GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ ทักษะคำพูด ตะโกนของเทร ช่วยทีครับ  (อ่าน 130 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

เกี่ยวกับ ทักษะคำพูด ตะโกนของเทร ช่วยทีครับ
« เมื่อ: 25-05-2011, 12:34:36 »

ตอนนี้พึ่งได้คำพูดระดับ 7 ก็มีตะโกนแล้วนะครับ

แต่มันดีเลย์ นานมาก 40 วินาที

เลยอยากถามคนที่เคยฝึกว่า หากเราฝึกพวกดูถูก หรือ ชมเชย ซึ่ง ดีเลย์ประมาณ 1 วินาที แทน มันจะขึ้นเร็วกว่าตะโกน ที่ดีเลย ที 40 วินาทีไหมครับ
จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

Re: เกี่ยวกับ ทักษะคำพูด ตะโกนของเทร ช่วยทีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-05-2011, 12:58:21 »

ฝึกควบคู่กันไปก็ได้จ้ะ แต่แนะนำว่า ถ้าอยากให้ขึ้นเร็ว พุ่งปรี๊ดดด จะต้องฝึกสกิลตะโกน เพราะสกิลมันใกล้เคียงกับเลเวลของ C3 เราจ้า
รัก
ปิศาจ
Full Member

Re: เกี่ยวกับ ทักษะคำพูด ตะโกนของเทร ช่วยทีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-05-2011, 15:57:55 »

ฝึกตะโกนง่ายกว่าครับ ตะโกนกดใช้ตรงไหนก็ได้  ใช้ในเมือง นอกเมือง อยู่คนเดียวก็กดได้   พวกดูถูกหรือชมเชยต้องมีคนที่เราใส่สกิล  ใช้บ่อยๆเดียวก็ขึ้นครับ สกิลตะโกนขึ้นเร็วครับ ผมว่าไปหนักใจกับกาลเวลาจะดีกว่า อันนี้ขึ้นยากจริง ถ้าไม่ใช้เทคนิกของเช่า  Evil

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Ii_Eye_iI
Jr. Member
**

~@"ขอมือคนโสด"@~

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-05-2011, 16:06:33 »

Shocked Shocked Shocked
     ฝึกกาลเวลา..ใช้เทคนิคของเช่าฝึกยังงัยหรอคับบบบ....วานผู้ชำนาญชี้ทางให้กระจ่างทีคับ
            ซื้อเช่ามาแล้วทั้ง2อย่าง...ใช้ไม่ได้เลยน่ะคับ
           Cry Cry Cry

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-05-2011, 16:13:43 »

พึ่งของเช่าก็ต้องพึ่งโปรแกรมด้วยนิดหน่อย  ไม่เอาไม่พูด    ไปหายืมทหารเตรียมความพร้อมเพื่อนๆมาดีกว่าครับ  ไม่ผิดกฎ อิอิ  ยืมมาสัก 4-5 ตัวก็น่าจะ OK

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Ii_Eye_iI
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-05-2011, 16:23:21 »

Shocked Shocked Shocked
           กำๆๆๆๆๆๆๆๆ....คือว่าที่ผมจะบอกก้อคือ...ชุบเช่า30วันที่ซื้อโซลมาน่ะคับ
                ทั้งชุบให้ตัวเอง...กับให้เพื่อนชุบให้...มันใช้ไม่ได้ผลน่ะคับ
            คือชุบมาดีเลย์มันไม่หาย...พอไปยิงพลลาด..เดี้ยงไม่ฟื้นเลยคับ.แถมเปอลดอีกตั้งหาก
                   Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-05-2011, 16:33:27 »

ของเช่ามันไม่ทำให้ delay หายครับ  ถ้าจะให้ delay หายต้องเตรียมความพร้อมของทหารครับ    ของเช่าส่วนใหญ่เขาจะเช่าประกันชีวิตแบบเช่าครับ  เขาไว้สำหรับคนขี้เกียจ เปิดทิ้งไว้ในแมที่โหดๆ แบบว่าตายแน่ๆ  แล้วพอถึงเวลา delay หมดก็กดฟื้น  เปิดทิ้งไว้จ้างเพื่อนกด หรือทำไงก็ได้ให้กดได้ทุกเวลาที่ดีเลย์หมด   แต่วิธีนี้ต้องเปอร์น้อยๆใกล้ 0% เปอร์เท่าไรยิ่งดี ไม่งั้นเปอร์ลดเหลือ 0 เปอร์แน่ๆ  เพราะใช้วิธีนี้ exp ลด แต่ถ้า 0 แล้วจะไม่ลดต่อครับ

