GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จีครับ เสนอ กิจกรรมผอบ "ให้โอกาสเราอีกครั้ง"  (อ่าน 189 ครั้ง)
bluedream2
Newbie
*

จีครับ เสนอ กิจกรรมผอบ "ให้โอกาสเราอีกครั้ง"
« เมื่อ: 29-05-2011, 08:24:22 »

เทร ซึ่งอยู่ในอารมณ์ หงุดหงิดเป็นที่สุด ยืนใต้ต้นไม้ใหญ่ ซึ่งมี เจ้ากบผู้อาภัพ อยู่เคียงข้าง......

เจ้ากบเจ้ารู้ไหม ว่าจำทำความผิดอะไร ?

เจ้ากบทำหน้าตา งงๆ รำพึงในใจว่า " ทำไมวันนี้นายของมัน ซึ่งปรกติ มักจะพามันไปไหนมาไหน  ทั้งไม่เคยตะคอกมันเช่นนี้มาก่อน นับตั้งแต่ มันอายุ 1 ปี จนปัจจุบันเพิ่งครบ 61 มาหมาดๆ "

กบผู้อาภัพ หยุดคิดเล็กน้อย พร้อม ตอบ กลับไปว่า  "เป็นเพราะ ข้าน้อยจัดการกับ ฝูงหมีในถ้ำปีศาจไม่ทัน ทำให้เจ้านายต้องกลับบ้านเก่าก่อนเวลาอันควรใช่หรือไม่ขอรับ "

ผ่านไปพักใหญ่ เจ้ากบ เห็นหน้าตาของนายมัน แดงกล่ำ ดังเช่นมะเขือเทศสุข มันจึงรีบใช้ความสามารถที่พึ่งร่ำเรียนสำเร็จ วิเคราะห์สถานการณ์อย่างรวดเร็ว   "แต่ว่า ตอนเราอายุ 50 กว่าๆ การกลับบ้านเก่าของเจ้านายก่อนเวลาอันควรก็เกิดขึ้นบ่อยครั้ง แต่เจ้านายไม่เคยมีสีหน้าและอารมณ์หงุดหงิดเช่นนี้มาก่อน "

เทร ซึ่งตอนนี้ หน้าตาบูดบึ้งกว่าเดิม ตะคอกมันอีกครั้ง ว่า "นั้นเป็นเพียงส่วนหนึ่ง แต่มันเป็นผลที่เกิดจากความผิดของเจ้า !!"

เนื่องจากการโมโหมากเกินไปทำให้ไม่สามารถควบคุมความเร็วในการพูดได้ น้ำลายจึงกระเด็น เข้าสู่เจ้ากบผู้อาภัพ แต่มันก็ใช้ความสามารถอันมีมาแต่เกิด  แผลบๆๆๆ  จัดการสิ่งที่กระเด็นออกมา อย่างรวดเร็ว

เทร ซึ่งอยู่ในอารมณ์หงุดหงิด มองมันอย่างอับจนปัญญา พร้อมหันหน้าขึ้นมองบนฟ้าอย่างเลื่อนลอย กล่าวอย่าง ท้อแท้ว่า "เรากลับเลี้ยงเจ้ามาตั้งแต่อายุ 1 ขวบ หวังว่าเจ้าจะช่วยเราเมื่อเติบใหญ่ แต่เจ้ากลับไม่รักดี กลับไปฝึกวิชาที่ไม่ควรฝึก "

กบผู้อาภัพ วิเคราะห์สถานการณ์อีกครั้ง อ้อ !! มันใช้ทักษะที่ร่ำเรียนตอนอายุครบ 61 อย่างรวดเร็วทันที "เจ้านายโมโหเราเพียงเพราะว่าเราร่ำเรียนวิชาที่ท่านไม่ชอบนั้นเอง"

แต่กบผู้อาภัพ กลับตอบกลับไปอย่าง ภูมิใจว่า "เจ้านาย วิชาที่ข้าน้อยร่ำเรียนมา ใช่ว่าจะไร้ประโยชน์ ข้าน้อยเห็นเจ้านาย มักกระทำผิดพลาดอยู่เสมอ บางครั้งกดสกิล ผิดๆ ถูกๆ ข้าน้อยจึงเลือกเรียนวิชา นี้ เพื่อช่วยท่านโดยเฉพาะ "

เทร หันมามองมันอย่างเดือดดาษ เป็นที่สุด พร้อมกล่าวคำซ้ำๆว่า "เจ้า เจ้า เจ้า ...... วิชาพัฒนาความคิดนี้นะที่เจ้าว่าจะเอามาช่วยข้า ......ข้าจะเอาเจ้าไปขายทอดตลาดเดี๋ยวนี้ !!"

