GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยใหมครับทีมงาน ที่ต้องทำ ภาค2ตอน เคยบ้างใหม???  (อ่าน 138 ครั้ง)
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

เหนื่อยใหมครับทีมงาน ที่ต้องทำ ภาค2ตอน เคยบ้างใหม???
« เมื่อ: 25-05-2011, 12:59:22 »

เช้าแล้วเห่อ ขอนอนอีกนิดละกันนะ (ฟุ่ฟ) Shockedเวน สายแล้ว ๆ แย่แน่เลยทำงานไม่ทันแน่เลยทำไงดี ๆ โทรไปลา ไม่ ๆๆๆ บอกเพื่อนให่ลงเวลาให้ ทำไงดี ๆๆ Cry
 นั่งเอามือสองข้างกุมหัว แล้วก็ขยี่ ๆ จนมันยุ่งเหยิง เพราะคิดอาไรไม่ออก Angry
 เฮ้ย งานที่เซฟใว้หายไปใหนวะ แย่แล้ว ต้องส่งวันนี้ด้วย ทำไงดี
 เพื่อนโทรมาให้ไปทำงานแทนในส่วนที่ค้างอยู่ให้ที นะ ๆ ขอร้องนะไม่ใหวจิง ๆ ดูบอลดึก Huh?
 โอยเหนือยจัง ว้าววว ที่นอน ของฉานนนนน Smiley (ตู๊ดด ๆ ๆๆ )ฮัลโหล Shockedไปทำโอทีด่วน ไม่มีคน
  นั่งเหงาในห้องทำงาน ในขณะที่ ทุกคนอยู่ร้านหมูกระทะ ในงานวันเกิดของหัวหน้างาน Embarrassed
 (พรุ้งนี้มาทำงานด้วยนะ ค่อยไปหยุดอาทิตย์หน้านะ ไม่มีคนจิง ๆ)แคนเซิลวันหยุด
  วันนี้วันสำคัญทำกับข้าวใว้รอแฟนดีก่า อิอิ ลุ้น ๆใกล้เวลาแล้ว 2ชั่วโมงผ่านไป (ที่รักผมทำโอที กลับดึกนะ )แห้ว ได้ก็ไม่ได้ โดนก็ไม่โดน
 อยากให้เจ้านานเลี้ยงพิซซ่า พวกเราสักมื้อเน๊าะ จะได้มีกำลังใจทำงาน
 ทำงานแทบตาย คนอื่น เอาไป กิน
มีคนเอาแฟ้มงานมาโยนที่โต๊ะตอนเช้า บอกว่า ทำใหม่นะ เจ้านายไม่ปลื้ม
นาย เจ้านายเรียก  Embarrassed
        นี่เป็นบางส่วนนะครับที่ประสบ ๆกัน และ ต่อไปนี้คือ ความจิงอีกประการ
กลับถึงบ้าน (วันนี้มีอาไรกินบ้างครับ คะ)บนโต๊ะอาหารหรือสำรับ ว่าว แกงจืดตำลึงหมูสับ แกงส้มแป๊ะซ๊ะ ต้มยำปลาช่อนน้ำใส น้ำพริกกระปิ ผักต้มกะทิ
ดอกสโน ผัดน้ำมัน แตงกวาอ่อนๆ ปลาช่อนแดดเดียว มีปลาเจ่าด้วย ว๊าวววว >>>>>.......Huh??!!!!!
        สิ่งที่กล่าวมานี้ ตอนนี้ คงไม่ได้กินกันแล้วใช่ใหมครับทีมงาน เพราะ ทุกวันนี้ ได้แต่ ข้าวไข่เจียว 20บาท มาม่า 7 12 บาท แซนวิช เบอเกรอร์
บางคนแพ้บอล อดครับ น่าเห็นใจ บางคนก็ดีหน่อย ผัดกระเพราไก่ไข่ดาว ข้าวผัดกุ้ง(มีกลิ่นตุหน่อย ๆ)

น่าเห็นใจครับ ถ้าใครที่ไม่ได้ทานอาไรนาน ๆ สมองมันจะล้านะครับ งานไม่เดินหรอก คนเรามีความสุขกับการได้ทานอาหารที่ตัวเองชอบและจะมีความสุขที่สุดเมื่อได้ทาน พยายามเข้านะครับคงไม่นาน ส่วนคนที่ไม่มีตัง แม้จะยืมเพื่อนก็ไม่ได้ แนะนำให้ มีสิ่งนี้ติดใว้นะครับ ลูกอม รสบั๊ตเตอร์ ที่7 มีขาย ห่อสีน้ำตาล ๆ ติดตัวใว้ เวลาไม่ได้ทานข้าว ก็กินสักเม็ดนึงน้ำตาลในร่างกายจะได้ไม่ลด สมองจะได้สู้ต่อได้ ส่วนคนที่กำลังอดอาหารเพื่อลดน้ำหนักก็ หยุดเลยนะครับ แนะนำให้ ทานแอปเปิล กับไข่ต้มแทน สามมื้อ จะลดได้เร็วที่สุดและร้างกายก็ไม่เสียหายด้วย ด้วยความห่องใย จากผู้เล่น

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: เหนื่อยใหมครับทีมงาน ที่ต้องทำ ภาค2ตอน เคยบ้างใหม???
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-05-2011, 13:18:43 »

ไม่ ยังไม่ถึงขั้นนั้น เลย อ่ะ  Evil

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

Re: เหนื่อยใหมครับทีมงาน ที่ต้องทำ ภาค2ตอน เคยบ้างใหม???
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-05-2011, 13:38:51 »

ข้าวสวยร้อนๆ ปลาทูทอด ไข่เจียวชะอม ต้มยำปลาทู และน้ำพริกกะปิ
Shocked
จีเอ็มหลี่หมิง
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-05-2011, 14:35:29 »

เฮือก เกือบจะเป็นชีวิตจริงของเราแล้วสิ  Shocked

ขอบคุณครับ
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-05-2011, 18:13:54 »

Cry Cry

lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-05-2011, 21:01:07 »

เหนือ่ยเค้าก็แกล้งทำลืมอะคับทีมงานอสุรา เกรียนเทพตัวจริง ดองข้ามปีข้ามชาติ ไม่ทัก ก็นึกไม่ค่อยออก  Evil
ป้าย:
หน้า: [1]