GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อีกครั้ง บัค ของส่วมใส่ เซ็ตพื้นฐาน  (อ่าน 87 ครั้ง)
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

อีกครั้ง บัค ของส่วมใส่ เซ็ตพื้นฐาน
« เมื่อ: 25-05-2011, 16:29:09 »

คือจะอธิบายว่า ผมเล่นอาชีพ วิซาร์ด
เริ่มแรกคือผมใส่เซ็ตพื้นฐานไว้ตลอดเวลาตั้งแต่เข้าเกมมา แต่เมื่อเปลี่ยนเซ็ตมาใส่เซ็ตนักปราชญ์ปรากฏว่าผมไม่ได้รับการทอนเอ็มพี คือเมื่อโดนโจมตีอย่างรุนแรง เอ็มพีจะหมดหลอดเลยจากเอ็มพี่ทั้งหมด 3027 ก็ไม่น่าจะหมดไวขนาดนั้น

ปรากฏว่าเมื่อ ได้ทดลองดูแล้วเมื่อเปลี่ยนเซ็ตพื้นฐานมาเป็นเซ็ตนักปราชญ์จะต้องตายก่อน1ครั้งถึงจะได้รับการทอนเอ็มพี
           หรือ  ต้องใส่เซ็ตปราชญ์ไว้ตั้งแต่แรกเข้าเกมมาแล้วถึงจะเปลี่ยนเซ็ตไปมาได้อย่างปกติ
           หรือ  หากใส่พื้นฐานแล้วหากเปลี่ยนมาใส่เซ็ตนักปราชญ์ จะต้องออกเข้าใหม่ถึงจะได้รับผลของแหวนนักปราชญ์

วิธีทดสอบ ให้จีเอ็มใส่เซ็ตพื้นฐานค้างไว้แล้วกดออกเกมเสร็จแล้วเข้าเกมมาใหม่แล้วเปลี่ยนมาใส่แหวนนักปราชญ์แล้วมาทดสอบดูว่าจะไม่ได้รับการทอนMP แล้วหากต้องการให้ทอนเอ็มพีต้องออกเข้าใหม่อีกครั้งหนึ่งหรือยอมสละชีพตายหนึ่งครั้งนั่นเองซึ่งผมมองว่า มันลำบกต่อผมมากๆและเสียเวลาที่ต้องมาออกเข้าใหม่หรือตายกับการที่จะได้ความสามารถของแหวนนักปราชญ์

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: อีกครั้ง บัค ของส่วมใส่ เซ็ตพื้นฐาน
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-05-2011, 16:58:33 »

ใช่ ครับ ตรงนี้ ไม่ บั๊ค นะครับ ระบบได้ ออกแบบมาเป็น เช่นนี้ แต่ จะพัฒนาต่อไปเพื่อให้ เพื่อนๆ ได้รับ ความสะดวกมาก ที่สุด ครับ  รัก รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: [1]