GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับคะแนนโหวตจีเอ็มอาสาไอยราหลังจากการปิดโหวตเซิพดาวดึงส์  (อ่าน 715 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: เกิดอะไรขึ้นกับคะแนนโหวตจีเอ็มอาสาไอยราหลังจากการปิดโหวตเซิพดาวดึงส์
« ตอบ #75 เมื่อ: 01-06-2011, 17:57:23 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-06-2011, 17:41:29
เอาเป็นว่า ผู้เล่นเก่าๆ รู้กันดีอยู่

เกมส์นี้ไม่โปร่งใส่ และมีเด็กเส้นจริงแท้แน่นอน

ถึงจะยืนยัน นอนยันให้ตาย ว่าไม่มีเด็กเส้นก็เหอ

คำชี้แจงกับการกระทำ มันขัดแย้งกันตลอด

ยกตัวอย่างคดีดังในอดีต

แค่ปรับตุ๊กตาต้องสาปไม่ให้พระใส่ได้

ยังมาแถ ว่าพระเป็นธาตุแสง ไม่ควรใส่ธาตุมืด

แถ กันเข้าไป เหตุผลที่ปรับก็รู้กันดีอยู่

ไปถามชาวบ้านว่า นักการเมืองซื้อเสียงไหม

จะได้รับคำตอบเยี่ยงไร

ไปถามนักการเมืองว่า เคยซื้อเสียงไหม

เหมือนกันถามทีมงานว่ามีเด็กเส้นไหม

Smiley laugh Smiley

ผมก็ขอยืนยันเช่นเคยครับ ว่าเกมอสุราไม่มีเด็กเส้นครับ

ถ้าท่านมีหลักฐานหรือสงสัยก็ส่งรายละเอียดมาให้ตรวจสอบได้ครับ

Classic_K1M
Full Member

..คิมครับ..< -l2yu- >

Re: เกิดอะไรขึ้นกับคะแนนโหวตจีเอ็มอาสาไอยราหลังจากการปิดโหวตเซิพดาวดึงส์
« ตอบ #76 เมื่อ: 01-06-2011, 17:58:49 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 01-06-2011, 17:52:27
แต่ว่ากรณีนี้ ถ้าตรวจสอบแล้วเอาหลักฐานมาให้ผู้เล่นทราบด้วยก็จะดี ว่ามีการแก้ไขฐานข้อมูลจริงหรือไม่
หรือมีกรณีอื่นอีกที่นอกเหนือจากนี้ แต่ไม่ว่ากรณีใหนก็ขอการชี้แจงแบบชัดๆ พร้อมหลักฐาน หรือข้อมูลที่ชัดเจน
ไม่งั้นมันคาใจ (อย่างกับ เจเจตริน)  Evil

ปล. คุณ ~Nu ตังเมย์ ~  เข้าใจหลักเหตุและผลใหมครับ ว่าทุกคนเขาอยากทราบว่าาเกิดเหตุได้อย่างไร ต้องการทราบแบบมีเหตุมีผล พร้อมหลักฐานนะครับ
รู้ครับว่าทำงานเหนื่อย แต่ต้องโปร่งใสด้วยครับ ถ้ามีข้อมูลมีเหตุมีผลพอ ก็พอรับฟังกันได้

+ 1000000

**จงบินสูงกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด**
^ 0 ^ o ^ o ^
Classic_K1M
Full Member

« ตอบ #77 เมื่อ: 01-06-2011, 17:59:32 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 01-06-2011, 17:37:56
เรปบนเข้าใจอะไรผิดรึป่าวคับ Huh?

ได้เป็นหรือไม่ได้เป็นไม่เห็นจะเกี่ยวตรงไหน

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่า ใครได้เป็น แต่ประเด็นมันอยู่ที่ ปิดโหวตแล้ว คะแนนมันเลื่อนได้อย่างไร
ผมก็สงสัย และเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่เห็นแล้วก็ต้องสงสัย ว่าทำไมปิดโหวตแล้วคะแนนมันถึงยังเลื่อนได้อีก
 Huh?

