GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คอลัมป์การกุศล : เรื่อง คำให้การของผู้เล่นและตอนนี้คุณอยู่ในความรู้สึกไหน  (อ่าน 197 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

คอลัมป์การกุศล : เรื่อง คำให้การของผู้เล่นและตอนนี้คุณอยู่ในความรู้สึกไหน
« เมื่อ: 27-05-2011, 13:11:35 »

คอลัมป์การกุศล : เรื่อง คำให้การของผู้เล่นและตอนนี้คุณอยู่ในความรู้สึกไหน

เสียงลือเสียงเล่าอ้างอันใดก็ใช้ไม่ได้แล้วในขณะนี้ เมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมาดันเกิดกลียุคขึ้นมาจนกระทู้ต่อว่า

แทบทะลัก แต่แล้วทุกอย่างก็เข้าสู่ภาวะปกติ(หรืออย่างไรมิทราบได้)

ตอนนี้บอร์ดคล้ายจะเงียบเหงา(หรือว่าแอบเล็งอะไรกันอยู่ก็ไม่รู้)
คนนู้นจะเอาอย่างนี้ คนนี้จะเอาอย่างนั้น ว่ากันไปเราไม่ขัดศรัทธา(เพราะหลายข้อก็แอบลุ้นเหมือนกัน)
แต่ในอีกมุมมองเล็กๆ เงียบๆ ของคนกลุ่มหนึ่ง ย้ำ กลุ่มหนึ่งไม่ใช่ทั้งหมดของเกมส์(ไม่ต้องมาทำคิ้วกระตุก หน้านิ่ว คิ้วขมวด ปากเบ้ใส่) กลับมีความเห็นที่คล้ายๆ กัน เมื่อถามคำถามไปและได้รับคำให้การกลับมา ดังนี้

คำถามแรก "ยังเล่นอสุราอยู่มั้ย"

1. เล่นสิ ก็มีตัวละครไว้ตั้งหลายตัว หลายอาชีพ เล่นๆ ไปสักอาชีพแก้เซ็ง ถ้าไม่อยากเวลเองก็แค่เปิดตัวละครมา

ไปนั่งดูด ง่ายๆ ชิวๆ จะตาย ถ้าเบื่อเวลก็ทำการงาน....."ขุด"

2. เล่น แต่ว่าจุติแล้วเบื่ออ่ะ จะจุติ6รอบก็มีแต่อะไรเดิมๆ พอจุติแล้วก็ต้องมาไล่ตีมอนในแม๊พเดิมๆ ที่ต้องดูระดับเล

เวลถึงจะไปได้ หน้าตาก็เดิมๆ อารมณ์เดิมๆ แต่ก็ตีเอามันส์ แก้บ้า ที่เหลือก็ไปแบทบ้าง แล้วก็เปิดเกมส์มาขุด

บ้าง......"ขุด"

3. เล่นครับพี่ ผมยังไม่เคยจุติเลย ผมอยากจะจุติ 6 เนี่ยพยายามอยู่ แต่ต้องใช้กี่ล้านไม่รู้ ก็ขุดเหมือนกัน...."

ขุด"

4. เล่นครับ เพราะผมอยากได้ไอเทมสวยๆ อยากเทพ อยากได้ของเทพที่ผมยังไม่เคยได้ ตอนนี้ก็เลยตีเวลให้ถึง

ระดับของที่ใส่แล้วก็ทำการงานครับ......"ขุด"

5. เล่นอยู่สิ ก็เพื่อนอยู่ในนี้ แต่ว่าจะว่าเล่นก็ไม่เชิง เพราะเปิดมาคุยกันมากกว่าที่เหลือก็ออนตัวละครไว้ ขุดบ้างคุย

บ้างตามเรื่องตามราว......"ขุด"

คำถามต่อไป เบื่อมั้ย?

