GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับคะแนนโหวตจีเอ็มอาสาไอยราหลังจากการปิดโหวตเซิพดาวดึงส์  (อ่าน 716 ครั้ง)
namzaberry
Hero Member

~Je suis une belle personne.~

Re: เกิดอะไรขึ้นกับคะแนนโหวตจีเอ็มอาสาไอยราหลังจากการปิดโหวตเซิพดาวดึงส์
« ตอบ #60 เมื่อ: 01-06-2011, 17:24:38 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-06-2011, 17:19:02
ในส่วนตัวของผมจะดูในส่วนของ logs การโหวตนะครับว่ามีการโหวตหลังเวลาหรือไม่ (แต่ขอรอlogsจากเซิร์ฟเวอร์ก่อนครับ)

ส่วนโปรแกรมเมอร์จะดูในส่วนของความเป็นไปได้ และข้อผิดพลาดที่อาจจะเกิดขึ้นกับระบบนี้ให้ครับ

ในเบื้องต้นผมคิดว่าน่าจะเป็นข้อผิดพลาดจากระบบ คงไม่ใช่ฝีมือของ GM ท่านใดหรอกครับ ด้วยเหตุผลเบื้องต้นดังนี้

1. การจัดหรือเซ็ตการโหวตที่ NPC นั้นเป็นสิ่งที่กระผมทำได้เพียงคนเดียว ซึ่งผมได้เซ็ตเวลาถูกต้องแน่นอน

2. การเปลี่ยนผลโหวตนั้น GM หรือ กระทั่งผมซึ่งเป็น GP ก็ไม่สามารถทำได้ครับ (ไม่มีอำนาจ และไม่มีคำสั่งใดๆที่แก้ไขผลโหวตได้ครับ) ผู้ที่จะเปลี่ยนได้จริงๆ เป็นผู้ดูแลเรื่องของฐานข้อมูลเกมครับ(ซึ่งเป็นระดับบิ๊กๆครับ)

ซึ่งทั้งหมดเป็นข้อสัญนิฐานครับ ยังไงๆ ผมและผู้เกี่ยวข้องทำขอตรวจสอบอย่างถี่ถ้วนอีกครั้งครับ ได้ผลอย่างไรจะตั้งกระทู้ชี้แจงครับ

โอเคค่ะ เข้าใจแล้ว   Wink

*・❀●•♪。namzaberry 。♪•●❀・*

เป็นซุป'ตาร์ แล้วหนักหัวใคร ?!!
สื่อไม่ใช่แม่ จะแคร์มันทำไม ?!!
เกรียน,เบอร์รี่ No.2
What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

Re: เกิดอะไรขึ้นกับคะแนนโหวตจีเอ็มอาสาไอยราหลังจากการปิดโหวตเซิพดาวดึงส์
« ตอบ #61 เมื่อ: 01-06-2011, 17:27:59 »

กรู้ววว...คุณครูมาตอบแย้ววว

อย่ามา อ้างอิงข้อความของดิชั้นต่อเลยนะก่าก๊ะ
ไม่งั้น เดี๋ยวต่อดราม่าเลย
ฮ่าๆ

laugh laugh laugh

BC4ever
~Nu ตังเมย์ ~
Jr. Member
**

เรามันก้อแค่คนในความลับ

« ตอบ #62 เมื่อ: 01-06-2011, 17:32:22 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-06-2011, 17:19:02
ในส่วนตัวของผมจะดูในส่วนของ logs การโหวตนะครับว่ามีการโหวตหลังเวลาหรือไม่ (แต่ขอรอlogsจากเซิร์ฟเวอร์ก่อนครับ)

ส่วนโปรแกรมเมอร์จะดูในส่วนของความเป็นไปได้ และข้อผิดพลาดที่อาจจะเกิดขึ้นกับระบบนี้ให้ครับ

ในเบื้องต้นผมคิดว่าน่าจะเป็นข้อผิดพลาดจากระบบ คงไม่ใช่ฝีมือของ GM ท่านใดหรอกครับ ด้วยเหตุผลเบื้องต้นดังนี้