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

**จงบินสูงกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด**
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #78 เมื่อ: 01-06-2011, 17:59:39 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-06-2011, 17:55:03
เรื่องโต้เถียง หรือประเด็นๆ อื่นๆ ผมขอให้เพื่อนๆ หยุดกันก่อนดีกว่าครับ

รอผลการตรวจสอบก่อนจะดีกว่าครับ

รับทราบคับ ใช่
ตั้งขบวนชุมนุมรอการตรวจสอบอย่างสงบ laugh

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #79 เมื่อ: 01-06-2011, 18:00:33 »

อ้างจาก: ~Nu ตังเมย์ ~ ที่ 01-06-2011, 17:32:22
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-06-2011, 17:19:02

เห็นคำตอบมั้ยค่ะคุณสตอเบอร์รี่ว่าจีเอ็มหรือจีพีก้อไม่สามารถทำได้จีเค้าก้องานยุ่งนะค่ะขอร้องอย่ามาดราม่าสร้างปัญหาหน่อยเลยค่ะแล้วอีกอย่างนะค่ะถึงคะแนนมันเลื่อนคุณก้อได้เปนอยู่ดีอย่าทำเรื่องเล็กให้เปนเรื่องใหญ่เลยค่ะแค่นี้จีเค้าก้อทำงานหนักกัลพออยู่แล้วเหนใจกัลบ้างก้อดีนะค่ะยังงัยเราก้ออยู่ร่วมสั่งคมเดียวกัล

ขอโทษนะคะ สวีทเบอรี่ค่ะ อ่อแล้วถ้าจะเรียกสตอเบอรี่ก็ได้นะคะ ไม่ถือชอบด้วย
แรดเปิดเผยเลวเปิดเผยดี ไม่แน่ใจว่าตั้งใจเรียกหรือตกภาษาอังกฤษ
เห็นแล้วค่ะ แล้วยังไงเอ่ย ทีมงานก็ยอมรับแล้วว่ามันผิดพลาด ถึงคะแนนฉันได้เป็นแล้วยังไงเอ่ย
มันเป้นข้อผิดพลาดให้เงียบๆแล้วเรื่องจบ อย่างนั้นน่ะหรอ พอดีเงียบไม่เป็นด้วยสิ
ไม่รู้ที่ออกมาดิ้นเพื่ออะไรเหนื่อยแทนทีมงาน หรือโกรธแทนพี่สาวหรอค่ะ
อ่อ ถึงจะเกลียดฉันก็ไม่เป็นไรนะคะ คนเกลียดฉันเยอะแล้วจะเพิ่มไปอีกสักคนฉันก็คงไม่ถือสา

พอดีกระทู้นี้ไม่ได้โวยวายเรื่องคะแนนฉันลด แต่แค่ถามว่าทำไมผลคะแนนเปลี่ยนทีมงานตอบมาก็จบ
มันก็คือบัคอย่างนึง ทีบัคเล็กๆน้อยๆคนยังแจ้งเลย
ทำไมอันนี้แจ้งไม่ได้ เดือดร้อนอะไรหรือป่าวค่ะน้อง

ปล . น หนู ในภาษาไทยเค้ามีให้ใช้นะจ๊ะน้อง

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
lnw_morrana
Newbie
*

« ตอบ #80 เมื่อ: 01-06-2011, 18:07:22 »

อ้างจาก: ดาด้า ที่ 01-06-2011, 17:51:04
อ้างจาก: ~Nu ตังเมย์ ~ ที่ 01-06-2011, 17:32:22
เห็นคำตอบมั้ยค่ะคุณสตอเบอร์รี่ว่าจีเอ็มหรือจีพีก้อไม่สามารถทำได้จีเค้าก้องานยุ่งนะค่ะขอร้องอย่ามาดราม่าสร้างปัญหาหน่อยเลยค่ะแล้วอีกอย่างนะค่ะถึงคะแนนมันเลื่อนคุณก้อได้เปนอยู่ดีอย่าทำเรื่องเล็กให้เปนเรื่องใหญ่เลยค่ะแค่นี้จีเค้าก้อทำงานหนักกัลพออยู่แล้วเหนใจกัลบ้างก้อดีนะค่ะยังงัยเราก้ออยู่ร่วมสั่งคมเดียวกัล

