GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: บัคสกิล เบอร์เซอร์เกอร์  (อ่าน 210 ครั้ง)
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

บัคสกิล เบอร์เซอร์เกอร์
« เมื่อ: 04-06-2011, 09:19:56 »

สืบเนื่องจาก

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=59280.0

และแล้วก็ได้ลงแบทอีกครั้งเมื่อคืน

ผมเล่นเบอแล้วได้ต่อสู้กับเบออีกตัว

แล้วมีเทรยืนข้างๆพอดีมีวิเกียนยิงเทรตายแล้วติดกาลเวลาของเทร

ซึ่งปกติเบอตัวผมและเบอคู่ต่อสู้ของผมก็ต้องหยุดชะงักไม่ว่าจะกดสกิลอยุ่ก็ตาม

แต่มันไม่ปกติ คือ ผมหยุดแต่เบออีกตัวใช้ทักษะโจมตีแผลเก่าซึ้งสกิลนี้จะโจมตีต่อเนื่อง

ทำให้ขณะติดกาลเวลานั้นเบอคู่ต่อสู้ก็ยังโจมตีอยู่

ไม่ทราบว่าเป็นการบัค

หรือ

เรื่องนี้ทางทีมงานได้ทราบแล้ว

เพราะผมสังเกตุเห็นหลายๆรอบที่มีการแจ้งทางทีมงานจะบอกว่า

ทางทีมงานได้ทราบเรื่องแล้วกำลังแก้ไข

อาจจะเป็นเพราะไม่อยากให้หมวกบัคล้นเซิฟ หรือยังไง

แต่ถ้าทีมงานคิดแบบนี้ผมจึงอยากเสนอว่า

แจ้งรางวัลอื่นแทนหมวกบัคก็ได้

ไม่จำเป็นหรอกที่จะต้องแจกหมวกบัคเสมอไป

ยังไงก็ช่วยตรวจสอบสกิลต่างๆของเบอด้วยนะครับ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: บัคสกิล เบอร์เซอร์เกอร์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-06-2011, 11:58:27 »

สกิลโจมจีแผลเก่าของ เบอร์ นั้นรับทราบอยู่เหมือนกันครับว่ามีปัญหาอยู่ แต่น้องจีจินนี่ ได้แจ้งเรื่องแก้ไขไปแล้ว เดี้ยวยังไงจะสอบถามน้องเค้าอีกครั้ง ว่า กรณีตามที่ผู้เล่นแจ้งเข้ามานี้พบเจอแล้วหรือยัง ถ้ายังก็จะให้เครดิตผู้เล่นที่แจ้งเข้ามาอยู่แล้วครับ  ใช่ ใช่ ใช่

ส่วนประเด็นเรื่อง ข้อผิดพลาดใด ที่ทีมงานแจ้งว่าทราบแล้วก็คือมี การแจ้งมาแล้วของทางผู้เล่น ไม่ว่าช่องทางใดช่องทางหนึ่ง

ส่วนประเด็นที่กลัวว่าหมวกจะล้นเซิร์พนั้น ไม่หรอกครับ เพราะ ทีมงานไม่มีส่วนได้เสียในการที่หมวกดังกล่าวจะเข้าไปในเซิร์พเวอร์ไม่ว่าจะมากจะน้อย เพราะหมวกดังกล่าวไม่ใช่ของโซล นิครับ จริงไหมละ

ผมชี้แจ้งดังนี้คงเข้าใจนะครับ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 04-06-2011, 12:30:19 »

ขอบคุณมากครับ

เร่งแก้ไขด้วยเด้อ

lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-06-2011, 17:17:29 »

แจ้งเพิ่มคับขอหมวกบัคด้วย อาชีพ เบอ ต้านทานอยู่ร้อยเปอร์ ไปตีเบลด ติดมึนเพราะสวนกลับเฉยเลย ขนาดบ้างทีระเบิดคลั่ง ด้วยก็ยังติด มึนได้เลยคับ Angry
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-06-2011, 14:00:22 »

อ้างจาก: lllllll ที่ 05-06-2011, 17:17:29
แจ้งเพิ่มคับขอหมวกบัคด้วย อาชีพ เบอ ต้านทานอยู่ร้อยเปอร์ ไปตีเบลด ติดมึนเพราะสวนกลับเฉยเลย ขนาดบ้างทีระเบิดคลั่ง ด้วยก็ยังติด มึนได้เลยคับ Angry

ช่วยอธิบาย ให้ชัดเจนด้วยครับ ว่าเป็นยังไง ทีละฉาก

เบอร์ ติดมึน ยังตีเบลดได้ หรือ อย่างไร  Huh?   บางที ไม่ต้งมีไม้โท นะ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-06-2011, 21:04:18 »

อธิบายคับ อาชีพเบอ ขณะคลุ่มคลั่ง ถ้าได้อัพ ทักษะ กายาเหล็ก ความต้านทาน จะมีได้ถึง100 เปอร์ในระดับ 5 หรือ ถ้าระเบิดคลั่ง ไปแล้วอยู่ในสภาพคลั่งเต็มที่ แล้ว ความต้านทานก็จะบวกขึ้นอีก 100 เปอร์เช่นกัน แต่ในขณะที่มีความต้านทาน ถึงร้อย นั้น ผมได้เอาตัวละครไปตี อาชีพ เบลด เจอ สวนกลับ ตัวเบอของผมกลับติดมึนเฉยเลย ทำให้ต้องยืนเฉยๆ อยู่พักนึง ทั้งที่ มีความต้านทานอยู่ตั้งร้อยเปอร์   บ้างที สองร้อยเปอร์ก็ยังมีติดมึนด้วยคับ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-06-2011, 22:30:39 »