1. การจัดหรือเซ็ตการโหวตที่ NPC นั้นเป็นสิ่งที่กระผมทำได้เพียงคนเดียว ซึ่งผมได้เซ็ตเวลาถูกต้องแน่นอน

2. การเปลี่ยนผลโหวตนั้น GM หรือ กระทั่งผมซึ่งเป็น GP ก็ไม่สามารถทำได้ครับ (ไม่มีอำนาจ และไม่มีคำสั่งใดๆที่แก้ไขผลโหวตได้ครับ) ผู้ที่จะเปลี่ยนได้จริงๆ เป็นผู้ดูแลเรื่องของฐานข้อมูลเกมครับ(ซึ่งเป็นระดับบิ๊กๆครับ)ซึ่งทั้งหมดเป็นข้อสัญนิฐานครับ ยังไงๆ ผมและผู้เกี่ยวข้องทำขอตรวจสอบอย่างถี่ถ้วนอีกครั้งครับ ได้ผลอย่างไรจะตั้งกระทู้ชี้แจงครับ

เห็นคำตอบมั้ยค่ะคุณสตอเบอร์รี่ว่าจีเอ็มหรือจีพีก้อไม่สามารถทำได้จีเค้าก้องานยุ่งนะค่ะขอร้องอย่ามาดราม่าสร้างปัญหาหน่อยเลยค่ะแล้วอีกอย่างนะค่ะถึงคะแนนมันเลื่อนคุณก้อได้เปนอยู่ดีอย่าทำเรื่องเล็กให้เปนเรื่องใหญ่เลยค่ะแค่นี้จีเค้าก้อทำงานหนักกัลพออยู่แล้วเหนใจกัลบ้างก้อดีนะค่ะยังงัยเราก้ออยู่ร่วมสั่งคมเดียวกัล

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #63 เมื่อ: 01-06-2011, 17:37:56 »

เรปบนเข้าใจอะไรผิดรึป่าวคับ Huh?

ได้เป็นหรือไม่ได้เป็นไม่เห็นจะเกี่ยวตรงไหน

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่า ใครได้เป็น แต่ประเด็นมันอยู่ที่ ปิดโหวตแล้ว คะแนนมันเลื่อนได้อย่างไร
ผมก็สงสัย และเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่เห็นแล้วก็ต้องสงสัย ว่าทำไมปิดโหวตแล้วคะแนนมันถึงยังเลื่อนได้อีก
 Huh?

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #64 เมื่อ: 01-06-2011, 17:41:29 »

เอาเป็นว่า ผู้เล่นเก่าๆ รู้กันดีอยู่

เกมส์นี้ไม่โปร่งใส่ และมีเด็กเส้นจริงแท้แน่นอน

ถึงจะยืนยัน นอนยันให้ตาย ว่าไม่มีเด็กเส้นก็เหอ

คำชี้แจงกับการกระทำ มันขัดแย้งกันตลอด

ยกตัวอย่างคดีดังในอดีต

แค่ปรับตุ๊กตาต้องสาปไม่ให้พระใส่ได้

ยังมาแถ ว่าพระเป็นธาตุแสง ไม่ควรใส่ธาตุมืด

แถ กันเข้าไป เหตุผลที่ปรับก็รู้กันดีอยู่

ไปถามชาวบ้านว่า นักการเมืองซื้อเสียงไหม

จะได้รับคำตอบเยี่ยงไร

ไปถามนักการเมืองว่า เคยซื้อเสียงไหม

เหมือนกันถามทีมงานว่ามีเด็กเส้นไหม

Smiley laugh Smiley

Jr. Member
**

« ตอบ #65 เมื่อ: 01-06-2011, 17:48:54 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 01-06-2011, 17:37:56
เรปบนเข้าใจอะไรผิดรึป่าวคับ Huh?

ได้เป็นหรือไม่ได้เป็นไม่เห็นจะเกี่ยวตรงไหน

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่า ใครได้เป็น แต่ประเด็นมันอยู่ที่ ปิดโหวตแล้ว คะแนนมันเลื่อนได้อย่างไร
ผมก็สงสัย และเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่เห็นแล้วก็ต้องสงสัย ว่าทำไมปิดโหวตแล้วคะแนนมันถึงยังเลื่อนได้อีก
 Huh?

