GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ภาษาหัวใจ (แวะไปอ่านได้นะ)  (อ่าน 243 ครั้ง)
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Moderator
Hero Member

เรื่อง ภาษาหัวใจ (แวะไปอ่านได้นะ)
« เมื่อ: 28-05-2011, 00:33:46 »

http://writer.dek-d.com/-aring-/story/view.php?id=714204
เรื่องเดิม แต่เปลี่ยนชื่อใหม่ เพราะในเว๊ปนั้นใช้ชื่อเดิมไม่ได้ ^^
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: เรื่อง ภาษาหัวใจ (แวะไปอ่านได้นะ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-05-2011, 00:45:10 »

ไว้จะแวะไปอ่านครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: เรื่อง ภาษาหัวใจ (แวะไปอ่านได้นะ)
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-05-2011, 01:00:19 »

หายไปนานเลยนะครับป๋ากบ   Smiley
โดยปกติผมไม่ค่อยชอบนิยายรักๆด้วยสิ
แต่ผมก็จะลองอ่านดูนะ บางทีป๋ากบอาจจะทำให้ผมเปลียนใจหันมาชอบได้ ^^

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-05-2011, 01:12:17 »

อ้างจาก: ○•What Time is it...•○ ที่ 28-05-2011, 01:00:19
หายไปนานเลยนะครับป๋ากบ   Smiley
โดยปกติผมไม่ค่อยชอบนิยายรักๆด้วยสิ
แต่ผมก็จะลองอ่านดูนะ บางทีป๋ากบอาจจะทำให้ผมเปลียนใจหันมาชอบได้ ^^
ช่วงหลังไม่คอยเข้าบอร์ดเลย นานๆจะเข้ามาสักที
ช่วงนี้เลยลุยแต่เรื่องสั้น ส่วนนี่เป้นนิยายยาวรักเรื่องแรก(แต่ไม่โรแมนติกนะ)
เพราะฉะนั้นอย่าคาดหวังมาก เพราะร฿ตัวว่ายังต้องพัฒนาอีกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แค่แวะเข้าไปอ่านบรรทัดเดียวก็ดีใจแล้ว ^^
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-05-2011, 22:11:50 »

น่าติดตามดีครับ อ่านจบ 1 ตอนละ
พระเอกกินน้ำไป 2 แก้วเยี่ยวเป็นท่อประปาแตกเลย  laugh

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-05-2011, 22:40:38 »

อ่านจบแล้วววว น่าติดตามมากกกก

ลุ้มพี่ลมๆ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-05-2011, 05:32:54 »

สนุกอ้ะ =[]="

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-05-2011, 06:10:13 »

ข้อเสียคือ

- เนื้อหาบางส่วนมันยืดไปนิด (จริงๆก็ทั้งเรื่องแหละ) เช่น เสียงประชาสัมพันธ์น่ะไม่ต้องอธิบายก็ได้ , แต่เป็นสวยคนละแบบ (ข้า้งหลังยังมี กลับแต่งตัวคนละแบบ ชนิดที่ว่าตัดกัน อีกนะ (ซ้ำซ้อนกัน)) , ส่วนใบหน้าปราศจากเครื่องสำอางแต่งเติม + แม้จะไม่มีอะไรแต่งเติม (ซ้ำโดยไม่จำเป็นอีก) ฯลฯ (มันเยอะอะ พอถึงช่วงกลางๆก็อ่านไปข้ามไปละ - -.)   Embarrassed

- ยังมีความรู้สึกขัดๆ ว่าประโยคนี้ "แปลกคนจริงๆ เป็นผู้หญิงด้วยกันแท้่ๆ กลับไม่ชอบของลดราคา" ไม่น่าออกมาจากปากพี่สาว (น่าจะเป็นมุมมองของคนเดินผ่านมากกว่า)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-05-2011, 06:10:43 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 30-05-2011, 06:10:13
ข้อเสียคือ