อ้างจาก: lllllll ที่ 06-06-2011, 21:04:18
อธิบายคับ อาชีพเบอ ขณะคลุ่มคลั่ง ถ้าได้อัพ ทักษะ กายาเหล็ก ความต้านทาน จะมีได้ถึง100 เปอร์ในระดับ 5 หรือ ถ้าระเบิดคลั่ง ไปแล้วอยู่ในสภาพคลั่งเต็มที่ แล้ว ความต้านทานก็จะบวกขึ้นอีก 100 เปอร์เช่นกัน แต่ในขณะที่มีความต้านทาน ถึงร้อย นั้น ผมได้เอาตัวละครไปตี อาชีพ เบลด เจอ สวนกลับ ตัวเบอของผมกลับติดมึนเฉยเลย ทำให้ต้องยืนเฉยๆ อยู่พักนึง ทั้งที่ มีความต้านทานอยู่ตั้งร้อยเปอร์   บ้างที สองร้อยเปอร์ก็ยังมีติดมึนด้วยคับ

ไม่ค่อยแน่ใจว่า มึนจาก c3 สวนกลับนี่ มันทะลุต้านทานรึป่าวนะ
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าเค้าตั้งใจทำมาให้ทะลุต้านทาน ไม่อย่างนั้น c3 ก็คงจะเน่า (มั้งนะ)
 Huh?

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-06-2011, 22:56:41 »

อ้างจาก: lllllll ที่ 06-06-2011, 21:04:18

สวนกลับ/ทันแห่งเทพ ไม่คิดต้านทานมึน

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-06-2011, 22:57:24 »

ไงก็ช่วยแก้สกิลมึนของเบอให้หน่อยนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-06-2011, 13:00:47 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 06-06-2011, 22:56:41

สวนกลับ/ทันแห่งเทพ ไม่คิดต้านทานมึน

ใช่แล้วครับ..ไม่บัค ครับ ส่วน ของเบอร์ ทีมงานกำลังแก้อยู่นะครับ

lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-06-2011, 17:02:29 »

ถ้าซีสามสวนกลับทำให้ทะลุ สกิล กายาเหล็กได้ แล้วทำ ซีสามระเบิดคลั่ง ก็ยังโดน สวนกลับทำให้มึนละ   Evil

ผมว่าทีมงานอสุรา เค้าคิดน้อย หรือไม่ได้คิดมากกว่าคับ ตาม ปกติ ของเค้าละ คับ  แก้ ไข กันจนบัค บัค ไม่มีวันหลายจากอสุรา  Evil
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-06-2011, 17:03:24 »

อมตะไม่ได้แปลว่าจะไม่ติดสถานะอะไรเลยนะ Smiley Smiley

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-06-2011, 20:08:32 »

ตอบแบบไม่เคยเล่นเบอ แล้วพี่ท่าน  ขณะระเบิดคลั่งมันจะบวกความต้านทานทุกชนิดให้อีก ร้อยเปอร์คับ ถ้าใครมีกายาเหล็ก ด้วยก็เท่ากับ มีความต้านทานสองร้อยเปอร์ แล้วคับ  แต่ทำไม เวลา ไปตี เบลด ยัง ปล่อยให้มันหน้าด้านมึนเพราะสวนกลับได้อีกละคับพี่น้อง  Evil

ไม่รู้เค้าก็ว่าไม่ผิด แต่อย่ามาอวดฉลาด คับพี่น้อง   Evil
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-06-2011, 21:39:50 »

อ้างจาก: lllllll ที่ 07-06-2011, 20:08:32
ตอบแบบไม่เคยเล่นเบอ แล้วพี่ท่าน  ขณะระเบิดคลั่งมันจะบวกความต้านทานทุกชนิดให้อีก ร้อยเปอร์คับ ถ้าใครมีกายาเหล็ก ด้วยก็เท่ากับ มีความต้านทานสองร้อยเปอร์ แล้วคับ  แต่ทำไม เวลา ไปตี เบลด ยัง ปล่อยให้มันหน้าด้านมึนเพราะสวนกลับได้อีกละคับพี่น้อง  Evil

ไม่รู้เค้าก็ว่าไม่ผิด แต่อย่ามาอวดฉลาด คับพี่น้อง   Evil

กี่ร้อยเปอร์ก็เหอะ สวนกลับ/ทันแห่งเทพ สกิล 2 กลุ่มนี้ไม่คิดต้านทานมึน คือ ติดหมดไม่ว่าจะใส่อ้อมกอดก็ตาม

M
Sr. Member

ม้ากูอยู่ไหน

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-06-2011, 22:35:36 »

สกิลเขาก้อบอกว่ามัน ไม่ใช้ความต้านทานในการป้องกัน ต่อให้คุณต้านเท่าไหร่ก้อทะลุครับ ใครกันแน่ครับที่อวดฉลาด พิมพ์อะไรให้รู้เรื่องก่อนดีกว่านะครับ

ของกูที่มืงเอาไป อยากได้ก่าเอาไปกูถือซะว่าเป็นค่าแลกเปลี่ยนที่ได้เห็นสันดานที่แท้จริงของมืง !
ป้าย:
หน้า: [1] 2