1. เบื่อครับ ก็จะให้ทำอะไรวันๆ เปิดมาซัดมอนหรือมอนซัด แค่นั้นเอง มันก็เกมแหละพี่ เล่นชิวๆ คิดไรมาก มีเพื่อน

ด้วยแค่นั้นแหละ......."เพื่อน"

2. เบื่อครับ มันเริ่มไม่มีอะไรกระตุ้นเลย เล่นไปก็เบื่อๆ ไป แต่ที่ทนเล่นคือ อยากได้ไอเทมที่ตัวเองไม่มี ถ้ามีแล้วคง

เลิกเล่น ไปหาเกมอื่นต่อ แต่เพื่อนไม่ค่อยเล่นก็เลยเริ่มเบื่อมากขึ้น........."เพื่อน"

3. เบื่อเหมือนกัน แต่กิ๊กอยู่ในนี้เลยยังเล่นต่อ ว่างๆ ก็ไปแกล้งเกรียนในแบทเอามันส์แก้เซ็ง......."เพื่อน+

กิ๊ก"

4. เบื่อดิครับ เล่นมาจนจุติ2รอบแล้ว มันไม่มีแรงจูงใจอะไรจะเล่นต่อ ตีเวลวนเหมือนเดิม แต่ก็เพื่อนอยู่อ่ะ เลยอยู่

ตาม แต่เปิดเกมส์อื่นเล่นด้วย...."เพื่อน"

5. ไม่เบื่อนะพี่ เพราะผมเปิดเกมมาคุยกับเพื่อนแล้วก็นั่งดูด ตีบ้างอะไรบ้าง......."เพื่อน"

คำถามต่อไป "แล้วจะเลิกเล่นมั้ย"

1. อยากเหมือนกัน แต่ติดเพื่อนอ่ะพี่ แต่เห็นเกมส์ใหม่ๆ เข้ามาน่าเล่นอยู่ เวลสนุกด้วย......."เกือบคิดจะเลิก"

2. ไม่เลิกก็เหมือนเลิกแหละ นานๆ เปิดมาที หรือเปิดมาแต่ไม่ได้สน ก็แหม พวกผมมันไม่ใช่หน้าใหม่มาเล่นนี่พี่ อยู่

กันมาตั้งโกฏิปี มันก็มีเบื่อๆ นอยด์ๆ อยากเลิกบ้างแหละในบางความรู้สึก......."เกือบคิดจะเลิก"

3. อ้าวพี่ไม่รู้เหรอ ผมน่ะเลิกไปจนกลับมาเล่นใหม่อีกรอบ จนจะเลิกอีกรอบแล้ว แบบว่าไม่มีอะไรเล่นไง เกมอื่นๆ

ผมเทพไปหมดแล้ว........"เลิกไปแล้ว"

4. ผมไม่เลิกหรอกพี่ ก็ผมยังไม่ได้สักจุติ ผมจะจุติให้ได้แล้วจะจุติ6ด้วย นั้นล่ะเป้าหมายของผม แต่ก็แอบเซ็งๆ นะพี่

มันไม่รู้จะทำอะไร ยิ่งเวลสูงยิ่งต้องปาร์ตี้ ตีคนเดียวจิ๊บหายหมดดิพี่ โขนซัดที 3เปอร์ อีกอย่างเรามันจน ผอบก็เน่าๆ

เงินก็ไม่มี ไปตี้เค้าก็รับบ้างไม่รับ ต้องนอนคอยความหวัง บางครั้งเลยรู้สึกไม่สนุกด้วยล่ะพี่ นี่ผมยังไม่แน่ใจเลยว่า

จะจุติ6ได้อย่างที่หวังป่าว ถ้าปัญหาเยอะนัก สงสัยจะเลิกกลางครัน.........."เกือบคิดจะเลิก"

5. ไม่เลิกหรอก ก็มีตั้งหลายตัวละคร เล่นๆ มันสักตัวก็ได้ เวลไปแบบไม่สนใจ ตายก็เกิด ผมไม่เอาอะไรมากหรอกพี่

เพราะผมเล่นเกมส์อื่นอยู่........."ไม่เลิก ไม่แคร์"

คำถามต่อไป "แล้วคิดยังไงกับอสุราหรือมีอะไรอยากบอกอสุรา"

คำถามนี้จะยังคงไม่มีคำตอบต่อไป เพราะคำตอบจะอยู่ที่คนถัดไปจากข้างล่างนี้ ลองเขียนบอกมาสิคะ
ว่าตอนนี้ คิดยังไงกับอสุรา เผื่อหนึ่งเสียงของประชากรจะซึมลึกผ่านเข้าไปสู่อะไรๆ หลายๆ อย่างในตอนนี้