จีเค้าก้อไม่รู้ค่ะเพราะเค้าก้อไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้เหมือนกัลนอกจากโปรแกรมเมอร์นู้นแล้วมันคาดเคลื่นนิดหน่อยเองจะเปนอะไรไป

Jr. Member
**

« ตอบ #66 เมื่อ: 01-06-2011, 17:50:08 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-06-2011, 17:41:29
เอาเป็นว่า ผู้เล่นเก่าๆ รู้กันดีอยู่

เกมส์นี้ไม่โปร่งใส่ และมีเด็กเส้นจริงแท้แน่นอน

ถึงจะยืนยัน นอนยันให้ตาย ว่าไม่มีเด็กเส้นก็เหอ

คำชี้แจงกับการกระทำ มันขัดแย้งกันตลอด

ยกตัวอย่างคดีดังในอดีต

แค่ปรับตุ๊กตาต้องสาปไม่ให้พระใส่ได้

ยังมาแถ ว่าพระเป็นธาตุแสง ไม่ควรใส่ธาตุมืด

แถ กันเข้าไป เหตุผลที่ปรับก็รู้กันดีอยู่

ไปถามชาวบ้านว่า นักการเมืองซื้อเสียงไหม

ไปถามนักการเมืองว่า เคยซื้อเสียงไหม

เหมือนกันถามทีมงานว่ามีเด็กเส้นไหม

Smiley laugh Smiley

เด็กเส้นหรามีดิเด็กเส้นขันเทพงัยนัยเกมส์ก้อมีเกือบหมดทุกคนนิจิงป่ะ

ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

« ตอบ #67 เมื่อ: 01-06-2011, 17:51:04 »

อ้างจาก: ~Nu ตังเมย์ ~ ที่ 01-06-2011, 17:32:22
เห็นคำตอบมั้ยค่ะคุณสตอเบอร์รี่ว่าจีเอ็มหรือจีพีก้อไม่สามารถทำได้จีเค้าก้องานยุ่งนะค่ะขอร้องอย่ามาดราม่าสร้างปัญหาหน่อยเลยค่ะแล้วอีกอย่างนะค่ะถึงคะแนนมันเลื่อนคุณก้อได้เปนอยู่ดีอย่าทำเรื่องเล็กให้เปนเรื่องใหญ่เลยค่ะแค่นี้จีเค้าก้อทำงานหนักกัลพออยู่แล้วเหนใจกัลบ้างก้อดีนะค่ะยังงัยเราก้ออยู่ร่วมสั่งคมเดียวกัล

ผิดเหรอคะ  คุณ ตังเมเหนียวหนืดเคี้ยวติดฟัน (กล้ามาเรียกเพื่อนฉันว่า สตอเบอรี่)
อ่านแล้วไม่เข้าใจตรงไหนเหรอ  ว่าเพื่อนฉันไม่ได้กลัวไม่ได้เป็นหรอกนะ
แต่คะแนนมันเคลื่อน เลยน่าสงสัย เป็นอะไรมากมั้ยเธอ
ทีมงาน  งานหนักแล้วไง ผู้บริโภคเรียกร้องอะไรไม่ได้เหรอ
ซึ่งมันเป็นความผิดพลาดก็แจ้งไปเค้าผิดเหรอเธอ เจ็บลิ้นป่ะเนี่ย....
แล้วเรื่องนี้  ไม่ใหญ่ เรื่องไรถึงจะใหญ่ ทีมงานก็บอกแล้วว่าจะตรวจสอบ

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 01-06-2011, 17:37:56

Huh?

นั่นสิเนอะ ^^

ดาด้า
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 01-06-2011, 17:51:53 »

อ้างจาก: ~Nu ตังเมย์ ~ ที่ 01-06-2011, 17:48:54

Huh?

