GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อย  (อ่าน 188 ครั้ง)
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

แนะนำหน่อย
« เมื่อ: 31-05-2011, 19:58:44 »

คือผมเล่นมาทุกอาชีพแล้วพอเล่นแล้วก็เบื่อเนื่องจากมันไม่ค่อยจะเจ๋งเหมือนคนอื่นอ่ะ
พอเล่นเบอเห็นแอสเก่งไปเล่นแอสพอเล่นแอสเห็นพาลาเก่งไปเล่นพาลาพอเล่นพาลาเห็นวิเก่งไปเล่นวิเล่นไปเล่นมา
ไม่รู้อาชีพไรหนุกช่วยบอกหน่อยอาชีพอะไรเก่งเล่นสนุกอัพทักษะยังไงสเตตัสยังไงของยศไหนดีใครเล่นดีๆแนะนำหน่อยเอาแบบเล่นได้นานๆเพราะที่เล่นมา80เลิก
- -
ปล.มีC3แค่บางอย่างเนื่องจากไม่รวยไม่ได้เติมมีทุนแค่10Mจบ

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: แนะนำหน่อย
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-05-2011, 20:07:27 »

ต้นทุน10m เบลดดาบคู่ฮับ ใส่ดาบถูกๆเอา Cool

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 31-05-2011, 20:51:49 »

อย่างอื่นอ่ามีนอกจากนี้ป่ะอัพสเตตัสไม่ถูก - - สกิลกะไม่ถูก - -

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-05-2011, 20:55:35 »

วิครับ ลองเล่นสายแปลกๆ ดูนะ สาย ดินลม ดินไฟ ดินน้ำ ไฟลม ไฟน้ำ  ฯ น่าหนุกนะ ตอนนี้กำลังลอง ไฟลม

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-05-2011, 21:23:13 »

เอ่อ ผมว่าเล่นอาชีพที่ชอบดีกว่านะ เราชอบอาชีพอะไร เล่นแล้วสนุก พอเราสนุก เราก็จะหาแนวทางเล่นได้สนุกกว่าอาชีพอื่นๆ และทุกอาชีพ มีวิธีที่ทำให้เก่ง แต่ จะยากหรือง่าย หรือจะแพ้ทางอาชีพอะไรนั้น ต้องศึกษาดีๆ เพราะบางทีหลายคนคิดว่าแพ้ทางแน่ๆ แต่คนเล่นยังกระยุกต์แนวทางที่แก้ทางได้มาเลยครับ
What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-05-2011, 22:21:40 »

ถ้าเล่นแล้วเบื่อง่ายนะ เราแนะนำให้เล่นอาชีพใดอาชีพหนึ่งในสายใดสายหนึ่งที่เขาไม่นิยมเล่นกัน ลองผิดลองถูกมาปรับปรุงประยุกต์ไปเรื่อยๆ จนเก่ง และทำให้คนรอบข้างมองเห็นว่า เห้ย! เทรฯ สายปืน แอสฯ สายปาดาว เบลดฯ สายคอมโบ วอร์ฯ สายราตรีนิรันดร์ และอื่นๆ มันไม่เห็นจะกากเลยนี่หว่า ฮ่าๆ เราก็อยากลองอยู่เหมือนกันนะ แต่ช่วงนี้สนุกกับการทำการงานมากกว่า เลยขี้เกียจปั้นตัวมาเล่นใหม่ ^^"

BC4ever
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-05-2011, 22:56:02 »

เลือกเอา วิ(ดิน,น้ำ,ลม,ไฟ,ไร้ธาตุ) วอร์(อันนี้ไม่ค่อยรู้เล่นแต่สายสาป+อัญเชิญแต่ไม่มีบัญญัติกับฝน) ชาร์ป(ยิงไว,ยิงแรง)

พาลา(กระบี่,หอก,ผสมก็พอเห็นบ้าง) เบอ(ขวานเล็ก,ใหญ่,ดาบใหญ่) เบรด(ดาบเล็ก,ใหญ่,ผสม,คอมโบ)

แอส(ดาว,มีด,พิษ,ผสม) ทหาร(กระบี่,ปืน,ระเบิด,ผสม) เทร(มีด,หน้าไม้,ปืน,ผสม)

พระ(ซัพพอร์ท,สาส์น,บู้,ผสม)<<อันนี้ไม่รู้จะอธิบายยังไงสกิลมันเยอะจัด

นึกออกแค่นี้หละ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-06-2011, 01:41:18 »

เล่นหลายๆอาชีพน่ะดีครับ แต่เวลให้มันเก่งๆ ของดีๆเป็นตัวๆไป เวลาลงแบท วอร์ จะสนุก

สนุกตรงที่ไปเจอสายอาชีพที่เราสู้ไม่ได้ จะได้เอาอาชีพที่แก้ทางได้ลงไปแก้แค้น 5555+

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-06-2011, 10:19:16 »

