GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เซงจิต  (อ่าน 242 ครั้ง)
KeNg007 เบลด ณ ดาวดึง
Newbie
*

เซงจิต
« เมื่อ: 27-05-2011, 18:35:42 »

ผมอยากบอกว่า นรกคือเซิร์ฟ ทดสอบใช่ม่ัะ คัฟ  เหงจีไม่พอใจ คนที่เข้าไปทดสอบ เพราะ เซิร์ฟค้าง บ้าง ปิดปรับปรุงบ้าง  แล้วทำไม ไม่ ทำให้ทีมงานทดสอบกันเอง หล่ะ คัฟ ผม เหง ว่าคนอื่น เค้ามาเพื่อทดสอบ (บางคนอาจไม่) ส่วนมากนะ จีควร ถามความคิดเห็นว่า อยากทดสอบ อะไร ไม่ใช่ มาให้พวกผม มาทดสอบอย่างที่ทีมงานให้ทดสอบ  อย่างตอนเผ่าอสุรา ผมจะทดสอบอาชีพวอล๊อค  ผมยังทดสอบไม่ได้ เลย  ทีมงานอยากจะ ทดสอบ เผ่าอสุรา ทำไม ไม่ปิด ให้เทสกันเองหล่ะ คร๊าบบ เพราะ ส่วน มาก เค้า ไม่อยากเทส กัน หลอก ค๊าบ ตอนนี้ผมก็เลิกเล่นไป แล้วนะ คับ ทนไม่ไหว ค๊าบ แต่อาจจะกลับ มาเล่น อิก ก็เป็นได้  แต่อยากให้ทีมงานเข้าใจ ว่า ผู้เล่นต้องการทดสอบ อะไร ทีมงานทดสอบอะไร แล้วก็ ส่งคนของทีมงานมาทดสอบเอง เลย หรือทำเซิร์ฟ เฉพาะทีม งาน ทดสอบ เลยค๊าบ ส่วนนรก ก็ เอาไว้ ให้ พวก ผู้เล่น ทดสอบ อาชีพต่างๆ แล้วก็ให้พวกเค้า เสนอ แนว ทางการทดสอบ แล้วแจ้งบัค ก็หน้าจะพอ เน้อ
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: เซงจิต
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-05-2011, 19:25:05 »

แจ้งบัค มีกี่คนที่ได้หมวกบั๊ค ทดสอบ คนที่อ้างว่าทดสอบมีกี่คนที่รายงาน ส่วนการทดสอบในส่วนของทีมงาน เขาก็มีการทดสอบในพื้นที่ของเขาอยู่แล้วครับ ที่เขาเอามาเปิดโอเพ่นให้เข้ามามีส่วนร่วม เพราะว่าอยากให้ร่วมกันคิด ร่วมกันทำ อยากให้ทดสอบสิ่งใหม่ๆ ก่อนไปเซิฟหลัก จะได้มีข้อเสนอที่สามารถนำไปพัฒนาให้ใกล้เคียงกับความต้องการของผู้เล่นได้ แต่กลับเป็นสถานที่ของบางกลุ่มมาร่วมกันเกรียน อ้างโน่น อ้างนี้ ส่วนที่อ้างว่าอยากจะทดสอบอะไร จีโคอาล่าเขาก็มีกระทู้สนับสนุนตรงนั้นเต็มที่ครับ ถ้ามีเหตุมีผลพอ เบิกได้ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการทดสอบตามที่ต้องการก็ว่าได้ แค่ต้องรายงานผล ระหว่างที่จะรายงานผล คุณจะเอาสิ่งที่ทีมงานสนับสนุนไปเล่นอะไร เขาก็ไม่ว่านี่ เพียงแค่ ต้องมีการรายงานผล

เห็นกระทู้แบบนี้บ่อยๆ แล้วเซงจิตร
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27-05-2011, 21:19:34 »

ทดสอบมันมีหลาย แบบนี้ครับ เพราะผมไม่จำเป็นต้อง ขอของ ผมก็แค่ ทดสอบธรรมดา ทดสอบอาชีพ ทดสอบไอเท็มต่างๆ ส่วนเรื่องขอ ของนั้น ผมไม่ทดสอบหลอกครับ ท่านอื่นผมมะรู้นะ หมวกบัคผมกะมะอยากได้ ผมเคยถามเพิ่ลที่นรกว่า มาเล่นทำไม เค้าบอกว่า มาทดสอบอาชีพ ว่าจะเอาไปใช้ในเซิร์ฟหลักยังไง C3 มันดียังไง เงินหาแบบไหน ไอเท็มเซ็ตนี้ ดีไหม อะครับ เพราะ ว่า ส่วนมากนะครับ เค้าไม่เอาไปใช้ ในเซิร์ฟหลักหลอกครับ เพราะว่ามันทำยาก เช่น การทำไม้เท้าโดยใช้การงานงี้ ตีเกราะโดยใช้การงานงี้ ผมก็ชอบจีโคอาล่านะ เป็นคนมีเหตุผลดี ผมก็แค่ อยากให้มันมีระเบียบของมันครับ
!•◘ 冰局。<องค์ชายน้ำแข็ง> ◘•!
Full Member

