอัตราดรอปเราไปสุ่ม เพียงแต่คนใส่แรร์มี % ได้ค่อนข้างมากกว่า   คุณเคยเห็นเทรแก้ผ้าชิงของบอสติดมั้ยละ เทรแก้ผ้าคือใส่ของไม่ครบ ไม่ใส่ของดรอป มีเพียง 777 + ชิงสมบัติ ก็ยังมีโอกาสได้เลย

ฉะนั้นอย่าเพิ่งไปคิดว่าเมื่อใส่แรร์แล้วจะดรอปเอาๆครับ มันไม่ได้ดรอปง่ายเวอร์ขนาดทันใจ ถ้าใส่แรร์แล้วทำของในตำนานลึก ตำนานขุมแล้วดรอปดีน่าใจหายขนาดนั้น ทั้งเซิร์ฟมีเทรแบบนั้น 2 คนพอ เทรคนอื่นไม่ต้องทำมาหากินละ เพราะ 2 คนนั่นมันล่าไม่หยุดแน่ และมันคงรวยกันอยู่ 2 คน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-06-2011, 13:43:31 »

ในความคิดผม มันเป็นตัวเลขทางสถิติ ใส่แรร์เทร มันก็ได้อัตราดรอปที่มากกว่า แน่นอน
แต่ว่า ในเมื่อมันเป็นสถิติ ถ้าจะวัดกันจริงๆ มันก็ต้องใช้จำนวนตัวอย่างที่มากพอ เพื่อจะให้เหนผลว่า มันดีกว่าจริง
ถ้าใส่ของเพิ่มดรอปมากๆ กับคนที่อัตราดรอปน้อย ลองไปวัดการดรอปหมวกป๊อกกี้ หรือใบไม้แปะหัวจากวุ้นดูสิ เหนผลต่างแน่
อันนี้วัดมาแล้ว ระหว่างเซตสำรวจ กับไม่สำรวจ เหนชัดว่ามันต่าง

แต่ถ้าจะวัดกับการดรอปของจากบอส ผมว่ามันเห็นผลต่างยากนะ
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-06-2011, 14:18:16 »

ดวง

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-06-2011, 15:54:44 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 06-06-2011, 14:18:16
ดวง

รัก

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-06-2011, 22:12:14 »

ถึงจะรู้ว่าต่างกันนิดหน่อย แต่อยากอยากใส่แรร์   Evil Evil

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
ป้าย:
หน้า: [1]