ถ้าจะให้เร็วใช้ทหารดีกว่าครับ เอามาหลายๆตัว ไปแมทลาดตะเวนก็ได้ เตรียมความพร้อมแล้วก็ตีไปเรื่อยๆครับ

อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-05-2011, 16:35:11 »

ตะโกนระดับ เจ็ด กับ สิบ ต่างกันมากไหมครับ มันขึ้นยากจริงๆ ผมกดมาเกือบสาม ชม ได้นิดเดียวเองอ่ะ Cry
Ii_Eye_iI
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-05-2011, 16:42:16 »

Smiley Smiley Smiley
      คับ.เข้าใจละ กระจ่างแจ่มแจ้งงง....ขอบคุณมากเลยคับ....
           สร้างเซนช่วยเตรียมคือวิธีที่ดีที่สุด...
               ขอถามเรื่องสุดท้ายนะคับ..คือระหว่างฝึกกับพลลากตระเวนกับลงไปฝึกที่บ่อเห็ด ที่ไหนได้ผลไวกว่ากันคับ
                    ขอบคุณคับ..บาย Cool Cool Cool

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-05-2011, 17:32:57 »

มีวิธี ฝึกกาลเวลา แนะนำ ไม่ต้องของเช่างิ  ปั้น วิมา 1 ตัว ออน 2 จอ หา ที่ปลอดภัย ไม่มีคนนะ

เซ็ต ให้ วิ ยิง สกิลหมู่ ที่แรงพอจะฆ่าเทรคุณได้ ซัก 2 นาที เรื่อย ๆ ทิ้งทั้งคืนก็ได้งิ   Evil

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-05-2011, 17:41:42 »

อ้างจาก: aIzEe ที่ 25-05-2011, 17:32:57
มีวิธี ฝึกกาลเวลา แนะนำ ไม่ต้องของเช่างิ  ปั้น วิมา 1 ตัว ออน 2 จอ หา ที่ปลอดภัย ไม่มีคนนะ

เซ็ต ให้ วิ ยิง สกิลหมู่ ที่แรงพอจะฆ่าเทรคุณได้ ซัก 2 นาที เรื่อย ๆ ทิ้งทั้งคืนก็ได้งิ   Evil

หงะ นั่นมันสำหรับ PK  และอีกอย่างผมว่า ถ้าเกิดใครเดินผ่านหละก็ วิ คุณอาจถูกฆ่าชุบๆก็เป็นได้  ตื่นมา เวลลดทั้งเทร ทั้ง วิ  ต้องเสียเงินซื้อแว่นล้างแค้นอีกอะนะ

อ้างจาก: Ii_Eye_iI ที่ 25-05-2011, 16:42:16
Smiley Smiley Smiley
      คับ.เข้าใจละ กระจ่างแจ่มแจ้งงง....ขอบคุณมากเลยคับ....
           สร้างเซนช่วยเตรียมคือวิธีที่ดีที่สุด...
               ขอถามเรื่องสุดท้ายนะคับ..คือระหว่างฝึกกับพลลากตระเวนกับลงไปฝึกที่บ่อเห็ด ที่ไหนได้ผลไวกว่ากันคับ
                    ขอบคุณคับ..บาย Cool Cool Cool

อันไหนก็เหมือนกัน  เท่ากันแหละ เอาที่จิ้มแล้วเราตายชัวๆ ก็พอแหละ

อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-05-2011, 17:54:38 »

ผมก็เคยนะ กาลเวลา ฝึกที่แมพ บอส ดูลา อ่ะ แต่ต้องระวัง พระใจดี แต่ ประสงค์ร้าย  Angry มาฟูให้ตลอดเลยอ่ะ บางทีกายให้อีก  Shocked
tonpr
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-05-2011, 18:08:04 »

ต้องใช้ประกันชีวิตเช่าคับไม่ใช่ชุปเช่า Smiley Smiley Smiley
ป้าย:
หน้า: [1]