ผิดเหรอคะ  คุณ ตังเมเหนียวหนืดเคี้ยวติดฟัน (กล้ามาเรียกเพื่อนฉันว่า สตอเบอรี่)
อ่านแล้วไม่เข้าใจตรงไหนเหรอ  ว่าเพื่อนฉันไม่ได้กลัวไม่ได้เป็นหรอกนะ
แต่คะแนนมันเคลื่อน เลยน่าสงสัย เป็นอะไรมากมั้ยเธอ
ทีมงาน  งานหนักแล้วไง ผู้บริโภคเรียกร้องอะไรไม่ได้เหรอ
ซึ่งมันเป็นความผิดพลาดก็แจ้งไปเค้าผิดเหรอเธอ เจ็บลิ้นป่ะเนี่ย....
แล้วเรื่องนี้  ไม่ใหญ่ เรื่องไรถึงจะใหญ่ ทีมงานก็บอกแล้วว่าจะตรวจสอบ

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 01-06-2011, 17:37:56
เรปบนเข้าใจอะไรผิดรึป่าวคับ Huh?

ได้เป็นหรือไม่ได้เป็นไม่เห็นจะเกี่ยวตรงไหน

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่า ใครได้เป็น แต่ประเด็นมันอยู่ที่ ปิดโหวตแล้ว คะแนนมันเลื่อนได้อย่างไร
ผมก็สงสัย และเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่เห็นแล้วก็ต้องสงสัย ว่าทำไมปิดโหวตแล้วคะแนนมันถึงยังเลื่อนได้อีก
 Huh?

นั่นสิเนอะ ^^

Evil Evil Evilเค้า คงอยากจะมีบทอะครับ ดูข้อความแค่นี้ก็ตีความหมายไม่ออก หรือตีผิดเพี้ยนไป อย่าไปถือสาเค้าเลยครับ บางทีอาจจะเป็นพวกเขมร มอญ หรือพม่า ที่พึ่งมาเรียนภาษาไทย เลยอาจทำให้ตีความหมายไปแบบผิดๆ ส่วนเรื่องส่วนตัวนั้นไม่รู้เป็นญาติฝ่ายไหนของใครหรือปล่าว เลยทำให้รีบออกมาพิมพ์แก้ตัวโดยไม่ได้ใช้สมองคิดก่อน ครั้งหน้าจะโพสต์อะไรก็คิดให้ดีก่อนละกันนะนู๋ตังมั่ว..เอ้ยตังเมย์ จะได้ไม่ติดเชื้อแถจากใครเค้าอีก เหอ เหอ  Evil Evil Evil Evil
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #81 เมื่อ: 01-06-2011, 18:09:52 »

โอ้ย หลักฐานนะหรอ

คนเก่าๆ เค้ารู้เค้าเห็นกันหมดไส้หมดพุงแล้ว

ตั้งแต่ก่อตั้งบริษัทมา คดีเด็กเส้น ทำพนักงานออกกันไปกี่คนแล้วเล่า

จะจับของผิดกฏหมาย เค้ายังต้องเอากองปราบเขตอื่นเข้าไป

บอกตำรวจในท้องที่จะไปจับอะไรใครเค้าได้ละครับ

เผลอๆ คนที่แจ้งนะแหละ  โดนยัดเข้าคุกซักเอง  555

lnw_morrana
Newbie
*

« ตอบ #82 เมื่อ: 01-06-2011, 18:10:16 »

อ้างจาก: ~Nu ตังเมย์ ~ ที่ 01-06-2011, 17:48:54

Huh?