จีเค้าก้อไม่รู้ค่ะเพราะเค้าก้อไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้เหมือนกัลนอกจากโปรแกรมเมอร์นู้นแล้วมันคาดเคลื่นนิดหน่อยเองจะเปนอะไรไป

เป็นสิเธอ หรือคนเราสงสัยไม่ได้   Evil Evil Evil

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 01-06-2011, 17:52:27 »

แต่ว่ากรณีนี้ ถ้าตรวจสอบแล้วเอาหลักฐานมาให้ผู้เล่นทราบด้วยก็จะดี ว่ามีการแก้ไขฐานข้อมูลจริงหรือไม่
หรือมีกรณีอื่นอีกที่นอกเหนือจากนี้ แต่ไม่ว่ากรณีใหนก็ขอการชี้แจงแบบชัดๆ พร้อมหลักฐาน หรือข้อมูลที่ชัดเจน
ไม่งั้นมันคาใจ (อย่างกับ เจเจตริน)  Evil

ปล. คุณ ~Nu ตังเมย์ ~  เข้าใจหลักเหตุและผลใหมครับ ว่าทุกคนเขาอยากทราบว่าาเกิดเหตุได้อย่างไร ต้องการทราบแบบมีเหตุมีผล พร้อมหลักฐานนะครับ
รู้ครับว่าทำงานเหนื่อย แต่ต้องโปร่งใสด้วยครับ ถ้ามีข้อมูลมีเหตุมีผลพอ ก็พอรับฟังกันได้
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 01-06-2011, 17:52:58 »

Angry

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #71 เมื่อ: 01-06-2011, 17:54:39 »

อ้างจาก: ~Nu ตังเมย์ ~ ที่ 01-06-2011, 17:48:54

Huh?

นิดหน่อยก็คือเคลื่อนคับ ปิดโหวตแล้ว คะแนนก็น่าจะนิ่ง
แม้จะเคลื่อนแค่ 0.01 ก็ต้องสงสัยว่ามันเกิดจากอะไร
จีเอ็มแต่ละคนมีหน้าที่ทำงานยังไง ทำอะไรได้หรือไม่ได้บ้าง คนนอกจะรู้มั้ยล่ะคับ
ถ้าให้คำตอบที่คนเค้าสงสัยไม่ได้ หาคำอธิบายชี้แจงให้เข้าใจแบบที่จีเอ็มตอบไม่ได้
ผมว่าอย่าเข้ามาแขวะคนอื่นว่าสร้างปัญหาดีกว่าคับ

ดาด้า
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 01-06-2011, 17:54:53 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 01-06-2011, 17:52:27
แต่ว่ากรณีนี้ ถ้าตรวจสอบแล้วเอาหลักฐานมาให้ผู้เล่นทราบด้วยก็จะดี ว่ามีการแก้ไขฐานข้อมูลจริงหรือไม่
หรือมีกรณีอื่นอีกที่นอกเหนือจากนี้ แต่ไม่ว่ากรณีใหนก็ขอการชี้แจงแบบชัดๆ พร้อมหลักฐาน หรือข้อมูลที่ชัดเจน
ไม่งั้นมันคาใจ (อย่างกับ เจเจตริน)  Evil

ปล. คุณ ~Nu ตังเมย์ ~  เข้าใจหลักเหตุและผลใหมครับ ว่าทุกคนเขาอยากทราบว่าาเกิดเหตุได้อย่างไร ต้องการทราบแบบมีเหตุมีผล พร้อมหลักฐานนะครับ
รู้ครับว่าทำงานเหนื่อย แต่ต้องโปร่งใสด้วยครับ ถ้ามีข้อมูลมีเหตุมีผลพอ ก็พอรับฟังกันได้

ขออนุญาตกด LIKE ซักหลายๆรอบ ^^

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #73 เมื่อ: 01-06-2011, 17:55:03 »

เรื่องโต้เถียง หรือประเด็นๆ อื่นๆ ผมขอให้เพื่อนๆ หยุดกันก่อนดีกว่าครับ

รอผลการตรวจสอบก่อนจะดีกว่าครับ

♠♥♦♣
Full Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 01-06-2011, 17:56:27 »

Huh?

ยังจะแถ สงสัยไม่เข้าใจประเด็นจริงๆๆ Huh? Huh?
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7