- เนื้อหาบางส่วนมันยืดไปนิด (จริงๆก็ทั้งเรื่องแหละ) เช่น เสียงประชาสัมพันธ์น่ะไม่ต้องอธิบายก็ได้ , แต่เป็นสวยคนละแบบ (ข้า้งหลังยังมี กลับแต่งตัวคนละแบบ ชนิดที่ว่าตัดกัน อีกนะ (ซ้ำซ้อนกัน)) , ส่วนใบหน้าปราศจากเครื่องสำอางแต่งเติม + แม้จะไม่มีอะไรแต่งเติม (ซ้ำโดยไม่จำเป็นอีก) ฯลฯ (มันเยอะอะ พอถึงช่วงกลางๆก็อ่านไปข้ามไปละ - -.)   Embarrassed

- ยังมีความรู้สึกขัดๆ ว่าประโยคนี้ "แปลกคนจริงๆ เป็นผู้หญิงด้วยกันแท้่ๆ กลับไม่ชอบของลดราคา" ไม่น่าออกมาจากปากพี่สาว (น่าจะเป็นมุมมองของคนเดินผ่านมากกว่า)

อันนี้เฉพาะตอนแรกนะ ลืมบอก  Embarrassed

โค๊ด:
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-05-2011, 06:51:37 »

เอาแค่คำผิดดีกว่า ไม่ถนัดวิจารณ์เท่าไร  Embarrassed

คำผิด (หรือประโยค) > คำถูก

ตอน 1

เหมือนดัดเสียงเพื่อให้ดูฟังลื่นหู > รื่นหู

ซึ่งอุบัติเหตุนครั้งนั้นทำให้พ่อของปอนด์และแป้งเสียชีวิต > น เกินมาตัว

เพราะจะได้สื่อสารกับแป้งได้อย่าสะดวกสบาย > อย่าง

และกำลังจะหันหลังเพื่อที่จะเดินไปไปนั่งพักที่ม้านั่งยาวของห้างฯ > ไป เกินมาตัว

อยู่ๆก็เมื่อมีชายหนุ่มหน้าตาดี > เมื่อ เกินมา

ผูกไทด์สีฟ้าอ่อนๆ > เน็กไท (necktie) ไม่มี ด์ ฮะ

จะเหลือประสาทสัมผัสที่ตาทีพอจะใช้งานได้ > ที่ ตกไม้เอก

ตอนที่พวกเขาไปซื้อตัวหนังเรื่องนี้ มันบังเอิญเหลือที่แค่ตรงนี้พอดี2ที > ตั๋ว ตกไม้จัตวา , ที่ ตกไม้เอก

และค่อยๆเลื่อนมือไปช้า > น่าจำเป็น ช้าๆ มากกว่านะ (ไม่แน่ใจ)

โค๊ด:
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 30-05-2011, 07:29:40 »

ตอน 2

แต่กับมีต้นไม้ที่ให้ร่มเงาและให้ความสดชื่นอยู่หลายต้น > กลับ

เพื่อดมกลิ่นหอมของอาหารที่ลอยออกมาจากภาพในบ้าน > ภายใน

และทั้งคู่จึงรีบเดินเข้าไปในบ้านทันที > รูปประโยคแปลกๆ (ทั้งประโยค)

ไม่ใช่เด็กๆกันแล้วนะถึงต้องมากอดและหอมแก้มแม่ทุกครั้งเวลากลับมาบ้านหรืออกจากบ้าน > หรือออกจากบ้าน

อะไรกันปอนด์เป็นสาวเป็นแซ่ > เป็นสาวเป็นแส้

ก็ได้...งั้นที่หลังแม่จะทำอาหารให้อร่อยน้อยลงกว่านี้ > ทีหลัง ไม้เอกเกินมา

แม่นิชาพูดพร้อมจงใจใช้ภามือ > ภาษามือ

และแม่ก็อามือมาลูบหัวแป้งเบาๆ และทั้งสามคนแม่ลูกก็นั่งดูโทรทัศน์กันต่อ > เอา ตกสระ เ