เจ้ากบผู้อาภัพ พึ่งรู้ว่า มันฝึกวิชาที่ไม่ควรฝึกจริงๆ มันจึงใช้โอกาส สุดท้ายเค้นความสามารถสุดยอดของวิชาพัฒนาความคิด กล่าวกับนายมันว่า "เจ้านาย หากให้โอกาส ข้าน้อย อีกครั้ง ข้าจะไม่ทำให้ท่านผิดหวัง "

เทร ผู้เดือดดาด ตอบกลับไปว่า "เจ้า..เจ้า ยังจะมีโอกาศ อีกครั้ง ?"  Shocked

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

สำหรับคนที่เวลผอบจนเวล 61 แล้วได้สกิลที่ไม่ต้องการ น่าจะมีกิจกรรมให้เปลี่ยนสกิลที่ 3 ได้อีก 1 ครั้ง  นะครับ เพราะกว่าจะเวลจาก 41 ถึง 61 มันก็นานมากเลย ยิ่งเปิดได้สกิลไม่ชอบนี้อึ้งอยู่นานเลย  จะจัดเป็นกิจกรรม เหมือน รีทักษะ ช่วงเทศกาลต่างๆ หรือว่า เป็นแบบสามารถ เลือกทักษะใหม่ ตอนเวล 61 ได้สองครั้ง ไปเลยก็ยิ่งดีครับ

ขอนำไปพิจารณาด้วยนะครับ  ใช่

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: จีครับ เสนอ กิจกรรมผอบ "ให้โอกาสเราอีกครั้ง"
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-05-2011, 08:35:34 »

เลือกทักษะ โอ๊ว -1

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

Re: จีครับ เสนอ กิจกรรมผอบ "ให้โอกาสเราอีกครั้ง"
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-05-2011, 11:09:30 »

ไม่รู้สิคะ-*- ส่วนตัวแอบไม่เห็นด้วยนะ เพราะปัจจุบันก็โอเคอยู่แล้ว ผอบสกิลสวยไม่มากเกินไปน้อยเกินไป
ถ้าเวลผอบทีละเยอะ ๆ (เห็นเพื่อนเวล) จะเห็นว่าสกิลสวยก็ออกเยอะอยู่เหมือนกัน

**แต่ชอบเนื้อเรื่องมากอ่า 55+ อ่านแล้วนึกถึงนิยาย-หนังจีนกำลังภายใน อยากอ่านอีก ๆ 55

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-05-2011, 11:14:36 »

ลองแจกฟรีระบบเปลี่ยนสกิลผอบทั้งหมดสักรอบนึงเลยดิ จะเป็นไง Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-05-2011, 11:16:31 »

แต่เหมือนจีจะมีโครงการอะไรอยู่นะ
ที่ปล่อยผอบ แต้มธรรมชาติ อะไรนี่ รอดูต่อไปเนอะ

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-05-2011, 12:22:07 »

เนื้อเรื่องดี ความคิดเยี่ยม แต่พิมให้ถูกหน่อยก็ดีครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-05-2011, 12:35:30 »

เขียนนิยาย ได้เลยนะนั้น

misare
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-05-2011, 11:13:41 »

ไม่รู้สิคะ เวลาผอบเวล61เนี่ย เราก็จะลุ้นว่ามันได้สกิลไรสวยมั้ย ถ้ืาได้สกิลดีก็ดีไป พอได้สกิลห่วยแล้วรุ้สึกอยากตบผอบให้คอหลุดเลยนิ  Shocked Shocked เนื้อเรื่องสนุกมากค่ะๆ แต่งเป็นนิยายอสุราไปเลยงิ  Evil Evil

ป้าย:
หน้า: [1]