GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยใหมทีมงาน ที่ต้องทำ ภาค3 (ตอน คำกลอน)  (อ่าน 105 ครั้ง)
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

เหนื่อยใหมทีมงาน ที่ต้องทำ ภาค3 (ตอน คำกลอน)
« เมื่อ: 26-05-2011, 09:36:21 »

มีแต่เรื่องเปลืองสมองจ้องวิพากษ์
มีแต่ปาก GOSSIP หยิบปัญหา
มีแต่สิ่งเหลวไหลไร้ปัญญา
มีแต่จ้องอิจฉาหาเรื่องกัน
มีแต่สิ่งมัวหมองจ้องจับผิด
มีแต่คิดใส่ร้ายป้ายสีสรร
มีแต่จ้องเอาหน้าสารพัน
มีแต่ "ฉัน" แสงเก่งเจ๋งเกินใคร
   มีแต่พรรคพวกพ้องป้องปกปิด
มีแต่คิดเบี่ยงประเด็นเบนไถล
มีแต่คนอื่นผิดคิดได้ไง
มีแต่ใจอคติติเตียนคน
มีแต่คิดผลงานสร้างความใหญ่
มีแต่ไร้เมตตาหาดอกผล
มีแต่คิดทำนาบนหลังคน
มีแต่ทนกับทนแสนจนใจ

นายดีๆ มีบ้างไหม ในโลกนี้
ชั่วอัปรีย์ จังไร มีให้เห็น
หน้าก็ด้าน ยางไม่มี  ฤดีเย็น
ใจก็เหม็น ดั่งน้ำคำ จำนรรจ์ใจ

ลูกน้องดี มีบ้างไหม ในโลกนี้
เศษขยะ มากมี นั่นไฉน
โง่ก็โง่ โสมม ถมด่าไป
ทำบ้าใบ้ ที่ไฉไล แอบนินทา

ดูจะดี  กว่าทั้งหลาย หมายตัวเรา
ที่รวมเอาเอา ทั้งสอง ปองใฝ่หา
รวมขี้เกียจ  เลียงงาน ย่านละอา
ยังอุดส่า ได้สองขั้น ขยันเลีย....หน้าที่หลัก อิอิ

เวลา...วารี...ชีวี...รำพัน

ที่ทำงานยังกับสถานกักกัง
เหมือนถูกขังให้ทำตามกฎเกณฑ์
ดูดบุหรี่ตัวหนึ่งมันจับเวลาด้วยไอ้เวร
ส่วนหัวหนเร็วก็หาว่า..ล้ำหน้า
ช้าก็หาว่า..อืดอาด
โง่..ก็ถูกตวาด
พอฉลาด..ก็ถูกระแวง
ทำก่อนบอก..ไม่ได้สั่ง
ทำทีหลังบอก..ไม่มีหัวคิด

รู้มากจะยากนาน
รู้น้อยพลอยรำคาญ
ไม่รู้ไม่ชี้? เป็นหนี้ดักดาน
ไม่รู้ เสือกไปชี้ เรียกว่า เจ้ากี้เจ้าการ

"คน" มักเห็น...ว่าตนเป็นคนถูก
"ใคร?"เพาะปลูก...เอาไว้ก็ได้ผล
"คน" ต้องปรับ...รับลูก ให้ถูกคน
"ใคร?"อดทน...แน่นหนัก...ถึงหลักชัย

นี้แหละหนอคนทำงาน...... สู้ ๆนะครับ อารมณ์ดีเข้าใว้ ด้วยความห่วงใยจากผู้เล่น

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: เหนื่อยใหมทีมงาน ที่ต้องทำ ภาค3 (ตอน คำกลอน)
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-05-2011, 09:41:56 »

Shocked

เทพจริงๆ
§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

รับ หมวกลินลี่ เสื้อคลุมนักเวทมืด สวรรค์
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-05-2011, 09:54:36 »

1000000000+
First Brut!!
Full Member

O r I g I n 4 L

Re: เหนื่อยใหมทีมงาน ที่ต้องทำ ภาค3 (ตอน คำกลอน)
« ตอบ #3 เมื่อ: 26-05-2011, 09:57:50 »

รัก รัก รัก รัก

สาระเลว!!
จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-05-2011, 10:00:18 »

รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-05-2011, 14:55:00 »

ขอบคุณสำหรับ ทุกข้อความครับ และขอเป็นกำลังใจให้ 24 ชั่วโมงครับ

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-05-2011, 15:03:41 »

= = จะเยอะไปไหนเนี่ย ปั่นกระทู้ป่ะเนี่ย 55555+

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-05-2011, 16:04:24 »

ผมจะปั้นทำไมครับท่าน รู้สึกไงก็แสดงออกแบบนั้นเหมือนท่านไง ที่โวยวาย เรื่องขอให้เขาเปลี่ยนสกิลใหม่ Smiley laugh Evil

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-05-2011, 16:49:43 »

สมาคมเด็กรักจีเอ็มแห่งอสุรา Evil Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: [1]