ก็ลองมาแชร์ๆ ความคิดเห็นกันดูนะคะ

หมายเหตุ - เอาแบบพอดีนะคะ ไม่ต้องแรง ไม่ต้องเริ่ด ไม่ต้องเหวี่ยง ไม่ต้องวีน ไม่ต้องเป็นเรยาจ๊ะ
ที่ถามเนี่ย "เผื่อ" ไว้ให้ทีมงานเขาด้วย จะได้รู้ว่าตอนนี้อสุรา อยู่ในสถานะในของผู้เล่นกันแน่...

laugh laugh laugh laugh laugh

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

lllllll
Jr. Member
**

Re: คอลัมป์การกุศล : เรื่อง คำให้การของผู้เล่นและตอนนี้คุณอยู่ในความรู้สึกไหน
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-05-2011, 13:27:39 »

ทุกวันนี้คนเล่น เก่าๆ เค้าเลิกกันไปเยอะแล้วคับ คนเล่นหน้าใหม่เค้าก็เล่นได้ไม่นานก็เบื่อ  ที่เห็นตัวละคร จุติ หกรอบนั้นน่ะ มันก็ของพวกเดิมๆ ที่เลิกเล่นแล้วซื้อขายเปลี่ยนมือกัน พวกที่จะมาเวล ไปวันๆ เพื่อจุติ นั้น น้อยลงทุก ที
การทำงานของทีมงานมีส่วนอย่างยิ่ง ตั้งแต่หลังปีใหม่มา ปรับดรอป มั่ว จนทำงานเฟ้อ ปรับ ระบบ สกิล แบบ เหตุผล บ้าๆ เพราะ จุดปลอดภัย ขายหมวกพิฆาต ซื้อไม่ควรจะเอามาประมูลเงินโซลกันดันทำ บ่งบอกว่าเกมส์อสุรานั้น ใครมีเงินบาท ทีมงานให้ความสำคัญและจะยอมทำตามและนับถือพวกท่านดั่งพระเจ้า ส่วนพวกขยันเล่นหาบิลล่า ก็ เล่นไปวันๆ เถอะ
สมดุล ของอาชีพ แต่ละอาชีพ ก็ไม่มี แต่ละอาชีพมีจุดเด่น แต่ละคนเล่นก็เพราะใจรัก และชอบใน ลักษณะของแต่ละอาชีพ แต่เค้าสังเกตไหม ถ้าใจรัก หรือ เพราะอะไร อาชีพ วิชาร์ด คนถึงเล่นกันเยอะ ไปหมด  ทำไม หลายคนพอจุติ ถึง กลับมาเล่นวิชาร์ด หรือหลายคนพอไปเล่นอาชีพอื่นๆ ก็ทำกลับมาเล่นวิชาร์ด แต่ผมรู้นะว่าทำไม วิชาร์ด เก่ง ผมเคยเห็นครูอุ้ย เล่นวิชาร์ด อะคับ วิชาร์ด ก็เลยเทพ
DarkEagle
Sr. Member

Re: คอลัมป์การกุศล : เรื่อง คำให้การของผู้เล่นและตอนนี้คุณอยู่ในความรู้สึกไหน
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-05-2011, 14:41:11 »

มองอย่างนี้ดีกว่าครับ ปัจจุบันต้องยอมรับว่าผู้เล่นใหม่ๆไม่ค่อยเข้ามาน๊ะ ที่เห็นๆคาเดทโผล่ๆกันส่วนใหญ่จะเป็นคนเก่าๆปั้นมาใหม่ ปั้นมาทำการงาน ปั้นมาเล่นอาชีพอื่น ปั้นมาเอาไว้เกรียนเพราะเล่นนานแล้วเบื่อ  ผมถามว่าเมื่อมีผู้เล่นใหม่ในส่วนน้อยได้หลงเข้ามาเล่นแล้วมาเจอสภาวะเช่นนี้ ค้าง หลุด แลค บัคเพียบ ระบบต่างๆยังไม่สมบูรณ์ ข้าวของราคาแพง คุณว่าคนเล่นใหม่ๆมาเจออย่างงี้จะเล่นเกมส์นี้นานไหมละในเมื่อเกมส์อื่นก็มี มันไม่มีอะไรไปดึงดูดลูกค้า เข้ามาก็เจอแต่ปัญหาวุ่นวาย ที่พอจะเล่นกันได้นานก็เพราะอาจจะเจอเพื่อนใหม่ในเกมส์ สังคมส่วนดีๆที่ดึงดูดให้เค้าเล่นได้อย่างสนุกสนาน