มีทุน 10 M ถ้าจะเก่ง มีอาชีพเดียวที่ใช้ทุนน้อยเก่งเร็ว  คำตอบคือ ชาป ครับ  ทำเควสและหาซื้อเซตในตาเหยี่ยว  ระคาก็ประมาณ 10 M  กว่าๆนิดๆ  เล่นสนุกเวลง่าย ลงแบทก็ใช้ได้ 

ถ้ามีงบ 10 M อาชีพอื่น เก่งยากครับ 
เบลดหนะเหรอ อย่าได้คิด  พิฆาตเขี้ยวอันเดียวยังซื้อไม่ได้เลย  ถ้าหันไปดาบใหญ่ คงมีแค่ดาบปิศาจน้ำแข็งกับของขายร้าน 
พระถ้าของไม่ดีจริงก็เก่งยาก  ซึ่งของก็แพงไปตามความเก่ง
พาลาของยศไม่ดีก็เก่งขาก ซึ่งของก็แพงไปตามความเก่ง
วอลลอค ก็ต้องพึ่งเซตไสยเวย์  10 M ไม่พอแน่ๆ
เบอร์  ตอนนี้ของแพงขึ้นเยอะคนหันไปเล่นเบอร์เยอะ ซึ่งของก็แพงไปตามความเก่ง
แอส ไม่ต้องพูดถึง ต้องหาเซตนักฆ่าไม่ก็เขี้ยวพยัค ของแพงครับอาจต้องงบ 20M ขึ้นไปถึงจะเก่งแต่ก็เก่งไม่มาก
เทร  ถ้าใช้ของเซตที่ทำเควสก็ประหยัดไปได้เยอะครับ เก่งก็ในระดับหนึ่ง ถ้ามีกาลเวลาก็สู้ได้หมด  แต่เล่นเทรน่าเบื่อครับมีอะไรให้เล่นน้อย ส่วนใหญ่เอาไว้หาของดีกว่า
วิ  ถ้าจะเก่งต้องเซตปราช์ ไม่ก็ใช้ไม้เท้าดีๆ ซึ่งของแต่ละอย่าง แพงมาก หมดหวังครับ 10 M ซื้อได้แค่รองเท้าอัญมนีมั๊ง

เพราะฉนั่น ชาป เป้นคำตอบที่ดีที่สุดครับ  ลองไปศึกษาได้ที่กระทู้นี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43311.0

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 01-06-2011, 10:29:08 »

นัน - เครลิค คับ  ไม่ บู๊ แต่ ท่านจะ รู้สึกดี เวลา มีคนมา พิมว่า

ขอบัฟหน่อย บัฟหน่อยๆๆๆๆๆๆๆ   ชุบทีๆๆๆ  ฟูทีๆๆ  กายทีคับๆๆๆๆ ฯลฯ

สัส!! ขอบัฟ - ชุบ  กาย ฟู ก็ไม่ไห้กรุ หยิ่งหรอ ไอ กาก 5 5 5+

ซะงั้นไป

เครลิค เลย ครับ รู้สึกดีเวลามีคนมา ขอบคุณ รู้สึกดีเวลามีคน ชวนไปเกรียน ชวนไปล่าบอส ได้% ในการชุบ สูง ไม่ต้องไปไล่ฆ่า จะได้ไม่มีอารมณ์ด้าน - ในการเล่น ไม่ต้องไปหัวเสีย

ไม่ต้องมีเงิน ก็เล่น แบบ เมพๆ ได้ ไม่ต้องเวล ไม่ต้องเติมเส้น ก็เก็บเวลได้ หากินกะศพ อย่างเดียว คับ

ที่ไหน มี เกรียน  ทีนั่น มี I3.OOK_Of_SATAN ณ Pk. คับ

อนาคต : สิ้นหวัง
Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-06-2011, 10:49:52 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 01-06-2011, 10:19:16
มีทุน 10 M ถ้าจะเก่ง มีอาชีพเดียวที่ใช้ทุนน้อยเก่งเร็ว  คำตอบคือ ชาป ครับ  ทำเควสและหาซื้อเซตในตาเหยี่ยว  ระคาก็ประมาณ 10 M  กว่าๆนิดๆ  เล่นสนุกเวลง่าย ลงแบทก็ใช้ได้ 

