GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไม่แน่ใจว่ามันบัค หรือป่าวแต่อยากให้ลองดูอะคับ  (อ่าน 127 ครั้ง)
BasBlade-(IS)<Aka_Tsubaki>
Jr. Member
**

ผมไม่แน่ใจว่ามันบัค หรือป่าวแต่อยากให้ลองดูอะคับ
« เมื่อ: 03-06-2011, 21:05:48 »

คือเบลดผม C3 เวทย์แห่งดาบธาตุ เลเวล7 เลยคิดว่าสกิลดาบลมนั้น มันน่าจะกันเวทได้3ครั้ง เพราะสกิลมันเขียนบอกว่า เวทย์แห่งดาบธาตุเพิ่มจำนวนครั้งในการป้องกันจากเวทย์

เพราะดาบลมนั้นได้สกิลมาตอน เวทย์แห่งดาบธาตุ ระดับ5 ผมเลยสรุปไปว่า ระดับ 5 จะกันได้1ครั้ง 6ได้2ครั้ง 7ได้3ครั้ง (ไม่รู้ว่าจะถูกหรือป่าว)
แต่ตอนนี้ที่ผมมี เวทย์แห่งดาบธาตุ ระดับ7 แต่สามารถกันเวทได้แค่2 ครั้งเอง

ทดสอบยิงเวทใส่ครั้งที่1

ทดสอบยิงเวทใส่ครั้งที่2

ทดสอบยิงเวทใส่ครั้งที่3

ผมก็ไม่ทราบว่ามันเป็นบัคหรือป่าว เลยอยากให้ตรวจสอบละสรุปเรื่องนี้ให้ผมหน่อย เพราะผมกำลังเก็บข้อมูลสกิลนี้อยู่อะคับ ขอบคุณมากคับ

ที่ไม่พูดไม่ใช่ไม่อยู่ แต่เพราะตอนนั้นตูขี้เกียจ
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: ผมไม่แน่ใจว่ามันบัค หรือป่าวแต่อยากให้ลองดูอะคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-06-2011, 06:55:04 »

Shocked Shocked ครับ เดี้ยวจะตรวจสอบ และดูจากฐานข้อมูลสกิลให้ นะครับ (อาจจะต้องถามจากโปนแกรมเมอร์ว่าได้ปรับเปลี่ยนอะไรหรือเปล่า)

เดี้ยวจะตรวจสอบให้นะ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

Re: ผมไม่แน่ใจว่ามันบัค หรือป่าวแต่อยากให้ลองดูอะคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-06-2011, 16:05:19 »

Huh? Huh? Huh? Huh?

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-06-2011, 13:46:44 »

ใช่ คือย่างนี้นะครับ เวทย์ นั้น จะมีเงื่อนไขเวลาเข้ามา เกี่ยวข้องด้วยนะครับ คือจะมีผลในการกัน 40 วินาที ครับ หากเกิน 40 วิ ก้จะไม่ กันนะครับ

โอเค ไหม เอ่ยย  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

BasBlade-(IS)<Aka_Tsubaki>
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-06-2011, 12:33:56 »

ใน40 วิของระยะเวลาสกิลนั้น ที่ผมกล่าวไปคือ มันน่าจะกันเวทได้3 ครั้งที่ดาบธาตุระดับ7 แต่พอโดนเวทไป ครั้งที่1 กันได้ ครั้งที่2 กันได้ ครั้งที่3กันไม่ได้ แล้วผลของสกิลก็หายไปคับ

- เวทย์แห่งดาบธาตุเพิ่มจำนวนครั้งในการป้องกันจากเวทย์  (เพราะตรงนี้มันเขียนแบบนี้ในสกิลอะคับ)

ทดสอบกันง่ายๆคือ ลองกดสกิลดาบลมตอนดาบธาตุระดับ7 แล้วให้วิลงเพลิงอัศนีระดับ5(เพราะโจมตี2ครั้ง)  แล้วยิงเวทอะไรก็ได้ที่มันโจมตี1ครั้ง (ยกตัวอย่าง หอกวารี) เราจะไม่โดนเพลิงอัศนีแต่เราจะโดนหอกวารี (เพลิงอัศนีระดับ5 โจมตี2 ครั้ง หอกวารีโจมตี1 รวมกันจะโจมตี 3ครั้ง แต่จะสามารถกันได้แค่2ครั้งเอง ซึ่งไม่ตรงกับคำอธิบายในสกิลดาบลม)

ที่ไม่พูดไม่ใช่ไม่อยู่ แต่เพราะตอนนั้นตูขี้เกียจ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-06-2011, 20:32:40 »

ตามไปตรวจสอบกันต่อที่ บอร์ดใหม่นะครับ  ใช่

ป้าย:
หน้า: [1]