มีแต่คนเล่นเก่าๆเยอะ ข้าวของก็หายากเพราะคนเก่าก็เงินบิลล่าเยอะ เคี่ยวๆกันหมด ของโซลขาดตลาดไปบางอย่างแล้วเห็นไหม เมื่อก่อนคนลงทุนโซลซื้อของมาขายเยอะมาก เดี๋ยวนี้มีไม่กี่ร้านนับหัวได้ แล้วคนใหม่ๆเข้ามาเล่นบางทีก็จะได้ของโซลจากคนใหม่ๆก็ 50 -50 เพราะถ้าเค้าลองเล่นแล้วเจอแต่ปัญหาใครจะกล้ามาลงทุน เค้าหนีไปเกมส์อื่นหมด

ทีนี้มันก็มาอยู่ทีเกมส์นี้แล้วละครับว่าจะทำแบบไหน จะทำให้คนมาเล่นเยอะๆหรือจะทำให้คนผ่านมาแล้วผ่านไป ลำพังจะหากินกับผู้เล่นเก่าอย่างเดียวโดยไม่ฟื้นฟูปรับปรุงเกมส์ให้ดีดึงดูดคนเล่นใหม่ๆเข้ามาผมว่าต่อไปแย่กว่านี้อีก บอกแล้วว่าคนเล่นเก่าน่ะเคี่ยว มีแต่อยู่กับไปไม่มีมา

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
okmokiiz,,*
Hero Member

ตัวอ้วนน่ารัก,,*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-05-2011, 14:52:00 »

สิ่งที่อยากบอกกับอสุรานะคะ

อยากบอกว่า  เลิกเห็นแก่เงินและมีจิตสำนึกในการทำอะไรเพื่อผู้เล่น

อย่างจริงๆจังๆเสียทีค่ะ   เพราะถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปสักวันและอีกไม่นาน  เกมส์คงเจ๊ง

เพราะอสุราเป็นเกมส์ที่เห็นแก่เงิน  จบป่ะคะ!!

okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  ตัวอ้วนของเค้า น่ารักที่สุด >.<

โบนัส!
Sr. Member

ที่บอกว่าความรักมันเป็นสิ่งสวยงามอ่ะตรงไหนหรอ??

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-05-2011, 15:06:33 »

อ้างจาก: okmokiiz,,* ที่ 27-05-2011, 14:52:00
สิ่งที่อยากบอกกับอสุรานะคะ

อยากบอกว่า  เลิกเห็นแก่เงินและมีจิตสำนึกในการทำอะไรเพื่อผู้เล่น

อย่างจริงๆจังๆเสียทีค่ะ   เพราะถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปสักวันและอีกไม่นาน  เกมส์คงเจ๊ง

เพราะอสุราเป็นเกมส์ที่เห็นแก่เงิน  จบป่ะคะ!!

กระทืบLIKE
 Smiley Smiley
ทีที้
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-05-2011, 15:08:12 »