ถ้ามีงบ 10 M อาชีพอื่น เก่งยากครับ 
เบลดหนะเหรอ อย่าได้คิด  พิฆาตเขี้ยวอันเดียวยังซื้อไม่ได้เลย  ถ้าหันไปดาบใหญ่ คงมีแค่ดาบปิศาจน้ำแข็งกับของขายร้าน 
พระถ้าของไม่ดีจริงก็เก่งยาก  ซึ่งของก็แพงไปตามความเก่ง
พาลาของยศไม่ดีก็เก่งขาก ซึ่งของก็แพงไปตามความเก่ง
วอลลอค ก็ต้องพึ่งเซตไสยเวย์  10 M ไม่พอแน่ๆ
เบอร์  ตอนนี้ของแพงขึ้นเยอะคนหันไปเล่นเบอร์เยอะ ซึ่งของก็แพงไปตามความเก่ง
แอส ไม่ต้องพูดถึง ต้องหาเซตนักฆ่าไม่ก็เขี้ยวพยัค ของแพงครับอาจต้องงบ 20M ขึ้นไปถึงจะเก่งแต่ก็เก่งไม่มาก
เทร  ถ้าใช้ของเซตที่ทำเควสก็ประหยัดไปได้เยอะครับ เก่งก็ในระดับหนึ่ง ถ้ามีกาลเวลาก็สู้ได้หมด  แต่เล่นเทรน่าเบื่อครับมีอะไรให้เล่นน้อย ส่วนใหญ่เอาไว้หาของดีกว่า
วิ  ถ้าจะเก่งต้องเซตปราช์ ไม่ก็ใช้ไม้เท้าดีๆ ซึ่งของแต่ละอย่าง แพงมาก หมดหวังครับ 10 M ซื้อได้แค่รองเท้าอัญมนีมั๊ง

เพราะฉนั่น ชาป เป้นคำตอบที่ดีที่สุดครับ  ลองไปศึกษาได้ที่กระทู้นี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43311.0

ผมเห็นด้วยะครับชาปเซ็ตตาเหยี่ยวถูกมากๆเลย  ไปดูอาชีพอื่นๆแพงทั้งนั้น 
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-06-2011, 11:01:30 »

ถ้าเวลธรรมดาๆไม่ได้เกรียน งบ 10 M

ผมว่าพาลาใส่เซตอินทรีก็อยู่นะ

เซตอินทรี(ถ้าไม่เซตก็ เกราะศักดิ์สิทธิ์ สนัปเขี้ยวยัก โล่เทพหายนะ<<+เลือดตั้ง500) รางเหล็กไหล หมวกนักรบทองคำ คลุมร้าน หอกร้าน

แค่นี้ก็เวลสบายแล้ว

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 01-06-2011, 11:25:55 »

อาชืพอื่นๆมันก็ได้อยู่แหละครับ ถ้าใส่ของขายร้าน มันก็เวลหรือแบทได้หมดแหละครับ

วิ  ใส่ไม้เท้านางพยา เซตมหาเวทก็ได้
เบลด ดาบขายร้าย เซ็ตนักรบทมิฬ
แอส ของขายร้ายหมดก็ยังไหว
...   

แต่ความสามารถมันต่างจากของดีๆเยอะมากๆ  ซึ่งต่างจาก ชาป  เซตนัยตาเหยี่ยว  เป็นเซตที่ถูกและถือว่าดีถึงดีที่สุด  สายยิงแรง ศรกัปนาททีเดียว  ก็เอาพาลาอยู่  สายยิงเร็ว ใช้สกัดขา รัศมีตะวันกับเล่งจุดตาย ยิงไปเรื่อยๆ    มีทั้งสกิลสกัด  สกิลลดเกราะ  เล่นได้หลากหลาย  ลองไปดูกระทู้ที่ผมให้ ลิงค์ไว้ครับ  ลงทุนไม่เยอะแต่ก็สามารถฆาได้หมดทุกอาชีพ ถ้าคุณกดเร็วพอ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 01-06-2011, 14:21:04 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 01-06-2011, 11:25:55
อาชืพอื่นๆมันก็ได้อยู่แหละครับ ถ้าใส่ของขายร้าน มันก็เวลหรือแบทได้หมดแหละครับ

วิ  ใส่ไม้เท้านางพยา เซตมหาเวทก็ได้
เบลด ดาบขายร้าย เซ็ตนักรบทมิฬ
แอส ของขายร้ายหมดก็ยังไหว
...   

แต่ความสามารถมันต่างจากของดีๆเยอะมากๆ  ซึ่งต่างจาก ชาป  เซตนัยตาเหยี่ยว  เป็นเซตที่ถูกและถือว่าดีถึงดีที่สุด  สายยิงแรง ศรกัปนาททีเดียว  ก็เอาพาลาอยู่  สายยิงเร็ว ใช้สกัดขา รัศมีตะวันกับเล่งจุดตาย ยิงไปเรื่อยๆ    มีทั้งสกิลสกัด  สกิลลดเกราะ  เล่นได้หลากหลาย  ลองไปดูกระทู้ที่ผมให้ ลิงค์ไว้ครับ  ลงทุนไม่เยอะแต่ก็สามารถฆาได้หมดทุกอาชีพ ถ้าคุณกดเร็วพอ

อย่าไปบอกว่าชาร์าปเทพครับเดี๋ยวโดนปรับอีกฮ่าๆ

laugh laugh laugh

ป้าย:
หน้า: [1]