*-*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-05-2011, 22:25:44 »

ถ้าทนไม่ไหวก็ไป เซิฟ หลัก สิคับ มาทำไม เซิฟนรก Huh?  Smiley

ขนมปัง '
Jr. Member
**

มีความสุขจริงโว้ย ๕๕ ,,*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-05-2011, 22:27:27 »

อ้างจาก: !•◘ 冰局。<องค์ชายน้ำแข็ง> ◘•! ที่ 27-05-2011, 22:25:44
ถ้าทนไม่ไหวก็ไป เซิฟ หลัก สิคับ มาทำไม เซิฟนรก Huh?  Smiley

นึกว่าเลิกแล้ว  Huh?

อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-05-2011, 09:51:29 »

แค่รู้สึกว่าปิดบ่อยไปป่าว ?
 ใช่

██████████████████
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-05-2011, 10:04:17 »

อ้างจาก: !•◘ 冰局。<องค์ชายน้ำแข็ง> ◘•! ที่ 27-05-2011, 22:25:44
ตามีไม่อ่านหลอครับ ผมบอกว่ามาทดสอบไง ในเมื่อเซิร์ฟ ปิด จาทดสอบไง มีตาหัดอ่านบ้างนะ ผมทดสอบเพื่อไปเล่นที่เซิร์ฟ หลัก ครับ ไม่ได้เล่นเมิ๋นคุณที่ สนุกๆ ไปวันๆ
Ohm™
Sr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-05-2011, 10:20:03 »

อ้างจาก: KeNg007 เบลด ณ ดาวดึง ที่ 28-05-2011, 10:04:17
ตามีไม่อ่านหลอครับ ผมบอกว่ามาทดสอบไง ในเมื่อเซิร์ฟ ปิด จาทดสอบไง มีตาหัดอ่านบ้างนะ ผมทดสอบเพื่อไปเล่นที่เซิร์ฟ หลัก ครับ ไม่ได้เล่นเมิ๋นคุณที่ สนุกๆ ไปวันๆ
ผมอยากให้คุณอ่าน http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31191.0

>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-05-2011, 15:00:09 »

อยากให้มีเซิฟเฉพาะเทสเตอร์ไปเลยจะได้หมดเรื่องหมดราว - -และคอยมาอัพแพทให้นรกดีกว่ามิ  Sad Sad
ปล.เล่นยาวไม่ต้องค้าง  Evil Evil  Evil Evil

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-05-2011, 15:12:38 »

อ้างจาก: เปเป้$พีชซี่ ที่ 28-05-2011, 15:00:09
อยากให้มีเซิฟเฉพาะเทสเตอร์ไปเลยจะได้หมดเรื่องหมดราว - -และคอยมาอัพแพทให้นรกดีกว่ามิ  Sad Sad
ปล.เล่นยาวไม่ต้องค้าง  Evil Evil  Evil Evil

มีเซิฟเฉพาะเทสเตอร์และทีมงาน ก็คงต้องปิดเซิฟนรกคับ
เพราะนรกเป็นเซิฟทดสอบมีไว้ทดสอบ ไม่ใช่เซิฟหลัก ถ้าเปิดเซิฟทดสอบใหม่แล้ว ก็ไม่มีความจำเป็นต้องเปิดเซิฟนรกอีกคับ
 Smiley

Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-05-2011, 15:15:21 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-05-2011, 15:12:38
อ้างจาก: เปเป้$พีชซี่ ที่ 28-05-2011, 15:00:09

มีเซิฟเฉพาะเทสเตอร์และทีมงาน ก็คงต้องปิดเซิฟนรกคับ
เพราะนรกเป็นเซิฟทดสอบมีไว้ทดสอบ ไม่ใช่เซิฟหลัก ถ้าเปิดเซิฟทดสอบใหม่แล้ว ก็ไม่มีความจำเป็นต้องเปิดเซิฟนรกอีกคับ
 Smiley

ยังไงหนูงง คือที่ไม่มีแพทโหลดคือเทสเตอร์เขาลงหรอแบบไม่ต้องแพท ถ้าเปนแบบนั้นก็เอาเซิฟเทสไว้เยยจิ รวบรวมส่งแพททีละแพทให้นรกไงพี่อิฐ  Smiley Smiley