ตอนแรกกระทู้นี้ผมเห็นผ่านตา แต่ไม่คิดจะเข้ามาอ่าน เพราะชื่อมันแปลกๆ  แต่พออ่านแล้วขอพูดตรงๆครับ โดนมากๆ ผมก็เป็นคนหนึ่งครับ ที่เล่นเกมส์นี้จนเบื่อจนเลิกไปแล้ว แต่ที่กลับมาเพราะเพื่อนบังคับ ถึงกลับยอม ทิ้งเกมส์ใหม่ขณะนั้น กลับมาเลยทีเดียว
นาทีแรกที่กลับมา  บอกตรงๆ มันประมาณเอ๋อๆ  ลืมไม่เยอะเหมือนกัน สร้างตัวมาจะให้เพื่อนพาไปลากเข้  มันก็บอกว่า ไม่ได้%โอ้ แม่เจ้า ต้องตีวุ้นหรือเนี้ย ขนาดตอนเลิกคราวที่แล้วฉันยังไม่เคยไปตีเลยนะพวก วุ้น พวกกบ แต่ก็เอานะเพราะเพื่อนเล่นก้เล่น นานๆไปก้เริ่มสร้างตัวที่2  3 4 เรื่อยๆครับ  อาชีพต่างๆก็ปรับไปเยอะ ศึกษา เข้าบอร์ด อ่านมันเยอะๆ  ของเซ็ทใหม่มาเพียบ ทั้งดรอบทั้งเควส  ความสนุกเริ่มกลับมา  ก็พยายามสะสมครับตามเขาให้ทัน เขามีได้เราต้องมีมั่ง เงินเติมหรอ  คงแค่พอ ซื้อยาขาวิ่งครับ เส้นหรอ  ซื้อเอาในเกมส์ งบน้อย ไม่กล้าลงทุน
สุดท้ายก็ เข้าสมาคม เริ่มมีสังคม เริ่มมีคนรัก เริ่มมีคนเกลียด(สมาคมตรงข้าม)  และแล้วก็จุติ จุแล้วก็จุอีก แต่สุดท้าย ก็เอาตัวจุลงบ่อเห็ด หาสมุนไพรไปวันๆ เพราะ  เบื่อตีม่อนครับเดิมๆลงแต่ดันๆๆๆ  ก้ก็ดัน ไม่มีบ้านก็ไปโขน ตีตัวเดิมๆเป็นเดือนๆ ไม่รู้คนอื่นทนได้ไง
ต่อมาก็เริ่มว่างงาน จับกลุ่ม คุยสะมากกว่า วันๆก็ขุดๆคุยๆ  ของต่างๆที่เขามีกัน ผมก็หาจากการขุดพริกนี้ละ ของบอสหรอ ดรอบแต่ขยะ บอสบ้าไร แอสบัฟครบๆ(เทร์ พระ วอ)ตีบอสไม่ถึง4วิ  เบื่อมากนานๆจะดรอบของดีๆสักชิ้น ส่วนมาก  ชิงเอาได้ของดีกว่าดรอบอีก 
ยิ่งหลังๆ  ลองมองดีๆ ทีมงานกลัวผู้เล่นจะน้อยก็เนียน เอาตัวปกติมาเข้ากิลนั้น กิลนี้ ประมาณว่าเนียน(แต่ทำไมมันไม่เนียนนะ)บางที เป็นคนนำชวนกิลทะเลอะกันยังมี หุหุ (ตามสบายเลยท่าน) ตอนนี้ ก็ยังคนหาจุดมุ่งหมายไม่ได้อยู่ดีว่าจะเล่นไปถึงไหน ก็ตามเจ้าของกระทู้ละครับวันไหนไม่มีเพื่อน แล้วก็คงต้องหายตามไปด้วย (เกมส์ดีหรือเพื่อนดีนะ)

ทีมงานว่างๆลองล็อค ให้เล่นได้1จอ/1เครื่อง  ดูไหม  อยากรู้ยอดผู้เล่นจริงๆจะเป็นยังไงนะ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-05-2011, 15:12:07 »

อย่าล็อค 1 จอเลย เสียรายได้หหมด ออนหาสมุนไพรตั้งหลายจอวันนึงได้หลายเอ็ม จากเอ็มก็กลายเป็น ... ได้หลาย ฿
 Evil Evil Evil

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-05-2011, 16:07:42 »

ถ้าล๊อคหนึ่งคนหนึ่งจอ กลางวันคนออนร้อยคน กลางคืนคนออน ร้อยห้าสิบคน เดินๆไปก็เหงาแน่คับพี่น้อง  Evil
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-05-2011, 17:14:44 »

กำลังจะเดินจากเกมส์นี้ไปอย่างเงียบๆ

และเหงาๆ เพราะอะไรเจ้าของกระทู้ได้บอกหมดแล้วล่ะครับ

อารมณ์นั้นเลย คนหายหมด เพื่อนๆหายหมด

Cool Cool Cool Cool Cool Cool

Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-05-2011, 17:18:09 »