จีเค้าก้อไม่รู้ค่ะเพราะเค้าก้อไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้เหมือนกัลนอกจากโปรแกรมเมอร์นู้นแล้วมันคาดเคลื่นนิดหน่อยเองจะเปนอะไรไป

Evil Evil Evilเฮ้อออ...นี่ก็อีก ตอบมาได้ว่า"จีเค้าก้อไม่รู้ค่ะเพราะเค้าก้อไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้เหมือนกัลนอกจากโปรแกรมเมอร์นู้นแล้วมันคาดเคลื่นนิดหน่อยเองจะเปนอะไรไป" ดู ดู๊ดู ดูเธอพิมพ์ออกมา นี่่แหละหนา สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล Evil Evil Evil Evil
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #83 เมื่อ: 01-06-2011, 18:11:39 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-06-2011, 17:57:23
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-06-2011, 17:41:29
เอาเป็นว่า ผู้เล่นเก่าๆ รู้กันดีอยู่

เกมส์นี้ไม่โปร่งใส่ และมีเด็กเส้นจริงแท้แน่นอน

ถึงจะยืนยัน นอนยันให้ตาย ว่าไม่มีเด็กเส้นก็เหอ

คำชี้แจงกับการกระทำ มันขัดแย้งกันตลอด

ยกตัวอย่างคดีดังในอดีต

แค่ปรับตุ๊กตาต้องสาปไม่ให้พระใส่ได้

ยังมาแถ ว่าพระเป็นธาตุแสง ไม่ควรใส่ธาตุมืด

แถ กันเข้าไป เหตุผลที่ปรับก็รู้กันดีอยู่

ไปถามชาวบ้านว่า นักการเมืองซื้อเสียงไหม

ไปถามนักการเมืองว่า เคยซื้อเสียงไหม

เหมือนกันถามทีมงานว่ามีเด็กเส้นไหม

Smiley laugh Smiley

ผมก็ขอยืนยันเช่นเคยครับ ว่าเกมอสุราไม่มีเด็กเส้นครับ

ถ้าท่านมีหลักฐานหรือสงสัยก็ส่งรายละเอียดมาให้ตรวจสอบได้ครับ

-ขอนอกเรื่องหน่อย ติดใจตรงคำว่าเด็กเส้นของครูอุ้ย แปลว่าอะไร? มันแปลความหมายเดียวกันกับผู้เล่นหรือเปล่า ท่านจึงได้ยืนยันแบบนี้มาโดยตลอด

ในส่วนตัวผม เด็กเส้นก็คือ บุคคลไดๆ ที่รู้จักกับ GMทีมงาน ไม่ว่าจะเป็นเพื่อน แฟน ญาติพี่น้อง ฯลฯ แล้วได้รับสิทธิ ผลประโยชน์มากกว่าผู้เล่นทั่วไป ผมก็ถือว่าเป็นเด็กเส้นนะขอรับ

ปล. สิทธิประโยชน์ ที่กล่าวถึงคือ ได้รับการช่วยเหลือในส่วนของการเสกไอเทม และมอนเตอร์ เงิน และฯลฯ ในเกม  ได้รับประโยชน์จากการปรับไอเทม หรือปรับสกิล ฯลฯ

อย่าบอกนะครับว่าเกมอสุรา จะไม่เคยมีบุคคลเหล่านี้ ตลกไปหรือเปล่าท่าน

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #84 เมื่อ: 01-06-2011, 18:11:50 »

โห แป๊บเดียวไป2หน้าแระ ดราม่ากันทำไมหว่า  Sad Sad

รอผลตรวจสอบแล้วกันครับ ยุติธรรมที่สุด

ปล. ผมก็รออยู่นะ  Wink Wink Wink Wink

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
omemoaoom
Newbie
*

« ตอบ #85 เมื่อ: 01-06-2011, 18:13:54 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 01-06-2011, 17:52:27
แต่ว่ากรณีนี้ ถ้าตรวจสอบแล้วเอาหลักฐานมาให้ผู้เล่นทราบด้วยก็จะดี ว่ามีการแก้ไขฐานข้อมูลจริงหรือไม่
หรือมีกรณีอื่นอีกที่นอกเหนือจากนี้ แต่ไม่ว่ากรณีใหนก็ขอการชี้แจงแบบชัดๆ พร้อมหลักฐาน หรือข้อมูลที่ชัดเจน
ไม่งั้นมันคาใจ (อย่างกับ เจเจตริน)  Evil