ปล.หรือหนูเข้าไปใจผิด - - Embarrassed

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-05-2011, 16:35:47 »

อ้างจาก: เปเป้$พีชซี่ ที่ 28-05-2011, 15:15:21
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-05-2011, 15:12:38

Smiley

ยังไงหนูงง คือที่ไม่มีแพทโหลดคือเทสเตอร์เขาลงหรอแบบไม่ต้องแพท ถ้าเปนแบบนั้นก็เอาเซิฟเทสไว้เยยจิ รวบรวมส่งแพททีละแพทให้นรกไงพี่อิฐ  Smiley Smiley

ปล.หรือหนูเข้าไปใจผิด - - Embarrassed

งั้นผมถามก่อนละกัน ว่าคุณเข้้าใจว่าเซิฟนรกตอนนี้เปิดเพื่ออะไร แล้วคุณอยากให้เป็นแบบไหน ผมก็เริ่ม งง แล้วเหมือนกัน Huh?

First Brut!!
Full Member

O r I g I n 4 L

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-05-2011, 16:37:06 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-05-2011, 16:35:47
อ้างจาก: เปเป้$พีชซี่ ที่ 28-05-2011, 15:15:21

Smiley

งั้นผมถามก่อนละกัน ว่าคุณเข้้าใจว่าเซิฟนรกตอนนี้เปิดเพื่ออะไร แล้วคุณอยากให้เป็นแบบไหน ผมก็เริ่ม งง แล้วเหมือนกัน Huh?

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

สาระเลว!!
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-05-2011, 16:54:22 »

อ้างจาก: -CINEPLEX- ที่ 28-05-2011, 16:37:06
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-05-2011, 16:35:47

Smiley

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

คือๆ หนูอยากให้ลุงอิฐ เอ้ยไม่สิ อยากให้เทสเตอร์แยกห้องนรกกับผู้เล่นไปเลย เพราะลุงอิบก็เห็นทุกวันที่ค้างนานๆ
มีผู้เล่นหลายคนไม่พอใจสำหรับการโรล+ค้างนานๆเป็นข้ามวันข้ามปี จึงอยากให้แยกเซิฟไปเลยเพื่อความพอใจของผู้เล่นท่านอื่น(เพื่อนผมเอง)
จริงๆแล้วเค้าก็ไม่ได้เดือดร้อนไรมากมายแต่เพื่อนเค้าหลายคนมันโวย แบบว่ามีเซิฟเทสพอทดสอบไรเสร็จก็นำแพทมารวมให้เซิฟผู้เล่นนรก หลุดแล้วเข้ามาโหลดแพทกันต่อไป  รัก รัก

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-05-2011, 17:06:56 »

ผมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดนะครับ เซิฟนรกเป็นเซิฟทดสอบ มีไว้เพื่อทดสอบ ถ้าผู้เล่นต้องการเล่นแบบปกติ ก็ไปเล่นเซิฟหลักครับ เซิฟหลักในที่นี้คือ สวรรค์ พีเค ดาวดึง
ทีมงานเขาไม่จำเป็นต้อง มาลงทุนสร้างเซิฟใหม่ เพื่อให้คนมาเกรียนกันอย่าเดียวหลอกครับ โดยที่เมื่อก่อนเซิฟนรกเป็นเซิฟ ปิด ให้เข้าได้เฉพาะ กลุ่มเท่านั้น
แต่ทีมงานให้โอกาสผู้เล่นมามีโอกาสได้ทดสอบของใหม่ๆ ได้ลองของใหม่ๆ พร้องท้งรับฟังความคิดเห็นผู้เล่น บางส่วน จึงมีการเปิดโอเพ่นเซิฟนรก และสิ่งอำนวยความสะดวก
ทั้งหลายแหล่ในเซิฟนรก ก็มาจากผู้เล่นกลุ่มหนึ่ง คิดค้น และเสนอทีมงานขึ้นมา ว่า ในการทดสอบ จำเป็นต้องมีอะไรเพื่ออำนวยความสะดวกบ้าง
จึงมาเป็นเซิฟนรกอย่างทุกวันนี้ ก็ไม่อยากจะว่าหลอกนะ เคยอ่านกระทู้ต่างๆ ที่เขาแนะนำเกี่ยวกับเซิฟนรกกันใหม เป็นกระทู้ภาษาไทยนะครับ และคนเขียนกระทู้แต่ละท่าน
ก็พยายามที่จะสื่อให้เข้าใจง่าย ถ้าไม่ได้อ่านก็ไปอ่านซะ และทำความเข้าใจ ถ้าอ่านไม่เข้าใจ ก็น่าจะกลับไปเรียนภาษาไทยใหม่ให้มีการเข้าใจที่ดีกว่านี้
ป้าย:
หน้า: [1] 2