ตอนนี้เบื่อในหลายๆอย่าง หลายๆระบบ  เยอะเกินพูดไม่หมด

บอกได้แค่ว่า สมัย ProjectOne สนุก อบอุ่น เพื่อนเยอะกว่านี้
sarafeena
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-05-2011, 17:21:34 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 27-05-2011, 15:08:12
ตอนแรกกระทู้นี้ผมเห็นผ่านตา แต่ไม่คิดจะเข้ามาอ่าน เพราะชื่อมันแปลกๆ  แต่พออ่านแล้วขอพูดตรงๆครับ โดนมากๆ เพื่อน แล้วก็คงต้องหายตามไปด้วย (เกมส์ดีหรือเพื่อนดีนะ)

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ขออภัยค่ะ ที่ชื่อกระทู้ทำให้รู้สึกหลอน เอ้ย รู้สึกแปลกๆ แฮะๆ

งั้นอธิบายเพิ่มนิดค่ะว่า ที่ตั้งหัวแบบนี้เพราะ...

คอลัมป์การกุศล = เขียนวิเคราะห์ให้ฟรี ไม่คิดตังค์
คำให้การของผู้เล่น = แปลตรงตัว

ว่าแล้วก็เผ่นเข้ากลีบเมฆ ฟิ้ววววววววววว
รอดูความเห็นต่อๆ ไป และหวังว่าทีมงานจะลงมาดูนะจ๊ะ
ถ้าเสียงส่วนน้อยอาจกำลังคิดอย่างนี้ ก็อย่าทำให้เสียงเล็กๆ พวกนี้กลายเป็นเสียงส่วนใหญ่
เดี๋ยวมันจะแย่เอาในภายหลัง ที่แย่น่ะไม่ใช่ผู้เล่นจ๊ะ แต่เป็น....(คิดเอาเองจ้า)

laugh laugh laugh

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-05-2011, 18:01:34 »

ทุกวันนี้ไม่มีผู้เล่นใหม่หลงเข้ามาเยอะเหมือนเมื่อก่อนแล้ว
ปีที่แล้ว เดินหาคาเดทใหม่ๆ ใหม่ป้ายแดงถอดด้ามเลย วันนึงได้หลายคนอยู่
แต่ทุกวันนี้ที่เห็นคาเดทนะ คนเก่าทั้งนั้น ไม่งั้นก็เพื่อนลากมาเล่น
คนใหม่น้อยถึงน้อยมาก แทบจะไม่มีเลย
เล่นไปได้ซักพักก็เลิกเพราะว่า ...

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 27-05-2011, 17:42:43
เปลี่ยนแอสติดแก๊งหรือวืด ก็ไม่ได้ - -*)
นับวันจะเล่นยากขึ้นเรื่อยๆ
ทีมงานเองน่าจะรุ้นะ ว่าเกมคุณขึ้นชื่อเรื่องเล่นยากเวลยาก
เกมทุกวันนี้น่าเบื่อ รู้แหละนะว่าเกมเก็บเวลไม่ทำเควส
วันๆ เก็บแต่เวลอย่างเดียวเท่านั้น
แต่ไม่มีที่ให้เก็บเวล
ผู้เล่นใหม่เค้าเบื่อกันตั้งแต่เวล 55 แล้ว
ที่เก็บเวลที่ไปได้ มีแต่เสือ พอหมดเสือไปหมี
หมดหมีก็เหลือแค่ดูดโขน
เกมคุณมีแค่นี้เองหรอ เกมคนไทยทำได้แค่นี้
แต่อยากอวดตัวว่าจะโกอินเตอร์
อย่ามาอ้างว่าแมพอื่นมีให้เลือกไปได้
แมพที่ว่า คนเค้าไปแล้วเสียเวลาเสียเปอ ตายซ้ำตายซาก
เค้าถึงต้องกลับมาวนเวียนอยุ่แค่นี้
ข้อมูลผมแน่นพอ ว่าแต่ละเวลไปไหนได้บ้าง
เกมคุณมันไม่มีอะไรเลย
บังคับอยุ่เพียงแค่นี้สำหรับผู้เล่นหมู่มาก
ไ่ม่มีทางเลือกใหม่ๆ
แมพวินโดเนียเป็นยังไง
สร้างขึ้นมาก็บอกก็รายงานไปแล้วก่อนจะลงเซิร์ฟหลัก
ว่ามันไม่ตรงวัตถุประสงค์ที่ผู้เล่นต้องการ
สุดท้ายเข้าหูซ้ายทะลุออกหูขวา
ปัจจุบันกลายเป็นแมพร้าง เสียเวลาทำขึ้นมาเปล่าๆ
ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลย
นับวันผมมองว่า เกมส์อสุรา ถ้าไม่ย่ำอยู่กับที่ก็ถอยหลังเข้าคลอง