ปล. คุณ ~Nu ตังเมย์ ~  เข้าใจหลักเหตุและผลใหมครับ ว่าทุกคนเขาอยากทราบว่าาเกิดเหตุได้อย่างไร ต้องการทราบแบบมีเหตุมีผล พร้อมหลักฐานนะครับ
รู้ครับว่าทำงานเหนื่อย แต่ต้องโปร่งใสด้วยครับ ถ้ามีข้อมูลมีเหตุมีผลพอ ก็พอรับฟังกันได้

Evil Evil Evil เอ่ออ..นู๋ตังเมย์ พี่ว่านู๋ไปไถนาดีกว่ามั่ง เสียเวลามาโพสต์ ให้คนอื่นเค้าด่า เหอ เหอ Evil Evil Evil

++ศรัทธาให้มากกว่าที่เห็น จงปล่อยวางให้มากกว่าที่เป็น และละเว้นในฐานที่ไม่เข้าใจ++
Classic_K1M
Full Member

« ตอบ #86 เมื่อ: 01-06-2011, 18:15:56 »

อ้างจาก: omemoaoom ที่ 01-06-2011, 18:13:54

Evil Evil Evil เอ่ออ..นู๋ตังเมย์ พี่ว่านู๋ไปไถนาดีกว่ามั่ง เสียเวลามาโพสต์ ให้คนอื่นเค้าด่า เหอ เหอ Evil Evil Evil

+ 100000000000

Classic_K1M
Full Member

« ตอบ #87 เมื่อ: 01-06-2011, 18:16:53 »

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

~Nu ตังเมย์ ~
Jr. Member
**

เรามันก้อแค่คนในความลับ

« ตอบ #88 เมื่อ: 01-06-2011, 18:18:58 »

อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 01-06-2011, 18:00:33
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-06-2011, 17:19:02

ขอโทษนะคะ สวีทเบอรี่ค่ะ อ่อแล้วถ้าจะเรียกสตอเบอรี่ก็ได้นะคะ ไม่ถือชอบด้วย
แรดเปิดเผยเลวเปิดเผยดี ไม่แน่ใจว่าตั้งใจเรียกหรือตกภาษาอังกฤษ
เห็นแล้วค่ะ แล้วยังไงเอ่ย ทีมงานก็ยอมรับแล้วว่ามันผิดพลาด ถึงคะแนนฉันได้เป็นแล้วยังไงเอ่ย
มันเป้นข้อผิดพลาดให้เงียบๆแล้วเรื่องจบ อย่างนั้นน่ะหรอ พอดีเงียบไม่เป็นด้วยสิ
ไม่รู้ที่ออกมาดิ้นเพื่ออะไรเหนื่อยแทนทีมงาน หรือโกรธแทนพี่สาวหรอค่ะ
อ่อ ถึงจะเกลียดฉันก็ไม่เป็นไรนะคะ คนเกลียดฉันเยอะแล้วจะเพิ่มไปอีกสักคนฉันก็คงไม่ถือสา

พอดีกระทู้นี้ไม่ได้โวยวายเรื่องคะแนนฉันลด แต่แค่ถามว่าทำไมผลคะแนนเปลี่ยนทีมงานตอบมาก็จบ
มันก็คือบัคอย่างนึง ทีบัคเล็กๆน้อยๆคนยังแจ้งเลย
ทำไมอันนี้แจ้งไม่ได้ เดือดร้อนอะไรหรือป่าวค่ะน้อง

ปล . น หนู ในภาษาไทยเค้ามีให้ใช้นะจ๊ะน้อง

ชื่อนะก้อพอจัยจะตั้งอ่านะค่ะไม่ได้หนักหัวคัยแล้วที่เรียกสตอร์เบอร์รี่นี่ตั้งใจค่ะก้อเปนแบบนั้นไม่ใช่หราค่ะ Evil Evil

~Nu ตังเมย์ ~
Jr. Member
**

เรามันก้อแค่คนในความลับ

« ตอบ #89 เมื่อ: 01-06-2011, 18:20:14 »

อ้างจาก: Classic_K1M ที่ 01-06-2011, 18:15:56
อ้างจาก: omemoaoom ที่ 01-06-2011, 18:13:54

+ 100000000000

คงเคยไถซินะค่ะพอดีว่ามีการศึกษาพอนะค่ะคงไม่ต้องไปทำเหมือนคุณ

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7