ณ.คอนโดหรูย่านใจกลางกรุงเทพฯ > ณ ต้องไม่มีจุด

ลมพูดด้วยน้ำสียงที่นุ่มลงเพราะรู้สึกผิด > น้ำเสียง

พ่อจะให้ยายเอิบทำของอร่อยๆที่ลุกชอบไว้ให้ละกันนะ > ลูก

พร้อมทั้งมองดูวิวจากคอมโดชั้น30 > คอนโด

โค๊ด:
Moderator
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 30-05-2011, 10:29:37 »

เรื่องคำผิดกับเนื้อเรื่องบางส่วนของตอนที่ผ่านมาไม่ต้องห่วง เดี๋ยวต้องรีไรท์ใหม่อยู่แล้วหลังพิมพ์จบหมดเรื่อง ^^
ขนาดอ่านหลายรอบแล้วนะ แต่มันก็ยังมีหลุด เพราะบางครั้งพิมพ์ผิดwordมันก็ไม่ขีดเส้นแดง +กับเขียนเองอ่านเองเลยทำให้หลายๆครั้งอ่านพลาดไปเพราะในหัวมันรู้อยู่แล้วว่าประโยคนั้นเขียนว่าอะไร เลยทำให้มีคำผิดหลุดตลอด จึงต้องให้คนที่เพ่งได้อ่านมาอ่านนี่ละถึงจะเห็นคำผิดที่หลุดเหล่านั้น
ยังไงก็ขอบคุณด้วยจ้าที่อ่านแล้วชี้จุดผิด แล้วจะรีไรท์ใหม่อีกที
ท๊อป เด็กดี
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 30-05-2011, 19:35:57 »

ขอบคุนคับ
Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #13 เมื่อ: 02-06-2011, 00:47:12 »

อ่านถึงบท 7แล้ว
ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือป่าว แต่มีความรู้สึกว่าเดี๋ยวปอนด์จะป่วยเป็นโรคร้ายแรงอ่า
แต่ชอบเนื้อเรื่องมาก ถึงรู้สึกว่ามันขยายมากไปนิด แต่ไม่ถึงขนาดที่ว่าไม่อยากอ่านเนื้อเรื่องหน้าติดตามดีค่ะ

แล้วจะตามอ่านนะคะ ตอนนี้เก็บหน้าเวบไว้ใน favor แล้ว

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
Moderator
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-06-2011, 01:26:01 »

อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 02-06-2011, 00:47:12
อ่านถึงบท 7แล้ว
ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือป่าว แต่มีความรู้สึกว่าเดี๋ยวปอนด์จะป่วยเป็นโรคร้ายแรงอ่า
แต่ชอบเนื้อเรื่องมาก ถึงรู้สึกว่ามันขยายมากไปนิด แต่ไม่ถึงขนาดที่ว่าไม่อยากอ่านเนื้อเรื่องหน้าติดตามดีค่ะ

แล้วจะตามอ่านนะคะ ตอนนี้เก็บหน้าเวบไว้ใน favor แล้ว
ใจจ้าที่อ่าน ถึงไม่มีคอมเม้นในDEK-d แต่ก็จะพยายามเขียนให้จบ เพระถือว่าได้สร้างตัวละครพวกเขาเหล่านี้แล้ว เลยอยากให้คนอื่นๆได้รู้จักพวกเขาบ้าง
เพิ่งเขียนบทที่ 13จบเมื่อกี้เอง ช่วงนี้เลยต้องพักสายตา ^^ บทที่14ไว้อีก1-2วันเริ่มเขียน
ไว้บทที่8ลงพรุ่งนี้ แล้วเดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะเหลืออาทิตย์ละบทละ เพราะขืนลงอาทิตย์ละ2ตอนจะไม่ไหวเอา ^^
เพราะไหนจะเขียนเรื่องยาวเรื่องนี้ ไหนจะต้องไปเขียนเรื่องสั้นอีก ไม่ไหวจริงๆต้องเหลืออาทิตย์ละ 1ตอน
ป้าย:
หน้า: [1] 2