sarafeena
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-05-2011, 22:06:12 »

^
^
^
^

แรปบน เอางั้นเลยนะท่านพี่

Evil Evil Evil Evil

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-05-2011, 22:11:37 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 27-05-2011, 18:01:34
ทุกวันนี้ไม่มีผู้เล่นใหม่หลงเข้ามาเยอะเหมือนเมื่อก่อนแล้ว
ปีที่แล้ว เดินหาคาเดทใหม่ๆ ใหม่ป้ายแดงถอดด้ามเลย วันนึงได้หลายคนอยู่
แต่ทุกวันนี้ที่เห็นคาเดทนะ คนเก่าทั้งนั้น ไม่งั้นก็เพื่อนลากมาเล่น
คนใหม่น้อยถึงน้อยมาก แทบจะไม่มีเลย
เล่นไปได้ซักพักก็เลิกเพราะว่า ...

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 27-05-2011, 17:42:43
เปลี่ยนแอสติดแก๊งหรือวืด ก็ไม่ได้ - -*)
นับวันจะเล่นยากขึ้นเรื่อยๆ
ทีมงานเองน่าจะรุ้นะ ว่าเกมคุณขึ้นชื่อเรื่องเล่นยากเวลยาก
เกมทุกวันนี้น่าเบื่อ รู้แหละนะว่าเกมเก็บเวลไม่ทำเควส
วันๆ เก็บแต่เวลอย่างเดียวเท่านั้น
แต่ไม่มีที่ให้เก็บเวล
ผู้เล่นใหม่เค้าเบื่อกันตั้งแต่เวล 55 แล้ว
ที่เก็บเวลที่ไปได้ มีแต่เสือ พอหมดเสือไปหมี
หมดหมีก็เหลือแค่ดูดโขน
เกมคุณมีแค่นี้เองหรอ เกมคนไทยทำได้แค่นี้
แต่อยากอวดตัวว่าจะโกอินเตอร์
อย่ามาอ้างว่าแมพอื่นมีให้เลือกไปได้
แมพที่ว่า คนเค้าไปแล้วเสียเวลาเสียเปอ ตายซ้ำตายซาก
เค้าถึงต้องกลับมาวนเวียนอยุ่แค่นี้
ข้อมูลผมแน่นพอ ว่าแต่ละเวลไปไหนได้บ้าง
เกมคุณมันไม่มีอะไรเลย
บังคับอยุ่เพียงแค่นี้สำหรับผู้เล่นหมู่มาก
ไ่ม่มีทางเลือกใหม่ๆ
แมพวินโดเนียเป็นยังไง
สร้างขึ้นมาก็บอกก็รายงานไปแล้วก่อนจะลงเซิร์ฟหลัก
ว่ามันไม่ตรงวัตถุประสงค์ที่ผู้เล่นต้องการ
สุดท้ายเข้าหูซ้ายทะลุออกหูขวา
ปัจจุบันกลายเป็นแมพร้าง เสียเวลาทำขึ้นมาเปล่าๆ
ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลย
นับวันผมมองว่า เกมส์อสุรา ถ้าไม่ย่ำอยู่กับที่ก็ถอยหลังเข้าคลอง

มีปุ่มไลค์มั้ย  Evil

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-05-2011, 22:36:54 »

เอ่อ.. หมดคำบรรยายละ เจ้าของกระทู้บรรยายไปหมดละ แต่สำหรับผม แม้แต่"ขุด" ก็ยังเบื่อ Embarrassed Embarrassed
ป้าย:
หน้า: [1]